ตอบ
chengg

เข้าร่วม: 17 ธันวา 2008
ตอบ: 609

Treasurer
Treasurer

ได้รับคำขอบคุณ: 3641
ให้คำขอบคุณ: 6263

จันทร์, 5 เมษา 2010 19:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ถึง เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในบอร์ด civic ES Group แห่งนี้

ฝน เปนสมาชิกคนหนึ่ง...ที่ก้าวเข้ามาสู่บ้านหลังนี้ ในฐานะ คนสนิทของคนคนหนึ่ง

Log in
"ES21_fatboy" คือ ชื่อของเค้า...หลายคนคงรู้จักกันดี ประธานของคลับ...

ตำแหน่งที่ได้มาจากการเลือกตั้ง ในมิตติ้งครั้งที่ 65

ในระยะนี้..มีกฎระเบียบ หลักเกณฑ์ ใหม่ๆ ออกมา เพื่อเปนข้อกำหนดและกติกาการใช้งาน

ในบอร์ด ทั้งการลบกระทู้ทุกเดือน...การงดเว้นคำบางคำ... ฯลฯ เนื่องจากบอร์ดแห่งนี้

อย่างที่รู้กัน...มันไม่ใช่ธุรกิจ ไม่ใช่เพื่อการค้า ไม่ใช่เพื่อผลประโยชน์ของใครคนใด คนหนึ่ง

...แต่มันคือที่ที่เราอยากสร้าง ให้มันคือ "บ้าน" เรามีค่าใช้จ่ายในการทำเว็บ การรักษาและ

ดำรงอยู่ของข้อมูล ทำให้ admin ต้องพัฒนาเว็บ โดยคิดและต้องลบหรือ Resize ข้อมูล

บางอย่างที่ใหญ่เกินไป รวมถึงค่าใช้จ่ายต่างๆในการจัดมิตติ้งทุกเดือน

...เรามีกลุ่มคนทำงานที่ค่าจ้างเป็น "0 บาท"...เรามี Admin ที่จัดจ้าง

ด้วย"หัวใจ"เราไม่ได้มีรายรับใดๆ นอกจากเงินสนับสนุนจาก Sponsor

ที่ไม่ได้เกบมากมายจนถือว่าเปนรายได้ได้ ทำให้เราต้องหาวิธี หาทางที่จะ

ทำให้บ้านของเราอยู่ต่อไปได้ ด้วยพละกำลังของพวกเรา โดยไม่ต้อง

เดือดร้อนพี่น้องสมาชิกท่านอื่นๆ

หลายท่านไม่พอใจจากกติกาใหม่นี้...เดือดร้อนที่รูปภาพท่านหายไป หรือข้อมูลบางส่วนหายไป

ซึ่งเปนข้อมูลที่มีคนมีไฟล์นั้นๆ เอามาโพสเพื่อ แชร์... และหวังจะเก็บไว้เปนหน่วยความจำในนี้

ชั่วกัลปวสาน โดยไม่ใส่ใจว่า ใครจะ รับผิดชอบการดำรงอยู่ของมัน...ฝนไม่ขอเอ่ยเรื่องนี้

อีกแล้ว... เพราะเปนเรื่องที่เคยมีคนอธิบายแล้ว แต่ไม่มีใครใส่ใจ เพราะเสียประโยชน์ตนเอง....

ฝนอยู่ตรงนี้...อยู่ในจุดที่รับรู้ได้ว่า..คนที่ทำงานเพื่อคลับ เพื่อบอร์ดแห่งนี้ รักและทุ่มเท

กับบ้านหลังนี้ ขนาดไหน...

ประธาน หรือ "พี่เอกอิม" ที่หลายคนเหน เปนคนยังไง ไม่เคยมีใครได้รับรู้ความจริง

ครั้งนี้ ฝนขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้ เพื่อบอกเล่าความเปนจริงที่เกิดขึ้นกับเรา เพราะนี่

เป็นเรื่องที่กระทบกระเทือนใจฝนอย่างที่สุด... คนบางคน...ที่คอยบ่อนทำลายผู้อื่น..

หักหลังผู้อื่น และไม่เคยซื่อสัตย์กับใคร กำลังทำลายพี่เอก...และทำลายมิตรภาพในนี้

...ด้วยการส่ง PM เพื่อด่าลับหลังเรา

ฝนไม่ได้ออกมาพูดเพื่อแก้ตัวอะไรทั้งนั้น.... แต่ต้องการสื่อความจริงให้รู้ในฐานะ

"คนใกล้ชิด พี่เอกอิม" ที่สุด กิจกรรมของพี่เอกในทุกครั้งที่คนเปน "คนรัก" เจอกัน คือ

1.นั่งเปิดคอมฯ เฝ้าบอร์ด

2.คิดสถานที่ในการจัดมิตติ้ง...

