ตอบ
pakavin

เข้าร่วม: 27 มิถุนา 2013
ตอบ: 74

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 28
ให้คำขอบคุณ: 7
ศุกร์, 28 พฤศจิกา 2014 22:49 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อสิ้นปีที่แล้วผมได้ซื้อเกียร์ธรรมดาครบชุดจากพ่อค้าคนหนึ่งในเว็บเราเนี่ยแหละครับ ในราคา24000 ในวันที่27/12/56 ในราคานี้ต้องคืนหัวเพลาออโต้ครับ ผมโอเคเอาหัวเพลาออโต้ผมไป พอถึงวันเริ่มเปลี่ยนคือช่วงเลยปีใหม่มาแล้ว2-3วัน ผมก็เอาผ้าครัชไปยั้มผสมทองแดงใช้หวีเดิมเปลี่ยนแต่ลูกปืน อู่คิดค่าเปลี่ยน5000บาทครับฟลายวิวต้องล้างหน้าใหม่ ก็+เพิ่มนิดหน่อย หลังจากนั้นใช้ได้หลายเดือนก็เริ่มมีอาการครัชลื่น หลังจากนั้นด้วยความที่งบน้อยผมก็ ซื้อผ้าครัชมาก่อนแล้วก็มายั้มผ้าผสมทองแดง ทิ้งไว้ประมาณอาทิต1ก่อนจะนำไปเปลี่ยนที่ อู่ช่างแสบ กม4 พอถึงวันนี้ตอนเช้าผมได้นำรถเข้าไปจัดการเปลี่ยนแล้วก็นำผ้าครัชที่ซื้อไว้ไปให้ช่างแสบเปลี่ยน พอส่งรถถึงมือช่างเสร็จผมกลับบ้านรอฟังผลว่าต้องเปลี่ยนหวี่ด้วยเปล่า ประมาณเที่ยงนิดๆช่างแสบโทรมาบอกว่าครัชที่ซื้อมาใหญ่เกินไป หวีก็ไม่ไหวต้องเปลี่ยนแล้ว ผมนี่เหงือแตกเลยต้องยืมตังผู้ปกครองก่อนแน่ๆ ในใจผมคิดว่าเอาผ้าไปยั้มแล้วเปลี่ยนหวี่ไปก่อน พอผมไปถึงอู่ ไม่เจอช่างแสบแล้วช่างแสบไปโรงกลึง เจอแต่พี่ที่ทำงานคู่กันพี่เค้าก็บอกว่า ให้ไปซ์้อหวี่มาใหม่มันเล็กไปเดี๊ยวฟลายวิวเจียร์ได้ ก็รีบวิ่งไปซื้อหวี่มาเลยครับพี่ร้านเดียวกับที่ซื้อผ้า ในราคา 1480 ที่ปากซอย109แล้วก็รีบวิ่งกลับมาที่อู่ช่างแสบแต่พอเอาหวีประกบกับฟลายวิวกลับพบว่าใส่กันไม่ได้หวี่ใหญ่กว่าฟลายวิวรูไม่ตรงกัน ในใจคิดว่าซวยแล้วจะเปลี่ยนได้ไหม ทีนี้ก็เอาผ้าเดิมกับหวี่เดิมไปร้านเลยครับ ไปเป็นตัวอย่าง ของสามารถเปลี่ยนได้ครับ ผมโทรไปถามตั้งแต่อยู่อู่แล้ว พอไปถึงพี่เค้าก็นับฟันตรงกลางผ้าครัช ลองเอาหวีมาทาบผ้า สรุปแล้วผ้าเดิมหวีเดิมที่ผมซื้อ เมื่อสิ้นปีที่แล้วเป็นของซีวิคปี 88-95 และมีขนาดเล็กกว่าครับ พี่คนขายที่ร้านปากซอยรามอินทรา109ใจดีๆมากๆให้ผมเปลี่ยนหวี่ หวีของES เราราคา1480 ผมก็ต้องลดไปใช้หวีของซีวิคช่วงปี 88-95 ในราคา 980และผ้าในราคา880 รวม แล้ว1860เพิ่มส่วนต่างไป380ครับ ผ้าครัชเปลี่ยนไม่ได้ครับไปยั้มผ้าผสมทองแดงแล้ว แล้วผมก็รีบวิ่งมาอู่ช่างแสบอีกรอบ ช่างแสบก็รีบเอาฟลายวิวไปกลึงไหมเพราะมันเป็นคลื่นมากครับ กลึงเสร็จก็6โมงเย็น ช่างแสบก็บอกมารับรถ3ทุ่มนะ 3ทุ่มผมก็ไปรับรถปกติค่าเปลี่ยนของรวมค่ากลึงฟลายวิวและนำ้มันเกียร์ทั้งหมด2100 ระหว่างช่างแสบเขียนบินให้ช่างแสบบอกว่าคอยดูนำ้มันเกียร์หน่อยนะเพลาไม่ตรงรุ่นนำ้มันเกียร์มันซึมออกมา จ่ายเงินรับรถกลับบ้านแบบตัวเบาๆ สุดท้ายผมก็ต้องใช้ผ้าครั้ชจิ๋วนั้นต่อไปถามว่าใช้ได้ไหมใช้ได้ครับแต่เสียความรู้สึกมากๆ

