ตอบ
wittayab

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 979

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1633
ให้คำขอบคุณ: 226

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 12 เมษา 2014 14:36 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
ช่วงนี้เป็นช่วงวันหยุดสงกรานต์ ยังไงก็ขับรถกันด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ

เมาไม่ขับ ง่วงก็จอดพัก ขอให้เดินทางกันโดยสวัสดิภาพทุกท่านนะครับ

ปล. ถึงพี่น้องชาว ES ลพบุรี ถ้าเจอผมที่ลพบุรี ทักทายกันได้นะครับ ES สีเทา ทะเบียน 6768 กทม.

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อแม้ว่าเราจะไม่ได้ขับรถ เรื่องมีอยู่ว่า คืนวันที่ 12 เมษา ที่บ้านผมเค้าจัดงานในหมู่บ้าน

ซึ่งก็จัดเป็นปรกติทุกปีอยู่แล้ว ส่วนตัวของผมและครอบครัวก็ได้ออกไปสังสรรค์เหมือนกัน ก่อนจะกลับมา

ฉลองกันเองในครอบครัว จนกระทั่งเวลาประมาณ 00.00 น. ผมและครอบครัวก็ได้แยกย้ายกันไปพักผ่อน

ซึ่งในขณะนั้นงานเลี้ยงฉลองในหมู่บ้านบนยังไม่จบ ยังคงมีการร้องเพลง เปิดเพลง กันเป็นระยะๆ ซึ่งผมก็เข้าใจ

ว่ามันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ผมกับครอบครัวก็เลยเข้านอนไปพร้อมกับเสียงเพลง ในหมู่บ้าน จนกระทั่งเวลา

ประมาณตี 1 งานเลี้ยงได้จบลง พวกรถขนของที่รับจัดงานก็ได้ทยอยๆมาขนของกลับ ทันใดนั้นเอง ผมก็ต้อง

สะดุ้งตื่น เพราะว่าได้ยินเสียงคนโวยวาย แล้วก็ได้ยินเสียงโครมใหญ่ที่ข้างข้าน (บ้านผมอยู่ติดถนน ในหมู่บ้าน)

ผมนึกใจว่ารถคงจะชนกันอีกแล้ว เพราะว่ารั้วบ้านผมมันจะตรงกับ สามแยกในหมู่บ้านพอดี ผมเลยลุกขึ้นไปดู

มามีใครเป็นอะไรมั้ย เนื่องเป็นช่วงที่งานเลี้ยงเพิ่งจะเลิก ทำให้คนในหมู่บ้านบางส่วนยังไม่ได้กลับเข้าบ้านกัน

ทำให้มีคนค่อนข้างเยอะพอสมควร ผมเดินออกจากตัวบ้านมาที่หน้าบ้าน ทันใดนั้นเอง ผมก็เหลือบไปเห็น

เศษอิฐกองใหญ่ ร่วงอยู่ในบ้านผม ผมมองตามเศษอิฐไป ภาพที่เห็นก็คือ มีรถพุ่งชนรั้วบ้านผม จนหน้ารถเกือบ

จะเข้ามาในตัวบ้าน ซํกพักครอบครัวผมก็ได้เดินตามผมออกมา ก็ต้องใจกับภาพที่เห็น เช่น เดียวกับผม

หลังจากนั้นคนในหมู่บ้านก็ช่วยกันลากรถคันนั้นออกไปจากรั้วบ้านผม ไปจอดไว้ข้างทางในหมู่บ้าน เพราะว่า

รถไม่สามารถเข้าออกได้ หลังจากได้สติ ผมกับพ่อก็ได้เดินไปหาคนขับ ซึ่งเป็นผู้หญิง นั่งหน้าซีดอยู่ในรถ

พ่อผมถามว่า เป็นอะไรมากมั้ยต้องให้เรียกรถพยาบาล หรือ รถกู้ภัยมั้ย เค้าบอกว่าไม่เป็นไร แต่น้ำเสียง

คล้ายๆคนเมา แต่ไม่ได้เมามาก ปากก็ตะโกนหาเพื่อนที่มาด้วยกันบอกว่า โทรหาพ่อให้หน่อยๆ แต่ก็ยังไม่ยอม

ลงจากรถ จนเวลาผ่านไป ประมาณ 30นาที พ่อของคู่กรณีก็มาถึงที่บ้านผม พร้อมกับมาเคลียร์ ทั้งเรื่องรั้วบ้าน

และ รถน้องชาย ที่โดนเศษอิฐกระเด็นใส่ หลังจากที่ได้คุยกันกับพ่อของคู่กรณี ก็ได้ความว่า คนขับเค้ามารับจ้าง

