ตอบ
Khachi

เข้าร่วม: 28 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 538

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1342
ให้คำขอบคุณ: 4
พฤหัส, 29 ตุลา 2020 10:18 - สตาร์ดไม่ติด---- ช่วยคิดหน่อยครับสาหาเหตุไม่เจอ
2003 AT
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยผม. มาทีก็รบกวนเลย
ผมพึ่งเจอเคสนี้ครังแรกเลย เผื่อเก็ยไว้เป็นข้อมูลเพื่อนๆ
รถตามปรกติ จอดรถไว้ตอนเช้า. ตอมาตอนเย็นสจาร์ไม่ติด. (เครื่องทำงาน มีแรงอัดแต่เหมือนไม่มีน้ำมัน และไม่จุดระเบิด)
จุดสังเกตุ..

1.เสียงปั้มติกทำงานปกติ
2.ไฟแบตก็ 12.5 V. (ตอนแรกนึกว่า CCA แบตมันเหลือน้อย ? เลยเอากระบะมาพ่วง ไฟมา 15 V ก็ยังไม่ติด)
ลองพักใหญ่ก็ไม่ติด (ลองสตาร์ด้วยแก๊สอย่างเดียวก็ไม่ติด)

สรุปมาสตาร์ดติดโดยผมเหยียบคันเร่งไว้สุด ลองสตาร์ด...ติด!!! เอ้าเอ้ย !!!
ผมขับรถมาทำธุระอีกที. ดับเครื่องปุ๊บสตาร์ดอีกที (สตาร์ดเลยทันทีหลังจากดับเครื่อง) ..นั่นไง..ไม่ติด 5555
ลองอยู่นานไม่ติด เหย็บคันเร่งก็แล้ว. ถอดแบตแล้ว. รอก็แล้ว...ก็ไม่ติด. สรุปทิ้งรถนอนนอกบ้านหนึ่งคืน...
---------
วันนี้กลับไปสตตาร์ดใหม่ โดยเหยียบคันเร่งสุดแล้วสตาร์ด..!!!! เอ้าทีเดียวติด. ไม่กล้าดับเครื่อง ตอนนี้ขับกลับมาบ้าน ดับเครื่องและลองใหม่.
ตอนนี้รถปรกติ จะดับเครื่องสตาร์ดเลยไม่ต้องเหยียบคันเร่งก็ติด ทิ้งไว้ ชม.นึงมาสตาร์ดก็ติดปรกติ... ตอนนี้ไม่รู้แล้วรถเป็นไร

ลองอ่านกระทู้--- ที่ผมคิด
1.ปั้มติก... ทุกครั้งปิดบิดกุญแจไม่เสียงเสียงปั๊มติกทำงาน. เวลาขับรถ รถไม่เคยออกอาการว๊อดหรือตื้อจากการจ่ายน้ำมันไม่พอ
2.แบตอายุราวๆ ปี ผมเช็ค. CCA ก็ราวๆ 300 CCA
3.TDC sensor. รถไม่เคยสตาร์ดแล้วเงียบ ไม่เคยดับกลางอากาศ
5.หัวฉีดรั่ว ทำให้มีไอน้ำมันเวลาเราหมุดกุญแจออนปั้มติกตำงาน น้ำมันทะลักเข้ากระบอกสูบ ทำให้สตาร์ดติดยาก.
6.กล่อง

ตอนนี้มันปรกติแล้วเลยไม่รู้ละมันเกิดจากอะไร
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.