ตอบ
yamata

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 188

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 240
ให้คำขอบคุณ: 548

ปี: 2003
อังคาร, 6 เมษา 2010 00:48 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ๆนะพี่คนดีมีอีกเยอะคับเปนกำลังใจให้นะคับ
prodrive

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 742

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 6 เมษา 2010 01:30 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นสมาชิกมาปีกว่า่่แล้วมีตติ้งสามครั้ง...ผมเล็งเห็นว่าบ้านเราอยู่ได้ด้วยกฎกติกาอ่ะครับถ้าไม่มีก็วุ่นวาย...
ก็ต้องยอมรับตามกติกาและความเห็นส่วนใหญ่อ่ะครับ...อยากให้ผ่านพ้นเรื่องนี้่ไปเร็วๆ บ้านเราจะได้อบอุ่นครับ
อันที่จริงมาคุยกันเลยดีกว่าด้วยถ้อยคำดีๆดีกว่าอ่ะครับคงเคลียร์ๆ ... ถ้าแทงข้างหลังก็แปลว่าเขาไม่จริงใจแล้วหล่ะครับผมว่า่...

เย็นๆกันไว้นะครับเพื่อนๆบ้านเดียวกัน....อย่าเพิ่งผลีผลามครับ
notegp

ชื่อเล่น: โน๊ต

เข้าร่วม: 13 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1461

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1272
ให้คำขอบคุณ: 1753

ปี: 2002
อังคาร, 6 เมษา 2010 01:45 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อย่าคิดมากครับ สู้ ๆ แล้วความดีจะผ่านเข้ามาขอเป็นกำลังใจให้ครับ
kakyza

ชื่อเล่น: เนียร์

เข้าร่วม: 01 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 18

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 44
ให้คำขอบคุณ: 27

อังคาร, 6 เมษา 2010 01:56 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ๆๆๆ ขอรับ เป็นกำลังใจให้อีกคนขอรับ
PK_RY

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2009
ตอบ: 69

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 92
ให้คำขอบคุณ: 132

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 03:29 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
น้องใหม่ครับ ขอเป็นกำลังใจให้พี่อีก 1 คนครับ ไม่เคยไป meeting นะครับ(อยากไปใจจะขาด) แต่ก็สัมผัสได้ถึงความอบอุ่นที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ES Group ที่มีให้กันครับ ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนที่ให้ข้อมูลและความรู้ดีๆครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาเยี่ยมชมเวปนี้ทุกวันครับ วันละหลายชัวโมง เข้ามาอ่านข้อความที่พี่ๆโพสคุยกันแล้วก็นั่งยิ้มตลอด อบอุ่นครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ครับพี่

มีอะไรที่ไม่เข้าใจก็หันหน้ามาคุยกันดีกว่าครับ อยากให้ Civic ES Group อบอุ่นอย่างนี้ตลอดไป
jedsada777

ชื่อเล่น: เจษโคราช

เข้าร่วม: 30 กันยา 2008
ตอบ: 1012

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2839
ให้คำขอบคุณ: 1102

ปี: 2005
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 6 เมษา 2010 03:51 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
อย่างที่ผมคุยกับพี่แหละครับ..." แม้ง " ร้อยพ่อ.... พันแม่....เรารับฟังได้

.......แต่ทุกคนที่เข้ามาในบอร์ด ก็ต้องเคารพ ในกฎเกณฑ์ที่เค้าวางใว้...ด้วย...

ทิ้งท้ายหน่อยครับ.............

(คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียว...แต่เรามาอยุ่ตรงนี้ เราอยู่กันเป็น " สังคม ")

สังคม แปลว่า

เป็นการอยู่รวมกันของสิ่งมีชีวิต สังคมของมนุษย์เกิดจากกลุ่มบุคคลที่มีความสนใจร่วมกันไม่ว่าจะในด้านใด เช่น ประเทศ จังหวัด และอื่นๆ และมักจะมีวัฒนธรรมหรือประเพณีรวมถึงภาษา การละเล่นและอาหารการกินของตนเองในแต่ละสังคม

