ตอบ
toshihero

เข้าร่วม: 29 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 363

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 290
ให้คำขอบคุณ: 444

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 7 เมษา 2010 08:01 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ ต่อไป ทำดีที่สุดแล้วครับ
BLACK_CHERRY04

ชื่อเล่น: เน

เข้าร่วม: 05 มีนา 2009
ตอบ: 464

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 944
ให้คำขอบคุณ: 1236

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 7 เมษา 2010 08:13 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ พี่ๆทีมงานที่มีส่วนเกี่ยวข้อง สู้ๆครับ
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 7 เมษา 2010 08:17 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
พี่เอาใจช่วยและคอยเป็นกำลังใจให้นะครับตัวพี่เองก็อยู่ในคลับนี้มาหลายปีแล้ว
ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลงประธานพี่จะมีความรู้สึกใจหายทุกครั้งและครั้งที่ผ่านมา
พี่ก็มีความรู้สึกเหมือนเคยแต่ทุกครั้งที่มีประธานคนใหม่เข้ามาทำงานด้วยใจ
พี่เอกก็เป็นคนนึงที่พี่รักและเคารพมากพี่เขาเป็นคนดีรักเพื่อนๆทุกคนยอมทำทุกอย่าง
เพื่อบ้านหลังนี้และเพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนโดยไม่คิดหวังสิ่งตอบแทนใดๆ พี่ว่าพี่เอก
ควรทำหน้าที่ต่อไปครับผมขอเป็นกำลังใจให้และคอยเอาใจช่วยถ้ามีปัญหาอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยครับ
ไม่ต้องเกรงใจ...ครับ

และขอร้องทุกๆท่านที่อยู่ในบ้านเล็กๆหลังนี้สามัคคีกันไว้ดีกว่าครับอย่าแตกแยกหรือมีปัญหาอะไรกันเลย
ทุกครั้งที่มีเรื่องราวต่างๆเกิดขึ้นผมเองไม่สบายใจเลย...แค่บ้านหลังเล็กๆนี้คุณยังจะมีปัญหากันแล้วอย่างนี้
เราจะออกไปสู่โลกภายนอกได้ยังไงในเมื่อแค่นี้เรายังทำกันไม่ได้...รักๆกันไว้เถอะครับยังไงพวกเราทุกคน
ก็มีใจเดียวกันคือ Civic es group ขอร้องอีครั้งนะครับ

พี่เอกครับสู้ต่อไปนะครับท้อได้แต่อย่าถอยนะครับผมและอีกหลายๆคนเอาใจช่วยพี่เสมอครับ
aut_es

ชื่อเล่น: อัฎ

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1114

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1260
ให้คำขอบคุณ: 1333

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 7 เมษา 2010 08:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เอาใจช่วยนะครับ ปัญหามีไว้แก้ครับ ค่อยๆแก้กันไปครับ
Anakin

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2009
ตอบ: 1119

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 910
ให้คำขอบคุณ: 1439

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 7 เมษา 2010 08:20 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเป็นบุคคลหนึ่งที่เข้ามาใช้พื้นที่ตรงนี้ในการหาข้อมูลเกียวกับรถ ES ประมาณ1 ปีก็อาจจะเป็นเวลาที่น้อยมากเมื่อเทียบ
กับสมาชิกท่านอื่น แต่ก็มีความรักใน ES GROUP เป็นอย่างมาก เพราะเป็นแหล่งข้อมูลในทุกๆด้านของ ES จึงอยากให้ทุกท่านที่เข้ามาใน ES GROUP มีความสามัคคี ปรองดองกัน และเข้าใจผู้ที่ต้องเสียสละเวลา สละความเป็นส่วนตัว จากการใช้ชิวิตรประจำวัน
ผมจึงขอเป็นกำลังใจให้คุณ เอก และทีมงานทุกคนต้องเสียสละเวลามาทำงานให้ ES GROUP ครับ
Spa

ชื่อเล่น: แจ๊ค

เข้าร่วม: 30 กันยา 2009
ตอบ: 261

ได้รับคำขอบคุณ: 133
ให้คำขอบคุณ: 78

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พุธ, 7 เมษา 2010 09:17 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เปนกำลังใจให้คับ เราไม่สามารถทำให้ถูกใจใครได้หมดหรอก เขาไม่มายืนอยู่ตรงพี่ยืนไม่รู้หรอก สู้ๆๆๆเพื่อคนส่วนมากคับ

มือไม่พายเอาเท้าลาน้ำอีก ตุ้ดจิงๆ
sarayuth

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 247

ได้รับคำขอบคุณ: 498
ให้คำขอบคุณ: 287

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 7 เมษา 2010 09:35 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมรักเว็บนี้ครับ อยู่ ตจว ไม่เคยมี้ตติ้ง แต่มีความรู้สึกอบอุ่นที่ได้รู้จักเว็บนี้ รู้สึกถึงมิตรภาพจริงๆ
มีทั้งความรู้ แลกเปลื่ยนความคิดต่างๆ เว็บนี้เป็นเว็บเดียวที่ผมต้องเข้ามาดูทุกวัน
ผมเข้าใจถึงการเสียสละ ของadmin และผู้เกี่ยวข้องว่ามากขนาดใหน อุปสรรค มีทุกที่ครับ
ขอแค่เราอย่าท้อ ถ้าคนดีท้อสังคมเราจะเป็นอย่างไร เข้มแข็งนะครับ
คนดีตกน้ำไม่ใหล ตกไฟไม่ใหม้ คนที่ทำชั่วสักวัน ก็คงได้รับผลตอบแทนสิ่งที่เขาทำแหละครับ
ขอให้สู้ๆๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พุธ, 7 เมษา 2010 09:40 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ผู้เสียสละทั้งสองครับ อย่าไปสนใจครับ ทุกที่มีกฎเสมอ ยอมรับได้ก็อยู่รับไม่ได้ก็ควรจากไปอย่างสงบครับ
TheZerg

