ตอบ
your.npcomputer

ชื่อเล่น: คุณนุครับ

เข้าร่วม: 10 มีนา 2014
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 19

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
ศุกร์, 4 เมษา 2014 12:35 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
ลังเลอยู่ว่า จะเติมดีไหม๊? รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
(อยากทราบว่าใครเคยใช้ยี่ห้อนี่แล้วประสบปัญหาอย่างไรหรือเปล่า)

Attached File :
ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
Attached File :
ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq 
TUNG11

ชื่อเล่น: ต้อง

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 617

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 345
ให้คำขอบคุณ: 360

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 4 เมษา 2014 18:00 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
รอฟังด้วยคนคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: your.npcomputer 
blendz

ชื่อเล่น: เบนล์

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 338

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 823
ให้คำขอบคุณ: 89

ปี: 2005
ศุกร์, 4 เมษา 2014 20:58 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
รออิกคนครับ มอเตอร์โชว์มีขายเยอะมาก
ได้รับคำขอบคุณจาก: your.npcomputer 
หาดเจ้า

ชื่อเล่น: เจ

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 815

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 854
ให้คำขอบคุณ: 1065

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 4 เมษา 2014 21:08 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
ผมเคยใช้ของคาร์ชาย 
ยังไม่รู้เหมือนกันว่ามันมีผลอะไรหรือเปล่า
thammarong007

ชื่อเล่น: รงค์

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2012
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2672
ให้คำขอบคุณ: 3437

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 4 เมษา 2014 21:37 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
ยังไม่เคยใช้เหมือนกันครับ แต่อยากได้น้ำยาที่ช่วยให้วาล์สะอาดขึ้นอะครับ ตอนนี้วาล์วมันเหลืองนิดหน่อย
black_civic_es

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2012
ตอบ: 274

ได้รับคำขอบคุณ: 385
ให้คำขอบคุณ: 1361

ศุกร์, 4 เมษา 2014 22:19 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
พอดีผมทำงานที่ศูนย์โตต้า ที่ศูนย์ผมใช้ X-1-R คับ ผมว่ามันโอเคนะคับ จากการสังเกตุยิ่งเเป็น Vios หรือ Altis จะเห็นง่ายมาก เพราะฝาครอบวาล์วจาเป็นอะลูมิเนียม จาเห็นคราบเหลือง ๆน้ำตาลคับ เปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องแล้ว จาเห็นคราบเหลือง ๆ น้ำตาล พอเทสารตัวนี้ลงไป จาเห็นว่าคราบเหลือง ๆ น้ำตาลหลุดออกไปด้วยคับ พอเติมเสร็จก็ติดเครื่องไว้สักแป๊บ แล้วก็ถ่ายน้ำมันเก่าออก ผมว่าจาเอามาใช้กับ es ผมเร็ว ๆ นี้คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq  your.npcomputer 
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

ศุกร์, 4 เมษา 2014 23:10 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
แจ่มเลยคร้าบบบ
chatchai sirithaweechai

ชื่อเล่น: ตี๋

เข้าร่วม: 04 มกรา 2010
ตอบ: 436

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 224
ให้คำขอบคุณ: 33

เสาร์, 5 เมษา 2014 01:35 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
black_civic_es พิมพ์ว่า:
พอดีผมทำงานที่ศูนย์โตต้า ที่ศูนย์ผมใช้ X-1-R คับ ผมว่ามันโอเคนะคับ จากการสังเกตุยิ่งเเป็น Vios หรือ Altis จะเห็นง่ายมาก เพราะฝาครอบวาล์วจาเป็นอะลูมิเนียม จาเห็นคราบเหลือง ๆน้ำตาลคับ เปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องแล้ว จาเห็นคราบเหลือง ๆ น้ำตาล พอเทสารตัวนี้ลงไป จาเห็นว่าคราบเหลือง ๆ น้ำตาลหลุดออกไปด้วยคับ พอเติมเสร็จก็ติดเครื่องไว้สักแป๊บ แล้วก็ถ่ายน้ำมันเก่าออก ผมว่าจาเอามาใช้กับ es ผมเร็ว ๆ นี้คับ

