ตอบ
oat

เข้าร่วม: 08 กุมภา 2009
ตอบ: 338

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 193
ให้คำขอบคุณ: 129

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 11:03 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ขอเป็นกำลังใจให้พี่อีก 1 คนครับ ไม่เคยไป meeting นะครับ(อยากไปใจจะขาด) แต่ก็สัมผัสได้ถึงความอบอุ่นที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ES Group ที่มีให้กันครับ ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนที่ให้ข้อมูลและความรู้ดีๆครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาเยี่ยมชมเวปนี้ทุกวันครับ วันละหลายชัวโมง เข้ามาอ่านข้อความที่พี่ๆโพสคุยกันแล้วก็นั่งยิ้มตลอด อบอุ่นครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ครับพี่
romantical_es

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 305

ได้รับคำขอบคุณ: 687
ให้คำขอบคุณ: 684

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 6 เมษา 2010 11:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เปนกำลังใจให้นะคับ ..
AssHoLe

ชื่อเล่น: เต้ย

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2010
ตอบ: 196

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 246
ให้คำขอบคุณ: 192

ปี: 2002
อังคาร, 6 เมษา 2010 11:31 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเพิ่งมาใหม่ ไม่ค่อยทราบเรื่องที่เกิดขึ้นมากมาย แต่ที่ผมมาอยู่ที่นี่ ผมอยากได้พวกพ้อง อยากได้มิตรภาพ ความอบอุ่น
อยากพูดคุย กินเหล้า ไปเที่ยว ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

วน 5248 แคลาย~บางบัวทอง เจอทักกันได้นะครับ
Es_SaLaRyMaN

ชื่อเล่น: รอง

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2010
ตอบ: 697

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 768
ให้คำขอบคุณ: 2470

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 6 เมษา 2010 12:16 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
แม๊ผมไม่รู้เรื่องความเปนมา..แม๊ผมไม่รู่จักใครๆ..แม๊ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ๆ แต่...ผมขอเปนอีกหนึ่งกำลังใจ...และ
จะไม่ถามว่าเกิดอะไรให้เสียความรู้สึกอีก แต่แค่อยากแสดงความรู้สึกไปถึงผู้ที่กำลังปั่นป่วนคลับของเรา..ผมว่าคำเดียวที่เปนหลักให้คุนสร้างเรื่องในคลับเรานี้เพียงแค่คำว่า..อิจฉา..หรือปล่าว ลองคิดดูดีๆนะคับว่าตัวคุนพร้อมและเหมาะที่จะมาทำหน้าที่แบบคุนเอกหรือไม่..คุนรู้หรือไม่ว่าอยู่ในหน้าที่แบบนั้นเค้าต้องเป็นคนที่รู้ และเข้าใจว่าเมื่อมาทำหน้าที่นั้นๆ เค้าจะต้องสูญเสียอะไรไปบ้าง..เสียทั้งแรงเงิน..แรงกาย..แรงใจ..ที่สำคัญเสียคำว่า..เวลา..ซึ่งถ้าเป็นคนอื่นเค้าอาจจะใช้เวลาไปอยู่กะคนที่เค้ารัก ไปอยู่กับครอบครัว..ไม่ต้องมาทำเพื่อใครที่แม๊แต่บางครั้งชื่อเค้ายังไม่รู้จักไม่เคยคุยเรยก้อตาม..เพราะอะไร..คุนตัวป่วน..คุนจะรู้จักมั๊ยคำๆนี้..คำว่า...เสียสละ...
เอาใจช่วยนะครับทุกๆท่านที่เกี่ยวข้อง...

.........ผมรักบ้านนี้.........
tokykung

ชื่อเล่น: ต๊อก

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 2490

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2660
ให้คำขอบคุณ: 5788

อังคาร, 6 เมษา 2010 12:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจด้วยอีกคนนะครับ สำหรับคนอยู่ไกล ๆ อย่างผม ได้ความรู้, ประสบการ์, อุปกรณ์ตกแต่ง รวมถึงสังคมก็จากบอร์ดนี้แหละครับ ซึ่งในความเป็นจริง ผมก็ไม่รู้จักใครแบบตัวเป็น ๆ เลยซักคน พอเห็นข้อความของคุณฝนก็รู้สึกขึ้นมาได้ทันทีว่าผมได้ประโยชน์จาก
เว็บนี้โดยแทบจะไม่เคยได้ให้อะไรกลับไปเลย........
......ยังไงก็ขอขอบคุณ และเป็นกำลังใจกับการเสียสละในทุก ๆ เรื่องที่ทำเพื่อเว็บและเพื่อชุมชนแห่งนี้นะครับ
LolliPop Sugar