ชื่อเล่น: เม้ง

เข้าร่วม: 21 เมษา 2009
ตอบ: 351

ได้รับคำขอบคุณ: 426
ให้คำขอบคุณ: 324

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 7 เมษา 2010 09:44 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ปัญหามีไว้พุ่งชนคับ สู้ๆอย่ายอมแพ้คับ เป็นกำลังใจให้
tonTON

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 468

ได้รับคำขอบคุณ: 324
ให้คำขอบคุณ: 463

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 7 เมษา 2010 09:53 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อย่าให้ถึงกระนั้นเลยขอรับ

ผมเชื่อว่าพี่เอกมีความสามารถเพียงพอที่จะดูแลพี่น้องทุกคนของเราได้เป็นอย่างดีและดีที่สุดคับ

ถึงจะไม่สนิทเป็นการส่วนตัวแต่ผมก็เห็นถึงความเสียสละของพี่และทีมงานทุกคนที่ทุ่มเทให้กับพี่น้อง civicesgroup คับ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่เอกและคุณฝนรวมทั้งทีมงานทุกท่านคับ...
SuNsHirO_!!

ชื่อเล่น: ก้อง

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 980

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1331
ให้คำขอบคุณ: 3804

พุธ, 7 เมษา 2010 10:15 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่านแล้วปี๊ด + น้อยใจแทนป๋า กะ ฝน และเพื่อนๆ สมาชิกที่มีหน้าที่ ทำงานช่วยทางคลับทุกท่าน

โดยส่วนตัวที่รู้จักพี่เอก ป๋าเป็นคนใจดีมากอบอุ่น รักพี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับ จนบางทีผมคิดว่า มากไปป่าววะ เห็นแล้วเหนื่อยแทน

แต่สิ่งที่เค้าได้รับกลับคืน คือ การบั่นทอนจิตใจหรอครับ พี่เค้าสมควรจะได้รับหรอ

มันไม่ใช่กำลังใจจากน้อง ๆ หรอครับ

ที่ทำให้พี่เค้า อิ่มเอมกับความภาคภูมิใจ ว่าการที่กุ (ประธานคลับ) ทำไป มันจะไม่เสียป่าวนะ

ถ้า การบั่นทอนจิตใจ คือสิ่งที่พี่ เค้าได้รับ ใครมันจะอยากเป็นครับ ประธานคลับ

เป็นประธานคลับ เงินก็ไม่ได้ เหนื่อยก็เหนื่อย เวลาส่วนตัวก็ไม่ค่อยมี บางทีเข้าเนื้ออีกต่างหาก งานตัวเองก็มี

มือไม่พาย อย่าเอา...ลาน้ำ ถ่วงความเจริญนะครับ ขอร้อง

เป็นกำลังใจให้ป๋านะครับ
tu_

เข้าร่วม: 02 กุมภา 2010
ตอบ: 39

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 74
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 7 เมษา 2010 10:27 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
1.ประธานคนเดียวอาจจะความรับผิดชอบดูแล มากในภาระกิจแต่ละอย่าง อาจจะตั้งรองประธานอีก 2 คน จะได้แบ่งเบาภาระกิจ
2.อาจต้องจัดตั้งเงินกองกลางส่วนรวม ในค่าใช้จ่ายกิจกรรมแต่งละครั้ง
3.กิจกรรมต่างๆที่จะเกิดขึ้น ต้องได้รับการลงคะแนนส่วนรวมแล้ว
(รองประธาน2คนนี้ อนาคตก็จะได้รับโหวต ขึ้นเป็นประธานในวาระต่อไป คับ)
เนื่องจากผมอ่านข้อความหน้าแรกๆ มาแล้ว ก็แก้ปัญหาให้ตรงจุด ภาระงานกิจกรรม ตกอยู่ภาระหัวหน้าคนเดียวบางทีมันก็ไม่ไหว
อนาคตประธานอาจไม่กล้ารับตำแหน่ง ผมเข้ามาดูคลับนี้มาเกือบสองปีแล้ว ผมว่าไม่เหมือนที่อื่น สบายใจดีคับ กลุ่ม es ต่อไปมันจะใหญ่ไปอีกเรื่อยๆ คับ ผมไม่รู้อะไรมาก แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น นะ คับ .. อยากช่วยอะไรบ้างนะคับ
lingnoy_jaja

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 14 มกรา 2010
ตอบ: 929

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 678
ให้คำขอบคุณ: 2211

พุธ, 7 เมษา 2010 10:47 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆครับ อย่าเพิ่งท้อครับพี่

ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่แต่ผมก็มีความผูกพันกับที่นี่มากครับ
etabb

ชื่อเล่น: อีตาบีบี

เข้าร่วม: 02 เมษา 2010
ตอบ: 797

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2637
ให้คำขอบคุณ: 1611

พุธ, 7 เมษา 2010 10:52 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ก่อนหน้านี้ผมก็ลองไปสมัครคลับอื่นๆ ก่อนที่จะมารู้จักคลับนี้อยู่นานมาเป็นเดือนๆ บอกตรงว่าไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ผมเลยลองมาเป็นสมาชิกในคลับนี้อาทิตย์กว่าๆ รู้ไหมว่าผมกลับรู้สึกแตกต่างจากคลับที่ผมเคยอยู่มามากจากความรู้สึกจิงๆ ผมพูดจากใจเลยว่ามันรู้สึกอบอุ่นเป็นเหมือนพี่ๆน้องๆ ซึ่งผมอาจจะไม่เคยไม่ meeting ก็ตาม แต่มันรู้สึกได้ ทุกทีที่ผมมีปัญหาจาถามแค่ผม post ไปไม่นานก็มีเพื่อนๆ พี่ๆ มาตอบมาช่วยเหลือมาแนะนำ ทามหั้ยผมรู้สึกดีมากๆ ผมคิดว่านี่และคือคลับที่ดีที่สุดแล้ว

และตอนนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันเกิดอ่ะไรขึ้น พี่เอกผมก็ยังไม่รู้จัก แต่จากอ่านทุกอย่างทุกข้อความในกระทู้นี้แล้ว สิ่งแรกคือซึ้งมาก ผมบอกได้เลยว่าตำแหน่งที่พี่เอกกำลังทำอยู่ คนที่จะทำได้ต้องเป็นที่เสียสละอย่างแรง เป็นบุคคลที่น่านับถือนะผมว่า ผมว่าหยุดทามร้ายพี่เค้าเถอะครับ พี่เค้าเหนื่อยและก็เสียสละขนาดนี้แล้ว มีอะไรคุยกันดีๆ ดีกว่าครับ
tor-es

ชื่อเล่น: เป็นต่อ

เข้าร่วม: 14 มิถุนา 2009
ตอบ: 824

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 549
ให้คำขอบคุณ: 1322

พุธ, 7 เมษา 2010 10:58 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ สู้ ครับ
amnuay

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 915

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 866
ให้คำขอบคุณ: 2043

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 7 เมษา 2010 11:00 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็น 1 เสียงที่ขอเป็นกำลังใจให้กับประธานและทีมงานทุกๆท่านที่ทำให้ ES group แห่งนี้น่าอยู่ครับ
ขอบคุณครับ
namwans

ชื่อเล่น: ป่อง

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 841

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 506
ให้คำขอบคุณ: 107

พุธ, 7 เมษา 2010 12:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมอยู่หระรีคับไม่รู้ลึกถึงเรื่องราวอะไรมากมายในเมืองกรุงแต่พี่ๆน้องๆของesหระรีก้อมีแต่ความจริงใจข้อมูลข่าวสารอาจจะได้รับฟัง
มาไม่ครบไม่สมบูรณ์ก้อเลยยังไม่เข้าใจหรืออาจรับฟังข้อมูลที่ผิดไปก้ออยากหั้ยกำลังใจทางทีมงานหั้ยสู้ต่อไปคับ
เย็นนี้ทางesหระรีนัดประชุมคับ meetingครั้งต่อไปจัดที่ไหนคับผมจะชวนพี่ๆน้องๆจากหระรี,ลพบุรีไปร่วมด้วยคับแต่อย่าไกลมากน่ะคับเพราะเด๋วจะหลง(ระเริง)อย่าไปเครียดคับทุกปัญหามีทางออก ปัญหามาปัญญามี...สู้ๆๆ..คับ
Rangsit 33

ตอบ: 2276

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3688
ให้คำขอบคุณ: 1582

พุธ, 7 เมษา 2010 12:56 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
..... ไม่ได้เข้ามานาน... อ่านแล้วพูดไม่ออก

..... ไม่จำเป็นต้องออกความเห็น...เพื่อนๆ พูดไปเยอะแล้ว... สำหรับผม พี่เอกทำได้ดีที่สุด...

..... ผมว่าพี่เอกงานส่วนตัวก็เยอะแยะมากมาย... ถ้าไม่รักคลับนี้ และปฏิเสธได้... พี่เค้าไม่มาขี่หลังเสือให้เหนื่อยหรอก...ไม่ได้มีค่าจ้าง ไม่ได้มีผลประโยชน์ ไม่ได้มีอะไรตอบแทน.....มีแต่เหนื่อย เครียด แถมมาโดนหมากัด
..... ตั้งแต่รู้จักพี่เอกมา บอกตรงๆ เมื่อก่อนนี้พี่เค้าดูสดใสกว่านี้เยอะ...เดี๋ยวนี้เห็นแก ทั้งเครียด ทั้งเหนื่อย...อย่างเห็นได้ชัด...พึ่งบอกกับเพื่อนสมาชิกอีกคนไปไม่กี่วันเอง... บอกตรงๆ ผมเห็นแล้วเป็นห่วงพี่นะพี่เอก...

