ตอบ
bee03

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 5
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 21 เมษา 2014 16:30 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
วันนี้ลองโทรไปหาแล้วอะค่ะ ไม่มีคนรับสายค่ะ
ถ้ายังไงรบกวนขอเบอร์อีกทีได้ไหมค่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai  karnmotocross01 
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

จันทร์, 21 เมษา 2014 18:05 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
bee03 พิมพ์ว่า:
วันนี้ลองโทรไปหาแล้วอะค่ะ ไม่มีคนรับสายค่ะ
ถ้ายังไงรบกวนขอเบอร์อีกทีได้ไหมค่ะ

ก่อนมารบกวนโทรหาก่อนนะคับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
ฟลุ๊ค

ชื่อเล่น: ฟลุ๊ค

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 82

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 61
ให้คำขอบคุณ: 32

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 21 เมษา 2014 19:08 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
พี่คับ พอ ดีจะ ติดแก็ส ที่ร้าน มี นํ้ายาเลี้ยงบาร์วาวล์ ที่กระปุกนํ้า อยู่ตรง บาร์ วาวล์ จะติด ดีไหมคับ พี่ๆๆ ช่วย บอก หน่อยคับ ไม่รู้ เรื่องเลย คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 

จันทร์, 21 เมษา 2014 19:44 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ฟลุ๊ค พิมพ์ว่า:
พี่คับ พอ ดีจะ ติดแก็ส ที่ร้าน มี นํ้ายาเลี้ยงบาร์วาวล์ ที่กระปุกนํ้า อยู่ตรง บาร์ วาวล์ จะติด ดีไหมคับ พี่ๆๆ ช่วย บอก หน่อยคับ ไม่รู้ เรื่องเลย คับ

ติดน้ำยาที่ว่ามันไม่ดีพอคับ เอาเงินที่ว่าไปซื้อน้ำมันดีกว่า ผมไม่แนะนำ ความเห็นส่วนตัวน่ะท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: ฟลุ๊ค  karnmotocross01 
ฟลุ๊ค

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 21 เมษา 2014 22:01 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ultramanthai พิมพ์ว่า:

ติดน้ำยาที่ว่ามันไม่ดีพอคับ เอาเงินที่ว่าไปซื้อน้ำมันดีกว่า ผมไม่แนะนำ ความเห็นส่วนตัวน่ะท่าน

ขอบคุณนะตับ แล้วเพราะไรมันถึงไม่ดี มีผลอะไรกับเครื่องยนต์บ้างคับ จะได้เป็นความรู้ ติดตัวคับ

จันทร์, 21 เมษา 2014 22:03 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ขอบคุณนะตับ แล้วเพราะไรมันถึงไม่ดี มีผลอะไรกับเครื่องยนต์บ้างคับ จะได้เป็นความรู้ ติดตัวคับ

ดูที่หน้าที่ 1 คับท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: ฟลุ๊ค  karnmotocross01 
ฟลุ๊ค

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

จันทร์, 21 เมษา 2014 22:07 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ดูที่หน้าที่ 1 คับท่าน

ขอบคุณมาก คับ. แล้ว อีกคำถามหนึ่ง ที่ร้านให้เลือก 2ยี่ห้อ energy กับ gi อันไหนดีกว่ากัน คับ ราคาต่างกัน 2000 บาท energy 26,000 ส่วน gi 24,000 อันไหนดีกว่ากัน คับ

จันทร์, 21 เมษา 2014 23:52 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ที่ท่านว่ามาทั้งสอง ตอบแบบไม่เกรงใจน่ะ ไม่เลือกทั้งสองที่ว่ามา
ฟลุ๊ค

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

จันทร์, 21 เมษา 2014 23:54 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ที่ท่านว่ามาทั้งสอง ตอบแบบไม่เกรงใจน่ะ ไม่เลือกทั้งสองที่ว่ามา

แล้ว ยี่ ห้อ อะไรดีสุด คับ แนะนำผมหน่อย
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai  karnmotocross01 
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 22 เมษา 2014 00:04 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
profibus พิมพ์ว่า:
มีปัญหาสอบถามหน่อยครับ 

