ตอบ
blackhawkpearl

ชื่อเล่น: ต้อ

เข้าร่วม: 22 เมษา 2010
ตอบ: 2761

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2781
ให้คำขอบคุณ: 223

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 19:49 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ในฐานะที่ผมเป็นทั้งพ่อค้าและลูกค้า

ความเห็นส่วนตัว จากการที่ดูโพสต์ของแต่ละท่านนะครับ

การที่คุนแดน กล่าวหาว่าคุนปอนด์ ย้อมแมวขาย ผมว่ามันรุนแรงเกินไปและมันเป็นการทำลาย
ตลาดเลยนะครับ ถึงเค้าจะขายของ มีคุนภาพหรือไม่มีคุนภาพ ซึ่งผมก็เห็นคุนแดนโพสต์ ว่าสับแมกซ์
มาในราคา 1000 ซึ่งนั่นหมายถึง คุนพอใจในการสับเพราะคุนได้เห็นงานจริง ว่าแมกซ์ได้ผ่านการ
ซ่อม หรือ มีตำหนิตรงไหน เท่าที่ผมเห็น น่าจะไม่มีการซ่อมนะครับ แต่ถ้าซ่อมก็เนียนที่สุด มากๆ

เรื่องแมกซ์แตก อย่าว่า แต่แมกซ์ก้อป จีน ไทย ไตหวัน เลยครับ แมกซ์เดิมติดรถสปอร์ต ผมก็ยังเห็นว่ามีแตก

แต่ถ้าคุนปอนเอาแมกซ์ แตกมาซ่อมแล้ว เอามาขาย อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าย้อมแมว
แต่ถ้า เป็นแมกซ์ใหม่ หรือมือสอง ที่เป็นงานก็อป ลูกค้าก็ต้องเตรียมใจเรื่องแมกซ์ดุ้งแตก ไว้ด้วยครับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตกลงทั้งลูกค้า_พ่อค้า ว่าจะช่วยเหลือกันได้ไหม ในเหตุการณ์นี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  fandi  tokykung  Ton-  akkarin_c  hotline172  Jom-marn 
yoshimaru13

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 13 กันยา 2010
ตอบ: 958

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 7 กรกฎา 2014 19:56 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
blackhawkpearl พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่ผมเป็นทั้งพ่อค้าและลูกค้า

ความเห็นส่วนตัว จากการที่ดูโพสต์ของแต่ละท่านนะครับ

การที่คุนแดน กล่าวหาว่าคุนปอนด์ ย้อมแมวขาย ผมว่ามันรุนแรงเกินไปและมันเป็นการทำลาย
ตลาดเลยนะครับ ถึงเค้าจะขายของ มีคุนภาพหรือไม่มีคุนภาพ ซึ่งผมก็เห็นคุนแดนโพสต์ ว่าสับแมกซ์
มาในราคา 1000 ซึ่งนั่นหมายถึง คุนพอใจในการสับเพราะคุนได้เห็นงานจริง ว่าแมกซ์ได้ผ่านการ
ซ่อม หรือ มีตำหนิตรงไหน เท่าที่ผมเห็น น่าจะไม่มีการซ่อมนะครับ แต่ถ้าซ่อมก็เนียนที่สุด มากๆ

เรื่องแมกซ์แตก อย่าว่า แต่แมกซ์ก้อป จีน ไทย ไตหวัน เลยครับ แมกซ์เดิมติดรถสปอร์ต ผมก็ยังเห็นว่ามีแตก

แต่ถ้าคุนปอนเอาแมกซ์ แตกมาซ่อมแล้ว เอามาขาย อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าย้อมแมว
แต่ถ้า เป็นแมกซ์ใหม่ หรือมือสอง ที่เป็นงานก็อป ลูกค้าก็ต้องเตรียมใจเรื่องแมกซ์ดุ้งแตก ไว้ด้วยครับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตกลงทั้งลูกค้า_พ่อค้า ว่าจะช่วยเหลือกันได้ไหม ในเหตุการณ์นี้