..... ขอให้พี่เอกมีความสุข มากกว่าเดิม อย่าไปใส่ใจ

ปล ผมขออนุญาตพี่เอกหน่อยนะ...........ไอ้พวกที่ใช้วิธีลอบกัด....ถ้าเข้ามาอ่าน....เปิดตัวมาคุยกันดีกว่ามั้ง...พอใจไม่พอใจอะไร...ทำแบบนี้ไม่โอเคว่ะ... ลูกผู้ชายเค้าไม่ทำกันหรอก
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 7 เมษา 2010 13:03 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
พระเอกมาแว๊ว!

บ้านหลังนี้ออกจะสบาย อบอุ่น ไม่ชอบกันใช่ไหมครับ ? (ผมถามไอ้ อี พวกนั้นนะ) ถึงได้ชอบแหกปากโวยวายไร้สาระกัน?
ได้แต่คอยสร้างปัญหา ก่อหวอด หรือสร้างคลื่นใต้น้ำ รวมทั้งการปลุกระดมมวลชน ซึ่งมีเพียงข้ออ้างว่า
อยากให้ดีขึ้น อยากให้พัฒนาขึ้น หรือ ต้นไม้ต้องเจริญงอกงาม แผ่กิ่งก้านสาขาออกไป ฯลฯ

ข้ออ้างเย๊อะแย๊ะเหล่านี้มักจะถูกหยิบยกออกมา (ผมขอใช้คำว่า ข้ออ้างนะ ไม่ใช่เหตุผล)
ที่เป็นอยู่ตอนนี้แต่ขอโทษ หลายๆ คอมเมนต์ที่เค้าได้แสดงออกมานั้นคงชี้ชัดได้แล้วว่า ส่วนใหญ่ เค้ามีความเห็นเห็นกันแบบไหน
หยุดเถอะครับ ไม่สร้างสรร แถมยังถ่วงความเจริญอีก (หากินอยู่ในบอร์ด ก็น่าจะเกรงใจบ้างนะ) ....หึหึ

ที่พูดตรงนี้ ผมอยากเตือน ไอ้ตัวคนบงการ (เบื้องหลัง)หรือไม่ใช่ตัวบงการดีหว่าเรียกแค่อาศัยจังหวะฉาบฉวย
ขอเข้ามามีบทบาทหน่อยนึง แค่นี้ก็คงจะดีแบบว่า เสียบ!!
คิดเหรอว่า การสมัคร Login ใหม่เข้ามา เพื่อไม่ให้เค้ารู้ว่า คุณเป็นใครแล้วเที่ยวPM ข้อความไปให้เพื่อนๆสมาชิกหลายๆคน
จะสังเกตุได้ว่า จะส่งไปตามกลุ่มก้อนต่างๆ ที่เคยมีปัญหาก่อนหน้านี้
ขอโทษฮะเค้ารัก ES ฮะ เค้าปรึกษากันฮะ PM เหล่านั้น เค้ายกหูโทรคุยกันเลยฮะ ซวยสิครับ งานนี้ !
รู้แล้วเจ็บไหมฮะ ??? แต่คุณอาจไม่รู้สึกเพราะ Mr. Vtec back ไม่มีตัวตน...555

เอาหล่ะ " ไอ้คุณอรรถ " พึงสังวรณ์ไว้หน่อยก็ดี คุณมันก็แค่ หมากตัวนึงเท่านั้น ในกระดานนี้
ก่อนเอ็งจะทำอะไร จะพูดอะไร ยอมเสียเวลาหน่อย เขียนใส่กระดาษ แล้วอ่านหลายๆเที่ยว
ลองทำความเข้าใจก่อน แล้วเปรียบเทียบดูว่า ดีหรือไม่ดี ก่อนโพส ก่อนแหกปาก
เผื่อว่าสารเคมี ในสมอง จะทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากกว่าเดิม
คำว่าขอโทษ แมนดีครับ แต่เอามาใช้บ่อยๆ มันก็จะเสื่อมขาดความขลังน่าเชื่อถือ
หลายครั้งที่จบด้วยคำๆนี้ บอกตรงๆ ไม่อยากได้ยินแล้ว
อยากได้ยินว่า เดี๋ยวผมทำอย่างงั้น... อย่างนี้... ดีกว่าไหมครับ ช่วยกันเถอะครับพี่น้อง ไม่พาย แต่อย่าก่อกวน

ปล. ถึงคนเบื้องหลัง ผมเตือนไว้หน่อยนะครับ กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ดูแลครอบครัวและก็ลูกให้ดีเถอะครับ
ในฐานะ คนมีลูกเหมือนกัน ดูแลเค้าให้ดีอย่าก่อปัญหา มีไม่กี่คนหรอกที่เค้ารู้ว่า คุณเป็นใครสบายใจได้
ผมรู้ว่าคุณต้องเข้ามาอ่านแน่ๆ แต่สิ่งที่คุณต้องเจอนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
คือ คุณต้องหลอกตัวเองไปตลอด ในการเข้าสังคมเพราะคุณจะไว้ใจใครไม่ได้เลย....
ตัวอย่างนะ สมาชิกที่คุณ PM ไปให้ "คนรับPM " ใครวะส่งให้กรู เมิงป่ะ? สมาชิกท่านอื่นๆ กรูเปล่านะ เมิงรึเปล่า?
ตามหากันเอาเองเหอะครับ ส่วนคุณเองก็ ใครรายงานวะ ใครฟ้องวะ
วันนึง เดี๋ยวมันก็จะหลุดมาว่า " เฮ้ย! ใครได้ PM กรูมั่งวะ .... ? 555
somkides01

ชื่อเล่น: คิด

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2008
ตอบ: 893

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 883
ให้คำขอบคุณ: 118

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 7 เมษา 2010 13:23 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ได้รับคำขอบคุณจาก: boss  top4829  Hamster@Yamabuchi  kaorjang  kittidech  jonatan  K_series  khunmoo  ae_asimo  SuNsHirO_!!  Es_SaLaRyMaN  jatesada  SM 1 NAT  chengg  PAM  jk2475 
boss

ชื่อเล่น: บอส

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2008
ตอบ: 840

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1138
ให้คำขอบคุณ: 1530

พุธ, 7 เมษา 2010 14:04 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
รักพี่เอกน้อยๆ แต่ขอให้รักนานๆ

มิน่าพี่ฝนเมาซ่ะขนาดน๊านนน

ยังไง ยังไงดี กลัวเธอลำบากจังเลย

ใครๆก็ต้องคิดว่าตัวเองทำถูกสุดอยู่แล้ว

คนเรามองไม่เห็นความผิดของเราหรอกพี่

จะมองจะรู้ต่อเมื่อมันสายเกินแก้ สายเกินแก้ก็คือนิสัย

ต้องมีตกลง คือ กฏ

แต่ถ้าไม่ทำตามกฏ ก็ต้องหาที่ๆมีกฏที่ตนพึงพอใจอาศัยใหม่

ผมพูดถึงตัวผมเอง และความคิดของผมเอง ไม่มีเจตนาพาดพิงใครๆทั้งนั้น

ตัวผมเองยอมรับการเปลี่ยนแปลงของกฏได้เสมอ เพราะเราคือมนุษย์

เราเองต้องปรับให้เข้าได้กับทุกสถาณการณ์ ไม่ใช่นกสองหัว แต่คือความเป็นมนุษย์

เลือกถูกผิดเองได้นี่ คนเรา รู้ตัว ทุกคนล่ะ

ผมเห็นใจทุกคน
iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

พุธ, 7 เมษา 2010 15:29 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
You will never walk alone. ครับพี่เอก

เพราะผมเป็นผี ผมจะตามไปหลอกหงส์ตลอดไป รักพี่เอกนะ สู้ๆ (พึ่งมาเจอ)

*[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 7 เมษา 2010 15:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
aeae..

เข้าร่วม: 31 ธันวา 2008
ตอบ: 586

ได้รับคำขอบคุณ: 544
ให้คำขอบคุณ: 557

พุธ, 7 เมษา 2010 15:36 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ติดตาม บอร์ดนี้มานานตั่งแต่สมัยบ้านเก่าจนมาบ้านใหม่ ผมเป็นอีกคนที่ไม่เคยได้ Meeting แต่ก็ติดตามข่าวสารในเว็ปนี้เกือบทุกวันผมไม่สามารถรับรู้ว่าเรื่องใครเป็นคนทำหรือใครมีเรื่องส่วนตัวกับใครแต่ผมคิดว่าขอขอบคุณประธานและAdmin หรือบุคคลทุกคนที่เกี่ยวข้องทำให้เว็ปนี้..จากหนึ่งกลุ่มคนจนมีจำนวนมากขึ้นจนเป็นสังคมย่อมมีปัญหาเป็นเรื่องธรรมดาก็ขอให้สังคมนี้ฝ่าฟันอุปสรรคครั้งนี้ไปได้อีกครั้งเหมือนที่ผ่านมา..ผมก็มีเพื่อนอยู่ในคลับอื่นก้เยอะหรือเคยสัมผัสกับคลับอื่นก้เยอะแต่ผมว่า es เนี่ยมีความเป็นมิตรภาพอยู่เยอะ...ขอเป็นกำลังใจให้บุคลากรทุกคนที่ช่วยดูแลเว็ปและบุคคลที่อยู้ด้านหลังบุคลากรเล่านี้ที่เสียสละเรื่องส่วนตัวเพื่อสังคมนี้ civic es group

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 8 เมษา 2010 09:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