3.คุยกันเรื่องหารูปแบบกิจกรรมที่น่าสนใจให้พี่น้องในบ้านเรา

4.จัดการเรื่องเสื้อคลับและของที่ระลึกอย่างอื่นที่เราอยากให้เพื่อนๆได้มีไว้

5.ไปร่วมแจมกับพี่ๆน้องๆในคลับเท่าที่เราจะไปได้

ฝนขอบอกในฐานะ "แฟน"ของผู้ชายคนหนึ่ง ที่ให้เวลากับเพื่อน กับสิ่งที่เค้ารัก มากยิ่งกว่า

เวลาที่ควรจะใช้ด้วยกัน ...เงินทุกบาท ทุกสตางค์ ..ค่าประสานงาน...บางครั้งน้ำมันรถที่เรา

ขับไปดูสถานที่จริง... หรือแม้แต่เงินที่ต้องจ่ายค่าเสื้อเพื่อเอาของออกมาก่อนทั้งหมด..

เพราะเราไม่เคยเรียก "เงิน" ของพี่น้องก่อน ฝนบอกได้ตรงนี้ว่า..."เราไม่เคยใช้เงินคลับ"

เราไม่เคยแม้แต่จะคิดเอากำไร หรือจะหาผลประโยชน์อะไรจากการใช้ชื่อเสียงในนาม

civic ES Group...

แต่นับจากตรงนี้...จากที่ฝนได้รับรู้มา..คนที่คอยทำลายเรา...เปนเหลือบไรในกลุ่มเรา

กล่าวหาและบ่อนทำลาย...โดยการสมัคร Log in ใหม่และส่ง PM ให้พี่ๆในบอร์ดว่า

~เราเป็น "นกสองหัว" เปนคนเอาแต่พวกพ้อง เปนคนด่าคนลับหลัง

ซ้ำยังเอาข้อความใน Facebook ที่เรากล้าเปิดเผยความรู้สึกนึกคิด

ของเรา ความกดดันของเรา เราระบายในนั้น ซึ่งถือว่า เป็นพื้นที่ส่วนตัว

ของแต่ละบุคคล...~ เอาไป Quote และส่ง PM ให้คนอื่นว่าเราพูดอะไร

..แต่ทำเปนลืมก๊อปปี้และQuote ข้อความที่ตัวเองก้อเข้าตอบในหัวข้อนั้น

..ทำทีเปนพวกพ้อง..แต่ความจิง คือ...????

ฝน ถามหน่อยเถอะค่ะ...ว่าใครกันแน่ เปน"นกแสนหัว" ...แล้วถ้าตอนนั้น

คุณได้ยิน..หรือได้ฟังอะไรมาจริงๆ ทำไมไม่ปฏิเสธ ไม่ปกป้อง ไม่แสดงความเห็นต่อหน้า

...ให้รู้ไปเลยว่า คุณคิดยังไง แต่คำพูดที่เค้าใช้เวลาส่ง PM คือ

[[เพราะผมนั้นก็ได้ยิน ได้รับรู้อะไรมาพอสมควร แต่ก็ไม่อยากไปแสดง

อะไรมากมาย เพราะมันจะเป็นดาบที่มาทำลายตัวเอง
]]

ใครกันแน่คะ...ที่จริงใจ...คุณนั่นแหละที่รักตัวเอง...เหนแก่ตัวที่สุด เปนพวกพกมีด

ไว้แทงคนอื่นลับหลัง...เปนพวกมือไม่พายแต่เอาเท้าราน้ำ ฝนขอประจานคุณค่ะ..แล้วฝนจะบอก

อีกอย่างว่า คนคนนี้ ไม่เคยช่วยกิจกรรมใดๆๆในการจัดงาน ดีแต่เปนเหลือบไร.. คอยชอนไชไป

กลุ่มนู้นที กลุ่มนี้ทีขอโทษเถอะค่ะ..ถ้าเราเปนคนหน้าไหว้หลังหลอกได้แบบคุณ...คุณคงไม่มีสิทธิ์

มาว่าเราหรอกว่า "เปนคนเอาพวกเอาพ้อง"

ถามหน่อยเถอะนะคะ..ว่า พี่เอกกับฝน..ไปกลุ่มไหนแล้ว เคยไปรบกวนใครมั้ย... เคยไปหา

ผลประโยชน์จากใครไหม? เคยเอาคำพูดหรือความเหนของใคร..มาว่าคนอื่น แล้วเอาดี

เข้าตัวไหม? ถ้าคุณยังไม่เคยสู้ไม่เคยฟันฝ่า ไม่เคยมีน้ำใจไม่เคยทำอะไรเพื่อใคร อย่ามาว่า

เราแบบนี้....