อยากจะเตือนเพื่อนๆพี่ๆ ให้ดูสินค้าให้ดีก่อนจะตัดสินใจซื้อนะครับ

และสุดท้าย ขอบคุณ ร้านอะไหล่ปากซอยรามอินทรา109มากๆครับที่ให้เปลี่ยนของ และช่างแสบวิ่งไปโรงกลึง2รอบเลยวันนี้

ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  taomang  Mundo  tochi229  chan-o  channarong.sirinararat  jeang  เค  qq  popza4 
pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 28 พฤศจิกา 2014 23:11 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
http://image.ohozaa.com/view2/xZY8RkYkWtiR3gvs

http://image.ohozaa.com/view2/xZY8VWHcD9tp3G7x

http://image.ohozaa.com/view2/xZY90yq4jz0yIaVz
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  Mundo  เค 
thanatphong

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2009
ตอบ: 2693

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5343
ให้คำขอบคุณ: 20

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 02:46 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ซื่อกินไม่หมด  คดกินไม่นาน
     "เงินที่เสียไปหาใหม่ได้  แต่ความรู้สึกที่เสียไป ยากนักที่กลับคืนดังเดิม"

***พ่อค้า - แม่ค้า อาจบอกไม่แคร์ ***
            "ทุกนาที เกิดลูกค้าใหม่เสมอ" แต่อย่างน้อย ผมได้รู้จักคุณ...

ขออนุญาต ลง comment ในพื้นที่ จขกท. ด้วยครับ.
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  Mundo  yenjai  lkki5  jeang  tlmtts9  เค  tordegeerking  qq  popza4 
taomang

เข้าร่วม: 20 เมษา 2013
ตอบ: 894

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 652
ให้คำขอบคุณ: 1023

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 08:09 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ดีครับที่เจอช่างดีร้านอะไหล่ก็ดีไม่งั้นโดนหัวแบะแน่ แถมเน่าอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: jeang  เค 
pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 08:27 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ ผมต้องหาวิธีคอยเช็คนำ้มันเกียร์ด้วยตัวเองแล้วครับที่พังคราวนี้อาจเกิดจากเพลาที่ไม่ตรงรุ่นทำให้นำ้มันซึมออกมาเยอะ พี่ๆคนไหนมีวิธีดูนำ้มันและเติมนำ้มันเกียร์ขอความรู้หน่อยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค 
TINNER

ชื่อเล่น: ทิน

เข้าร่วม: 23 เมษา 2011
ตอบ: 687

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 460
ให้คำขอบคุณ: 43

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 12:28 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ซื้อจากใครกระซิบทีครับอยากรู้จริง
Prajuab

เข้าร่วม: 14 กรกฎา 2013
ตอบ: 357

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 209
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 13:54 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
TINNER พิมพ์ว่า:
ซื้อจากใครกระซิบทีครับอยากรู้จริง

นั่นซิ
pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

เสาร์, 29 พฤศจิกา 2014 14:26 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
พ่อค้าในบอร์ดเนี่ยแหละครับกระทู้ปักหมุด
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

