ตอบ
sittichai.putboribunsuk

เข้าร่วม: 30 มีนา 2014
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 12 มีนา 2018 12:11 - สอบถามการติดรีโมท กันขโมย
เรียนสมาชิกครับ
พอดีผมได้ติดตั้งรีโมทกันขโมยที่สั่งในเน็ตติมีแบบการติดให้ปกติ แต่ปัญหาผมมีอยู่ว่าสายไฟจากกล่องตัวใหม่ ที่ส่งไปมอเตอร์เซ็นทรัลล๊อคในแบบให้มา 4เส้นคือ (น้ำเงิน, เขียว,)( เทา ,ขาว ), ซื่งในแบบให้ต่อ น้ำเงินกับเขียวไปที่สายมอเตอร์ที่โยงกันทั้ง4ประตู และเทากับขาว ส่งไปสาย3เส้นที่เหลือ(ประตูฝั่งคนขับมี5สาย (มีเหลืองดำ,เหลืองเขียว ),(ดำ,เหลืองแดง,ขาวดำ)แต่ประตูอื่นอีก3บานมีสาย(เหลืองดำ,เหลือง) ปัญหาของผมคือต่อไม่ถูกครับ ลองวัดไฟดูแล้วก็งงไปอีกฟิวขาดไปหลายตัว ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ว่ามันต่อกันยังครับ **ทีีผมสงสัยคือต้องเพิ่มรีเลหรือไปหาสายไฟใต้พวงมาลัยเส้นอื่นๆอีก**

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Meesingburi

เข้าร่วม: 23 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 23
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 17 พฤษภาคม 2018 16:27 - สอบถามการติดรีโมท กันขโมย
ได้ยังครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.