และถ้าเคุณปนลูกผู้ชายพอ มั่นใจว่าตัวเองดีจริง...มั่นใจว่าสิ่งที่คิด ที่ทำนั้นถูกต้อง

และเราโกง ไม่จริงใจ เอาชื่อคลับมาหาผลประโยชน์เข้าตัว ก้อออกมาแสดงตัว และประจาน

เราตรงนี้ได้เลยค่ะ....เราพร้อม รับทุกสิ่งที่เกิดขึ้น

และสุดท้ายนี้...คำขอร้องจากผู้หญิงคนหนึ่ง..ที่เห็นผู้ชายที่ตัวเองรักต้องถูกทำร้าย

ทำลายความรู้สึกดีดีความพยายาม ความรักในสิ่งที่ทำ เพราะเหลือบไร ตัวนี้...

ฝนขอร้องให้ปลดพี่เอก Login "ES21_fatboy" ออกจากการเป็น

ประธาน civic ES Group ด้วยเถอะค่ะ

ฝนเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆ และขอโทษที่ทำให้ทุกท่านต้องเสียความรู้สึก… แต่ฝนเจ็บทุกครั้ง

ที่ผุ้ชายคนนี้เจ็บปวดและถูกทำร้าย ดังนั้น...ขอความอนุเคราะห์จากทุกท่าน ในเรื่องนี้ด้วยค่ะ

...ปลดพี่เอกออก แล้วต้องการให้คลับเปนอย่างไร ก้อสุดแท้แต่ Admin และผู้ดูแลบอร์ด

เถอะนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาจนถึงบรรทัดนี้

และขอความร่วมมือด้วยเถอะค่ะ..ถือว่าเปนคำขอร้องจากผู้หญิงคนหนึ่ง

ซึ่งคงไม่รบกวนสิ่งใดทุกท่านอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: momo0101  ae  jetty0  Ton-  stevie_b8  eit  cisco  kittidech  RG.KiD  Jeab22  maew es  kieng  ahingrace  karma  Hamster@Yamabuchi  carrimoroll  art es amphawa  marcuz  ae_asimo  battery3k  khing_cr  toshihero  hacker  PongpanG  muu  water_airport66  Oad  dodcivices  NeaT ES.  K_series  adboy  "ASIMO"  Hooligan  myoatty57  A-u-T-o-N-o-m-Y  J.Anusorn  thanettrakool  champjue  PAE KUNG  psYchosis  xenshiro  notegp  naponghp  jedsada777  Msnman  sukhothai  TiKkY II  INDY-ES  poom606  จ่าฝูง  es330  sayarm  Lee_ES_turbo  Jeff  @hanaga@  DRINK  แป้งร่ำ  nong es02  Yakumo  minezoo  biggsnui  Sombutsiri  BeL  NimbuSS  nilkung  WAY_WAY  BOY_PeTiTe  roatchaikit  whitechoc  Es_SaLaRyMaN  tokykung  HaMon_ES02  ES2.0  wut-chiangmai  ToR79  kaorjang  ob_2019  หยวน  Tinkky  YINDEE  sarawut  genius  ~ สเตฟาน ~  Vansan_Frost  aut_es  saw  Hipflip  POD943  tike  fff_1232  CEMENT  top4829  Anakin  TUI_PeTiTe  BLACK_CHERRY04  sarayuth  TheZeg  SuNsHirO_!!  tonTON  jonatan  amnuay  adisak  tor-es  namwans  Rangsit 33  nat  aofkab  boss  aeae..  iMan  SM 1 NAT  kaisuh  ton_dezember  >>SP<<  Nut_Au_Together  khunmoo  prodrive  runchida  tur  tangle free  es94  brunox  TheGood  jatesada  monkey-es  kachapop  Juris  bapil  Emilygirl19  boatinsane  PAM  Konjanrai Jairakter  LolliPop Sugar  BeeBank  l3oatZ  ectoderm_  jk2475  S_panbumrung  csirinant  zn701  chokz  Retosh  ES21_fatboy  khaofang  nickindy  Shoke  V_ES  musashi44  POM_PeTiTe  ton-kk4  Justinaen  _Francisco_  best_ES 01  liverpool_art  mae  PAVIC  TOrunTO  b_123  bushie  Surayut  hua-hin29  WIT_ES MANIA  tamy2975  ohmz1541  นุ_ES  tom's  artoasis  Black mOOn 
stevie_b8

ชื่อเล่น: บาส

เข้าร่วม: 26 เมษา 2009
ตอบ: 1715

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2079
ให้คำขอบคุณ: 1556

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 20:09 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ในฐานะคนๆนึงในบอร์ด ผมก็สงสารพี่เอกตลอดมาตั้งแต่ได้รับตำแหน่ง
ไม่ใช่ว่าตำแหน่งประธาน ES group จะไม่ดี ไม่มีใครอยากเป็น
แต่ต้องเป็นคนที่ต้องเสียสละเพื่อส่วนรวมเอามากๆ

