ตอบ
indica999

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2013
ตอบ: 286

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 569
ให้คำขอบคุณ: 190
พุธ, 11 สิงหา 2021 19:59 - แบ่งปันประสบการณ์เรื่องสายอ่อนเบรคครับ
สำหรับใครที่พึ่งซื้อมือสองหรือใครที่ใช้มานานแล้วเกิดความสงสัยว่า สายอ่อนเบรคควรจะต้องเปลี่ยนมั้ย หรือมันจะใช้งานได้นานแค่ไหน หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่สงสัยเหมือนผมครับ

ภาพหน้าตัดสายเบรครถผมที่ซื้อมือสองมาเมื่อสิบปีที่แล้ว
ไมล์รถปัจจุบัน 230,000 หน่อยๆ
ภาพหน้าตัดสายเบรครถผมที่ซื้อมือสองมาเมื่อสิบปีที่แล้ว
ไมล์รถปัจจุบัน 230,000 หน่อยๆ
เรียงตามลำดับเลขเลยครับจากข้างนอกถึงข้างในสุด
บอกเลยว่าหนาแน่นหลายชั้นมากๆต่อให้มีรอยขาดที่ท่อยางนอกสุด
ถ้าน้ำมันเบรคไม่ซึมออกมาก็ยังใช้ต่อได้ครับถ้าอยากเปลี่ยนเพื่อความสบายใจก็ไม่ผิด
เรียงตามลำดับเลขเลยครับจากข้างนอกถึงข้างในสุด
บอกเลยว่าหนาแน่นหลายชั้นมากๆต่อให้มีรอยขาดที่ท่อยางนอกสุด
ถ้าน้ำมันเบรคไม่ซึมออกมาก็ยังใช้ต่อได้ครับถ้าอยากเปลี่ยนเพื่อความสบายใจก็ไม่ผิด
สภาพภายนอกดูเก่าและสนิมจับขั้วสาย แต่ลองรื้อดูแล้ว หายสงสัยกับอายุการใช้งาน แทบจะไม่ต้องเปลี่ยนเลยก็ว่าได้ถ้าไม่มีรอยน้ำมันเบรครั่วซึม ที่ผมรื้อออกมาเพราะไปใส่สายถักแทนครับ
สภาพภายนอกดูเก่าและสนิมจับขั้วสาย แต่ลองรื้อดูแล้ว หายสงสัยกับอายุการใช้งาน แทบจะไม่ต้องเปลี่ยนเลยก็ว่าได้ถ้าไม่มีรอยน้ำมันเบรครั่วซึม  ที่ผมรื้อออกมาเพราะไปใส่สายถักแทนครับ
sophan.voratus

ชื่อเล่น: เม้ง

เข้าร่วม: 18 พฤศจิกา 2014
ตอบ: 73

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 61
ให้คำขอบคุณ: 97

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 14 กันยา 2021 13:39 - แบ่งปันประสบการณ์เรื่องสายอ่อนเบรคครับ
สายถักซื้อจากไหน ราคาแรงมั้ยครับ
indica999

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2013
ตอบ: 286

ได้รับคำขอบคุณ: 569
ให้คำขอบคุณ: 190
อาทิตย์, 19 กันยา 2021 00:49 - แบ่งปันประสบการณ์เรื่องสายอ่อนเบรคครับ
ของ hel คู่หน้าหลัง รวม 7,000 ถ้วนๆครับ ผมสั่งจากเฟสบุค hel team thailand ครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.