คือตอนนี้ผมมีปัญหาจะแก้ที่ตรงไหนก่อนดี 
รถผมใช้  NGV ครับ เมื่อเช้ามีอาการขับแก๊สอยู่ดีๆ จอดติดไฟแดง รอบเครื่องมีอาการวูบลงเหลือ 200 มีอาการสั่นจนดับ
ก็เลยสับมาใช้น้ำมัน ยังพบปัญหานี้อยู่ทุกครั้งที่มีอาการผมจะต้องเร่งเครื่อง ขับไปสักพักก็หาย แล้วก็เป็นอีก 

หรือมีร้านแก๊สแถวมีนบุรีแนะนำไหมครับพี่

ใช้น้ำมันเป็นเช่นเดียวกับใช้แก๊สป่าวคับท่าน? ถ้าใช่ ลองล้างปีกผีเสื้อและมอเตอร์รอบเดินเบา แต่ถ้าน้ำมันไม่เป็น ให้เช็คที่หม้อต้มแก๊สคับ แต่ผมว่ามันน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ ท่านทิ้งเบอร์ไว้เดียวโทรกลับ จะได้ สาระเน กันยาวๆ กว่านี้

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำ เอารถเช็คศูนย์ก่อน โดนค่าเสียหาย500

ออกจากศูนย์มาอาการดีขึ้นครับแต่ยังมีรอบวูบบ้าง แบบว่าถอนคันเร่งแล้วรอบร่วงลงมาแล้วเด้งกลับขึ้นไปใหม่

อังคาร, 22 เมษา 2014 05:56 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

แล้ว ยี่ ห้อ อะไรดีสุด คับ แนะนำผมหน่อย

ที่ไม่เลือกทั้งสองที่ว่า มิใช่ไม่ดีน่ะท่าน ผมตอบใน pm ดีกว่า
ฟลุ๊ค

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อังคาร, 22 เมษา 2014 05:58 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
คับพี่ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ผมไม่รู้เรื่องแก็สเลย

อังคาร, 22 เมษา 2014 06:03 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
คับพี่ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ผมไม่รู้เรื่องแก็สเลย

รุ่นนี้ค่อนข้างติดยาก ปัญหาส่วนใหญ่ เบาดับ สะดุด เกียร์พังง่าย ถ้าจูนแก๊สบาง ถ้าไม่ไกลจากท่านแวะมาคุ้ยกันก่อนก็ได ทิ้งเบอร์ไว้เดียวโทรกลับดีกว่า
ฟลุ๊ค

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อังคาร, 22 เมษา 2014 06:06 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

รุ่นนี้ค่ินข้างติดยาก ปัญหาส่วนใหญ่ เบาดับ สะดุด เกียร์พังง่าย ถ้าจูนแก๊สบาง ถ้าไม่ไกลจากท่านแวะมาคุ้ยกันก่อนก็ได ทิ้งเบอร์ไว้เดียวโทรกลับดีกว่า

ขอบคุณมาก คับ
ธนา พังงา

เข้าร่วม: 24 เมษา 2014
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
พฤหัส, 24 เมษา 2014 23:07 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ จะติดแก็ส ยี่ห้ออะไรดี  อยู่พังงาครับ  Honda ES 2004 Auto. เครื่อง 2000 เลขไมค์ 125000.  สอบถามแถวบ้าน  ชุดแก็ส Stag 4 Ecco + โดนัส 42 ลิตร ราคา 32,000 ครับ

ศุกร์, 25 เมษา 2014 09:41 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ธนา พังงา พิมพ์ว่า:
รบกวนสอบถามหน่อยครับ จะติดแก็ส ยี่ห้ออะไรดี  อยู่พังงาครับ  Honda ES 2004 Auto. เครื่อง 2000 เลขไมค์ 125000.  สอบถามแถวบ้าน  ชุดแก็ส Stag 4 Ecco + โดนัส 42 ลิตร ราคา 32,000 ครับ

เครื่อง 2000 cc. รหัสเครื่อง K20 A4(ตัวเดียวกับ Honda CRV G2) ระวังนะครับท่าน เน้น ต้องถอดท่อร่วมไอดีออกมาเจาะ เดียวงานเข้า ช่างเค้าไม่อยากถอดเหตุผล มันถอดยากพอสมควร ถ้าไม่แน่ใจว่าเค้าถอดออกมาเจาะ ควรให้ช่างเค้าถ่ายรูปให้ดู ถ้าช่างเค้าไม่ถอดออกมาเจาะ รีบ ๆ เผ่นเลยครับ เชื่อผมเถอะ ไม่งั้นท่านจะมีญาติเพิ่มขึ้นอีกคน แบบว่า มาหากันวันเว้นวัน
ส่วนเรื่องราคานั้น ความเห็นส่วนตัวน่ะคับท่าน มันแรงไปหน่อยน่ะ อาจจะเป็นที่ท่านอยู่นั้น อู่ติดแก๊สมีหน่อย ราคาเป็นไปตามสภาวะของตลาด  ถ้าราคานี้มาที่ กทม. ผมว่า...........ครับ (เติมเอาเองน่ะท่าน)