แม้ผมจะเจอพี่เอกในกิจกรรมของ ES Group อยู่ไม่กี่ครั้ง
ตั้งแต่พี่เอกยังไม่เป็นประธาน ผมก็รู้สึกได้ถึงความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่
ความเสียสละ และอัธยาศัยที่เป็นกันเอง

แต่หลังๆผมก็สังเกตท่าทางของพี่เอกก็เหมือนกับที่ฝนว่า....
ทุกครั้งที่เจอ พี่เอกต้องคอย Support ทุกอย่างตลอด
อยู่หน้า notebook เพื่อคอยดูแลบอร์ดตลอด

แทนที่จะมาสนุกสนานเฮฮาปาร์ตี้ด้วยกัน....แต่ก็นั่นแหละหน้าที่
หน้าที่ที่มีคนช่วยก็น้อยอยู่แล้ว...แต่ดันมาเจอเหลือบไรในบอร์ดอีก
ผมก็เห็นใจ....

แต่ผมอยากให้พี่เอกฝ่าฟันกับอุปสรรคจนถึงที่สุด อย่าพึ่งท้อ แม้ผมจะมีเวลาไปร่วมกิจกรรมได้น้อยครั้ง
แต่ก็อยากเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ช่วยดูแลบอร์ดES group แห่งนี้ ให้เป็นบอร์ดที่มีแต่ความอบอุ่นตลอดไป
ขอบคุณทีมงานทุกท่าน นายทะเบียน admin moderator และสมาชิกที่ดีของ ES group ทุกท่าน

ขอให้ร่วมเป็นกำลังใจและสอดส่องดูแลให้ ES group เป็นบ้านที่น่าอยู่ตลอดไป.....สู้ๆนะครับ
maew es

ชื่อเล่น: แมว

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2008
ตอบ: 200

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 333
ให้คำขอบคุณ: 226

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 5 เมษา 2010 20:48 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมอาจจะไม่เคยได้คุยได้ทักทายเป็นการส่วนตัวไม่เคยไป meeting แต่ก็เคยเห็นหน้าค่าตากันอยู่กับท่านประธาน
เข้าใจครับว่าหลังจากที่เข้ามารับตำแหน่งก็มีปัญหาโน้นปัญหานี้มาให้แก้กันอยู่ตลอด จึงต้องมีกฏกติกาที่ชัดเจนเกิดขึ้น
โดยท่านประธานและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการดูแลบ้านหลังนี้ คนหมู่มากอยู่ในสังคมเดียวกันต้องเคารพซึ่งกันและกันครับ
ผมไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรอยากให้ clear ครับ ผมอยากขอบคุณท่านประธานและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทั้วหลายที่ทำให้
civic es group เติบโตมาได้ถึงทุกวันนี้ ให้กำลังใจครับ จะคอยดูแลบ้านหลังนี้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 5 เมษา 2010 20:53 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ถึงผมเคยเจอพี่เอกอยู่ไม่กี่ครั้ง ตั้งแต่ก่อนเป็นประธาน พี่เอกก็ดูแลน้อง ๆ อยู่แล้ว ผมก็รู้สึกได้ถึงการที่ผู้ชายคนนึงยอมเสียสละเวลาส่วนตัวทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อส่วนรวมขนาดนี้

ตั้งแต่พี่เอกได้รับเลือกเป็นประธาน ต้องคอยดูแล Webboard คอยสอดส่องเรื่องต่าง ๆที่เกิดขึ้นภายใน board จัดกิจกรรมต่าง ๆ เพื่อบอร์ดแห่งนี้ ให้เกิดความรักความสามัคคีกัน มันเป็นเรื่องที่ยากมากนะครับ คนไม่ใช่จำนวน 10 20 คน ต่างสถานที่กัน ต่างสังคม ต่างความคิด

แต่ในเมื่อเรามาอยู่รวมกันเป็นหมู่มากจึงควรมี กฎต่าง ๆขึ้นมาเพื่อให้พวกเราที่รักในสิ่งเดียวกันได้ปฏิบัติตามกัน ช่วยเหลือกันเถอะครับ เพื่อ board ที่ดีของเราต่อไป

ผมนับถือในตัวพี่เอกมากครับ ขอให้พี่เอก และ น้องฝน ผ่านอุปสรรคต่าง ๆ ไปได้ด้วยดีนะครับ ...
RG.KiD

