ตอบ
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

ศุกร์, 5 สิงหา 2016 21:38 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ท่านใดมีปัญหาการใช้แก๊ส ถามได้เลยครับ
Surachai Taotang

ชื่อเล่น: มีน

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2015
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 3 พฤศจิกา 2016 19:45 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สอบถามหน่อยครับ
รถผมปี04ติดแก๊สมีอาการรอบตกแล้วดับบ้างทีก้อไม่ดับผมต้องแก้ปัญหานี้แก้ยังไงครับ
(เปลี่ยนกรองแก๊สแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว เปลี่ยนกรองหม้อต้มแล้ว จูนแก๊สไหม่แล้ว ตั้งวาว์แล้วครับ)

ศุกร์, 23 ธันวา 2016 12:39 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Surachai Taotang พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ
รถผมปี04ติดแก๊สมีอาการรอบตกแล้วดับบ้างทีก้อไม่ดับผมต้องแก้ปัญหานี้แก้ยังไงครับ
(เปลี่ยนกรองแก๊สแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว เปลี่ยนกรองหม้อต้มแล้ว จูนแก๊สไหม่แล้ว ตั้งวาว์แล้วครับ)

โทผษที ครับตอบช้า ท่านติดยี่ห้อใดมา ติดมานานยัง รอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ
ใช้มานกี่โล
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

ปี: 2004
ศุกร์, 30 ธันวา 2016 07:37 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
autronic ทางพี่ตุ้ยรับ เช็คระบบมั้ยครับ ถ้าจะให้ตรวจสอบระบบ ล้างกรอง และเปลี่ยนอะไหล่พวกท่อยาง พอดีติดมา 5ปีแล้วยังไม่เคยซ่อมบำรุงเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai 

เสาร์, 11 กุมภา 2017 09:49 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Autonic ส่วนใหญ่ตัว VR ตัวกรองแก๊สจะตันครับ ล้างได้ครับ โท(ษที ตอบช้ามาก ยังงัย ท่านเขียนมาใหม่ครับ
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

เสาร์, 18 กุมภา 2017 21:45 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
มีเบอร์มั้ยครับ   เบอร์ที่ลงท้ายด้วย  XX-XXX6430 โทรไม่ติดอะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai 

อาทิตย์, 19 กุมภา 2017 15:50 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ท่านส่งเบอร์มาเดียวผมโทรหาครับ อาการรถเป็นงัยครับ
Komsan Khamsila

เข้าร่วม: 05 เมษา 2017
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 5 เมษา 2017 15:28 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
บอกต่อเผื่อเพื่อนใช้รถยนต์มีปัญหาอาจจะแก้ปัญหาได้ อาการที่เกิดกับรถผมมี 2 ระบบ แก็สและน้ำมัน ใช้งานมาก็ปกติ อยู่ๆก็มีปัญหา
รอบเดินเบาน้ำมันดับ สวิทช์ไปแก็สสตาร์ดได้ปกติ ขี่ไป รอบเดินเบาแก็สก็ดับ ใช้มาอีก 1 อาทิตย์ รอบเดินเบาน้ำมันดับสวิทช์แก็สสตาร์ทต้องรอ 5 นาทีค่อยสตาร์ทถึงติด  ใช้วันถัดมา ไปซื้อของที่ห้างซื้อเสร็จกลับมาสวิทช์ไปที่น้ำมันสตาร์ทไม่ติด สวิทช์มาที่แก็สก็สตาร์ทไม่ติด จอดรถทิ้งไว้ที่ห้างอีก3ชั่วโมงค่อยมาสตาร์ทติดใช้งานได้ วันถัดมาขี่มาทำงานรอบเดินเบาแก็สดับสตาร์ทไม่ติดสลับไปทีน้ำมันสตาร์ทก็ไม่ติด เรียกช่างโตโย ต้ามาดู ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่รีเลย์ แต่หาตำแหน่งรีเลย์ไม่เจอร์ ไฟไม่ไปที่สวิทช์สลับแก็สน้ำมันผมก็เลยบอกว่าต่อตรงให้สตาร์ทติดผมจะขี่ไปที่อู่ที่ซ่อมรถฮอนด้าเองช่างก็โอเค ช่วงที่ช่างต่อตรงช่างสลับสตาร์ทแก็สฝน้ำมันได้ปกติ ก็จ่ายเงินค่าแรงไป 200 บาท ผมขี่ไปที่อู่ซ่อมรถฮอนด้าจอดรถให้เขาซ่อมช่างถามว่าช่างที่ต่องตรงมาบอกไหมว่าอะไรเสีย ผมก็ตอบว่าไม่บอก ก็กลับมาทำงานอีก2 ชั่งโมงช่าง
ก็โทรมาบอกว่าซ่อมเสร็จแล้ว ถามค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ช่างบอกว่า 900 บาท เปลี่ยนรีเลย์น้ำมัน แต่ใช้ของเชียงกง เพราะของใหม่ต้องสั่ง
ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร ไปเอารถยนต์กลับมาใช้งานจนถึงปัจจุบันยังไม้เจอปัญหาถ้าเจอจะบอกต่อ จะได้แชร์ปัญหาการใช้รถยนต์
ได้รับคำขอบคุณจาก: AU_es01 
jjcivic