ปี: 2004
อาทิตย์, 30 พฤศจิกา 2014 20:50 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
pakavin พิมพ์ว่า:
ขอบคุณมากๆครับ ผมต้องหาวิธีคอยเช็คนำ้มันเกียร์ด้วยตัวเองแล้วครับที่พังคราวนี้อาจเกิดจากเพลาที่ไม่ตรงรุ่นทำให้นำ้มันซึมออกมาเยอะ พี่ๆคนไหนมีวิธีดูนำ้มันและเติมนำ้มันเกียร์ขอความรู้หน่อยนะครับ

ช่องเติม น้ำมันเกียร์ อยู่ใต้กรองอากาศ ด้านหลังตัวเครื่องครับ 
หน้าเครื่อง = ด้านที่มีสายพานนะครับ

pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อาทิตย์, 30 พฤศจิกา 2014 22:25 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
Ryuknight พิมพ์ว่า:

ช่องเติม น้ำมันเกียร์ อยู่ใต้กรองอากาศ ด้านหลังตัวเครื่องครับ 
หน้าเครื่อง = ด้านที่มีสายพานนะครับ

ขอบคุณครับ

alit

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2009
ตอบ: 659

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1446
ให้คำขอบคุณ: 1266

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 2 ธันวา 2014 10:00 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
เหมือนผมทุกอย่างเลย เกียร์ออโต้พังเลยชนเกีนร์ธรรมดา อู่จับเอาไฟล์วิล ผ้าครัช หวี ของ civic ตัวเก่าขนาด 8 นิ้วใส่มาให้ไม่บอกเราด้วย มารู้ตอน 1 ปีต่อมาครัชเริ่มหมดเลยสั่งผ้ากับหวีครัชจากคุณรัน บอกยี่ห้อรุ่นไป เค้าส่งมา แล้วไปเปลี่ยนที่อู่ สรุปใส่ไม่ได้ ที่สั่งมาใหญ่กว่าเลยต้องวิ่งหาไฟล์วีลของ d17 เพื่อครั้งต่อไปจะได้ใส่ตรงรุ่นและเพื่อการจับที่ดีกว่าเพราะมีขนาดใหญ่กว่า หัวเพลาก็เหมือนกันเอาของรุ่นอื่นมาใส่ต้องคอยเติมน้ำมันเกียร์นะครับเพราะมันจะเยิ้มไหล์ออก ปัจจุบันเปลี่ยนแล้วไปเดินเชียงกงแถวบางใหญืหาปั้มติ๊กไปเจอเครื่อง d17พร้อมเกียร์ mt มีหัวเพลาติดคาที่เกียร์เลยขอซื้อมาเปลี่ยน ปัจจุบันเลยตรงรุ่นไม่มีปัญหาแล้วครับ สรุปตอนตกลงเปลี่ยนเกียร์ 25 ทำไปทำมาแก้ไขรวม 30 กว่าๆแล้ว ไฟล์วีล หัวเพลา ปั้มครัชบน ขาเบรค ขาครัช อู่มันจับเอารุ่นอื่นมาใส่ยำมั่วไปหมด

ครัชนะครับ
8 นิ้วจะเป็นของ eg ek ที่เป็นเครื่องไม่เทค
8 นิ้วครึ่งเป็นของ eg ek ที่เป็นเครื่องเทค
ใส่กับ es ได้หมดครับแต่ทั้งนี้ต้องใช้ไฟล์ตามขนาดครัชที่ใช้ด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Ton-  เค 
pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พฤหัส, 4 ธันวา 2014 11:57 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
alit พิมพ์ว่า:
เหมือนผมทุกอย่างเลย เกียร์ออโต้พังเลยชนเกีนร์ธรรมดา อู่จับเอาไฟล์วิล ผ้าครัช หวี ของ civic ตัวเก่าขนาด 8 นิ้วใส่มาให้ไม่บอกเราด้วย มารู้ตอน 1 ปีต่อมาครัชเริ่มหมดเลยสั่งผ้ากับหวีครัชจากคุณรัน บอกยี่ห้อรุ่นไป เค้าส่งมา แล้วไปเปลี่ยนที่อู่ สรุปใส่ไม่ได้ ที่สั่งมาใหญ่กว่าเลยต้องวิ่งหาไฟล์วีลของ d17 เพื่อครั้งต่อไปจะได้ใส่ตรงรุ่นและเพื่อการจับที่ดีกว่าเพราะมีขนาดใหญ่กว่า หัวเพลาก็เหมือนกันเอาของรุ่นอื่นมาใส่ต้องคอยเติมน้ำมันเกียร์นะครับเพราะมันจะเยิ้มไหล์ออก ปัจจุบันเปลี่ยนแล้วไปเดินเชียงกงแถวบางใหญืหาปั้มติ๊กไปเจอเครื่อง d17พร้อมเกียร์ mt มีหัวเพลาติดคาที่เกียร์เลยขอซื้อมาเปลี่ยน ปัจจุบันเลยตรงรุ่นไม่มีปัญหาแล้วครับ สรุปตอนตกลงเปลี่ยนเกียร์ 25 ทำไปทำมาแก้ไขรวม 30 กว่าๆแล้ว ไฟล์วีล หัวเพลา ปั้มครัชบน ขาเบรค ขาครัช อู่มันจับเอารุ่นอื่นมาใส่ยำมั่วไปหมด