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2009
ตอบ: 128

ได้รับคำขอบคุณ: 369
ให้คำขอบคุณ: 79

อังคาร, 6 เมษา 2010 12:56 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ใจเย็นๆสู้ๆนะค่ะ คุณฝน
deleteuser

ผู้มาเยือน

อังคาร, 6 เมษา 2010 15:16 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
บรรยากาศข้างนอกก็ร้อนอยู่แล้ว ในนี้ยังร้อนตามอีก เย็นๆกันไว้ครับ
ผมไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัวเพราะไม่ค่อยโผล่หัวไปมีตติ้งแต่ว่าบอร์ดนี้อบอุ่น
อยากให้เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นในตอนนี้คลี่คลายไปด้วยดีครับ

แต่ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้กับคนที่ทำดีครับ...สู้ต่อไปครับพี่
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 15:32 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
พักนี้ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาดูบอร์ด เกิดรัยกันขึ้นอ่ะคับ
พวกเราเป็นพีน้อง civic ES group กันทั้งนั้นคับผม
ผมยังดีใจมากเลยน่ะคับ ที่ได้มาเจอเวปฯนี้ ได้ขับ ES
และได้เข้ามาพูดคุย พบเจอเพื่อนใหม่ๆ ทั้งในบอร์ดและวันที่มีมิตติ้ง
ตัวผมเองไม่รู้ว่ามีเรื่องรัยกัน แต่ยังงัยผมก็ขอให้ใจเย็นๆ และ เป็นกำลังใจให้ประธานคลับ
และผู้ดูแลเวปฯ ทุกคนเลยน่ะคับ ชื่นชมในฝีมือการปรับปรุงดูแลเวปฯ มาตลอด สู้ สู้ คับผม
kaorjang

ชื่อเล่น: ก้อ

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2008
ตอบ: 1627

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1519
ให้คำขอบคุณ: 10744

อังคาร, 6 เมษา 2010 16:14 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจ ให้พี่เอกครับ

หยวน

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 13 กรกฎา 2009
ตอบ: 314

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 465

อังคาร, 6 เมษา 2010 17:08 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่า น้องก็ไม่ได้เข้ามานาน มากๆ คิดถึงพี่เอกคับ บอกตรงๆเลยนะว่า พี่เอกอิมเป็นพี่ชายที่อบอุ่น น่ารักมากๆ ผมเป็นกำลังใจให้พี่เอกคับสู้ๆนะคับ
Tinkky

ชื่อเล่น: โอ๋หลังวัง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 655
ให้คำขอบคุณ: 667

อังคาร, 6 เมษา 2010 18:09 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมก็ได้รับ PM เหมือนกัน แรก ๆ ก็งง งง ว่ามันเรื่องอะไรกัน....

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้ก้าวเท้าเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ด้วยความสมัครใจ
ด้วยใจที่รักและหลงไหลในผู้คนที่มีรสนิยมเดียวกัน
เคยได้เสนอ และได้รับความช่วยเหลือจากหลาย ๆ ท่านในที่นี้ โดยเฉพาะพี่เอก ให้ความรู้เรื่องรถผมไว้มากทีเดียว
เคยได้เอาชื่อ Civic ES Group ไปใช้ในทางที่ดี เป็นประโยชน์แก่สังคม และรู้สึกผูกพันกับบ้านนี้
จึงอยากเป็นกำลังใจให้พี่เอก และคุณฝน รวมถึงทุกท่านทีได้ร่วมเหนื่อย เสียสละเวลามีค่าเพื่อส่วนรวม
อย่าได้ท้อแท้ และมีกำลังใจทำสิ่งดี ๆ ต่อไปครับ

เหตุการณ์ครั้งนี้ขอให้คิดว่า เส้นทางเดินไม่ราบรื่นไปตลอดนะครับ มีเรียบบ้าง มีหลุมบ้าง
มองในแง่ดี...มันเป็นจังหวะชีวิตที่ถูกขีดมาแล้วตั้งแต่ต้น ขอให้ก้าวผ่านไปให้ได้ครับ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นดีเสมอ คิดได้แบบนี้จะไม่เป็นทุกข์ครับ

