ตอบ
haraju

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2011
ตอบ: 6

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 21:22 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
สืบเนื่องจากล้อRPF1สีทอง ผมขับเบียดขอบปูนมาหน่อยนึง เลยอยากทำสี เก็บขอบใหม่ ดูในเว็บกับมีคนแนะนำเห็นอยู่ไม่ไกลบ้าน
เลยแวะไปถาม ทำสี4ล้อ ราคา1600 เรื่องราคาไม่ซีเรียสเท่าไหร่ เห็นงานที่วางอยู่ที่พื้นก็พอได้ แต่ผมก็สังเกตุตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปร้านนี้ เป็นพื้นปูน ล้อทุกวงที่ทำแล้วจะมาวางเรียงกันไว้
อันไหนขวางเท้าช่าง ช่างก็จะใช้เท้าดันไป ขอบล้อด้านในมันก็เป็นลอย เป็นทุกวงที่มาทำกับร้านนี้ ใช่ทางร้านอาจจะคิดว่าขอบด้านในมันมองไม่เห็น แต่มันสมควรไหมที่จะเป็นรอยเพิ่มขึ้นมา จากที่เดิมๆ ไม่มีลอย เข้าเรื่องต่อ พอคุยกับพนักงานผู้หญิงที่มาดูรับงาน มารยาทก็แบบว่าร้านงานเยอะ ไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ ล้ออะไหล่มี ให้เปลี่ยน เน่ามาก ไม่เป็นไรอันนี้พอรับได้
ตอนถอดล้อ ผมขอให้ช่าง ใช้ประแจขันออก เนื่องจากเป็นน็อตRAYSมิเนียม ไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาที่ว่า แม่แรงตัวใหญ่ ตอนถอดล้อหลังไม่มีอะไร มันมีตอนจะถอดล้อหน้า แม่แรงมันสอดไม่ได้ ติดสเกิร์ต ก็ดันทุลังจะยัดให้ได้ ทั้งที่มีแม่แรงตั้งหลายตัวไปเปลี่ยนก็ได้แต่ขี้เกียจ สรุป สเกิร์ตผมเป็นรอยถลอกด้านใต้ฝั่งซ้าย แต่ทำใจเพราะมองจากด้านข้างไม่เห็น แต่ถ้าเอามือลูบและเซ็ง พอถอดล้อไปนัด2วันเสร็จ มาถึงวันนัดตอนเที่ยง ผมโทรไปเช็ค บอกเสร็จแล้วใส่ยางอยู่ ผมก็ขับรถออกไป พอไปถึงครึ่งทางได้ โทรมาบอกว่าขอเลื่อน เนื่องจากล้อมีปัญหา ไอ้เราก็งงว่าล้อเป็นอะไร ไหนๆก็ออกมาแล้วเลยบอกว่าจะเข้าไปดู พอไปถึงร้าน ช่างบอกว่าล้อหลังผมใส่ยางยาก เพราะล้อหลังผมกว้าง8 ยาง195/55/15 ใส่ไปแล้วสีถลอกเอาไปแก้อยู่ เขาบอกรอได้ เดี๋ยวก็เสร็จ ระหว่างนั้นก็ยืนดูช่างใส่ยางล้อหลังอีกวง บอกได้คำเดียวว่าห่วยมาก กับฝีมือช่างร้านนี้ ล้อกับยางสเป็คแค่นี้ยังลำบาก ใช้เครื่องอัดแก้มยางอัดหลายรอบมากๆเพราะเติมลมแล้วยางไม่ขึ้นขอบ หัวเติมลมก็กดจนเป็นรอยที่ล้อตามรูป1 พอใช้เครื่องอัดแก้มยางไม่สำเร็จ ก็เอาล้อขึ้นเครื่องถอดยางแล้วช่างก็ขึ้นไปเหยียบ ไม่ได้อีกคราวนี้ใช้วิธีดึงยางขึ้นดึงแรงจนล้อหลุดจากที่จับเป็นรอยตามรูป2 ทำอย่างนี้อยู่นานมากสักพักก็ดันเติมลมได้มา1ล้อ ก็เลยให้ช่างใส่รอเลย3ล้อขาดล้อหลังเก็บสีอยู่1วง มาถึงตอนใส่ผมขอให้ช่างคันมือให้เพราะน็อตมิเนียมถ้าใช้ปืนยิงมันจะเบี้ยว ช่างมันก็บอกว่าไม่มีตัวขัน ผมบอกวันมาถอดยังมีเลย ช่างมันก็เดินไปมาสักพัก มาบอกว่าเขาเอาไปใช้งานนอก มันบอกเดียวเอาถุงพลาสติกลองไม่เป็นรอยเดี๋ยวยิงเบาๆ มันก็จัดอยู่พักนึงสรุป น็อตผมเสียหลายตัวมาก ยิงจนแนวสันน็อตมันเบี้ยว เริ่มอารมณ์เสียประกอบด้วยล้อที่เก็บสีใหม่มาแล้วรอใส่ยาง กับล้อนี้ก็มีปัญหาอีก รอนานมากกับล้อสุดท้ายรอจนผมเดินไปบอกกับคนรับงานผู้หญิงว่าถ้าเติมลมไม่ได้จริงๆผมจะเอาไปให้ร้านอื่นทำให้ ไม่เป็นไรเดี๋ยวออกเงินเอง ช่างมันก็บอกแปปเดี๋ยวพี่ จริงๆมันมีความลับอยู่ที่ผมมองไม่เห็น สาเหตุที่เติมลมยากเนื่องมาจากตอนถอดยาง ช่างงัดจนขอบยางด้านในเริ่มฉีก มันก็พยายามทำจนได้ สรุปวันนั้นเสียเวลาทั้งวัน แล้วที่ทำมาก็ห่วยมาก งานสีไม่เนียน มีรอยเคลือบเงาย้อยอยู่2วง แล้วตำหนิอื่นๆอีกเพียบทั้งๆที่เพิ่งทำใหม่ๆเนี้ยนะ ขอบล้อด้านในตอนมาใหม่ๆเลยเพราะล้อเพิ่งซื้อ พอผ่านมือร้านนี้รอยเพียบ คนรับงานเห็นผมสีหน้าไม่ดี เลยบอกว่าเดี๋ยวถ่วงล้อให้ฟรี สรุปค่าเสียหายจ่ายไป1600 ออกจากร้านด้วยความคิดที่ว่า ไม่ทำซะยังดีกว่ามีรอยล้อเดียว ตอนนี้มีทั้ง4ล้อ แถมน็อตเน่าอีก หลังจากนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรทำใจใส่ไปก่อน พอมาเมื่อวัน3/5/2555 ขับรถกลับจากที่ทำงานมาบ้าน สังเกตุล้อหลังซ้าย ล้อที่ใส่ยางนานที่สุด ยางมันแบนตอนแรกนึกว่าโดนตะปู ไม่คิดอะไรเอาเครื่องมือมาถอด ใส่มอไซค์ไปร้านยาง เท่านั้นแหละงานงอก ผลจากการที่ช่างมันงัดขอบยางด้านในฉีกตอนนี้ได้แสดงผลแล้ว มันบวมจนลมออก สรุปผมต้องเสียยางอีก1เส้นไป แล้วที่ร้านยางก็ยืนยันว่าเป็นผลจากการงัดยางไม่ถูกวิธีขอบด้านในจึงฉีก แล้วมันก็เริ่มบวมขึ้นมาในที่สุด ตอนนี้ก็เดือดร้อนยางผมยังใหม่มากๆ กลางปี2011  จะว่ายางหมดสภาพก็ไม่ได้ ตอนนี้จะไปซื้อมาเปลี่ยนเส้นเดียวก็ไม่มีใครอยากขาย ยังใส่ล้ออะไหล่อยู่เลย แล้วถ้าเกิดผมวิ่งไปแล้วระเบิดจะทำยังไง รถผมออกป้ายแดงมาแค่6เดือนเอง ผมอยากเตือนทุกท่านนะครับ ไปทำร้านไหนดูช่างให้ดีเพราะล้อมันหมุนอยู่ตลอดและเป็นอุปกรณ์ที่สำคัญ ช่างบางที่ขาดความรู้อาศัยมาฝึกงานเอาพอเป็นหน่อยก็ทำได้ ผมไม่เอาอีกแล้วกับร้านนี้ ถึงจะแก้งานให้ฟรีก็ขอผ่าน จริงๆตอนแรกก็ไม่ใส่ใจแล้วแต่พอมาเกิดเหตุการเสียยางไปแล้ว ของขึ้นอีกรอบ

