ตอบ
muttafha

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2017
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 17 กรกฎา 2017 10:41 - สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับ น้ำมัน power รั่วครับ พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเจอว่าสายน้ำมัน power แตก เลยทำการเปลี่ยนสายใหม่ไป พอเปลี่ยนเสร็จทางช่างบอกว่า มันอาจจะยังมีซึมๆอยู่บ้างน่ะ เพราะจะมีน้ำมันตกค้าง นี่ก็มาถึงวันจันทร์แล้วยังเห็นคราบน้ำมันหยดอยู่ที่พื้นบ้าง แต่ก็ไม่เยอะเท่าตอนแรก แต่ก็ยังกังวลอยู่ครับ เลยอยากจะถามว่าอาการน้ำมันตกค้างตรงนี้มันจะเป็นอีกสักกี่วันอ่ะครับ เช็คน้ำมันพาวเวอร์ล่าสุดก็ยังดูไม่ออก ว่าลดไม๊ เพราะมันยังเต็มอยู่เลย
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 17 กรกฎา 2017 14:08 - สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
เปลี่ยนสายแท้หรือสายเทียบครับ ผมเคยเปลี่ยนสายเทียบ(เส้นน้ำมันไหลกลับ)ซึมครับ ต้องเสียสองต่อเลย ใช้ของแท้ไม่ซึมครับ
มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับที่ช่างบอก*มันอาจจะมีซึมๆอยู่บ้างนะ เพราะจะมีน้ำมันตกค้าง*ผมงงๆตรงที่ช่างบอก เปลี่ยนใหม่มันไม่น่าจะมีน้ำมันซึมนะ
muttafha

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2017
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 18 กรกฎา 2017 13:20 - สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
ขอบคุณมากครับ ผมก็แปลกใจครับ ตอนนี้เลยลองสังเกตุน้ำมันจากถังดูเอาครับว่ามันลดไม๊ ส่วนสายเป็นสายเทียบครับ
Napadol Montree

ชื่อเล่น: โด่ง

เข้าร่วม: 12 พฤษภาคม 2016
ตอบ: 108

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 38
ให้คำขอบคุณ: 85

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 25 กรกฎา 2017 09:09 - สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
สายผมก็รั่ว(แอบเติมน้ำมันเดือนละครั้ง)ยังไม่ได้เปลี่ยนเช่นกัน ^^
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.