คนเลวย่อมตกไปตามกรรมที่ทำ..
sera

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 23 มกรา 2009
ตอบ: 152

ได้รับคำขอบคุณ: 224
ให้คำขอบคุณ: 120

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 19:22 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้พี่เอกครับ เรื่องแบบนี้ผมเคยเจอมากับตัวซึ่งแฟนรับหน้าที่เป็น mod ให้กับบอร์ด
พูดคุยเกี่ยวกับสุนัข ผมเห็นเค้านั่งเฝ้าแต่บอร์ดทั้งวันเหนื่อยก็เหนื่อยต้องคอยรักษากติกาที่มีอยู่เพื่อ
ความเป็นระเบียบเรียบร้อยแต่ก็มีผู้เสียผลประโยชน์จากกติกาที่มีมาโจมตีจนเค้าเสียความรู้
สึกแล้วก็แทบจะไม่ได้เข้าไปเล่นในบอร์ดนั้นอีกเลย ซึ่งผมก็เห็นใจเค้ามากที่ทุ่มเททั้งกายและใจแต่
ผลที่ได้รับกลับเป็นคำนินทาว่าร้าย

ปล.ผมเคยไปมีตติ้งครั้งนึงเห็นพี่น้องทุกคนก็สนิทสนมรักใคร่กันดีเพราะฉะนั้นอย่าให้คนๆเดียวมา
ทำให้ความรักที่มีต่อกันต้องลดน้อยด้อยค่าลงเลยครับ
sarawut

ชื่อเล่น: เอส

เข้าร่วม: 27 เมษา 2009
ตอบ: 586

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 507
ให้คำขอบคุณ: 247

ปี: 2003
สี: แดง แรลไล (R-513)
อังคาร, 6 เมษา 2010 19:29 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
!!!.........มาเป็นกำลังใจให้คับ ...............!!!
genius

ชื่อเล่น: อัจ

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2009
ตอบ: 526

ได้รับคำขอบคุณ: 626
ให้คำขอบคุณ: 421

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 19:39 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
การที่คนเราทำงานเพื่อส่วนรวม ส่วนตัวผมว่าไม่สมควรโดนด่าหรือว่าต่อว่าอะไร ทั้งที่ใครบางคน(ส่วนน้อย) อาจไม่ได้ทำอะไรอย่างที่พี่เอกเค้าทำเลยก็ได้ พอคลับของพวกเราเิริ่มมีคนรู้จักมากขึ้นก็ต้องมีกฏกติกาที่มีไว้เพื่อส่วนรวม อาจไม่สามารถทำให้ถูกใจได้ทุกคนครับยิ่งมากคน ความคิดก็จะเริ่มแตกเป็นหลายสาย แต่ยังไงก็อยากให้บุคคลที่เกี่ยวข้องไม่ว่าจะเป็นผู้ดูแลบอร์ด ประธาน หรือคนอื่นๆก็ตามขอให้อดทนเพื่อส่วนรวมครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนครับ ถ้าไม่มีตรงนี้ก็คงจะไม่มี www.civicesgroup.com หรอกครับ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ
Vansan_Frost

ชื่อเล่น: ต้นขอร๊าบบ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2009
ตอบ: 663

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1016
ให้คำขอบคุณ: 714

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 20:55 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อย่าท้อครับพี่น้ิอง ปิดทองหลังพระมักไม่มีใครเห็น

เรานั่นแหละที่เห็นและเป็นสิ่งที่้้เราควรภูมิใจครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
torjoe

ชื่อเล่น: เต๊าะแต๊ะ

เข้าร่วม: 14 กรกฎา 2009
ตอบ: 184

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 34

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 6 เมษา 2010 20:56 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ กมเข้ามาเป็นสมาชิกก็ยังไม่ถึงปี แต่ก่อนผมเปิดคอมเล่นเน็ต เว็บแรกที่ผมจะเข้าคือ เว็บฟุตบอล แตทุกวันนี้ ผมมีแต่ www.civicesgroup.com เพราะผมรู้สึกว่าทุกครั้งที่ผมคลิกเข้าเว็บนี้ ผมรู้สึกถึงความมีมิตภาพ ความอบอุ่น การแบ่งปัน ฯลฯ สู้ต่อไปนะพี่
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

อังคาร, 6 เมษา 2010 21:06 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่านข้อความของฝน..แล้วซึ้ง

