ตอบ
BEN es

ชื่อเล่น: เบญ

เข้าร่วม: 18 กันยา 2018
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 31 สิงหา 2019 00:23 - มีปัญหาเรื่องเกียร์ ครับ
รถผม ES2.0 มีอาการขับๆอยู่พอจะเร่งแซงเกียร์ไม่ทดลงแถมวืดด้วย หลังจากวืดเสร็จรถไหลอยู่เกียร์Dกระพริบขึ้นมาซักงั้น ไม่ยอมทดเกียร์ลงให้  แล้วผมก็จอดแปปนึ่ง ลองเข้าเกียร์Dใหม่หายครับ เข้าเกียร์ได้เหมือนเดิมแต่ได้แค่เกียร์1 แล้วก็โดดไปเกียร์4เลย แบบนี้ Sensorเสียหรือว่าเกียร์พังครับ ถ้าพังผมมีความสนใจในเกียร์MT ควรมีงบไว้เท่าไหล่ครับแบบว่ามาคบชุดเลยนะ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.