yodmillcon

ชื่อเล่น: ยอด

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2012
ตอบ: 145

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 75
ให้คำขอบคุณ: 109

ปี: 2002
ศุกร์, 25 เมษา 2014 11:57 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สอบถามหน่อยครับเวลาจะตัดแก๊สแล้วกล่องมันดังแกร๊กๆและไม่ยอมตัดเข้าระบบแก๊สเป็นที่อะไรครับ
น่าจะเป็นกล่องของ AG นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Thop1980

เข้าร่วม: 25 เมษา 2014

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ศุกร์, 25 เมษา 2014 19:15 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รบกวนสอบถาม ซีวิคไดเมนชั่น ปี 2003 ติดแก๊ส lpg ประมาณ 4 ปีวิ่งประมาณ 210,000 กิโล ปัญหาที่พบคือ ปัจุจุบัน ชะลอแล้วเครื่องดับ ( เพิ่งเป็นตอนต้นเดือน เมษา ที่ผ่านมา ไม่เคยเป็นเลย ) หลังจากพบปัญหาครั้งแรก นำรถไปเช็คทั้งที่ศูนย์ฮอนด้า และ. ร้านแก๊ส ทางศูนย์ ฮอนด้าแจ้งไม่พบอะไรผิดปกติ และล้างปีกผีเสื้อมาให้ ส่วนทางรัานแก๊ส แจ้งว่าแก๊สบางไป จึงตั้งแก๊สใหม่ หลังจากนั้นเกิดปัญหาเครื่องสั่นมากเวลาจอดติดไฟแดง ทางร้านแก๊สจึงแนะนำให้ตั้งวาล์เครื่อง จึงดำเนินการตั้งวาลห์ เครื่องก็หายสั่น แต่อาการชะลอแล้วดับยังพบอยู่ บ้างบางครั้ง ( ตั้งแต่ตั้งวาล์มา 11.4.57 ถึง 25.4.57 พบอาการชะลอแล้วดับประมาณ 4 ครั้ง อยากทราบว่าอาการชะลอแล้วดับต้องแก้ไขยังไงครับ และอาการดังกล่าวเป็นเพราะระบบแก๊สหรือระบบเครื่องยนต์ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เสาร์, 26 เมษา 2014 16:34 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
yodmillcon พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับเวลาจะตัดแก๊สแล้วกล่องมันดังแกร๊กๆและไม่ยอมตัดเข้าระบบแก๊สเป็นที่อะไรครับ
น่าจะเป็นกล่องของ AG นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เสียงที่วามาจากเสียงของรีเลย์กล่องแก๊ส ถ้าระบบไฟ ไมีดี เช่นต่ำกว่า 12 V. กล่องแก๊สจะมีปัญหา วิธีลอง นำแบตอีกลูกมาพ่วงดู ถ้าหายแสดงว่าแบตฯ เสื่อม แต่ถ้าไม่หายลองเช็คที่ขั้วแบตฯ จะมีสายของระบบแก๊ส(สายไฟสีแดง) ดูว่ามันขันแน่รึไม่ ตรงสายไฟสีแดงของระบบแก๊สที่ต่อกับขั้วแบตฯ ดูว่ามันหลวมรึไม่ ขันให้แน่  ถ้าลองแก้ไขที่ว่ามาไม่หาย อาการท้ายสุดๆๆ  กล่องเสียครับ รีเลย์ที่อยู่ในกล่องแก๊สเสีย มีร้านซ่อมกล่องแต่คิดราคา.......มาก ไม่คุ้มที่จะซ่อม เปลี่ยนแค่รีเลย์ตัวเดียว คิดเป็นหลักพัน แต่ว่าไป ค่าวิชาของเค้าครับท่าน เค้าต้องเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย(แถมกิ๊กอีกหลายคน) ว่าเข้าไป