ครัชนะครับ
8 นิ้วจะเป็นของ eg ek ที่เป็นเครื่องไม่เทค
8 นิ้วครึ่งเป็นของ eg ek ที่เป็นเครื่องเทค
ใส่กับ es ได้หมดครับแต่ทั้งนี้ต้องใช้ไฟล์ตามขนาดครัชที่ใช้ด้วยนะครับ

ผมใช้ของเดิมไปก่อนรอเปลี่ยนคราวหน้าครับ พี่ซื้อกับใครครับหลังไมค์ที ผมพ่อค้าสปอนเซ่อเนี่ยแหละครับ 2หมื่น5เหมือนกันต่อเค้าลดให้1000
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 01:04 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ใครสงสัยโทรมาเบอร์นี้นะครับ 089 1119501 ผมเพิ่งทำงานเสร็จ ไม่ว่าจะเป็นราคาของ ราคาจ้างทำ มันจะเป็นว่าไอ้ที่ทำดี ลดให้ไม่พูดถึง ส่วนไอ้ที่ไม่พอใจทำไมไม่โทรหาผม
    ทุกคอมเมนต์ผมขอแบบลูกผูชายนะครับคือไม่ต้องแก้ คุยกันดิบๆเลย
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อสิ้นปีที่แล้วผมได้ซื้อเกียร์ธรรมดาครบชุดจากพ่อค้าคนหนึ่งในเว็บเราเนี่ยแหละครับ ในราคา24000 ในวันที่27/12/56 ในราคานี้ต้องคืนหัวเพลาออโต้ครับ ผมโอเคเอาหัวเพลาออโต้ผมไป พอถึงวันเริ่มเปลี่ยนคือช่วงเลยปีใหม่มาแล้ว2-3วัน ผมก็เอาผ้าครัชไปยั้มผสมทองแดงใช้หวีเดิมเปลี่ยนแต่ลูกปืน อู่คิดค่าเปลี่ยน5000บาทครับฟลายวิวต้องล้างหน้าใหม่ ก็+เพิ่มนิดหน่อย หลังจากนั้นใช้ได้หลายเดือนก็เริ่มมีอาการครัชลื่น หลังจากนั้นด้วยความที่งบน้อยผมก็ ซื้อผ้าครัชมาก่อนแล้วก็มายั้มผ้าผสมทองแดง ทิ้งไว้ประมาณอาทิต1ก่อนจะนำไปเปลี่ยนที่ อู่ช่างแสบ กม4 พอถึงวันนี้ตอนเช้าผมได้นำรถเข้าไปจัดการเปลี่ยนแล้วก็นำผ้าครัชที่ซื้อไว้ไปให้ช่างแสบเปลี่ยน พอส่งรถถึงมือช่างเสร็จผมกลับบ้านรอฟังผลว่าต้องเปลี่ยนหวี่ด้วยเปล่า ประมาณเที่ยงนิดๆช่างแสบโทรมาบอกว่าครัชที่ซื้อมาใหญ่เกินไป หวีก็ไม่ไหวต้องเปลี่ยนแล้ว ผมนี่เหงือแตกเลยต้องยืมตังผู้ปกครองก่อนแน่ๆ ในใจผมคิดว่าเอาผ้าไปยั้มแล้วเปลี่ยนหวี่ไปก่อน พอผมไปถึงอู่ ไม่เจอช่างแสบแล้วช่างแสบไปโรงกลึง เจอแต่พี่ที่ทำงานคู่กันพี่เค้าก็บอกว่า ให้ไปซ์้อหวี่มาใหม่มันเล็กไปเดี๊ยวฟลายวิวเจียร์ได้ ก็รีบวิ่งไปซื้อหวี่มาเลยครับพี่ร้านเดียวกับที่ซื้อผ้า