พุธ, 7 เมษา 2010 16:32 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่านมาตั้งแต่วันแรก แต่ไม่มีโอกาสตอบซักที................................................ยังไงขออนุญาติหมวดหมาตอบหน่อยล่ะกันนะครับ...........ข้อความบางคำอาจไม่เหมาะสมและไม่สุภาพผมต้องของอภัยไว้ซักนิด..ผมขอพาดพิงไอ้คนแย่ๆที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เพียงเท่านั้นนะ คนอื่นมิเกี่ยว......เพราะผมเป็นคนตรงๆ โผงผาง คนที่รู้จักผมจะรู้ดี อิอิ.....เข้าเรื่องเลยนะ.....ผมทราบเรื่องนี้ตั้งแต่เริ่มเกิดเหตุการณ์ส่งข้อความโจมตีชนิดปัญญานิ่มนิสัยตุ๊ดแบบพวกหน้าตัวไม่ใช่ตัวผู้ทำ ไปให้สมาชิกบางส่วนในคลับ และก็มีสมาชิกที่ไม่เห็นด้วยกับข้อความดังกล่าวบางคน ส่งข้อมูลมาให้ผู้ดูแลทำการตรวจสอบ...............ซึ่งรายละเอียดผมไม่ขอพุดถึงละกันนะ...................เอาเป็นว่าผมไม่ทราบว่าคุณเดือดร้อนหรือเป็นทุกข์ด้วยสาเหตุไหนถึงต้องใช้วิธีบ่อนทำลายแบบตุ๊ดๆไร้ซึ่งยางอายแบบนี้มาปลุกปั่นสมาชิกบางส่วนภายในบอร์ด....................เคยย้อนถามตัวเองบ้างไหมว่าปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวคุณมันเกิดจากตัวคุณเองที่โง่เหมือนควายจนไม่เข้าใจว่าเค้ามีกฏระเบียบไว้เพื่ออะไร และมีจุดประสงค์อะไร...............ถามผมเลยระบบการดูแลของบอร์ดนี้ผมว่าอ่อนตัวมากนะ ถ้าเป็นบอร์ดอื่น หรือสังคมอื่นคุณคงถูกลบกระทู้ทุกครั้งที่ตั้งขึ้นหรือตะเพิดหรือประจานให้คนอื่นรู้ไปนานแล้วกับสิ่งที่คุณมีแนวความคิดจะปลุกปั่นแบบไร้สมองและยางอายแบบนี้.................... หรือคุณอาจคิดว่าเกิดปัญหาจากบอร์ดและผู้ดูแลที่ไปขัดวัตถุประสงค์ในมุมมองอันปัญญานิ่มของคุณ.........................แต่ลองคิดดูดิว่าสมาชิกที่เหลืออีกเป็นพันๆคนเค้าแสดงออกไหมว่ามันเกิดปัญหาจากอะไรและยังไง.............ผมรู้ว่ามีคนคิด แต่เค้าใช้สมองไตร่ตรองว่าถุกต้องหรือไม่ และปรับใจที่จะยอมรับกับสังคมที่เค้าต้องการจะอยู่...................บางทีคุณอาจถามผมกลับว่า คุณผิดตรงไหนที่คุณแสดงความคิดตามสิทธิ.....ผมบอกเลยไม่ผิดหรอกครับที่คุณจะแสดงความเห็นตามที่คุณคิด แต่การแสดงความเห็นด้วยการให้ร้ายบุคคลซึ่งผมเชื่อมั่นว่าคุณไม่เคยรู้จักตัวตนที่แท้จิงของเค้า และความทุ่มเท รวมทั้งภาระหน้าที่ที่เค้ามีในคลับนี้ แม้แต่นิดเดียว...............แต่คุณตัดสินเค้าจากการที่เค้าพยายามวางกฏที่มันไปขัดกับวัตถุประสงค์และแนวความคิดอันปัญญานิ่มและไม่เข้าใจกฏระเบียบของคุณ...............ที่สำคัญไอ้การแสดงความคิดด้วยวิธีการปลุกปั่นให้ร้ายด้วยวิธีลับหลังแบบนี้เค้าเรียกว่าการกระทำของไอ้พวกหน้าไม่ใช่ตัวผู้ครับ......................ถามจิงเหอะก่อนคุณทำคุณเอาหัวแม่โป้งตีนคิดหรือเอาสมองคิดวะผมล่ะงงแถมสมเพชด้วย.......................แล้วสุดท้ายเป็นไงล่ะ วิธีแบบนี้ที่คุณเอาหัวแม่โป้งตีนคิด ให้ผลกลับมากลายเป็นเสียงตอบรับที่เค้ากลับมาสนับสนุนและให้กำลังใจคนที่คุณต่อต้านและให้ร้าย...............ส่วนตัวคุณเป็นไงล่ะ ไม่ได้ผลไม่พอ กลับต้องถุกคนมารุมด่าและประนามแบบที่เป็นอยู่อีก.......แถมอีกนิดนะ ผมว่าอีกไม่นานถ้าเค้าตรวจสอบและมั่นใจว่าคุณคือใคร แล้วเอาออกมานำเสนอให้ทุกคนรู้.............ผมว่าชีวิตคุณต้องไม่มีความสุขตลอดไปแน่...........ดีไม่ดีอาจจะมีสมาชิกที่ไม่ชื่นชอบคุณไปเยี่ยมเพื่ออวยพรเป็นส้นตีนถึงหน้าบ้านด้วยนะ......................