เป็นนักร้องในงานที่หมู่บ้าน และก็คงจะดื่มไปพอสมควร เพื่อนๆก็เลยบอกว่าจะขับรถกลับให้ แต่เจ้าตัวบอก

ว่าไม่เป็นไรขับได้ เพื่อนก็เลยว่างั้นขับตามนะ เพื่อนจะขับรอ จากที่ผมไปดูที่กล้องวงจรปิด ก็เป็นอย่างที่เพื่อน

คู่กรณีผมบอก ก็คือ เพื่อนเค้าขับรถนำมา แล้วคู่กรณีผมก็ขับตามมา มาถึงจุดเกิดเหตุ ซึ่งเป็นทาง3แยก 

ตรงรั้วบ้านผม เพื่อนเค้าก็เลี้ยวขวา เพื่อที่จะออกจากหมู่บ้าน แต่ว่ารถคู่กรณีผม กลับไม่เลี้ยว แล้วแถมไม่ได้

ลดความเร็วก่อนที่จะเลี้ยวเลยด้วยซ้ำ ก็เลย ชนกับกำแพงรั้วบ้านผมเข้าอย่างจัง แต่โชคดี ที่รั้วบ้านผมทำ

ฟุตบาทสูง ประมาณ 1ฟุตไว้ เลยช่วยรถความแรงของรถได้ระดับนึง บวกกับรถชนเข้ากับเสากำแพงรั้วพอดี

ไม่เช่นนั้นมีหวังรถ น้องชายผมที่ จอดอยู่ข้างรั้ว คงรับเคราะห์ไปเต็มๆเป็นแน่แท้

ความปลอดภัยของครอบครัว ต้องมาก่อน
ความปลอดภัยของครอบครัว ต้องมาก่อน
ซากเศษปูน
ซากเศษปูน
อีกมุมนึงข้างรั้ว
อีกมุมนึงข้างรั้ว
สภาพรั้วบ้าน
สภาพรั้วบ้าน
รถคู่กรณี
รถคู่กรณี

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 16 เมษา 2014 10:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Jameskab  Sak_es5442  domziia  rung03  karnmotocross01  kkw  atiwarah666  makunkwan  surasaka  tomcivices03  wut-chiangmai  popza4  chan-o  lordpark  Chonchy  nayyai1 
porche35

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 22 สิงหา 2013
ตอบ: 1098

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 797
ให้คำขอบคุณ: 329

ปี: 2005
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
เสาร์, 12 เมษา 2014 14:39 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท ครับ
เพราะครอบครัวท่านต้องการท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: wittayab 
Jameskab

ชื่อเล่น: นายเจมมม

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2012
ตอบ: 940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 974
ให้คำขอบคุณ: 1651

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 12 เมษา 2014 17:08 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
ไม่ประมาทครับ 
punya

ชื่อเล่น: เด๋อ

เข้าร่วม: 18 มีนา 2014
ตอบ: 525

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 12 เมษา 2014 17:56 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
..
kkanakornkum

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 04 มกรา 2014
ตอบ: 495

ได้รับคำขอบคุณ: 275
ให้คำขอบคุณ: 37

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
เสาร์, 12 เมษา 2014 22:40 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
เดินทางปลอดภัย เจอผมทักแตมานะคับ อิอิ
domziia

ชื่อเล่น: เจต

เข้าร่วม: 24 กุมภา 2012
ตอบ: 1246

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1167
ให้คำขอบคุณ: 3865

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 12 เมษา 2014 23:14 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
เดินทางปลอดภัยถึงที่หมายเจอคนในครอบครัวมีความสุขกันถ้วนหน้านะคับ
rung03

เข้าร่วม: 09 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 189

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 144
ให้คำขอบคุณ: 42

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 12 เมษา 2014 23:56 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
เดินทางปลอดภัยทุกท่านครับ
Rittichai

ชื่อเล่น: เบส

เข้าร่วม: 08 มกรา 2014
ตอบ: 384

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 187
ให้คำขอบคุณ: 0

อาทิตย์, 13 เมษา 2014 01:54 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
เดินทางระมัดระวังกันหน่อยครับ โชกดีตลอดทางจนถึงที่หมายครับ
K-yuthya

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 14 สิงหา 2012
ตอบ: 806

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 528
ให้คำขอบคุณ: 803

ปี: 2004
จันทร์, 14 เมษา 2014 10:12 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
ขับช้าหน่อยปลอดภัยครับ ช่วงนี้ข้างทางมันเสี่ยงมาก
AUM_Love_civic

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2013
ตอบ: 913

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 643
ให้คำขอบคุณ: 328

พุธ, 16 เมษา 2014 08:47 - ----------ถึงพี่น้องชาว ES Group ครับ---------- (Update อุบัติเหตุ)
..
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.