ถ้าร้าน อ.ศิริชัย ข้องใจที่ผมบอกกล่าว ติดต่อได้เลย 086-041-3535 ต้า มีตัวตน และเรื่องจริง

รูปที่1 ตรงจุ๊บเติมลมเป็นลอยหมด
ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ +

รูปที่2 รอยจากการใช้เครื่องถอดยางยึดล้อแล้วดึง

ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ

รูปนี้ หลังจากทำมา3วันล้างรถ สีเริ่มลอก

ยางเป็นขนาดนี้ จะคิดยังไง

หลักฐานยังเก็บไว้อยู่

น็อตดีไม่รูด

ขอบด้านใน ก่อนทำอย่างเนียน

okuma

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2010
ตอบ: 1962

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1131
ให้คำขอบคุณ: 5404

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 21:38 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
แย่มากๆเลย 
dogtown

ชื่อเล่น: อัดขัดลำ

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2008
ตอบ: 1114

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2018
ให้คำขอบคุณ: 416

ปี: 2001
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 22:03 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ผมทำล้อกับร้านนี้หลายชุดนะครับ งานเค้าค่อนข้างโอเคนะครับ 
แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำกับร้านเค้าแล้วตั้งแต่เค้าปรับเพิ่มราคาขึ้น

เห็นใจครับทำออกมาแล้วงานเป็นแบบนี้ กลับไปหาเค้าให้รับผิดชอบให้ดีกว่าครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: saw  Msnman 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 22:33 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ช่างฝีมือดีดี อาจจะ ออกไปแล้ว ก็ได้ครับ ทำใจ 
bomb3092

ชื่อเล่น: บอม

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2011
ตอบ: 1116

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 957
ให้คำขอบคุณ: 1379

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 22:34 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านมันอยู่ส่วนไหนพี่ผมกะลังว่าจะทำสีอยู่แม้งใกล้บ้านต้องด่าต่อ
hisashi2524

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2011
ตอบ: 1056

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 685
ให้คำขอบคุณ: 12

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 23:05 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ฉุนแทนทํางานชุยเกิน
haraju

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 23:37 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
เรื่องรับผิดชอบคงยากอย่างมากก็ทำสีให้ใหม่ เป็นคุณจะกลับไปทำหรอครับ แล้วนี้ก็ไม่รู้ว่าเส้นอื่นเป็นด้วยหรือเปล่าเพราะยังไม่ได้ยกรถขึ้นดู เพราะตอนถอดยางงัดจากด้านใน
toptwo

ชื่อเล่น: ท็อป

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2011
ตอบ: 1000

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1279
ให้คำขอบคุณ: 1707

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2012 23:47 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านแบบนี้ต้องเอาระเบิดไปปา โมโหแทนเลย
kokoh

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2009
ตอบ: 625

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 546
ให้คำขอบคุณ: 814

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 07:35 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
เสียดายแทนครับเข้าใจความรู้สึกเลยขอบคุณที่บอกเพื่อนนะครับจะได้ไม่โดนแบบนี้อีกครับ
mosonic

ชื่อเล่น: โม

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 1063

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 349

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 07:54 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
เข้าใจอารมณ์เลยพี่
poppy

เข้าร่วม: 16 กุมภา 2011
ตอบ: 1438

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1044
ให้คำขอบคุณ: 1079

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 10:36 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
น่าเกลียดเกินจะรับได้ครับกับร้านแบบนี้
SIRATH BUALUANG

ชื่อเล่น: กรด

เข้าร่วม: 08 ธันวา 2009
ตอบ: 740

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 701
ให้คำขอบคุณ: 577

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 10:48 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ห่วยซะขนาดนี้ ไม่นานร้านมันก็ เจ๊ง ครับ...