ได้รับคำขอบคุณจาก: yodmillcon  karnmotocross01 

เสาร์, 26 เมษา 2014 16:51 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Thop1980 พิมพ์ว่า:
รบกวนสอบถาม ซีวิคไดเมนชั่น ปี 2003 ติดแก๊ส lpg ประมาณ 4 ปีวิ่งประมาณ 210,000 กิโล ปัญหาที่พบคือ ปัจุจุบัน ชะลอแล้วเครื่องดับ ( เพิ่งเป็นตอนต้นเดือน เมษา ที่ผ่านมา ไม่เคยเป็นเลย ) หลังจากพบปัญหาครั้งแรก นำรถไปเช็คทั้งที่ศูนย์ฮอนด้า และ. ร้านแก๊ส ทางศูนย์ ฮอนด้าแจ้งไม่พบอะไรผิดปกติ และล้างปีกผีเสื้อมาให้ ส่วนทางรัานแก๊ส แจ้งว่าแก๊สบางไป จึงตั้งแก๊สใหม่ หลังจากนั้นเกิดปัญหาเครื่องสั่นมากเวลาจอดติดไฟแดง ทางร้านแก๊สจึงแนะนำให้ตั้งวาล์เครื่อง จึงดำเนินการตั้งวาลห์ เครื่องก็หายสั่น แต่อาการชะลอแล้วดับยังพบอยู่ บ้างบางครั้ง ( ตั้งแต่ตั้งวาล์มา 11.4.57 ถึง 25.4.57 พบอาการชะลอแล้วดับประมาณ 4 ครั้ง อยากทราบว่าอาการชะลอแล้วดับต้องแก้ไขยังไงครับ และอาการดังกล่าวเป็นเพราะระบบแก๊สหรือระบบเครื่องยนต์ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าท่านไปล้างปีกผีเสื้อที่ ศูนย์ เข้าน่าจะล้างเฉพาะปีกนะครับ ส่วนมอเตอร์ เค้าจะไม่ล้างกัน เท่าที่เคยเจอมา ส่วนแก๊สหนาหรือบาง ถ้าจะให้รู้แน่ๆๆ น่าจะใช้ Scan ODB วัดค่าดู(ค่า ST,LT)  วิธีสังเกตุง่ายๆ ว่าหนารึบาง ให้ดูว่า รถเวลาวิ่งใช้แก๊ส ถ้าวิ่งอืดกว่าน้ำมัน รอบการเปลี่ยนเกียร์สูงเกินกว่า  3,500 rpm โดยประมาณ แสดงว่าบางคับท่าน เกียร์มีสิทธิพังเร็วกว่ากำหนด ถ้าแก๊สหนา จะมีกลิ่นออกที่ท่อไอเสีย รอบเดินเบาจะไม่นิ่ง รอบปลายจะดี  การที่เบาดับมีสาเหตุอื่นๆ อีกมากมายครับ หม้อต้มแก๊สคุมแรงดันไม่อยู่ ใช้มาเกินสองปีขึ้นไป เสื่อมตามสภาพใช้งาน ท่อสายระบบแก๊สรั่วซึ่ม ระบบไฟฟ้าที่เกี่ยวกับแก๊ส นำแหล่งจ่ายไฟมาผิด เช่น สายวัดรอบของระบบแก๊ส(สีน้ำตาล) ถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ ๆ ของ Honda แล้วไปพ่วงที่คอย์ลจุดระเบิด มักจะมีปัญหา สายไฟสวิชท์ (สีแดง) ต้องนำมาจากสวิชท์ออนที่คอพวงมาลัย  บางครั้งเคยเจอรถมาให้แก้ไข ช่างเค้าเอาไฟมาจากแหล่งอื่น เช่น สัญญาณ ไฟบวกที่หัวฉีดระบบน้ำมัน(เกิดการแย่งไฟ ทำให้ระบบแก๊สรวนได้)
ยินดีช่วยคับถ้ายังแก้ไขไม่หาย แต่บอกล่วงหน้ากันก่อนครับ

Thop1980

เข้าร่วม: 25 เมษา 2014

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
เสาร์, 26 เมษา 2014 17:22 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ หากว่าไม่หาย พอจะมีเบอร์ติดต่อ และแผนที่ไหมครับ

จันทร์, 28 เมษา 2014 13:50 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Thop1980 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ หากว่าไม่หาย พอจะมีเบอร์ติดต่อ และแผนที่ไหมครับ