แต่ผมว่าไม่ต้องกลัวหรอกไม่มีใครทำคุณแน่นอน เพราะเค้ามองออกแล้วล่ะ ว่าคุณเป็นพวกที่ชอบปลุกปั่น ทำอะไรแบบหมาลอบกัด ไม่กล้าเผชิญความจิง หรือพูดกับคนอื่นซึ่งๆหน้า ง่ายๆ โดยรวมเค้าเรียกหน้าไม่ตัวผู้นั่นล่ะ......ทำไปคงจะเปลืองแรงแหละ..................................พอแระๆ ผมด่าคุณไปก็เปลืองน้ำลาย เพราะคนที่ทำแบบนี้ได้ผมว่ามันคงไม่รู้สึกรู้สาเพราะความหน้าด้านจนกว่าจะถูกเปิดเผยความจิงนั่นแหละ...................ยังไงก็อย่าลืมนะ ผมเน้นย้ำเลย ว่ามีคนบางส่วนรู้ว่าคุณคือใคร.....เพียงแต่เค้ายังไตร่ตรองที่จะไม่เปิดเผยเพื่อความสงบสุขของบอร์ดส่วนรวมมากกว่าครับ.........................ที่สำคัญฟังมาขนาดนี้แล้วลองกลับไปย้อนดูตัวเองด้วยว่าตัวคุณเองเคยสร้างประโยชน์อะไรให้บอร์ดนี้บ้าง.................และสิ่งที่คุณทำมานี้มันช่วยให้คุณบรรลุวัตถุประสงค์อันอุบาทว์ของคุณหรือไม่.................ผมเป็นคนนึงที่รู้จักคนที่คุณพาดพิงในระดับนึง.........ซึ่งผมให้ความเคารพพี่เค้าและนับถือน้ำใจและความเป็นผู้ใหญ่ รวมถึงความเสียสละที่เค้ามีให้กับบอรืดและหน้าที่ที่เค้าได้รับมอบหมายมาเป็นอย่างดีตลอด............ซึ่งมันอาจจะไม่ถุกใจคนทุกคน แต่ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่เคยสัมผัสทราบดีว่าพี่เค้าเป็นคนแบบไหน................พี่เค้าไม่ได้มีกลุ่มก้อนเหมือนที่คุณกล่าวอ้างหรอก แต่เค้าเป็นคนที่สามารถจะไปในสังคมของคนกลุ่มไหนก็ได้ เพราะทุกสังคมยอมรับเค้า ยกเว้นสังคมแคบๆของคุณนี่แหละ..................ส่วนนึงที่ผมรู้จักพี่เค้าดี เพราะเค้าเคยเตือนสติและขอร้องให้ผมปล่อยวางและหยุดครั้งที่ผมมีปัญหากับสมาชิกบางคนในคลับ ซึ่งผมก็เชื่อฟังและให้การยอมรับเหตุผลเพื่อส่วนรวมและวัตถุประสงค์ของพี่เค้า ก็คือให้คลับมันดำรงอยู่ต่อไปได้ด้วยความสงบสุข และไร้ปัญหาไง...........ทั้งที่จิงๆแล้วผมก้อายุเท่ากะพี่เค้าและก้ไม่เคยยอมใครด้วย...........แต่สุดท้ายเมื่อลองไตร่ตรองและเข้าใจกับสิ่งที่พี่เค้าต้องการให้เป็น ผมก็ต้องยอมรับและปรับตัวให้ดำเนินชีวิตในสังคมนี้ต่อไปได้..........................สุดท้ายนี้ผมขอให้กำลังใจทีมงานผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน และสมาชิกที่มีแนวความคิดและให้ความเคารพและเข้าใจต่อระบบของสังคมนี้ ให้ฝ่าฟันอุปสรรคและก้าวเดินร่วมกันไปได้โดยตลอดรอดฝั่ง...............................................สำหรับคุณผมฝากไว้ข้อเดียว ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะอยู่ในระบบของสังคมที่คุณเป็นเหลือบไรมาอาศัยเพื่อทำตามใจตัวเองก็เชิญไสหัวออกไปเถอะครับ เพราะยังมีสมาชิกที่เค้าเข้าใจและปฏิบัติตามระบบของสังคมที่พร้อมจะร่วมธำรงและพัฒนาบอร์ดแห่งนี้ให้ยั่งยืนต่อไป......................................สั้นๆง่าย คิดก่อนทำ ทำก่อนคิด ทำผิดก้เตรียมตัวรับผล มือไม่พายอย่าเอาตีนราน้ำ อยู่ไม่ได้ก็ไสหัวกบาลออกไป...........................ยังไงขอโทษอีกครั้งที่ถ้อยคำบางคำในกระทู้ผมอาจดูรุนแรงไป เพราะผมเป็นคนแบบนี้จิงๆ คิดอะไรพูดแบบนั่น......................เอาสั้นๆแค่นี้แล้วกัน...................................ยังไงขอให้ซีวิคอีเอสกรุ๊บ มีแต่ความสุข และเจริญก้าวหน้าต่อไป ด้วยน้ำใจและแรงกายของเพื่อนสมาชิกดีๆทุกคนครับ.................................ขอบคุณครับ
SM 1 NAT