noomes

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 42

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 20

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 10:57 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านแบบนี้เสี่ยง และเสียความรู้สึก ถ้าอยากจบแนะนำครับ พรหมนิมิตร วงเวียน 22 ผมทำมา 2 ครั้ง
ครั้งแรกน้ำตาลไหม้ ยิงทรา สีใกล้เคียงแท้มาก สุดท้ายจบที่ ดำด้าน เงาขอบ  รับรองไม่ผิดหวังครับ...
Fai

ชื่อเล่น: ฝ้าย

เข้าร่วม: 23 เมษา 2012
ตอบ: 216

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 246
ให้คำขอบคุณ: 227

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 11:32 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
อย่างนี้แย่มากๆคะ
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
ให้คำขอบคุณ: 719
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 11:45 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
งานหยาบสุดๆ
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 12:44 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
งานห่วย ราคาแรง
Tanadath

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 14:49 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ต่อไปคงเจ๊งลูกค้าหนีหมด
chatchai sirithaweechai

ชื่อเล่น: ตี๋

เข้าร่วม: 04 มกรา 2010
ตอบ: 436

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 224
ให้คำขอบคุณ: 33

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 14:56 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ทำงานแย่แบบนี้ เดียวร้านก็เจ๊ง
oat_es03

เข้าร่วม: 20 เมษา 2010
ตอบ: 514

ได้รับคำขอบคุณ: 502
ให้คำขอบคุณ: 498
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 16:09 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านแบบนี้แย่มากๆครับ ไปให้เค้าแก้งานให้ใหม่ แล้วถ่ายรูปตอนก่อนทำกับหลังทำไว้ด้วยครับ
ARMkub

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2011
ตอบ: 748

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 328
ให้คำขอบคุณ: 202

สี: แดง แรลไล (R-513)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 16:31 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
...
ekdanai

ชื่อเล่น: ช้าง

เข้าร่วม: 15 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 2062

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1977
ให้คำขอบคุณ: 1004

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 16:53 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
เป็นบทเรียนที่ต้องจดจำครับ
vat

ชื่อเล่น: เขียว

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 356

ได้รับคำขอบคุณ: 313
ให้คำขอบคุณ: 826

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 19:28 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
น่าจะเอาทั้งหมดนี้กลับไปให้ร้านดูนะคับไม่ต้องหวังว่าเขาจะรับผิดชอบอะไรแต่ให้เขารู้ว่าเรารู้และเราจะได้ระบายกับตัวต้นเหตุเลย
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 20:24 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ห่วยแตก
jumper

ชื่อเล่น: เหลียง

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1413

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2168
ให้คำขอบคุณ: 1151

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 21:18 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่คิดจะเข้าแล้วครับร้านนี้ ทำงานไวจริงแต่ห่วยและหยาบมากๆ เมื่อก่อนก็เข้าประจำนะครับร้านนี้ก็คิดว่าราคา OK และงานเร็วดี เข้าช่วงแรกๆงานก็ดี(หรือไม่ได้ดูให้ละเอียด)มาทำตอนรอบสองรอบสามชักเริ่มสังเกตุเห็นว่า สีเก่าก็ลอกออกไม่หมดแถมใช้ไปไม่นานสีเริ่มกระเทาะออกมาโดยที่ยังไม่ได้โดนอะไรและล่าสุดทำสีออกมา เกิดเสียงดังบริเวณล้อก็เครียดอยู่พักใหญ่หาสาเหตุไม่เจอ ให้เพื่อนมาดูให้ก็บอกว่าอาจจะเป็นที่ผ้าเบรค ก็เลยจัดแจงไปเปลี่ยนซะก็ยังไม่หาย เครียดไปใหญ่เลยทีนี้หาไม่เจอเลยไปร้านซ่อมรถแถวที่ทำงานขับรถฟังเสียงก็ขับหลายรอบมากๆสุดท้ายช่างมาฟันธงว่าเป็นที่ล้อหลังขวาเลยจัดแจงเอารถขึ้นฮ้อยลองหมุนล้อหลังดูมีเสียงดังจริงๆ ช่วงนั้นเริ่มดีใจเข้าใกล้สาเหตุขึ้นทุกที ช่างเลยถอดล้อหลังขวาออกสิ่งที่เจอก็ดูในรูปเลยครับ เล่นเอาเครียดเป็นเดือน