ในราคา 1480 ที่ปากซอย109แล้วก็รีบวิ่งกลับมาที่อู่ช่างแสบแต่พอเอาหวีประกบกับฟลายวิวกลับพบว่าใส่กันไม่ได้หวี่ใหญ่กว่าฟลายวิวรูไม่ตรงกัน ในใจคิดว่าซวยแล้วจะเปลี่ยนได้ไหม ทีนี้ก็เอาผ้าเดิมกับหวี่เดิมไปร้านเลยครับ ไปเป็นตัวอย่าง ของสามารถเปลี่ยนได้ครับ ผมโทรไปถามตั้งแต่อยู่อู่แล้ว พอไปถึงพี่เค้าก็นับฟันตรงกลางผ้าครัช ลองเอาหวีมาทาบผ้า สรุปแล้วผ้าเดิมหวีเดิมที่ผมซื้อ เมื่อสิ้นปีที่แล้วเป็นของซีวิคปี 88-95 และมีขนาดเล็กกว่าครับ พี่คนขายที่ร้านปากซอยรามอินทรา109ใจดีๆมากๆให้ผมเปลี่ยนหวี่ หวีของES เราราคา1480 ผมก็ต้องลดไปใช้หวีของซีวิคช่วงปี 88-95 ในราคา 980และผ้าในราคา880 รวม แล้ว1860เพิ่มส่วนต่างไป380ครับ ผ้าครัชเปลี่ยนไม่ได้ครับไปยั้มผ้าผสมทองแดงแล้ว แล้วผมก็รีบวิ่งมาอู่ช่างแสบอีกรอบ ช่างแสบก็รีบเอาฟลายวิวไปกลึงไหมเพราะมันเป็นคลื่นมากครับ กลึงเสร็จก็6โมงเย็น ช่างแสบก็บอกมารับรถ3ทุ่มนะ 3ทุ่มผมก็ไปรับรถปกติค่าเปลี่ยนของรวมค่ากลึงฟลายวิวและนำ้มันเกียร์ทั้งหมด2100 ระหว่างช่างแสบเขียนบินให้ช่างแสบบอกว่าคอยดูนำ้มันเกียร์หน่อยนะเพลาไม่ตรงรุ่นนำ้มันเกียร์มันซึมออกมา จ่ายเงินรับรถกลับบ้านแบบตัวเบาๆ สุดท้ายผมก็ต้องใช้ผ้าครั้ชจิ๋วนั้นต่อไปถามว่าใช้ได้ไหมใช้ได้ครับแต่เสียความรู้สึกมากๆ

อยากจะเตือนเพื่อนๆพี่ๆ ให้ดูสินค้าให้ดีก่อนจะตัดสินใจซื้อนะครับ

และสุดท้าย ขอบคุณ ร้านอะไหล่ปากซอยรามอินทรา109มากๆครับที่ให้เปลี่ยนของ และช่างแสบวิ่งไปโรงกลึง2รอบเลยวันนี้

http://image.ohozaa.com/view2/xZY8RkYkWtiR3gvs

http://image.ohozaa.com/view2/xZY8VWHcD9tp3G7x

http://image.ohozaa.com/view2/xZY90yq4jz0yIaVz

thanatphong พิมพ์ว่า:
ซื่อกินไม่หมด  คดกินไม่นาน
     "เงินที่เสียไปหาใหม่ได้  แต่ความรู้สึกที่เสียไป ยากนักที่กลับคืนดังเดิม"

***พ่อค้า - แม่ค้า อาจบอกไม่แคร์ ***
            "ทุกนาที เกิดลูกค้าใหม่เสมอ" แต่อย่างน้อย ผมได้รู้จักคุณ...

ขออนุญาต ลง comment ในพื้นที่ จขกท. ด้วยครับ.