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 835

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 619
ให้คำขอบคุณ: 1060

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 7 เมษา 2010 16:40 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุหรอกครับ..

แต่ที่รู้ก้อคือ..การทำงานเพื่อกลุ่มคนหมู่มาก

ย่อมต้องมีปัญหาเป็นธรรมดา..

เพียงแต่อยากให้ปัญหานั้นผ่านไปได้ด้วยดี..

ด้วยความที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน..

เมื่อมีกลุ่มคนที่เสียสละทั้งเวลา..และเรื่องส่วนตัว

เพื่อประโยชน์ของคนส่วนใหญ่..

เราทุกคนในครอบครัวเดียวกัน..ย่อมต้องให้กำลังใจกัน

ยังงัยก้อตามขอเป็นส่วนหนึ่งของกำลังใจ..

สำหรับผู้ที่เสียสละเพื่อส่วนรวม..

และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการทำหน้าที่ในคลับนี้ครับ..

พี่เอก..สู้..สู้..ครับ
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
พุธ, 7 เมษา 2010 19:35 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้พี่ประธานด้วยคนครับ
khunmoo

ชื่อเล่น: เปี๊ยก

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 812

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 719
ให้คำขอบคุณ: 800

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 7 เมษา 2010 20:25 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
"หากคนในคลับหันมา๋ทำลายกันเอง แล้วเราจะประกาศความเป็นครอบครัวอันแสนอบอุ่น
ของคลับแห่งนี้ให้ผู้ใดได้รับรู้ถึงพลัีงของพวกเราได้ล่ะครับ"
เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านยืนหยัดสู้ต่อไปนะครับ
zaemza

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 555

ได้รับคำขอบคุณ: 225
ให้คำขอบคุณ: 180

พุธ, 7 เมษา 2010 22:23 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเป็น สมาชิก คนนึงในคลับ นะครับ ที่อยู่มาได้ สักระยะนึงไม่นาน นี้ และก้อได้รู้จักสมาชิก หลายๆ ท่านที่ ทั้งน่ารัก น่าเคารพ และ มิตรภาพ ที่แท้จิง

สำหรับบางคนที่ผมเจอด้วยนานๆ ครั้งในกลุ่มใหญ่ ก้อโอเค แต่ ถ้าไม่กันเองผมก้อคงเลือกที่จะไม่ไปด้วยเพราะ บางคนอาจจะไม่ได้มาเป็นสมาชิกจริงๆ ของคลับ แต่มาเผื่อผลประโยชน์ ทางธุระกิจ อันนี้ ไม่ว่ากัน แต่ ถ้ามาทำตัวให้บอร์ดมีปัญหา อย่ามาเลยครับ ไปอยู่ในที่ๆ ควรอยู่ดีไหม ก่อนที่ จะโดนอะไรๆ จากสมาชิกที่ไม่ได้ออกตัว

ปัญหาการจัดระเบียบสมาชิกก้อมีเยอะอยู่แล้ว นี่ยังจะมาเจอแบบนี้อีก จะเหลือใครทำงานให้คลับละครับ อยู่ในสังคมเกรงใจกันบ้าง
ถ้ารับไม่ได้กับกฎระเบียบ ก้ออย่ามาอยู่ดีกว่า คุณมาจากไหนไม่มีใครสน แต่ถ้ามาเป็นเพื่อนที่มีใจให้กันจริงๆ ไม่มีใครไม่เห็นหัวคุณ
แต่ถ้ามาเพื่อเรียกร้องความสนใจ อย่าเลยครับ อยู่เฉยๆ เก็บปากไว้กินข้าวดีกว่า

ขอบคุณ สมาชิกทุกท่านแทน ประธานด้วยนะครับ กลับมาดู บอร์ดทีไร ก้ออบอุ่นทุกครั้ง ที่ยังมีสมาชิกที่พูดภาษาคนรู้เรื่องเยอะกว่า คนพูดไม่รู้เรื่อง

ขอบคุณ ทีมงานที่ยังคง ตั้งใจ หากิจกรรมดีๆ ให้แก่สมาชิกทุกครั้งครับ
runchida

ชื่อเล่น: ชัย

เข้าร่วม: 25 กรกฎา 2009
ตอบ: 134

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 123
ให้คำขอบคุณ: 151

พุธ, 7 เมษา 2010 22:48 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้ว่าต้นสายปลายเหตุเป็นมาอย่างไรครับ
แต่ก้อเข้าใจความรู้สึกของคุณฝน ที่ได้อ่านมาจากหน้าแรก
ผมเองก้อเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้ให้อะไรกับคลับนี้เลย มีแต่ตักตวงความรู้จากคลับนี้ไป
ซึ่งตรงข้ามกับคุณเอก ที่เป็นผู้ดูแลคลับนี้ เสียสละหลาย ๆอย่างเพื่อคลับนี้
ผมขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ ที่ให้คุณเอกต่อสู้ฝ่าฟันอุปสรรค ต่าง ๆให้ผ่านไปอย่างเรียบร้อย
เพื่อคลับ ES ของพวกเราครับ
Turngkung P 11

ชื่อเล่น: เติ้ง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1656

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2557
ให้คำขอบคุณ: 3623

พฤหัส, 8 เมษา 2010 01:45 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
พี่ก้อพูดไม่ค่อยเก่งนะครับ

ขอบคุณสำหรับการเสียสละในหลายเรื่องๆ นะครับ ทั้งพี่เอกและน้องฝน

ขอบคุณมากจิงๆ ครับ

ส่วนไอ้เหลือบไรที่มันทำให้รำคาญใจก้อไม่ต้องไปใส่ใจมันครับน้องฝน
ตอบ
หน้า 4 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.