ชื่อเล่น: โก้

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2009
ตอบ: 432

ได้รับคำขอบคุณ: 699
ให้คำขอบคุณ: 259

อังคาร, 30 พฤษภาคม 2017 13:19 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รถปี 04 ตอนนี้ถ้าเร่งความเร็วกระทันกันหรือ clickdown แก๊สจะตัดเป็นน้ำมัน แต่ถ้าเร่งรอบความเร็วขึ้นไปเรื่อยๆขับได้ปกติครับ เกิดจากอะไรครับ ล่าสุดเปลี่ยน หม้อต้ม หัวเทียน ตัวควบคุมแรงดัน กรองหยาบ กรองละเอียด ตั้งวาล์วแล้วครับ

อังคาร, 30 พฤษภาคม 2017 13:31 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ให้ข้อมูลมาน้อยมาก ขอตอบแบบกว้างๆๆ แก๊สมาไม่ทัน
อาจเกิดจากสาเหตุรูหัวฉีดเล็กไป กล่องแก๊สอาจจะตัดระบบออกจากการทำงาน ให้ดูกราฟของProgram gas อันนี้คงต้องให้ช่างเขาดูน่าจะมีการเก็บdata ไว้ที่กล่องแก๊ส
วิธีแก้ไขบบปลายเหตุน่ะ คลายหม้อต้มแก๊ส กล่าวคือเพิ่มแรงดันแก๊สที่จ่ายมายังหัวฉีดแก๊สลองดูครับถ้าหายแสดงว่า รู้หัวฉีดเล็กไป ลองทำดูครับ
jjcivic

ชื่อเล่น: โก้

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2009
ตอบ: 432

ได้รับคำขอบคุณ: 699
ให้คำขอบคุณ: 259

อังคาร, 30 พฤษภาคม 2017 21:39 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ultramanthai พิมพ์ว่า:
ให้ข้อมูลมาน้อยมาก ขอตอบแบบกว้างๆๆ แก๊สมาไม่ทัน
อาจเกิดจากสาเหตุรูหัวฉีดเล็กไป กล่องแก๊สอาจจะตัดระบบออกจากการทำงาน ให้ดูกราฟของProgram gas อันนี้คงต้องให้ช่างเขาดูน่าจะมีการเก็บdata ไว้ที่กล่องแก๊ส
วิธีแก้ไขบบปลายเหตุน่ะ คลายหม้อต้มแก๊ส กล่าวคือเพิ่มแรงดันแก๊สที่จ่ายมายังหัวฉีดแก๊สลองดูครับถ้าหายแสดงว่า รู้หัวฉีดเล็กไป ลองทำดูครับ

ขอบคุณครับ
Gak Phiriya

เข้าร่วม: 15 เมษา 2017
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 24 มิถุนา 2017 03:37 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
รบกวนสอบถามครับ รถผมปี 01 ติด versus หัวฉีด อาการคือ ตอยจอดรอบเดินเบาตก เครื่องสั่น เหมือนจะดับ ตอนเลี้ยวรอบตก ครับ ต้องแก้ไขตรงไหนครับ ระกวนหน่อยนะครับ หรือทิ้งเบอร์โทรไว้เดียวผมโทรกลับครับ
ตอบ
หน้า 26 จาก 26
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.