taomang พิมพ์ว่า:
ดีครับที่เจอช่างดีร้านอะไหล่ก็ดีไม่งั้นโดนหัวแบะแน่ แถมเน่าอีก

Prajuab พิมพ์ว่า:

นั่นซิ

พ่อค้าในบอร์ดเนี่ยแหละครับกระทู้ปักหมุด

ขอบคุณครับ

ครัชนะครับ

ครัชนะครับ

ผมใช้ของเดิมไปก่อนรอเปลี่ยนคราวหน้าครับ พี่ซื้อกับใครครับหลังไมค์ที ผมพ่อค้าสปอนเซ่อเนี่ยแหละครับ 2หมื่น5เหมือนกันต่อเค้าลดให้1000

ราคาที่ซื้อขายกันก็ไม่มีกำไร ค่าทำผมก็ไม่มีกำไรอยู่แล้ว วิ่งดูให้ฟรี ต่ออะไรผมก็ลดให้ แถมให้ สุดท้ายเอาผมมาพูดแบบนี้เหรอครับ
      หัวเพลาผมมีวิธีแก้แล้ว โทรมาครับ และผมรู้ว่าผมไม่มีกำไร รับผิดชอบเยอะ เลยปฏิเสธงานหลังๆแล้ว ไม่มีคนขายของคนไหนไม่อยากบริการลูกค้าอย่างดีที่สุด ไม่มีอู่ไหนอยากมีปัญหากับลูกค้า
    น้องมาตอนแรกยังมาอัดผมอยู่เลยว่าพี่ไม่รู้จักแร๊งน้ำมันได้ไง น้ำมันผมร่ั่วเต็มเลย ผมงงเดินถามทั่วอู่ว่ามันคืออะไร พอเดินไปที่รถถึงรู้ว่ามันคือแร็คน้ำมันนี่เอง
    ผมพอแค่นี้นะครับ วันนี้วันดี ลูกค้าดีๆผมบริการเต็มที่เหมือนเดิม เรื่องหัวเพลาผมรู้แล้วโทรมาถามได้
    ค่าของ 24000 ค่าทำ 5000 ผมจำได้ว่าแถมหัวเกียร์ซิ่งไปด้วย
    ไอ้ที่ดีพูดถึงด้วย ก่อนจะมาทำงานตรงนี้ได้ผมไม่ได้ลงทุนบาทสองบาทนะครับ เบอร์ผมก็มี ทำไมไม่โทรมา
     ทำแร็คไฟฟ้าเสียเป็นแปดชุดสิบชุดผมก็เคลมให้ อะไรดีๆผมก็ทำให้ กาแฟแก้ว 50 60 70 80 ผมก็เลี้ยง ใครมาไม่กินข้าวผมก็เลี้ยง เอามาพูดกันบ้างสิครับ
     สุดท้ายนะครับ ไม่เข้าใจอะไรก็มาคุย งานมีปัญหา ถ้าเจ้าของงานมีความรับผิดชอบ ใส่ใจต่อลูกค้า ยังไงก็ต้องรับฟัง รถเจ้าของกระทู้จอดทิ้งมามันเอาหัวเพลาฝั่งดุมไม่ออกยังไงก็ต้องเปลี่ยนเพราะต้องเจียร์ออก
   ใครสงสัยอะไรโทรมานะครับ 089 1119501 082 7925222 086 3761215
    ถ้าใครเป็นผม ผมขายของไม่ได้กำไร วิ่งดูให้
ฟรี ถามเมื่อไหร่ก็มีคำตอบให้ แล้วมาโดนแบบนี้จะรู้สึกยังไงครับ
    ทุกคนที่ได้คำตอบแล้วก็เก็บไว้ในใจนั่นแหละไม่ต้องตอบ
    แค่อย่าไปทำแบบนี้กับใครก็พอ