ไม่เข้าใจ หาใน Google ซะ....................
Mor

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 189

ได้รับคำขอบคุณ: 453
ให้คำขอบคุณ: 21
อังคาร, 6 เมษา 2010 06:04 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าเอกแก้ปัญหานี้ได้ ใจเย็นๆครับ การอยู่กันเป็นกลุ่ม มันต้องมีการกระทบกันบ้าง เห็นไม่ตรงกันบ้าง ปัญหาแบบนี้มันมีมาตั้งแต่เริ่มแรก แล้วก็เกิดขึ้นให้หนักใจกับประธานทุกๆคน ขอให้เป็นกลางเข้าไว้ ฟังหูไว้หู ทุกอย่างจะเดินหน้าต่อไปครับ ผ่อนบ้างถ้ามันตึงเกินไปดึงกลับมาบ้างถ้ามันหย่อนเกินไป ลองคิดกลับไปตอนเราเป็นเด็กครับ ทำไมเราไม่อยากไปโรงเรียน

ชอบคำนี้ครับ

คนจริง ต้องนิ่ง
TiKkY II

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2009
ตอบ: 139

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 97

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 07:38 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ไม่เคยไป meeting เหมือนกันครับ แต่รู้สึกถึงความอบอุ่นของบ้านหลังนี้ได้ครับ

มาช่วยเป็นกำลังใจให้"สู้"ๆอีก 1 เสียงครับ..

ปล. หิเตสิโน จ ทุลฺลโภ ชโน

ผู้บำเพ็ญประโยชน์แก่ผู้อื่น หาได้ยาก

ToR79

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 352

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 584
ให้คำขอบคุณ: 759

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 07:51 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ไม่รู้ว่าเกิดเรื่องอะไรขึ้นนะครับ แต่อยากแสดงความคิดเห็นนิดหน่อย

คือผมไม่ได้รู้จักท่านประธานเป็นการส่วนตัวนะ แต่สิ่งที่ผมเห็นและรับรู้ได้ นั้นคือการที่ท่านประธานทำอะไรต่างๆ เพื่อคลับมากมาย สิ่งต่างๆ ที่ทำไม่ว่าจะเป็นการจัดหาสถานที่ การหากิจกรรมใหม่ๆ ให้ทำกัน งบประมาณ อะไรต่างๆ มันต้องเสียสละเวลาส่วนตัวอย่างมาก ทั้งเหนื่อย ทั้งท้อ ทำไปก็ถูกใจคนโน่น แต่ไม่ถูกใจคนนี้
ผมยังคิดในใจว่าการเป็นประธานคลับนี่ ต้องคนที่แจ๋วจริงๆ ถึงเป็นได้ ..ผมนับถือความทุ่มเทของประธานคลับทุกรุ่นที่ผ่านๆ มาครับ ไม่ว่าจะเป็นพี่ปลา คุณแมน และ พี่เอก ประธานคนปัจจุบัน ทุกคนเสียสละเวลา และทุ่มเท ทำในสิ่งที่ตัวเองรัก และชอบมากๆ ขอเป็นกำลังใจให้พี่เอกครับ ผมว่าคนหมู่มากย่อมมีความคิดที่แตกต่างและยากต่อการดูแลที่ทั่วถึง

แต่พี่เอกคือคนที่ทุกคนในคลับส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว นั้นคือคุณเจ๋งที่สุดและได้รับความไว้วางใจให้ทำหน้าที่ดูแลรับผิดชอบทุกอย่างในคลับ .....คนจริงต้องนิ่งครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอไม่เห็นด้วยกับการปลดพี่เอกจากประธานคลับครับคุณฝน....
sukhothai

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
อังคาร, 6 เมษา 2010 08:05 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้ไขและมีทางออกเสมอ ยังไงใจเราก็คือ ES ทุกคนจะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ขอไม่เห็นด้วยกับการปลดพี่เอกจากประธานคลับครับคุณฝน....
จ่าฝูง

เข้าร่วม: 06 ตุลา 2008
ตอบ: 473

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 555
ให้คำขอบคุณ: 297

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 08:14 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้นครับ

ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกคน

nvoite

ชื่อเล่น: โนต

เข้าร่วม: 19 กุมภา 2009
ตอบ: 130

ได้รับคำขอบคุณ: 176
ให้คำขอบคุณ: 85

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 08:16 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนนะครับ
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

