ตอบ
Aom Smile

ชื่อเล่น: ออมสมาย์

เข้าร่วม: 14 สิงหา 2015
ตอบ: 15

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 16 สิงหา 2015 20:53 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
ต้องบอกก่อนว่ารถผม 2 ระบบ แก๊สน้ำมัน ปกติแล้วขับแก๊สไฟเครื่องจะโชว์มั้งไม่ขึ้นมั้ง แต่ถ้าขึ้นผมจะใช้วิธีเปลี่ยนระบบไปใช้น้ำมันแทนก็จะหาย แต่อยู่ๆแบบนี้มาประมาณ 3-4 เดือนแล้วครับ แต่่มาวันนี้ ใช้น้ำรถออกตัวได้ประมาณ2กิโลเมตรก็ไฟก็โชว์แล้ว ดับเครื่องก็หายทั้งน้ำมันและแก๊ส อยากทราบว่าเราสามารถทำอะไรด้วยตัวเองได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq 
speckzzii

ชื่อเล่น: เป็กซ์

เข้าร่วม: 25 เมษา 2014
ตอบ: 42

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 17

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 17 สิงหา 2015 01:33 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
Aom Smile พิมพ์ว่า:
ต้องบอกก่อนว่ารถผม 2 ระบบ แก๊สน้ำมัน ปกติแล้วขับแก๊สไฟเครื่องจะโชว์มั้งไม่ขึ้นมั้ง แต่ถ้าขึ้นผมจะใช้วิธีเปลี่ยนระบบไปใช้น้ำมันแทนก็จะหาย แต่อยู่ๆแบบนี้มาประมาณ 3-4 เดือนแล้วครับ แต่่มาวันนี้ ใช้น้ำรถออกตัวได้ประมาณ2กิโลเมตรก็ไฟก็โชว์แล้ว ดับเครื่องก็หายทั้งน้ำมันและแก๊ส อยากทราบว่าเราสามารถทำอะไรด้วยตัวเองได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

รถผมก็อาการนี้ครับ 2 ระบบ แก๊สน้ำมัน ไฟเครื่องชอบโชว์ พอจอดแล้วดับเครื่องสตาจใหม่ก็หาย เป็นหลายรอบแล้วเหมือนกัน แต่นานๆเป็นทีแต่ตอนหลังเดือนนึงเป็น 3-4 ครั้งได้ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเหมือนกัน แต่มีข้อสังเกตุอยู่นิดๆเหมือนกันคือเวลาก่อนที่ไฟเครื่องมันจะโชว์รู้สึกว่ารอบเครื่องเวลาจะเปลี่ยนเกียทีมันขึ้นไปที่ 5000กว่ารอบ เกียร์ AT แล้วค่อยเปลี่ยนถ้ามีอาการนี้ทีไรไฟเครื่องโชว์ทุกที ผมก็ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบอีกทีแล้วกันครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: qq 
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ปี: 2001
จันทร์, 17 สิงหา 2015 08:40 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
ง่ายที่สุดก็ต้องเช็คโค๊ดว่าไฟที่โชว์เป็นความผิดปกติจากอะไร แล้วก็แก้ไขตามอาคาร ถ้าเซ็นเซอร์เสียก็เปลี่ยนเซ็นเซอร์
รถติดแก๊สถ้ามีไฟโชว์ส่วนใหญ่มาจากจูนไม่ดี ในกรณีติดแบบหัวฉีด
ได้รับคำขอบคุณจาก: speckzzii  qq 
Aom Smile

น้องใหม่
น้องใหม่

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 17 สิงหา 2015 21:42 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
speckzzii พิมพ์ว่า:
Aom Smile พิมพ์ว่า:

รถผมก็อาการนี้ครับ 2 ระบบ แก๊สน้ำมัน ไฟเครื่องชอบโชว์ พอจอดแล้วดับเครื่องสตาจใหม่ก็หาย เป็นหลายรอบแล้วเหมือนกัน แต่นานๆเป็นทีแต่ตอนหลังเดือนนึงเป็น 3-4 ครั้งได้ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเหมือนกัน แต่มีข้อสังเกตุอยู่นิดๆเหมือนกันคือเวลาก่อนที่ไฟเครื่องมันจะโชว์รู้สึกว่ารอบเครื่องเวลาจะเปลี่ยนเกียทีมันขึ้นไปที่ 5000กว่ารอบ เกียร์ AT แล้วค่อยเปลี่ยนถ้ามีอาการนี้ทีไรไฟเครื่องโชว์ทุกที ผมก็ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบอีกทีแล้วกันครับ

ตามด้วยครับ รอๆ
Aom Smile

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 17 สิงหา 2015 21:43 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
Saka พิมพ์ว่า:
ง่ายที่สุดก็ต้องเช็คโค๊ดว่าไฟที่โชว์เป็นความผิดปกติจากอะไร แล้วก็แก้ไขตามอาคาร ถ้าเซ็นเซอร์เสียก็เปลี่ยนเซ็นเซอร์
รถติดแก๊สถ้ามีไฟโชว์ส่วนใหญ่มาจากจูนไม่ดี ในกรณีติดแบบหัวฉีด

ใช้เลยครับ รถผมติดแก๊สหัวฉีด 
prgs55

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2010
ตอบ: 861

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1794
ให้คำขอบคุณ: 1103

ปี: 2001
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 22 สิงหา 2015 09:30 - ไฟเครื่องโชว์ มั้งไม่โชว์มั้ง ถามผู้รู้เคยประสบการณ์
Saka พิมพ์ว่า:

ตามนี้เลยครับผมก็เคยเป็นลองจูนใหม่ดูครับ แก็สอาจจะบางไปหรือแก่ไป มีผลกับอ้อกซิเจนเซ็นเซอร์ครับ ผมจูนใหม่ก็หาย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.