ได้รับคำขอบคุณจาก: thehunter  เค  bhumipat  Saka  Oakkybaby  tomcivices03 

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 01:20 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ผมขายเกียร์ธรรมดามือสองครบชุด 24000 ต้องเปลี่ยนหวีใหม่ให้ด้วยรึเปล่าครับ แจ้งไปให้เปลี่ยนอะไรก็ย้ำมาว่ายังไม่มีงบ แล้วทำไมตอนนี้ยอมทำ ยอมเสียตังค์ ทำแล้วมาด่าผมเสียๆหายๆด้วย
     ราคาค่าทำ 5000 นี่ก็ปรับฟลายฟีลให้แล้ว
     คือสรุปงานนี้พวกผมได้อะไรกันครับเนี่ย
     อ้อถ้าใครอยากรู้ว่าผมนิสัยเป็นยังไง ถามแอดมินโช้คดูได้เลยนะครับ

ร่วมงานกันมา พอมองกันออก เสียความรู้สึกจริงๆครับ พูดเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: thehunter  เค  bhumipat  Oakkybaby  tomcivices03 
thehunter

เข้าร่วม: 01 มิถุนา 2014
ตอบ: 42

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 45
ให้คำขอบคุณ: 11

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 01:32 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ผมว่าซื้อขายกันถ้าสินค้ามีปัญหาควรโทรหาคนขายก่อนอันดับแรกเลยครับว่าคนขายเขามีวิธีแก้ไขหรือรับชอบอย่างไรไม่ใช่มาบอกทำนองว่าโดนหลอกขายหรือสินค้าไม่ดีเห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับคนขายเขาก็บอกแล้วว่ามีปัญหาให้โทรมาคุณเป็นผู้ซื้อตอนแรกคุณไม่ได้ตกลงกันไว้หรอครับเรื่องรับประกันหรือเวลามีปัญหาต้องแก้ไขยังไงผมว่าก่อนจะโพสอะไรควรคิดก่อนน่ะครับคนที่เขาไม่รู้เข้ามาอ่านจะทำให้เข้าใจผิดได้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  เค 

ศุกร์, 5 ธันวา 2014 01:52 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
อ้องานผมมีปัญหาในส่วนหัวเพลาหนึ่งข้างเท่านั้นนะครับ หวีเป็นอุปกรณ์มือสองที่มาในชุด ผมขายมือสอง ราคาเท่าทุนคือขาดทุน ยังจะให้ผมเปลี่ยนให้อีกเหรอ เพลาเจ้าของกระทู้มันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว จ่ายผม 24000 ผมจะต้องเพิ่มทำอะไรให้อีก หัวเพลาเกียร์ mt มีตังค์ 6000 ยังหาซื้อไม่ได้เลย ผมจะต้องขาดทุนไปถึงไหน
   ไอ้ที่ไปพุดเรื่องซื้อผ้า ซื้อหวีมาผิดต่างๆนาๆผมไม่เกี่ยวนะครับ ของผมเป็นอุปกรณ์มือสองตรงรุ่น คนอื่นไม่ชัดเจนจะมาหาว่าผมหลอกลวงอีก

ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  bhumipat 
เค

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 26 กันยา 2012
ตอบ: 1528

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 933
ให้คำขอบคุณ: 4208

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 08:18 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ค้าอะไหล่โคตรเก่า พิมพ์ว่า:
อ้องานผมมีปัญหาในส่วนหัวเพลาหนึ่งข้างเท่านั้นนะครับ หวีเป็นอุปกรณ์มือสองที่มาในชุด ผมขายมือสอง ราคาเท่าทุนคือขาดทุน ยังจะให้ผมเปลี่ยนให้อีกเหรอ เพลาเจ้าของกระทู้มันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว จ่ายผม 24000 ผมจะต้องเพิ่มทำอะไรให้อีก หัวเพลาเกียร์ mt มีตังค์ 6000 ยังหาซื้อไม่ได้เลย ผมจะต้องขาดทุนไปถึงไหน
   ไอ้ที่ไปพุดเรื่องซื้อผ้า ซื้อหวีมาผิดต่างๆนาๆผมไม่เกี่ยวนะครับ ของผมเป็นอุปกรณ์มือสองตรงรุ่น คนอื่นไม่ชัดเจนจะมาหาว่าผมหลอกลวงอีก

ชีวิตเราเจอทั้งเรื่องดีและไม่ดี ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
konmaisumkan.wave