อังคาร, 6 เมษา 2010 08:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทำดีต่อไปครับ
Jeff

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 595

ได้รับคำขอบคุณ: 516
ให้คำขอบคุณ: 188

อังคาร, 6 เมษา 2010 08:36 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ๆ ต่อไปนะครับ ผมว่ามีคนรักประธานอีกเยอะเพราะเป็นคนเสียสละทำหน้าที่เพื่อคลับ คนที่คิดกำลังจะทำอะไรไม่ดีอยู่ก็หยุดนะครับมีปัญหาก็ออกมาพูดกันเลยอย่าแอบ
Lee_ES_turbo

ตอบ: 4446

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8088
ให้คำขอบคุณ: 5249

อังคาร, 6 เมษา 2010 08:45 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ยังไงก่อเป็นสมาชิกของ civic ES group มาหลายปีแล้ว อยู่กับประธานมาก่อ 3 คนแล้ว คนในคลับก่อเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ หมายเลขสมาชิกของผมคือ 176 แต่ปัจจุบันรันไปถึงกี่ร้อยผมก่อไม่รู้ คนเยอะ ปัญหาก่อเยอะตามไปด้วย ร้อยคนร้อยความคิด พันคน ก่ออาจะมีถึงพันความคิด อาจจะทำให้มีกระทบกระทั่งกันบ้าง เป็นธรรมดาคับ

แค่อยากจะให้กำลังใจทีมงานที่เสียสละทำงานเพื่อบ้านหลังนี้ ประธานคลับที่เสียสละเวลาดูแลหลายๆด้านให้เกิดความเรียบร้อย ท่านทำดีแล้วคับ อยากให้พี่เอกอยู่เป็นประธานไปจนครบวาระของพี่ด้วย ทุกอย่างเราสามารถคุยกันได้คับ ขอแค่กล้าเปิดใจกัน ผมเชื่อว่าถ้าทั้งสองฝ่ายมานั่งคุยกันแล้ว ปัญหาที่มี อาจจะหายไปเลยในทันทีก่อได้นะคับ

ES group จะก้าวเดินต่อไป แล้วจะเป็นคลับที่อบอุ่นที่สุดในบรรดาคลับของคนรักรถตลอดไป
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 6 เมษา 2010 09:04 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ทำดีเสมอตัว ทำชั่วโดนด่า ใครไม่เคยเจอคงไม่รุ้สึกว่ามันเจ็บปวดแค่หนายยยยยยยยยย
nong es02

ชื่อเล่น: โหน่ง

เข้าร่วม: 23 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1053

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 513
ให้คำขอบคุณ: 613

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 09:12 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ...
แป้งร่ำ

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 693
ให้คำขอบคุณ: 1030

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:18 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ได้อ่านแร้วรู้สึกซึ้งมาก ๆ ได้เข้ามาในคลับได้ม่ะนาน แต่รู้สึกว่า อบอุ่นมาก ๆ ของเป็นกำลังใจหั้ยแร้วกันนะคร่า ทั้งคู่ รวมถึงทีมงานทุก ๆ ท่านเร้ยนะคร่า ทุก ๆ ปัญหามีทางออก สู้ ๆ ค่ะ
spoknic

เข้าร่วม: 31 ธันวา 2008
ตอบ: 230

ได้รับคำขอบคุณ: 254
ให้คำขอบคุณ: 53

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:20 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผมก็คนนึงที่เห็นความเสียสละของท่านประธาน

ซึ่งการจะมาเป็นนั้น ใจ.. จริงๆ ครับ ยอมรับเลย

นับถือครับนับถือ..

sittidate

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 02 มีนา 2010
ตอบ: 818

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 254
ให้คำขอบคุณ: 125

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:22 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนครับ เลื่อมใสๆๆๆ
k-autosociety

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2009
ตอบ: 1658

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2144
ให้คำขอบคุณ: 3374

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:24 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจ ให้พี่เอกครับ
boyboom_16

ชื่อเล่น: บอย

ตอบ: 4179

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1559
ให้คำขอบคุณ: 4849

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:30 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ คนทำดีใครๆเค้าก้อเห็น
Yakumo