อ่านข้อความเพื่อนสมาชิกในบอร์ด..ก็ซึ้ง

อ่านมาถึงตรงนี้แล้วก็ซึ้ง บวกกับได้ความอบอุ่นขึ้นเย๊อะ

สำหรับฟาน ฟาน..ยังสนับสนุนพี่เอก-อิม เป็นประธานต่อไปครับ

และสำหรับคนหรือกลุ่มคนที่ไม่หวังดีต่อ Civic ES Group และกับประธาน ท่านกรุณามองย้อมกลับไปดูตัวเองกันด้วยนะครับว่า..ท่านเคยทำประโยชน์อะไรให้กับ Civic ES Group บ้างหรือยัง

ae_asimo

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2008
ตอบ: 236

ได้รับคำขอบคุณ: 367
ให้คำขอบคุณ: 460

อังคาร, 6 เมษา 2010 21:19 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ใจเย็นๆนะครับ สู้ต่อไปเพื่อ CIVICESGROUP ของพวกเรานะครับ เป็นกำลังใจครับ
Hipflip

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 316

ได้รับคำขอบคุณ: 332
ให้คำขอบคุณ: 245

อังคาร, 6 เมษา 2010 23:03 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆคับ ท่านประท่น และทีมงานทุกคน

เราต้องก้าวไปข้างหน้า อย่าให้มี...ตัวไหนมันมาเป็นตัวถ่วงคนหมู่มาก
kaewmai

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 359

ได้รับคำขอบคุณ: 266
ให้คำขอบคุณ: 71

อังคาร, 6 เมษา 2010 23:19 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
idris

ชื่อเล่น: ลิตย์

เข้าร่วม: 12 มีนา 2009
ตอบ: 575

ได้รับคำขอบคุณ: 1729
ให้คำขอบคุณ: 710

อังคาร, 6 เมษา 2010 23:45 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
คนที่ไม่เคยมีปัญหาอะไรในชีวิตเลย ก้อคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย .....
voravit visanbannavit

ชื่อเล่น: เก่ง

เข้าร่วม: 17 กุมภา 2010
ตอบ: 462

ได้รับคำขอบคุณ: 462
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 23:59 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
Wal2n_ES

ชื่อเล่น: ว่าน

ตอบ: 615

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 819

พุธ, 7 เมษา 2010 00:01 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้สู้ น๊า พี่ เอก
ENJOY HONDA

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1346

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1186
ให้คำขอบคุณ: 479

พุธ, 7 เมษา 2010 00:27 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาให้กำลังใจพี่เอกอีกคนครับ...

ส่วนตัวนั้นเคยเจอกับพี่เอกครั้งเดียว...

แต่ก็รู้สึกได้ถึงความมีน้ำใจและเป็นคนดีของพี่เค้าครับ...

ยังไงก็ขอให้พี่ผ่านเรื่องราวร้ายๆไปได้ด้วยดีนะครับพี่...

อยากให้พี่เอกเข้มแข็งนะครับ เหตุการณ์นี้ก็สะท้อนให้เห็นว่ามีคนรักพี่มากแค่ไหนนะครับ

เป็นกำลังใจให้พี่...สู้ ๆ ครับ
K_series

ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
พุธ, 7 เมษา 2010 01:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมไม่รู้นะว่าคุณคนนั้นมันเป็นใคร ตอนนี้ผมไม่อยากเดา

ไม่อยากคิดว่ามีคนแบบนี้อยู่ในบ้านนี้จริงๆหรอวะ

ประธานคลับทำหน้าที่อะไร ??????

ถ้าเป็นประธานในด้านอื่นๆ คงจะเป็นบุคคลที่ยิ่งใหญ่ มีอำนาจที่สุดไปแล้ว

แต่สำหรับประธาน ES คนนี้ไม่ใช่แน่ๆ พี่เอกแฟตบอยเพื่อคลับแล้วพี่แกทำได้สารพัด

บางงานนั้นออกแนวกรรมกรชัดๆพี่แกยังทำ

ถ้าคุณสามารถนำข้อความจากFBพี่เอกมาได้ คุณน่าจะดูให้หมด คุณจะได้ดูภาพภาพนึง

ภาพนั้นมีชายร่างอวบคนนึง กำลังนั่งอยู่ในห้องคนรัก ในยามค่ำคืน แต่กลับต้องมานั่งห่อเสื้อคลับใส่กล่องพัสดุ

ไม่ใช่แค่1หรือ2กล่อง เป็นหลายสิบกล่องเลยทีเดียว .............นี่หรืองานของประธาน

บางครั้งน้องๆอาสาช่วยงานนั้นๆบ้างก้อจะได้รับคำตอบกลับมาว่า "ไม่เป็นไรครับ พี่ทำได้สบายมาก"