ขอบคุณครับ ล้อแม็กที่ผมตีเทรินมาจากคุณแดน ผมไม่ซ่อมเอามาขายแน่นอนครับ

ผมเอามาขึ้นชั้นโชว์ เพื่อความสวยงามดีกว่าครับผม
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 20:22 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ใครขับซิ่ง ขับโหด ซื้อล้อแท้เถอะครับ ผมเคยเขียนไปหลายทีแล้ว ล้อที่ของแท้ดั้งเดิมเป็นฟอร์จแล้วมาก็อปด้วยการหล่อ ผมให้อันตรายหมดแหละ เทคโลยีในการผลิตคนละเรื่องเลย ทีนี้ก็ขึ้นกับดวงแล้วว่าคุณจะไปเจอล้อก็อปที่มันแข็งแรงหน่อย หรือไปเจอล้อคุณภาพต่ำๆ ดูด้วยตาไม่มีทางรู้ นอกจากจะเอาไป xray ดูนั่นแหละ

ฝั่งคนซื้อ น่าจะใจเย็นลงนิด คนขายคงจะได้ของคุณภาพต่ำมานะครับ คงไม่ตั้งใจย้อมแมว เพราะดูจากร่องรอย แตกใหม่ๆเลย

ส่วนฝั่งคนขาย เข้าใจคนซื้อด้วยนะครับ เป็นผมคงโมโหฉิบหายเหมือนกัน ล้อใส่ได้สิบกว่าวันแตกขนาดนี้ ไม่ธรรมดาครับ ชีวิตคนเลย คุณอาจจะขายมาเป็นร้อยชุด ถ้าของมันหลุดมา 1% คนที่ 101 ก็อาจจะซวย ขายของลักษณะนี้ต้องเผื่อใจไว้ด้วยว่าของไม่ได้ดีเหมือนกันทุกชุด
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  Saka  akkarin_c  fandi 
yoshimaru13

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 13 กันยา 2010
ตอบ: 958

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 13

จันทร์, 7 กรกฎา 2014 20:39 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
Ton- พิมพ์ว่า:
ใครขับซิ่ง ขับโหด ซื้อล้อแท้เถอะครับ ผมเคยเขียนไปหลายทีแล้ว ล้อที่ของแท้ดั้งเดิมเป็นฟอร์จแล้วมาก็อปด้วยการหล่อ ผมให้อันตรายหมดแหละ เทคโลยีในการผลิตคนละเรื่องเลย ทีนี้ก็ขึ้นกับดวงแล้วว่าคุณจะไปเจอล้อก็อปที่มันแข็งแรงหน่อย หรือไปเจอล้อคุณภาพต่ำๆ ดูด้วยตาไม่มีทางรู้ นอกจากจะเอาไป xray ดูนั่นแหละ

ฝั่งคนซื้อ น่าจะใจเย็นลงนิด คนขายคงจะได้ของคุณภาพต่ำมานะครับ คงไม่ตั้งใจย้อมแมว เพราะดูจากร่องรอย แตกใหม่ๆเลย

ส่วนฝั่งคนขาย เข้าใจคนซื้อด้วยนะครับ เป็นผมคงโมโหฉิบหายเหมือนกัน ล้อใส่ได้สิบกว่าวันแตกขนาดนี้ ไม่ธรรมดาครับ ชีวิตคนเลย คุณอาจจะขายมาเป็นร้อยชุด ถ้าของมันหลุดมา 1% คนที่ 101 ก็อาจจะซวย ขายของลักษณะนี้ต้องเผื่อใจไว้ด้วยว่าของไม่ได้ดีเหมือนกันทุกชุด

chan-o

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 26 เมษา 2013
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 879
ให้คำขอบคุณ: 3132

ปี: 2005
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 21:10 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
Ton- พิมพ์ว่า:

คุณ Ton พูดซะผมกลัวเลย ผมใส่ก๊อป 100% เลย เห็นแบบนี้แล้วไม่กล้าซิ่งเลยอะ

ส่วนพ่อค้า กับ ลูกค้า ใจเย็นๆกันนะครับ ยังไงเราก็ครอบครัวเดียวกันครับ มันผ่านไปแล้วครับ
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 22:25 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ขอออกความเห็นบ้างแบบไม่รู้จักใครเลยนะครับ ของซื้อขายยิ่งของมือสองด้วยผมว่ามันอยู่ที่ราคาที่พอใจที่เราจะซื้อนะ ยิ่งของมีแบบแท้และไม่แท้นี่ ราคามันเป็นตัวยั่วยวนเลยนะครับ เราไม่รู้หรอกนะครับว่าของที่ซื้อมาสภาพมันสมบูรณ์ขนาดไหน ยิ่งของเทียมมือสองนี่ลืมไปเลยนะครับเรื่องคุณภาพ เหมือนกับว่าเราควรจะต้องทำใจไว้ส่วนหนึ่ง สมมติว่าของแท้มือหนึ่งราคา 50,000 บาท ของ เทียมมือหนึ่งราคา 30,000 บาท ของแท้มือสองราคา 30,000 บาท ของเทียมมือสองราคา 10,000 บาท ถ้าให้สบายใจก็แท้มือหนึ่ง ครับ ถ้าเสียดายเงินก็เลือกเอาแท้มือสองหรือ เทียมมือสอง ยิ่งถ้าเสียดายเงินอีกเพราะมองว่าใส่สักพักเปลี่ยนใหม่แล้วก็ค่อยเปลี่ยน ผมว่าส่วนมากคงเลือกเทียมมือสองครับ ส่วนกรณีนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่นะครับ คนซื้อก็ได้ของชุดใหม่โดยเพิ่มเงิน คนขายก็รับผิดชอบโดยเอาของเดิมคืน + ขอให้คนซื้อช่วยเพิ่มเงิน ผมว่าก็น่าจะลงตัวนะครับ

ปล.ล้อชุดแรกที่ซื้อไปนี่ ราคาเท่าไหร่หง่ะครับ อยากรู้เฉยๆครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: fandi 
bhumipat

ชื่อเล่น: รุจ

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1209

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 3608

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 22:40 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ถ้าเรื่องจบด้วยดี เดี๋ยวผมเป็นเจ้าภาพพาคู่กรณีไป จับมือกันแถวรัชดาดีกว่า

Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

จันทร์, 7 กรกฎา 2014 22:42 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
bhumipat พิมพ์ว่า:
ถ้าเรื่องจบด้วยดี เดี๋ยวผมเป็นเจ้าภาพพาคู่กรณีไป จับมือกันแถวรัชดาดีกว่า

จับมือที่ฟารม์แมวหรือมหาลัยครับ 555
tum911

เข้าร่วม: 22 เมษา 2013
ตอบ: 268

ได้รับคำขอบคุณ: 767
ให้คำขอบคุณ: 49
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 23:08 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ล้อก็อบ แท้ๆใหม่ๆ ลงหลุมสักโครม ดุ้งแตกได้เลยครับ อันนี้เคยเจอกับรถเพื่อน

ผมว่า มันคงประจวบเหมาะพอดีครับ ทั้งสองท่านใจเย็นๆครับ
fandi

ชื่อเล่น: ฟาน

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2012
ตอบ: 411

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 258
ให้คำขอบคุณ: 75
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 01:59 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
Dark พิมพ์ว่า:
ขอออกความเห็นบ้างแบบไม่รู้จักใครเลยนะครับ ของซื้อขายยิ่งของมือสองด้วยผมว่ามันอยู่ที่ราคาที่พอใจที่เราจะซื้อนะ ยิ่งของมีแบบแท้และไม่แท้นี่ ราคามันเป็นตัวยั่วยวนเลยนะครับ เราไม่รู้หรอกนะครับว่าของที่ซื้อมาสภาพมันสมบูรณ์ขนาดไหน ยิ่งของเทียมมือสองนี่ลืมไปเลยนะครับเรื่องคุณภาพ เหมือนกับว่าเราควรจะต้องทำใจไว้ส่วนหนึ่ง สมมติว่าของแท้มือหนึ่งราคา 50,000 บาท ของ เทียมมือหนึ่งราคา 30,000 บาท ของแท้มือสองราคา 30,000 บาท ของเทียมมือสองราคา 10,000 บาท ถ้าให้สบายใจก็แท้มือหนึ่ง ครับ ถ้าเสียดายเงินก็เลือกเอาแท้มือสองหรือ เทียมมือสอง ยิ่งถ้าเสียดายเงินอีกเพราะมองว่าใส่สักพักเปลี่ยนใหม่แล้วก็ค่อยเปลี่ยน ผมว่าส่วนมากคงเลือกเทียมมือสองครับ ส่วนกรณีนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่นะครับ คนซื้อก็ได้ของชุดใหม่โดยเพิ่มเงิน คนขายก็รับผิดชอบโดยเอาของเดิมคืน + ขอให้คนซื้อช่วยเพิ่มเงิน ผมว่าก็น่าจะลงตัวนะครับ

