ตอบ
phuenpha

เข้าร่วม: 12 กันยา 2016
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 12 กันยา 2016 10:44 - ES เครื่องร้อน ดับเครื่องสตาร์ทไม่ติด
ผมพึ่งซื้อ honda civic es ปี  2002 มา ขอรบกวนสอบถามด้วยครับ ขับไประยะทางไกล ๆ เครื่องร้อน ๆ พอดับเครื่อง สตาร์ทไม่ติด บิดสวิทกุญแจ เงียบ ไม่มีเสียงตอบรับจากปลายทาง เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ 20 นาที สตาร์ทติดทีเดียว ยังกับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย อยากถามว่าตัวไหนเสียครับ เห็นหลายโพสว่า TDC Senser เสีย ใช่หรือไม่ แล้วราคาตัวนี้ซอมศูนย์เท่าไร ทางศูนย์ก็บอกว่า 2 พันกว่าบาท บางที่บอก 8 พันกว่าบาท

อีกคำถามครับ รถตกหลุม ล้อหลังสบัดรถเสียหลักเลย ชุดโชคเสียหรือเปล่าครับ ตรวจสอบอย่างไร

ใครพอจะแนะนำโชคราคาถูกให้หน่อยครับ หรือที่ไหนขายอุปกรณ์รถรุ่นนี้ราคาถูกแนะนำด้วยครับ
qwert

เข้าร่วม: 07 กรกฎา 2012
ตอบ: 65

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 30 กันยา 2016 18:03 - ES เครื่องร้อน ดับเครื่องสตาร์ทไม่ติด
อาการแรก เงียบนี่เงียบไปเลยรึเปล่าครับ ถ้าเงียบไปเลยเช็คมอเตอร์สตาร์ทก่อนนะครับ แต่ถ้ามอเตอร์หมุนแล้วรถไม่ติดไม่รู้ว่ามีไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ขึ้นมาไหมครับ
ส่วนอาการหลังส่วนมากเกิดจากโช๊คเสียแต่จะให้แน่นอนต้องลองยกรถขึ้นเช็คช่วงล่างดูก่อนจะดีกว่านะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: boysafety  Moo Mongkol 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.