ชื่อเล่น: วิณ

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 151

ได้รับคำขอบคุณ: 486
ให้คำขอบคุณ: 2

อังคาร, 6 เมษา 2010 09:33 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
คุณฝนคุณเอก ส่วนตัวครั้งแรกที่ได้รู้จักคุณเอก ผมประทับใจในความมีวุฒิภาวะและมุมมองตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอกัน ซึ่งหลังจากนั้น ก็ได้พูดคุยกันเรื่องรถกันมาเรื่อยมา ก็เข้าใจดีว่า สิ่งที่คุณเอกและทีมงานทำมีจุดหมายที่ดีและเป็นการสร้างสรรค์จริงๆ จากครั้งแรกที่เจอกัน ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผม กลับมาโพสกระทู้สาระ ลงใน ES Group อีกครั้ง ซึ่งมุมมองเราตรงกันตรงที่ว่า เราอยากสร้างสรรค์และแบ่งปันเรื่องดีๆ ให้กับคนอื่นๆ ที่ใช้รถรุ่นนี้ เหมือนกัน

ภาพเหตุการณที่คุณเอกและทีมงานเจอผมขอบอกตามตรงมันเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมาหลายยุคหลายสมัยแล้วครับ ตั้งแต่ ประธานคนแรก

สุดท้ายครับ ยืนให้มั่น และเดินต่อไปครับ
sapuknic

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2009
ตอบ: 150

ได้รับคำขอบคุณ: 222
ให้คำขอบคุณ: 157

อังคาร, 6 เมษา 2010 10:27 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
"ท้อได้แต่อย่าถอย"....สู้ สู้...เป็นกำลังใจให้ประธาน+คนข้างกาย (กำลังใจสำคัญ)+ทีมงานทุกคนคะ
ไม่ทราบรายละเอียดชัดเจน แต่เข้าใจความรู้สึกที่ระบายได้มาเป็นอย่างดี

แค่อยู่กัน 2 คนยังต้องมีกฎ มีเงื่อนไขในการจะอยู่ร่วมกัน....
แล้วนี่บ้านหลังใหญ่ หลากความคิดหลายความเห็นจะไม่ให้มีกฎระเบียบเลยหรือไง
เพราะหากระบียบข้อไหนใครไม่เห็นด้วย ก็สามารถแจ้งหรือแสดงความคิดเห็นคัดค้านได้นี่
และหากมีผู้สนับสนุนในการคัดค้าน ก็เชื่อว่าทางทีมงานทุกท่านก็ต้องนำมาพิจารณาปรับปรุง
หรือแก้ไขให้สมบูรณ์ เหมาะสมและเป็นกลางที่สุดอยู่แล้ว.....

ใครจะพูดถึงการใช้งานในเว็บ+การมิตติ้ง+กลุ่มคนในคลับ ในทางแย่หรือไม่ดียังไงไม่รู้
แต่นี่จะเป็นอีก 1 เสียงที่ยังยืนยันว่า Civic ES Group อบอุ่น
และขอย้ำอีกครั้ง (เหมือนที่พยายามจะย้ำทุกครั้งที่มีการแสดงความเห็นในเรื่องในคลับและมิตติ้งใหญ่)
ว่าแม้จะไม่ได้สนิทกับใครหรือกลุ่มไหน แต่รู้สึกอยากเข้ามาในเว็บอยากไปมีตติ้ง อยากเจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ
ไม่ใช่ว่าแค่อยากได้สติ๊กเกอร์ (ตอนแรกเข้ามาใหม่ ๆ ยังไม่เคยไปมีตติ้งอาจคิดแบบนั้นแต่หลังจากไปครั้งแรก
ความคิดก็เปลี่ยนไปเป็นว่า เรื่องสติ๊กเกอร์อันนั้นถือว่าเป็นผลพลอยได้ไปแล้ว) สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ "มิตรภาพดี ๆ "
จึงคิดว่าหากมีโอกาสก็อยากไปทุกครั้ง เคยพาแฟนไปด้วยครั้งนึง เราก็กลัวเค้าจะเบื่อ แต่กลับได้ยินคำพูดจากปากเค้าเองว่า
"ถ้ามามิตติ้งอีกเมื่อไหร่ เค้าจะมาด้วยนะ (ถ้าไม่ติดงาน) ชอบมากอะ ทุกคนเป็นกันเอง ไม่หยิ่ง ไม่โอ้อวด ถามไรก็ตอบดี ๆ สุภาพ
เข้ามาทักมาคุยกับเค้าทั้งที่ไม่รู้จัก....... ไม่เหมือนที่เค้าเคยเจอในมิตติ้งของเค้า"

เคยมั้ยที่มีความรู้สึกว่า ทั้งที่เราก็ไม่ได้สนิทกับใคร แต่กลับอยากอยู่ในสังคมนี้ แม้จะอยู่ในมุมเล็ก ๆ ของตัวเองก็เถอะ!!