ปล.ล้อชุดแรกที่ซื้อไปนี่ ราคาเท่าไหร่หง่ะครับ อยากรู้เฉยๆครับ

fandi

ชื่อเล่น: ฟาน

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2012
ตอบ: 411

ได้รับคำขอบคุณ: 258
ให้คำขอบคุณ: 75
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 02:02 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
blackhawkpearl พิมพ์ว่า:

chotpormsout

ชื่อเล่น: โชติ

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2014
ตอบ: 258

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 08:44 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ใจเย็นครับ
civic_ubon

ชื่อเล่น: ที

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1147

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1341
ให้คำขอบคุณ: 1307

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 09:42 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
เห็นใจทั้งพ่อค้าและลูกค้านะครับ 
natanfather

เข้าร่วม: 08 เมษา 2012
ตอบ: 58

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 24
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 09:53 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
เวลาซื้อทำไมไม่ดูให้ดี แล้วโทษนั่นนี่
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 8 กรกฎา 2014 19:58 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
อ่านๆ ดูก็พอเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะคับ ผมไม่ได้อยู่ข้างใคร และไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัว

ฝ่ายพ่อค้า : ขายล้อมือสอง ใจผมคิดว่าคงไม่ย้อม ไม่น่ากล้าแลกกับชื่อเสียงขายของ แต่เป็นจังหวะอายุการใช้งานของล้อชุดนี้พอดี มันถึงเวลาของมันที่จะเสื่อมไปตามสภาพ แล้วแต่งานของล้อชุดนั้น (ในที่นี้กล่าวถึงเฉพาะล้อ ก๊อปนะคับ) เพราะการที่พ่อค้ารับล้อมาขายต่อ คงไม่ทราบถึงการใช้งานก่อนหน้านี้ ว่าผ่านอะไรมา เช็คได้ แค่ดุ้ง คด แค่นั้น แล้วบังเอิญไป เจอจังหวะที่ส่งล้อชุดนี้ต่อพอดี 

ฝ่ายลูกค้า : ตอนไปซื้อ ก็เห็นตามสภาพจิงๆ ไม่ดุ้งไม่คด ก็จัดไป แต่จะใส่ยาง 45 50 อะไรนั้นส่วนตัวผมว่าไม่เกี่ยว น่าจะเป็นที่งานของ แม๊กชุดนี้มากกว่า ผมไม่รู้หรอกงานที่ไหนอะไรของใคร แต่ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ ผมขายล้อก๊อป เปิดกล่องจาก โรงงาน ดุ้งจาก โรงงานก็เจอมาแล้ว ส่วนเรื่องที่ลูกค้าขับระวังหรือเปล่าถึงได้ก้านร้าวถึง3ล้อ จริงๆคนแต่งรถ รักรถ ขับรถระวังกันทุกคนละคับ ไม่มีใครอยากให้ของที่ตัวเองเก็บเงินซื้อมา ไม่วาถูกหรือแพงมันพังหรอกคับ ส่วนเรื่องระยะเวลาไม่น่าเกี่ยว ที่จะใส่ไป 4วัน หรือ 15 วัน แล้วก้านร้าว อย่างที่บอกข้างต้น จังหวะ และ เวลา มันเป๊ะ!! โทษที่งานของล้อดีกว่า

เอาเป็นว่าคุยกันดีๆ สองฝ่ายรู้อยู่แก่ใจ ใครผ่านอะไรมา เจออะไรมา ต่าง กรรม ต่าง วาระ ยังคงใช้ได้ในทุกเรื่อง เอาเป็นว่าได้ล้อชุดใหม่ ก็โอเครแล้วเนอะ ส่วนเรื่องเสียความรู้สึก เงินซื้อคืนไม่ได้ ก็ต้องทำใจทั้งสองฝ่ายนะครับ อยู่ วงการเดียวการ ถ่อยที ถ่อยอาศัยครับ

ปล.ไม่โกรธผมนะ ส่วนตัวล้วนๆ ขอบคุณครับ   
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  chan-o  Oyoyoo  Saka  Jom-marn  EsNon 
bigmtts43

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 365

ได้รับคำขอบคุณ: 830
ให้คำขอบคุณ: 5

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 9 กรกฎา 2014 14:55 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
ความคิดเห็นส่วนตัว.......