เคยใช้ x1r ตอนออกมาแรกๆคับ ok เลย รู้สึกได้ว่าวิ่งดีขึ้น ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องออก น้ำมันก็ยังใสๆเหลวๆอยู่เลยผมว่าok  แต่ของพวกในงานมอเตอร์โชว์ เคยหลงกลไปซื้อเพราะเดินผ่านแล้วเข้าไปดู คนขายเอามาสาธิตให้ดูแล้วลดราคาให้แบบว่าถูกมากกกกก บอกไม่เอาก็ยัดใส่มือแล้วลดราคาให้แบบกระหน่ำแบบว่า 3ขวด 2,000เลยเอาวะลองใช้ดู สรุปห่วยมากวิ่งไม่ออก ต้องไปถ่ายทิ้งทันที ถ่ายออกมาน้ำมันเครื่องเหนียว+ดำมาเลย กลายเป็นเสียเงินฟรีแล้วยังต้องเสียเงินถ่ายน้ามันเครื่อง+กรองใหม่อีก ตอนนี้ยังวางทิ้งอยู่หน้าบ้านเลยเหลืออีก1ขวด ใครสนใจมาเอาไปเลยให้ฟรี55555
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq  your.npcomputer 
black_civic_es

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2012
ตอบ: 274

ได้รับคำขอบคุณ: 385
ให้คำขอบคุณ: 1361

เสาร์, 5 เมษา 2014 20:59 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
chatchai sirithaweechai พิมพ์ว่า:

เคยใช้ x1r ตอนออกมาแรกๆคับ ok เลย รู้สึกได้ว่าวิ่งดีขึ้น ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องออก น้ำมันก็ยังใสๆเหลวๆอยู่เลยผมว่าok  แต่ของพวกในงานมอเตอร์โชว์ เคยหลงกลไปซื้อเพราะเดินผ่านแล้วเข้าไปดู คนขายเอามาสาธิตให้ดูแล้วลดราคาให้แบบว่าถูกมากกกกก บอกไม่เอาก็ยัดใส่มือแล้วลดราคาให้แบบกระหน่ำแบบว่า 3ขวด 2,000เลยเอาวะลองใช้ดู สรุปห่วยมากวิ่งไม่ออก ต้องไปถ่ายทิ้งทันที ถ่ายออกมาน้ำมันเครื่องเหนียว+ดำมาเลย กลายเป็นเสียเงินฟรีแล้วยังต้องเสียเงินถ่ายน้ามันเครื่อง+กรองใหม่อีก ตอนนี้ยังวางทิ้งอยู่หน้าบ้านเลยเหลืออีก1ขวด ใครสนใจมาเอาไปเลยให้ฟรี55555

ที่หน้าศูนย์ขาย x-1r ขวดละ 450 คับ ไม่รู้ข้างนอกขายเท่ารัยคับ
chatchai sirithaweechai

ชื่อเล่น: ตี๋

เข้าร่วม: 04 มกรา 2010
ตอบ: 436

ได้รับคำขอบคุณ: 224
ให้คำขอบคุณ: 33

เสาร์, 5 เมษา 2014 22:26 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
chatchai sirithaweechai พิมพ์ว่า:

ที่หน้าศูนย์ขาย x-1r ขวดละ 450 คับ ไม่รู้ข้างนอกขายเท่ารัยคับ

x1r ผมใช้ตอนออกมาแรกๆมันขายเป็นชุดมีสองขวดคับ ขวดนึงใส่ผสมน้ำมันเครื่อง อีกขวดใส่ถังน้ำมันรถ ขายอยู่ประมาณสองพันกว่าบาทคับ
suraliu

เข้าร่วม: 04 กันยา 2013
ตอบ: 38

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
ให้คำขอบคุณ: 6

ปี: 2001
จันทร์, 7 เมษา 2014 17:18 - ENGINE TREATMENT ใครลองใช้แล้วเจอปัญหาแล้วบ้าง??
ตอนนี้อยุ่ที่ศุนย์ เหนมีเหมือนกันคับ แต่คนละยี่ห้อ อันนี้ของhampขวดละ500 ไม่รุ้ว่าดีรึเป่า
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.