ได้รับคำขอบคุณจาก: moonoy  future 
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 22:48 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
jumper พิมพ์ว่า:
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่คิดจะเข้าแล้วครับร้านนี้ ทำงานไวจริงแต่ห่วยและหยาบมากๆ เมื่อก่อนก็เข้าประจำนะครับร้านนี้ก็คิดว่าราคา OK และงานเร็วดี เข้าช่วงแรกๆงานก็ดี(หรือไม่ได้ดูให้ละเอียด)มาทำตอนรอบสองรอบสามชักเริ่มสังเกตุเห็นว่า สีเก่าก็ลอกออกไม่หมดแถมใช้ไปไม่นานสีเริ่มกระเทาะออกมาโดยที่ยังไม่ได้โดนอะไรและล่าสุดทำสีออกมา เกิดเสียงดังบริเวณล้อก็เครียดอยู่พักใหญ่หาสาเหตุไม่เจอ ให้เพื่อนมาดูให้ก็บอกว่าอาจจะเป็นที่ผ้าเบรค ก็เลยจัดแจงไปเปลี่ยนซะก็ยังไม่หาย เครียดไปใหญ่เลยทีนี้หาไม่เจอเลยไปร้านซ่อมรถแถวที่ทำงานขับรถฟังเสียงก็ขับหลายรอบมากๆสุดท้ายช่างมาฟันธงว่าเป็นที่ล้อหลังขวาเลยจัดแจงเอารถขึ้นฮ้อยลองหมุนล้อหลังดูมีเสียงดังจริงๆ ช่วงนั้นเริ่มดีใจเข้าใกล้สาเหตุขึ้นทุกที ช่างเลยถอดล้อหลังขวาออกสิ่งที่เจอก็ดูในรูปเลยครับ เล่นเอาเครียดเป็นเดือน

อย่าบอกนะว่ามันอยุ่ในยาง

งานร้านนี้หยาบมากเรยยย
ได้รับคำขอบคุณจาก: jumper 
moonoy

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2009
ตอบ: 1153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1364
ให้คำขอบคุณ: 926

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 23:03 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ร้านดี ๆ ช่วยบอกต่อ ร้านเลว ๆ ต้องประจานครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  kai_es  genius 
EAK_75

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1647

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1476
ให้คำขอบคุณ: 828

อาทิตย์, 6 พฤษภาคม 2012 23:20 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
   ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ   งานลวก จิงๆ     
ได้รับคำขอบคุณจาก: genius 
haraju

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 7 พฤษภาคม 2012 01:13 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ดูง่ายๆเลยครับ แค่ตะกั่วถ่วงล้ออันเก่าเขายังไม่มีน้ำใจเอาออกก่อนทำสีเลย ทั้งที่ตกลงต้องถ่วงล้อใหม่อยู่แล้ว พ่นสีทับซะเลย

ขนาดกล้องไม่ชัดยังพอเห็นลอยไหลของ แลคเกอร์ เลยอีกล้อยิ่งกว่านี้อีก

รูปทั้งหมดนี้แค่ล้อเดียวครับ ล้ออื่นยังไม่ได้เช็คอีกที เพราะรถไม่ได้วิ่งไปไหนเลย รอหาซื้อยางใหม่อยู่จะให้ร้านเช็ค ยางทุกเส้นใหม่ และจะมาลงรูปเพิ่มอีก
jumper

ชื่อเล่น: เหลียง

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1413

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2168
ให้คำขอบคุณ: 1151

จันทร์, 7 พฤษภาคม 2012 07:30 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ES2.0 พิมพ์ว่า:

มันอยู่ในยางครับแสดงว่าไม่ได้มีการตรวจเช็คยางก่อนใส่เลยทํางานมักง่ายมากๆครับ
haraju

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 7 พฤษภาคม 2012 10:01 - ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง กับความห่วยแตกสุดๆ
ES2.0 พิมพ์ว่า:

มันอยู่ในยางครับแสดงว่าไม่ได้มีการตรวจเช็คยางก่อนใส่เลยทํางานมักง่ายมากๆครับ

โชคดีที่หาเจอก่อนเกิดเรื่องร้ายแรงครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jumper 
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.