ตอบใน pm คับท่าน
charenpol

เข้าร่วม: 14 กันยา 2010
ตอบ: 110

ได้รับคำขอบคุณ: 42

ปี: 2002
พฤหัส, 1 พฤษภาคม 2014 08:41 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ผมใช้รถซีวิคปี2002ติดแก๊สมาแล้ว 2ปี ตอนนี้มีปัญหาแบบนี้ครับ
1. ตอนเช้าสตาร์ททั้งน้ำมันหรือแก๊สไม่ได้เลยถ้าจะใช้ได้ต้องรอตอนที่อากาศร้อน
2.ได้ทำการเปลื่ยนปั๊มติ๊กแล้วแต่ก้อยังใช้น้ำมันสตาร์ทตอนเช้าไม่ได้

ศุกร์, 2 พฤษภาคม 2014 10:25 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
charenpol พิมพ์ว่า:
ผมใช้รถซีวิคปี2002ติดแก๊สมาแล้ว 2ปี ตอนนี้มีปัญหาแบบนี้ครับ
1. ตอนเช้าสตาร์ททั้งน้ำมันหรือแก๊สไม่ได้เลยถ้าจะใช้ได้ต้องรอตอนที่อากาศร้อน
2.ได้ทำการเปลื่ยนปั๊มติ๊กแล้วแต่ก้อยังใช้น้ำมันสตาร์ทตอนเช้าไม่ได้

คุ้ยกันทางโทรศัพท์แล้วน่ะ เช็คเรื่องระบบไฟ เช้าที่ศูนย์เลยดีกว่า

teedin01

ชื่อเล่น: มด

เข้าร่วม: 02 กันยา 2012
ตอบ: 406

ได้รับคำขอบคุณ: 101
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2001
พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 09:03 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
จะติดแก๊ส ติดยีห้อไหนดี ราคาเท่าไรงบไม่เกิน 30000 ครับ และร้านพี่อยู่แถวไหน

พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 09:51 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
teedin01 พิมพ์ว่า:
จะติดแก๊ส ติดยีห้อไหนดี ราคาเท่าไรงบไม่เกิน 30000 ครับ และร้านพี่อยู่แถวไหน

ขอตอบใน PM ครับ
teedin01

ชื่อเล่น: มด

เข้าร่วม: 02 กันยา 2012
ตอบ: 406

ได้รับคำขอบคุณ: 101
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2001
พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 10:21 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

teedin01 พิมพ์ว่า:

ขอตอบใน PM ครับ

ขอบคุณครับ
THEE_CH

เข้าร่วม: 01 เมษา 2013
ตอบ: 99

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 49
ให้คำขอบคุณ: 7
ศุกร์, 23 พฤษภาคม 2014 21:44 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รถผมใช้แก๊สไม่ได้ครับ คือพอกดสวิตเปลี่ยนเป็นแก๊ส มันจะมีเสียงเหมือนรีเลย์ช๊อตเบาๆที่แถวๆสวิต(ไม่ใช่เสียงโซลินอยตรงถังแกสนะครับ)
แล้วก็ตัดเป็นนำ้มันเหมือนเดิม ไม่ทราบด้วยว่าแกสยี่ห้ออะไรเพราะได้มือ2มา รบกวนทีครับ
max

เข้าร่วม: 21 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 23 พฤษภาคม 2014 23:24 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
พี่ครับสอบถามหน่อยครับ รถผมติดแก๊ส versus หัวฉีด แต่เวลาขับรถติดๆจะตัดไปเป็นน้ำมันแล้วกลับมาเป็นแก๊สเองตลอดเลยอะครับ

เสาร์, 24 พฤษภาคม 2014 08:47 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
max พิมพ์ว่า:
พี่ครับสอบถามหน่อยครับ รถผมติดแก๊ส versus หัวฉีด แต่เวลาขับรถติดๆจะตัดไปเป็นน้ำมันแล้วกลับมาเป็นแก๊สเองตลอดเลยอะครับ

น่าจะเป็นที่ระบบไฟที่จ่ายให้กับแก๊ส ไฟแบตฯอาจจะไม่พอ ลองหาแบต มาพ่วง ถ้าหายเปลี่ยนแบตฯ ใหม่ แต่ถ้าไม่หาย ต้องเช็คกล่องแก๊ส Map sensor ให้ทาง 0 ของ Versus เช็คให้คับท่าน
ตอบ
หน้า 21 จาก 26
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.