ตอบ
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 1 มิถุนา 2017 11:28 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
หลังจากที่เคยสอบถามร้านเปลี่ยนบูชหลังแถวหลังสิต ปทุมแล้วไม่มีใครแนะนำร้านเลย ทางผมเลยลองโทรไปหาตามร้านดังๆที่แนะนำกับในเวป civic es แต่จากได้รับข้อมูลแล้วไม่ค่อยชอบวิธีการพูดของร้าน เลยวัดดวงไปสั่งของจากคุณจุ้ยที่อยู่ในห้องซื้อขาย (http://www.civicesgroup.com/forum/topic47390) ซึ่งร้านคุณจุ้ยอยู่แถวๆฝั่งธนซึ่งไกลบ้านผมพอสมควร สาเหตุที่จะสั่งซื้ออะไหล่บูชช่วงล่างจากคุณจุ้ย เนื่องจากร้านอะไหล่แถวบ้านผมแจ้งว่าให้ถอดบูชออกแล้วค่อยเอาไปเทียบ ซึ่งผมไม่สะดวก แต่ข้องคุณจุ้ยเค้าจัดชุดให้เรียบร้อย โดยของผมเปลี่ยนบูชหลังทั้งสองข้าง มีบูชหลังรวม 12 ตัว (ผมเปลี่ยนบูชอาร์มหลังตัวใหญ่ด้วย ซึ่งปกติตามอู่ในคลับจะเปลี่ยนแค่ 10 ตัวไม่รวมบูชอาร์มหลังตัวใหญ่) ค่าอะไหล่ 2,300 บาท และเนื่องจากผมไม่รู้จักอู่แถวนั้นเลย จึงสอบถามจากคุณจุ้ย ซึ่งคุณจุ้ยแนะนำอู่ชื่อช่างทอง อยู่ซอยสมเด็จพระเจ้าตากสินซอย 19 ค่าแรงเปลี่ยนบูช 12 ตัวนี้ จ่าย2,000บาทมีทอนกลับมานะครับ ซึ่งผมลองเทียบราคารวมแล้ว ถ้าเทียบกับที่อื่นรวมบูชอาร์มหลังด้วย ทำแบบผมราคาจะถูกกว่า ผมจึงลองเข้าไปทำที่อู่ช่างทอง ลองวัดดวงดู เลยโทรนัดเวลากับช่างทอง และนัดคุณจุ้ยช่วยเอาอะไหล่ไปเจอกันที่อู่ หลังจากทำเสร็จแล้ว ช่วงล่างหลังแน่นกว่าเดิมมากครับ พอใจมาก สรุปแยกเป็นดังนี้นะครับ

1. ร้านอะไหล่ของคุณจุ้ย คุณจุ้ยให้คำแนะนำดีมาก และมีความรับผิดชอบสูงด้วย ผมว่าคุณจุ้ยเค้าคุยง่ายนะครับ ส่วนราคาผมไม่แน่ใจว่าแพงกว่าร้านแถวรังสิตบ้านผมหรือเปล่า แต่ว่าเค้าสามารถจัดชุดให้ผมถืออะไหล่ไปที่อู่เปลี่ยนได้เลย ผมชอบตรงนี้ครับ

2. อู่ช่างทอง ตัวเจ้าของอู่พี่ทองเค้าคุยดีนะครับ ช่วงที่ทำมีติดขัดปัญหาบ้าง พี่เค้าก็ช่วยแก้ไขให้ผ่านไปด้วยดี ส่วนราคาค่าแรงตอนแรกผมดูแล้วเหมือนราคาจะสูงไปนิด แต่อย่าลืมนะครับ อะไหล่เราเอาไปเอง ทางอู่เค้าจะบวกในค่าอะไหล่เหมือนบางที่ไม่ได้ พอเอาราคาอะไหล่ที่ซื้อไปเอง + กับค่าแรงที่อู่คิด ผมว่าถูกกว่าที่อื่นที่ผมสอบราคามานะ เพราะว่าผมได้เปลี่ยนบูชอาร์มหลังใหญ่มาด้วย ที่อื่นราคาพอกันแต่ไม่ได้เปลี่ยนบูชอาร์มหลังให้

ขอบอกก่อนนะครับ ที่ผมพิมพ์มานี่ไม่ได้จะโฆษณาชวนเชื่อนะครับ เผอิญเป็นเรื่องของผมจริงๆ เอาไว้เป็นทางเลือกนะครับ สำหรับคนที่อยากจะเปลี่ยนบูชหลังทั้งหมดแบบผม บูชหน้าผมไม่ได้เปลี่ยนนะครับ มันยังไม่ขาด ถ้าใครอยู่แถวๆนั้นหาอู่เปลี่ยนไม่ได้ ผมแนะนำให้เข้าไปคุยๆดูนะครับ 