ชื่อเล่น: โอ๊ก

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 2214

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4800
ให้คำขอบคุณ: 4461

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 21:06 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเป็นสมาชิกใหม่คนนึง ที่เพิ่งเข้ามาใน ES Group นี้ได้ไม่นานนัก ไม่ถึงครึ่งปีเลยด้วยซ้ำ.. แต่สิ่งที่ผมสัมผัสได้จาก ES Group ของพวกเรานั้น
คือ มิตรภาพ และครอบครัว น่ะครับ.. แม้ผมจะเคยไป Meeting เพียงแค่ครั้งเดียว ผมก็สัมผัสได้กับความอบอุ่น.. แม้ผมไม่ได้คบหาอะไรกับพี่เอก
เป็นการส่วนตัว แต่ผมก็สัมผัสได้ถึงความเป็นมิตร ความเอื้อเฟื้อ ฯลฯ จากพี่เอกนะครับ

อย่างวันที่ผมจะไปรับเสื้อคลับ ผมไม่เคยคุยกับพี่เอกเลย เคยเห็นแค่ใน Meeting #69 ครั้งเดียว แต่ผมบังเอิญเห็นรถพี่เอกจอดที่เอสพละนาด
ผมเลยโทรไป.. แต่พี่เอกบอกว่า ถ้าจะเอาเสื้อ เดี๋ยวพี่เดินไปเอามาให้.. แต่ผมเกรงใจพี่เอก เพราะพี่เอกจะต้องเดินตากแดดกลับไปเพื่อ..
เอาเสื้อให้ผมตัวเดียวเนี่ยนะ.. ไม่เอาหรอก.. แต่นั่นได้ใจผมไปเต็มๆ เลยถึงอะไรลึกๆ ที่พี่เอกมีให้พี่ๆ น้องๆ ในคลับ.. และอีกอย่างคือ
ผมเป็นใครก็ไม่รู้ ที่แค่โทรมาบอกพี่เอกว่า ผมจองเสื้อตัวนึง (ถ้ายังเหลือ) ไม่เคยคุย ไม่เคยอะไรกันเลย แต่พี่เอกก็ให้ความสำคัญอ่ะ..

สุดท้าย ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่เอก และฝน นะครับ.. และขอให้พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ES Group อยู่ในบ้านหลังนี้กันอย่างสงบสุข มี ES เป็น
ตัวเชื่อมความสัมพันธ์อันดีระหว่างเราไว้แบบนี้แหละครับ..

ปล. กฎ ระเบียบอะไรที่ตั้งขึ้นมา ก็เพื่อจัดกรอบ ความเป็นอยู่ให้มีระเบียบเรียบร้อยแหละครับ ผมเข้าใจ เพราะผมก็ทำงานแบบนี้ สัมผัส
กับคนหลากหลายประเภทแบบนี้เหมือนกัน อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยเถอะครับ... อยู่ด้วยกัน ช่วยๆ กัน เข้าใจกันดีกว่านะครับ
kieng

ชื่อเล่น: เกี๊ยง

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 343

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 1144
ให้คำขอบคุณ: 347

จันทร์, 5 เมษา 2010 21:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
"ภาระอันยื่งใหญ่ จะทำให้เราก้าวไปได้ไกลยิ่งกว่าคนอื่น"เป็นกำลังใจให้ทั้ง สองคนครับสู้ๆ
(เคยผ่านความรู้สึกแบบนี้มาก่อนเดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ด้วยดีเองแหละครับ)

ปล.น่ารักจริงนะคู่นี้ อิอิ
ahingrace

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2984

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6506
ให้คำขอบคุณ: 11382

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 5 เมษา 2010 21:20 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อย่าคิดมากครับ สู้ ๆ อะไร ๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับ ใครจะคิดยังไงก็ต้องปล่อยเขาครับ
วันหนึ่ง เหตุ และ ผล จะปรากฏเองครับ เป็นกำลังใจให้ เดินสายกลางยึดหลักการดีกว่าครับ
คนหมู่มากปัญหามันเยอะ ค่อยๆ แก้ ค่อยๆคิด อย่าใจร้อนตามกระแส พี่รู้งานนี้คงเหนื่อย แต่อย่าเพิ่งท้อครับ
dodcivices

ชื่อเล่น: โดด

เข้าร่วม: 30 กันยา 2009
ตอบ: 537

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 861
ให้คำขอบคุณ: 539

จันทร์, 5 เมษา 2010 21:22 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ชื่อเล่น: เต๋า

เข้าร่วม: 23 มีนา 2009
ตอบ: 718

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 954
ให้คำขอบคุณ: 722

จันทร์, 5 เมษา 2010 21:23 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาให้กำลังใจครับ
MK Flying