พร้อมกับรอยยิ้มที่ดูมีความสุข

นี่เป็นเพียงตัวอย่างเล็กๆของคนที่คุณให้ร้าย

สำหรับประธานES คุณจะมองเค้ายังไงผมไม่รู้

แต่สำหรับ ES21_FATBOY พี่เอก เค้าคือพี่ชายร่างอวบประธานESในใจของผม

และไม่ได้มีแต่ผมคนเดียวที่คิดแบบนี้แน่ๆ
tukpolsup

เข้าร่วม: 30 มีนา 2010
ตอบ: 31

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 52
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 7 เมษา 2010 01:48 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ไม่รุ้ว่ามันเป้นมายังงัยครับ
แต่ถ้ามีคนทำอย่างนี้ ก็ร้สึกว่าไม่ยุติธรรม ครับ

[size=18]อดทน สู้ๆๆ ครับ
byeby

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2008
ตอบ: 200

ได้รับคำขอบคุณ: 361
ให้คำขอบคุณ: 1

พุธ, 7 เมษา 2010 02:38 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
Yakumo พิมพ์ว่า:
คุณฝนคุณเอก ส่วนตัวครั้งแรกที่ได้รู้จักคุณเอก ผมประทับใจในความมีวุฒิภาวะและมุมมองตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอกัน ซึ่งหลังจากนั้น ก็ได้พูดคุยกันเรื่องรถกันมาเรื่อยมา ก็เข้าใจดีว่า สิ่งที่คุณเอกและทีมงานทำมีจุดหมายที่ดีและเป็นการสร้างสรรค์จริงๆ จากครั้งแรกที่เจอกัน ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผม กลับมาโพสกระทู้สาระ ลงใน ES Group อีกครั้ง ซึ่งมุมมองเราตรงกันตรงที่ว่า เราอยากสร้างสรรค์และแบ่งปันเรื่องดีๆ ให้กับคนอื่นๆ ที่ใช้รถรุ่นนี้ เหมือนกัน

ภาพเหตุการณที่คุณเอกและทีมงานเจอผมขอบอกตามตรงมันเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมาหลายยุคหลายสมัยแล้วครับ ตั้งแต่ ประธานคนแรก

สุดท้ายครับ ยืนให้มั่น และเดินต่อไปครับ

tike

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2009
ตอบ: 346

ได้รับคำขอบคุณ: 375
ให้คำขอบคุณ: 456

พุธ, 7 เมษา 2010 05:13 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมก้เป็นสมาชิคคนนึงที่เพิ่งเข้ามาในบอร์ดแห่งนี้

อาจจะยังไม่รู้จักไครมาก ได้ไปมิ๊ตติ้งสามครั้ง ก้รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นใน "บ้าน" ของเรา

พี่เอกก้เป็นคนที่ผมเห็นถึงความทุ่มเทตั้งแต่ครั้งแรกที่ผมเข้าไปร่วมมิ๊ตติ้ง ดูแลในทุกๆด้านเห็นแล้วยังเหนื่อยแทน

ถึงผมยังไม่สนิทกับพี่ๆเท่าไหร่ แต่ผมก้เคารพและศรัทธาในความตั้งใจดีของพี่เอก และพี่ๆทุกๆท่าน

เป็นกำลังใจให้พี่เอกและพี่ๆทุกๆท่านที่ทำเพื่อ ES Group อันน่าอยู่แห่งนี้ ให้เป็น "บ้าน" ที่น่าอยู่จิงๆครับ

ขอบคุณครับบ ^^
toshi

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 2299

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1405
ให้คำขอบคุณ: 1756

พุธ, 7 เมษา 2010 06:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ไม่เคยคุ่ย ไม่เคยไปมิตติ้ง แต่ก็อยู่มานานพอสมควร เท่าที่รับรู้ได้ ผมว่าบร์อด ES นี้อบอุ่นนะคาบ อ่านจากข้อความข้างบนแล้ว ...ผมว่าพี่เอกโชคดีนะที่มีคู่ที่ดีค่อยเป็นห่วงเป็นใย ดูแลกันและกัน เป็นกำลังใจให้ทั้งสองคนเลยคาบคาบ สู่ ๆ ๆ ๆ.....
top4829

ชื่อเล่น: ท๊อป

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2009
ตอบ: 749

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 712
ให้คำขอบคุณ: 1918

พุธ, 7 เมษา 2010 08:00 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ถึงแม้ตัวผมจะไม่ได้รู้จักพี่เอกเป็นการส่วนตัว แต่ผมมั่นใจว่าสำหรับพี่เอกนั้นการทำทุกอย่างให้กับบ้านหลังนี้ พี่เอกทำด้วยใจรักแน่ๆครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้กับพี่เอกและทีมงานทุกคนครับ
ตอบ
หน้า 3 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.