การที่จะซื้อแม็กซ์มือสอง คุณรู้อยู่แล้วว่ามีความเสี่ยง คุณเลือกที่จะซื้อ เท่ากับคุณพร้อมจะรับความเสี่ยงนั้น
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
พุธ, 9 กรกฎา 2014 17:06 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
มองคนละมุม เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา
คนซื้อ 99% ผมว่าเวลาเราซื้อก็คงตรวจสอบดีแล้วถึงได้ตกลงซื้อของ เหมือนผม
คนขาย 99%  ผมว่าคงไม่เอาชื่อเสียงและอนาคตการทำมาหากิน รวมทั้งชีวิตคน มาแรกกับเงินแค่นี้
โทษกันไปมาก็ไม่มีอะไรขึ้นมา เสียความรู้สึกกันเปล่า ๆ กลับมารับความจริง และขอโทษกันและกัน
ปล่อยให้มันผ่านไป และกลับมาเหมือนเดิมดีที่สุด คนทะเลาะกันมีเยอะแล้ว 
ขอให้เราอยู่ด้วยกันอย่างอบอุ่นในบ้าน ES ร่วมกันเหมือนเดิม 

song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 9 กรกฎา 2014 17:11 - ขอดู แม็ก RG2 กับ es สีเทาหน่อยครับ
NeaT ES. พิมพ์ว่า:
อ่านๆ ดูก็พอเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะคับ ผมไม่ได้อยู่ข้างใคร และไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัว

ฝ่ายพ่อค้า : ขายล้อมือสอง ใจผมคิดว่าคงไม่ย้อม ไม่น่ากล้าแลกกับชื่อเสียงขายของ แต่เป็นจังหวะอายุการใช้งานของล้อชุดนี้พอดี มันถึงเวลาของมันที่จะเสื่อมไปตามสภาพ แล้วแต่งานของล้อชุดนั้น (ในที่นี้กล่าวถึงเฉพาะล้อ ก๊อปนะคับ) เพราะการที่พ่อค้ารับล้อมาขายต่อ คงไม่ทราบถึงการใช้งานก่อนหน้านี้ ว่าผ่านอะไรมา เช็คได้ แค่ดุ้ง คด แค่นั้น แล้วบังเอิญไป เจอจังหวะที่ส่งล้อชุดนี้ต่อพอดี 

ฝ่ายลูกค้า : ตอนไปซื้อ ก็เห็นตามสภาพจิงๆ ไม่ดุ้งไม่คด ก็จัดไป แต่จะใส่ยาง 45 50 อะไรนั้นส่วนตัวผมว่าไม่เกี่ยว น่าจะเป็นที่งานของ แม๊กชุดนี้มากกว่า ผมไม่รู้หรอกงานที่ไหนอะไรของใคร แต่ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ ผมขายล้อก๊อป เปิดกล่องจาก โรงงาน ดุ้งจาก โรงงานก็เจอมาแล้ว ส่วนเรื่องที่ลูกค้าขับระวังหรือเปล่าถึงได้ก้านร้าวถึง3ล้อ จริงๆคนแต่งรถ รักรถ ขับรถระวังกันทุกคนละคับ ไม่มีใครอยากให้ของที่ตัวเองเก็บเงินซื้อมา ไม่วาถูกหรือแพงมันพังหรอกคับ ส่วนเรื่องระยะเวลาไม่น่าเกี่ยว ที่จะใส่ไป 4วัน หรือ 15 วัน แล้วก้านร้าว อย่างที่บอกข้างต้น จังหวะ และ เวลา มันเป๊ะ!! โทษที่งานของล้อดีกว่า

เอาเป็นว่าคุยกันดีๆ สองฝ่ายรู้อยู่แก่ใจ ใครผ่านอะไรมา เจออะไรมา ต่าง กรรม ต่าง วาระ ยังคงใช้ได้ในทุกเรื่อง เอาเป็นว่าได้ล้อชุดใหม่ ก็โอเครแล้วเนอะ ส่วนเรื่องเสียความรู้สึก เงินซื้อคืนไม่ได้ ก็ต้องทำใจทั้งสองฝ่ายนะครับ อยู่ วงการเดียวการ ถ่อยที ถ่อยอาศัยครับ

ปล.ไม่โกรธผมนะ ส่วนตัวล้วนๆ ขอบคุณครับ   

ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.