ชื่อเล่น: ยุทธ

เข้าร่วม: 04 กุมภา 2010
ตอบ: 379

ได้รับคำขอบคุณ: 686
ให้คำขอบคุณ: 135

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 21:48 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมไม่รู้เรื่องราวเป็นมายังไง แต่ขอให้กำลังใจคนที่ถูกใส่ร้าย ขอให้คนที่บ่อนทำลายแพ้ภัยตัวเอง .......แต่มีอีกสิ่งหนึ่งที่ได้จากกระทู้นี้คือ .......ความรักอันยิ่งใหญ่และจริงใจของคุณฝนครับ อ่านแล้วซึ้งครับ และขอให้กำลังใจอีกครั้งครับ
byeby

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2008
ตอบ: 200

ได้รับคำขอบคุณ: 361
ให้คำขอบคุณ: 1

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 21:55 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ
battery3k

เข้าร่วม: 09 ธันวา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1251
ให้คำขอบคุณ: 3414

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 22:01 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาเป็น 1 กำลังใจให้ครับ

ถ้ามีอะไรที่พอให้ช่วยได้ไม่มากก็น้อย
ยินดีจากใจครับ

อย่างที่เคยพูดมาตลอดว่า
"ชื่นชมและรู้สึกขอบคุณจริง ๆ กับ ผู้ที่ทำงานเบื้องหน้าและเบื้องหลังทุกท่าน
ที่ทำให้บอร์ดแห่งนี้เป็นบอร์ดที่มีคุณภาพ และมีประโยชน์ต่อทุกคน"
khing_cr

ชื่อเล่น: ขิง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 567

ได้รับคำขอบคุณ: 1258
ให้คำขอบคุณ: 1979

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:03 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ใจเย็นๆ นะครับ ยังไงก็ es เหมือนกัน อย่าให้บรรยากาศมันเป็นอย่างนี้เลย

อยู่กันอย่างพี่ อย่างน้อง อย่างเพื่อน กันดีกว่าครับ
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:17 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
แบบนี้เจอได้มากมายในสังคมไทยครับ

ทำดีเสมอตัว ทำชั่วโดนด่า

ยุติธรรม = ยุติ(หยุด) ทำ

คุณธรรม = คุณ(เมิง) แหละ ทำ

สัจธรรม = สัตว์ จะ ทำ

========================================================================

เป็นกำลังใจให้ผู้เสียสละทุกท่าน ใครเคยเข้ามาอยู่จุดนี้แล้วคุณจะรู้ว่ามันหนักหนาแค่ไหน
เสียทั้งเวลาส่วนตัว เสียทั้งกำลังทรัพย์ส่วนตัว เสียทั้งอะไรหลายๆอย่าง
ทั้งๆที่ไม่มีผลตอบแทนอะไรเลย ทำด้วยใจทั้งนั้น

========================================================================
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:17 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆต่อไปนะคับ เด๋วเรื่องที่ไม่ดีก็จะผ่านไป
ยังไงก็ คือ esgroup ด้วยกัน ครอบครัวเดียวกัน
ไม่อยากให้ครอบครัวนี้เกิดเรื่องที่ไม่ดีขึ้นนะคับ
สังคมใหญ่ก็ย่อมต้องมีกฎระเบียบที่จะทำให้ทุกคนมีแนวทางปฏิบัติ
ที่เป็นไปในทางเดียวกันนะคับ
ยังไงก็ต้องขอขอบคุณให้กับผู้ที่เสียสละที่ทำเพื่อ civicesgroup ทุกคนครับ
จากใจของผมครับ
muu

ชื่อเล่น: หมู

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2008
ตอบ: 1517

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1423
ให้คำขอบคุณ: 1547

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:25 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
water_airport66

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 12 ตุลา 2008
ตอบ: 424

ได้รับคำขอบคุณ: 581
ให้คำขอบคุณ: 458

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 22:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่านแล้วซึ้งครับ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะครับ
Oad

ชื่อเล่น: โอ๊ต

เข้าร่วม: 18 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 83

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 183
ให้คำขอบคุณ: 213

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 5 เมษา 2010 22:36 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:41 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมให้กำลังใจด้วยอีกคนนะครับ พี่ฝนจะเป็นกำลังสำคัญที่จะทำให้พี่เอกมีกำลังใจนะครับ(กำลังใจไหนจะเปรียบเทียบได้จากกำลังใจจากคนที่เรารัก)

สู้ๆคับ ^^
adboy

ตอบ: 79

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 188
ให้คำขอบคุณ: 110

จันทร์, 5 เมษา 2010 22:54 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมก็ไม่ได้รู้จักกับพี่เอกอย่างสนิทชิดเชื้อมากนะแต่ครั้งแรกที่ผมไปทำรถทีร้านพี่ใหม่ก็ได้คุยกับพี่เอกแม้จะไม่มากนักแต่ก็รับรู้ได้ถึงไม่ตรีดีๆที่แกมีให้และรวมถึงเพือนทุกคนในคลับนี้มีให้กัน ผมเป็นกำลังใจให้คับ
naponghp