ชื่อเล่น: เวฟเองครัช

เข้าร่วม: 17 เมษา 2014
ตอบ: 156

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 80
ให้คำขอบคุณ: 77

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 10:54 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ค่อยๆคุยกันนะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับทั้งสองฝ่าย
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
pakavin

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 5 ธันวา 2014 16:13 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ผมยังไม่ได้ว่าอะไรเรื่องผ้าเรื่องหวี่เลยครับ อันนี้มันเป็นความผิดของผมเองที่ผมซื้อของมาก่อนโดยที่ยังไม่ได้ถอดเกียร์ แต่ผมงงที่ว่าเอาฟลายวิวและหวี่/ผ้าของตัวเก่ามาให้ผม ผมก็ไปบอกกับร้านที่ซื้อผ้าของไดเมนชั่น พอได้ผ้ามากับใหญ่กว่าฟลายวิวใหญ่กว่าหวี่

ผมขอโทษด้วยครับ กระทู้นี้ที่เกิดขึ้นเพราะความโมโหของผม

ศุกร์, 5 ธันวา 2014 16:18 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
ผมไม่รับคำขอโทษของใครนะครับ ถ้าพ่อแม่พี่น้องผมต้องเดือดร้อนเพราะคนโมโหมาว่าผมแล้วทำให้งานผมเสียหาย ผมแลกกับคำขอโทษไม่ได้ครับ ส่วนเรื่องหัวเพลาผมยินดีตอบแบบสุจริตใจ ไม่โกรษไม่ถือ เพราะงานคือหัวใจของผม ณ ตอนนี้ผมก็ไม่เจตนาที่จะมีปัญหากับใคร ผมแยกงานกับอารมณ์ได้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: bhumipat 

ศุกร์, 5 ธันวา 2014 17:05 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
แต่ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่ออกมาเหมือนเห็นใจผมบ้าง และกระทู้นี้ระหว่างมิตรและศัตรูได้ดี และผมมองว่าถ้าคนเราคบกันเพื่อผลประโยชน์อย่างเดียว เราจบกันแค่นี้ครับ มันเสียเวลาชีวิตผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: bhumipat 
bookieses

ชื่อเล่น: บุ๊ค

เข้าร่วม: 05 มีนา 2012
ตอบ: 796

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1118
ให้คำขอบคุณ: 434

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 17:23 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
แต่ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่ออกมาเหมือนเห็นใจผมบ้าง และกระทู้นี้ระหว่างมิตรและศัตรูได้ดี และผมมองว่าถ้าคนเราคบกันเพื่อผลประโยชน์อย่างเดียว เราจบกันแค่นี้ครับ มันเสียเวลาชีวิตผม

เฮียใจเย็นๆๆๆ เด๋วเบาหวานขึ้น จุฟฟๆ
supas

เข้าร่วม: 09 มีนา 2010
ตอบ: 301

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 73
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 19:46 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
bookieses พิมพ์ว่า:

เฮียใจเย็นๆๆๆ เด๋วเบาหวานขึ้น จุฟฟๆ

เพื่อนดีๆใน es group มีมากมายกว่าครับ ผมได้รับสี่งดีๆในนี้มากมาย บางครั้งลงขอซื้อของ เพื่อนในครับแจกให้ฟรีเลยครับ อย่างน้อย2ครั้งแล้ว ในครับคนมีความเป็นเพื่อนมากมาย
focusyo

ชื่อเล่น: โย

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 2849

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8318
ให้คำขอบคุณ: 2490

ปี: 2005
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 5 ธันวา 2014 21:31 - ฝากไว้นิดหนึ่งครับจะซื้ออะไรดูให้ดีก่อนนะครับ
เฮียนพใจเย็นๆครับ..คุยกันเคลียรกันครับหาทางออกร่วมกัน.ผมเองซื้อของเฮียนพมาบอกเลยเฮียใจมาก
พี่นิวซื้อโช็คไปไม่ถูกใจก็ให้คืนเลยตามคำพูดทุกอย่าง
ราคาของซื้อเยอะก็ลดแล้วลดอีก..แรคไฟฟ้าก็ให้คืนให้เคลม..
ประสบการณ์ตรง ที่ผมเจอมาครับ..

ขอให้จบด้วยดีครับ ทางออกมีเสมอ แค่เราเปิดใจยอมรับคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  Saka  thehunter  Chote 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.