เพียงหนึ่งเสียงที่ทำลาย แต่ยังมีอีกหลากหลายที่คอยเป็นกำลังใจ
Lucifer

เข้าร่วม: 28 กรกฎา 2009
ตอบ: 93

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 115
ให้คำขอบคุณ: 30

อังคาร, 6 เมษา 2010 10:44 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
สู้ๆ จ้า
ziloz

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 94

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 171
ให้คำขอบคุณ: 106

อังคาร, 6 เมษา 2010 10:46 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
มาเป็นอีก 1 กำลังใจค่ะ
เคยไป meeting 1 ครั้ง รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ES Group ที่มีให้กัน
เราก็เป็นคนอีกคนหนึ่งที่เข้ามาเวปนี้
ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนและเพือนๆทุกคนที่ให้ข้อมูลและความรู้ดีๆค่ะ
เข้ามาอ่านข้อความที่พี่ๆโพสคุยกันแล้วอบอุ่นค่ะ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ
NINJASIAM

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1621

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2025
ให้คำขอบคุณ: 4537

อังคาร, 6 เมษา 2010 10:52 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
จะขอเป็นกำลังใจให้ทั้ง2คนนะครับ

ถึงผมจะไม่รุ้จักเท่าไหร่และไม่เคยเจอ พี่ๆ

แต่ผมก็ขอให้ทั้ง2คนผ่านพ้นอุปสรรคไปได้ด้วยดี

อยากให้ครอบครับที่อบอุ่นแบบนี้ อยุ่ด้วยกันตลอดไป

NimbuSS

เข้าร่วม: 29 มกรา 2009
ตอบ: 1023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 639
ให้คำขอบคุณ: 776

อังคาร, 6 เมษา 2010 10:52 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจเลยว่าการเป็นประธานต้องลำบากแค่ไหน

สู้ๆคับ เหล่าคนรัก
ES
BOY_PeTiTe

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1312

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1696
ให้คำขอบคุณ: 3110

อังคาร, 6 เมษา 2010 11:00 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ใจเย็นๆนะครับ

ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้

เป็นกำลังใจให้ครับ
WAY_WAY

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2009
ตอบ: 127

ได้รับคำขอบคุณ: 320
ให้คำขอบคุณ: 227

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 11:03 - *[[ความในใจและคำขอร้องของหนู]]...จากคนเบื้องหลัง ที่ไม่เคยขอสิ่งใดจากคลับ~~*
ถึงผมจะไม่เคยไป meeting ไม่รู้จักคุณฝน ไม่รู้จักพี่เอก รู้จักพี่ๆในบอร์ดแค่ 3-4 คน แต่ผมก็รับรู้ได้ถึงความอบอุ่น ความมีน้ำใจกันของพี่น้องในบอร์ด และยิ่งกวานั้นการที่บอร์ดจะดีอย่างนี้ได้ต้องขึ้นกับคนทุกคน พี่น้องทุกคนครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้ที่ดูแลอยู่เบื้องหลังทุกคนครับ พวกเราอาจจะแค่มาเล่นแปปๆแล้วก็ไป แต่พวกพี่ๆเบื้องหลัง ท่านประธาน รองประธาน Admin ผมว่าต้องทำงานตลอดเวลา อย่าท้อครับ พี่เอก คุณฝน รวมถึงพี่ๆทุกคน ใครทำอะไรไม่ดีก็ขอให้พิจารณาตัวเองละกันครับ อย่ามาทำให้ที่ๆดีอยู่แล้วตกต่ำลงไปเลยครับ สู้กันต่อไปเพื่อ ES Group ครับ
ตอบ
หน้า 2 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.