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 782

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 1032
ให้คำขอบคุณ: 1318

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
จันทร์, 5 เมษา 2010 23:01 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจ ให้กับทีมงานทุกท่านนะครับ

ขอให้ผ่านไปด้วยดี มีอะไรก็บอกเผื่อช่วยได้ก็จะช่วยนะครับ
udon

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2009
ตอบ: 17

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 41
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 5 เมษา 2010 23:17 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ{ยิ่งสูงยิ่งหนาว}
BeeBank

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2009
ตอบ: 314

ได้รับคำขอบคุณ: 288
ให้คำขอบคุณ: 143

จันทร์, 5 เมษา 2010 23:28 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
โรงยังมีทางออก.......ปัญหาก็ย่อมมีทางออก.....สู้ๆ
deluxe

ชื่อเล่น: อุ้ม

เข้าร่วม: 29 สิงหา 2009
ตอบ: 74

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 129
ให้คำขอบคุณ: 147

จันทร์, 5 เมษา 2010 23:38 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาให้กำลังใจครับ

สู้ๆนะครับ ถึงจะไม่ได้พบหน้ากับทุกๆคนในบ้าน es แต่เห็นมิตรภาพนั้นอย่างเต็มเปี่ยมครับ
บ้านใหญ่ขึ้นเรื่อยๆปัญหาก้อมักมีมารบกวนอยู่ร่ำไปครับ

สำหรับคนที่ทุ่มเทผมคิดว่า "คุณนั้นสุดแล้วครับ"
VOICEMAN

ชื่อเล่น: ตั้ม

ตอบ: 1188

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 3177

จันทร์, 5 เมษา 2010 23:45 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้ไขและมีทางออกเสมอ ยังไงใจเราก็คือ ES ทุกคนจะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

สู้ๆๆๆๆๆ
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

จันทร์, 5 เมษา 2010 23:51 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมขอค้านการปลดพี่เอกอิมออกครับ ไม่มีความจำเป็นและเหตุผลเพียงพอครับ คนเยอะปัญหาเยอะเป็นธรรมดาครับ

ต้องช่วยกันแก้ช่วยกันไข เดี๊ยวมันก็จะดีเองครับ ผมเข้าใจนะครับว่าที่ๆ พี่เอกยืนอยู่มันกดดันและหนักหนาแค่ไหน

ผมว่าพวกเราทั้งหมดควรจะเห็นใจพี่เค้าบ้างนะครับ ไม่ช่วยพี่เค้าก็อย่าไป หาเรื่องให้พี่เค้าปวดหัวเลยครับ

ไหน จะadminพวกเราอีก เขาเสียสละกว่าพวกคุณเยอะครับ (พวกสร้างปัญหา) ขอร้องเถอครับ
thanettrakool

ชื่อเล่น: ตั๊น

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 972

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1301
ให้คำขอบคุณ: 1481

อังคาร, 6 เมษา 2010 00:08 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อ่านจบแล้วไม่รู้จะพิมยังไงเลย

เอาเป็นว่าตั๊นขอเป็นกำลังใจให้พี่เอกและทีมงานทุกๆคนครับ

และใครที่มันคิดร้ายหรือคิดไม่ดี ก็ขอให้สิ่งร้ายๆกลับไปสู่คนๆนั้น
"ASIMO"

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2008
ตอบ: 2382

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5477
ให้คำขอบคุณ: 1463

อังคาร, 6 เมษา 2010 00:09 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมก็ไม่รู้น่ะครับว่าตอนนี้มันเกิดอะไรขึ้นในคลับเรา ไม่รู้ว่าใครดีหรือใครร้าย แต่เท่าที่รู้ว่าคนให้ร้ายคนอื่น ทำใครคนอื่นเสื่อมเสีย โดยไม่มองดูตัวเองว่าดีหรือยัง คงไม่ใช่คนดีแน่!!! แต่เท่าที่ผมได้รู้จักพี่เอกมา อาจจะเวลาไม่นานนัก มันอาจจะวัดอะไรไม่ได้ แต่ผมก็ว่าพี่เอกเป็นคนที่อัทยาศัยดีมาก ใครเห็นก็อยากเข้าไปทักเข้าไปพูดคุยด้วย ผมก็ไม่คิดว่าใครจะมาคิดร้าย ผมไม่รู้น่ะครับว่าคนที่หนูฝนพูดว่าเป็น "เหลือบไรในกลุ่มเรา" เขาเป็นใคร แต่ผมเชื่อได้เลยว่าคนคนนี้ก็เคยยอมรับในตัวของพี่เอกมาแล้ว จากการเลือกตั้ง ในมิตติ้งครั้งที่ 65 1เสียงของเขาก็อาจให้พี่เอกมาแล้วก็ได้ แต่มาวันนี้ทำไม่กับมาว่าร้ายกันซ่ะแล้ว จริงๆแล้วอาจจะเป็นเรื่องของคน 2 คนหรือเรื่องอะไรก็แล้วแต่ ก็ขอให้มันจบลงด้วยดีทั้งสองฝ่ายและกันครับ........