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 10 มิถุนา 2017 10:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: future  fasang.Mr  Thard  jorm 
LaBen

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2016
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 4 มิถุนา 2017 06:13 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
เรื่องร้าน เข้าตามสะดวกเลยครับ ขอแค่เขามีเครื่องอัดบูชเป็นใช้ได้
มาถึงเรื่องบูชยางด้านหลัง ผมเบิกมาได้เท่าที่ศูนย์จะมีแบบแยกขาย
ตัวบนที่ติดกับแคมเบอร์ ข้างละ 1ตัว เป็น 2ตัว
ตัวล่างติดคอม้า ข้างล่ะ 2ตัว เป็น 4ตัว
แคมเบอร์เดิม หัวในน่าจะเป็นบูชด้วย ข้างล่ะ 1ตัว เป็น 2ตัว
เรื่องราคาเบิก 0 เลย ไม่แพงอย่างที่คิด เฉลี่ยๆแล้วราคาชิ้นล่ะ 400-600 บาท ถ้ามีงบจัดคับ ใช้ยาวๆ

-แต่ผมสังเกตุมาบูชที่ติดกับคอม้า ที่มี2ตัวต่อข้าง พาสไม่เหมือนกันราคาไม่เท่ากัน แต่หน้าตาเหมือนกัน เท่ากัน ดูดีๆคับตัวนี้เราเบิกตัวที่ราคาถูกกว่ามาใช้ได้จะประหยัดไปหน่อย เสียดายคับใบเสร็จผมหาย
Dark

เสาร์, 10 มิถุนา 2017 18:59 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
LaBen พิมพ์ว่า:
เรื่องร้าน เข้าตามสะดวกเลยครับ ขอแค่เขามีเครื่องอัดบูชเป็นใช้ได้
มาถึงเรื่องบูชยางด้านหลัง ผมเบิกมาได้เท่าที่ศูนย์จะมีแบบแยกขาย
ตัวบนที่ติดกับแคมเบอร์ ข้างละ 1ตัว เป็น 2ตัว
ตัวล่างติดคอม้า ข้างล่ะ 2ตัว เป็น 4ตัว
แคมเบอร์เดิม หัวในน่าจะเป็นบูชด้วย ข้างล่ะ 1ตัว เป็น 2ตัว
เรื่องราคาเบิก 0 เลย ไม่แพงอย่างที่คิด เฉลี่ยๆแล้วราคาชิ้นล่ะ 400-600 บาท ถ้ามีงบจัดคับ ใช้ยาวๆ

-แต่ผมสังเกตุมาบูชที่ติดกับคอม้า ที่มี2ตัวต่อข้าง พาสไม่เหมือนกันราคาไม่เท่ากัน แต่หน้าตาเหมือนกัน เท่ากัน ดูดีๆคับตัวนี้เราเบิกตัวที่ราคาถูกกว่ามาใช้ได้จะประหยัดไปหน่อย เสียดายคับใบเสร็จผมหาย

รูแกนในต่างกันครับมีรูใหญ่กับรูเล็กครับ
LaBen

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2016
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 13 มิถุนา 2017 08:09 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
Dark พิมพ์ว่า:
LaBen พิมพ์ว่า:

รูแกนในต่างกันครับมีรูใหญ่กับรูเล็กครับ

ขอบคุณมากๆครับแสดงว่าเจ้าของเก่าของรถผมเปลี่ยนน๊อตมารึป่าว เดี๋ยวต้องไปเช็คก่อน ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับ
-SuiCluI3-

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2013
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2005
พุธ, 6 กันยา 2017 13:28 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
อยุ่ตรงไหนของซอยตากสิน19หรอครับ
Dark

เสาร์, 9 กันยา 2017 07:51 - อยากเปลี่ยนบูชหลัง civic es ทุกตัว ครับ (UPDATE)
-SuiCluI3- พิมพ์ว่า:
อยุ่ตรงไหนของซอยตากสิน19หรอครับ

ลองเข้าไปสอบถามจากคุณจุ้ย ในลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.civicesgroup.com/forum/topic47390

ผมเข้าไปซื้ออะไหล่ที่ลิ้งค์นี้ แล้วให้คุณจุ้ยเค้าติดต่ออู่ให้ครับ 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.