ตอบ
tavechai

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2016
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2016 16:27 - ปะเก็นแตกน้ำหาย แต่ฝาไม่โก่ง อาการยอดฮิตอีกหนึ่งของซีวิค
ผมขอถามนิดนึงครับ ฝาโกง ทั่วไปเค้าซ่อมประมาณเท่าไรกัน ครับ ตอนนี้รถผมน่าจะใช่ปัญหานี้แน่นอน จะเล่าปัญหาให้ฟังนะครับ คือว่าผมซื้ิอรถมือสอง มาesปี03 ขับได้ประมาณ 2เดือนเครื่องความร้อนชึ้นสูงจนกระตุก พอเปิดฝาหน้าดู ท่อพลาสติก ที่ยุด้านบนแตก น้ำพุ้งออกหมด ด้วยความตกใจและไม่มีประสบการณ์เรื่องรถ ก้อเลยเติมน้ำเข้าไปเลย กะว่า ถ้าน้ำหมดก้อเติมใหม่ เพราะบ้านอยู่ห่างแค่5กิโลเอง เช้าแล้วค่อยเข้าอู่เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ เปลี่ยนไปสักระยะ ประมาณสองเดือนต้องไปบ้านแฟนที่ขอนแก่น ความร้อนขึ้นลงตลอด แล้วน้ำก้อหาย ก้อเลยตกใจว่าหม้อน้ำเราพึ่งเปลี่ยนนี่หว่า จึงถามช่างดูบอกฝาโกงแน่นอน จึงอยากจะปรึกษาพี่ๆมีความรู้ทุกคนครับ ว่าเค้าทำกันกี่บาท เพราะกลัวโดนช่างต้มเอาครับ แนะนำร้านด้วย บ้านผมอยู่แถววัชระพลครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
512952725563393

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2016
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
อังคาร, 9 สิงหา 2016 12:51 - ปะเก็นแตกน้ำหาย แต่ฝาไม่โก่ง อาการยอดฮิตอีกหนึ่งของซีวิค
ตอนนี้รถผมอาการนี้เลยครับ เพิ่งซื้อมือ2มาได้3วันเองเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วความร้อนยังขึ้น แถมน้ำก้อหาย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
Chang Taung

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2016
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 19 สิงหา 2016 09:09 - ปะเก็นแตกน้ำหาย แต่ฝาไม่โก่ง อาการยอดฮิตอีกหนึ่งของซีวิค
ของผมหม้อนำ้รั่วความร้อนขึ้นฮีตแต่ไม่ดับคาเท้าจอดรอเครื่องเย็นแล้วเติมน้ำขับไปเปลี่ยนหม้อน้ำใช้งานปกติแต่มีอาการแบบนี้น้ำหม้อน้ำไม่่หายเครื่องไม่ฮีตวิ่วได้ปกติเวลารอเครื่องยนต์เย็นสุดเปิดฝาหม้อนำ้การกลับมีแรงดันน้ำพุ่งออกมาอาการแบบนี้ต้องรีบซ่อมไหมถ้าซ่อมต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง
ภาสกร บุญทองสุข

เข้าร่วม: 27 กุมภา 2017
ตอบ: 3

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 17 สิงหา 2017 08:40 - ปะเก็นแตกน้ำหาย แต่ฝาไม่โก่ง อาการยอดฮิตอีกหนึ่งของซีวิค
ของผมมีปัญหาตอนวิ่งไกล..ความร้อนขึ้น..(เปลี่ยนหม้อน้ำแล้ว)เคยปาดฝาสูบมาแล้วนะคับ..
ตอบ
หน้า 4 จาก 4
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.