ปล. ยังไงก็จะคอยเป็นกำลังใจให้พี่เอกแล้วกันครับ....สู้ๆต่อไปพี่ ทำให้มันรู้ว่าเราไม่ได้เป็นอย่างที่มันพูด เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชนครับ
J.Anusorn

ชื่อเล่น: ไก่

เข้าร่วม: 02 มีนา 2010
ตอบ: 526

ได้รับคำขอบคุณ: 585
ให้คำขอบคุณ: 1001

อังคาร, 6 เมษา 2010 00:21 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ผมเข้ามาเป็นสมาชิก ES GROUP แห่งนี้ได้ไม่นานนัก นอกรอบ 1 ครั้ง Meeting#70 อีก 1 ครั้ง โดยไปกับแฟนทุกครั้ง(ผบ.ทบ.) ก่อนไปแต่ละครั้งแฟนผมจะถามว่า ทำไมถึงต้องไปด้วย? ไปแล้วได้อะไร? แล้วจะเสียเวลาหรือเปล่า? แล้วผู้ดูแล GROUP เค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร ผมเองก้อบอกตรงๆว่าไม่รู้ แต่จากการเข้าไปคุยในบอร์ด มันมีความรู้สึกอะไรบางอย่างถึงความเป็นบ้าน ครอบครัว ญาติพี่น้อง รวมถึงสหาย จึงอยากไปพบปะคนที่ไม่เคยเจอหน้ามาก่อน พอไปMeeting แล้วผมถามแฟนว่าเป็นไง เค้าตอบว่ารู้สึกอบอุ่น เหมือนคนที่รู้จักกันมาก่อนโดยไม่มีความรู้สึกอึดอัดอะไรเลย ผู้จัดงานก้อดูแลสมาชิกทั้งเก่า-ใหม่เป็นอย่างดี เข้ามาพูดคุยทักทายอย่างเป็นกันเอง แล้วแฟนก้อบอกว่าจะมาทุกครั้งที่มีโอกาส ยกเว้นอีก3เดือน(จะคลอดลูกสาวคนแรกครับ) ส่วนคำถามข้างต้นเธอไม่ถามอีกเลย ผมคิดว่าทุกคนที่มีใจรักใน CIVIC ES GROUP คงทราบคำตอบกันดีอยู่แล้วว่าเป็นอย่างไร ผมลองอ่านหลายๆกระทู้เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น ผมคิดไม่ออกว่าพี่เอก(ท่านประธาน)และทีมงานผู้ดูแล ผิดอะไรตรงไหน การที่มีกติกา มารยาท วัฒนธรรมในสังคมES(เล็กๆในประเทศ) มันเป็นเรียนรู้ในการใช้ชีวิตร่วมกับคนหมู่มาก แล้วจะมีประโยชน์ในการปรับใช้ในสังคมข้างนอกที่ใหญ่ยิ่งอย่างมีคุณภาพ การเคารพซึ่งกันและกันโดยมีกฎ กติกา มารยาทเดินคู่ไปด้วยนั้นจะทำให้สังคม ครอบครัว บ้าน ที่พักพิงใจของเราชาวCIVIC ES GROUP มีความแข็งแกร่ง เหนียวแน่น อบอุ่น ดูแลซึ่งกันและกัน ผมจะได้บอกแม่ว่า "นี่เป็นบ้านหลังที่ 2 ของผม"
ลป.(ลืมไป) ขอเป็นกำลังใจให้กับพี่เอก ผู้ดูแลระบบ Admin และผู้เกี่ยวข้องทุกๆท่าน สู้..สู้ (อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยน่ะครับ)
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

อังคาร, 6 เมษา 2010 00:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
บางครั้งคนที่บอกแต่ว่า คนอื่นไม่ดี

แต่ก็ไม่เคยมองย้อนว่าจริงๆตนเอง เคยทำอะไรไม่ดี ไว้แค่ไหน

สิ่งที่เราทำ ก็ทำเพื่อให้ทุกคนรวมเป็นหนึ่ง

ไม่ใช่แบ่งพรรคแบ่งพวก

ไม่อยากให้มี พวกคุณ พวกผม พวกมัน พวกกู

อยากให้มีแต่ พวกเรา

ปล.ผมรู้แล้วว่าคุณเป็นใคร "จิงๆ" ก๊าบบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 6 เมษา 2010 00:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ตอบ
หน้า 1 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.