ตอบ
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:40 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
   เรื่องซวยๆยาวหน่อยว่าผมได้สั่งซื้อกันสาดเทพจากคนที่ขายของในกระทู้ซื้อขาย ก่อนหน้าที่จะซื้อมาได้เข้าไปดูในกระทู้เพื่อเอาเบอร์โทรลองหาดูรูปในกระทู้มันไม่มีรูปกันสาดที่จะซื้อ ก็เลยโทรไปซะคุยกันจะได้รู้เรื่องสอบถามกันสาดว่าของสภาพเป็นไงคนขายบอกว่าสภาพดีปกติกิ๊ปครบไม่หัก ผมถามต่ออีกว่ามีร้าวมีแตกลายงามั้ยคนขายตอบว่ากันสาดรุ่นนี้มันมีลายงาทุกชิ้นอยู่แล้วบรรยายมาเหมือนกับผมไม่รู้จักกันสาดซึ่งจะอ้าปากถามอะไรก็ไม่ได้เพราะฟังเค้าพูดจนหมาหลับพอจะพูดก็แทรกมาอีกพอถามมากๆก็ตอบแบบรำคาญ เริ่มสื่อสารกันโดยการแย่งกันพูดผมถามไปอีกว่ามีรอยเยอะมั้ย(ไม่ได้ถามว่ามีรอยมั้ยเพราะเข้าใจว่าของมือสองมันต้องมีรอยบ้าง)ก็ตอบมาแบบกวนๆว่าจะไม่ให้มันมีรอยได้ไงพร้อมกับสอนผมมาอีกเยอะแยะเหมือนผมโทรไปขอให้อธิบายลักษณะกันสาดมือสองทั้งที่จริงๆแล้วผมต้องการรู้สภาพของกันสาดที่กำลังจะซวยไปซื้อมาคุยกันไม่เข้าเรื่องสักทีคุยยากมาก ผมถามอีกว่ากันสาดลดให้ได้อีกรึป่าวผมเป็นร้านจะเอามาขายก็ได้คำตอบกวนๆมาอีกว่าไม่ลดแล้วยังโดนบ่นว่าของแยกฝั่งขวาฝั่งเดียวหาซื้อที่ไหนไม่มีหรอก ราคา1600บาท (ผมว่าที่มีขายมันเป็นเศษกันสาดฝั่งขวาไม่ได้ไปขอแยกซื้อมาจากชุดเลยนะ) แล้วยังพูดจาท้าทายให้ผมไปถอดของลูกค้ามาขายอีกน่ะสิ 1600 2 ชิ้นบอกว่ารับซื้อทิ้งท้ายด้วยคำว่าเอามาขายมั้ยล่ะจะซื้อไว้เองก็ได้ ผมสลดกับคำพูดของคนนี้มากพูดจาไม่ดีเลย ผมตัดบทพาคนขายเข้าประเด็นคุยย้ำสภาพกันสาดกันอีกครั้งผมพยายาม(ใช้คำว่าพยายามเลยเพราะไม่ค่อยจะตอบตรงคำถาม)ถามหมดถึงสภาพกันสาด รอยเยอะมั้ย มีรอยลึกๆรึป่าว กิ๊ปครบมั้ย ร้าวมั้ย แตกหักมั้ย ขัดได้มั้ย ลายงาเยอะมั้ย บิ่นหักตรงไหนมั้ย เอามาต้องซ่อมอะไรมั้ย คนขายตอบมาชัดๆเลยว่ารอยมันปกติของการใช้งานอยู่แล้วคุณไม่รู้รึไง ขัดได้ลบได้ กิ๊ปครบไม่มีหัก สภาพดี เรื่องแตกลายงามันมีอยู่แล้วกันสาดรุ่นนี้ไม่มีอันไหนที่ไม่แตกลายงาหรอกแตกทุกอัน ไม่หักไม่บิ่นไม่ร้าวเลย แล้วก็สอนๆๆเรื่องกันสาด ทนฟังเหมือนควายอยู่สักพักก็ตกลงราคา ราคาของ1600บวกค่าส่งกันสาด 2อัน 200 บาท รวมทั้งหมด 1800 บาท
    ซึ่งแพงกว่าปกติผมส่งกันสาดเทพไปขาย 4 ชิ้นแพ็คหนาๆใส่ลังเก็บรอบลังอย่างดีค่าส่ง EMS อยู่ที่ 97 บาทเท่ากันทุกชุด คนขายอ้างว่ามีค่าน้ำมันค่าเหงื่อค่าแรงสารพัดนึกในการส่งพร้อมอารัมภบทอีกยาวจนผมประสาทจะเสีย เครียดดูดบุหรี่ไปครึ่งซองมวลต่อมวลคุยยากมาก เลยคิดในใจว่าจะส่งไงก็ช่างแม่งไม่ต่อความยาวสาวความยืดแล้วส่งมาให้ถึงละกัน กระตุ้นผมให้รีบโอนเงินรีบส่งที่อยู่อ้างว่าจะได้รีบส่งของให้ พอส่งของแล้วส่งไลน์มาว่าจะใช้เวลาส่ง 4 วัน โอ้โหเชี่ยแล้วผมนึกในใจ ถ้าฟังผมบ้างให้ผมอธิบายการส่งของมาจังหวัดผมมันก็จะดีกว่านี้ ผมคนพื้นที่รับส่งของประจำ ผมจะแนะนำหลายๆที่ให้ก็ไม่เอา ชักแม่น้ำทั้งโลกว่าไม่สะดวกจะส่งไอ้แบบที่บอกมาท่าเดียว ไม่ฟังรั้นจะเอาแต่คนขายสะดวกอย่างเดียว ค่าส่งก็ไม่ตามจริงบวกซ้ำบวกซากแถไปเรื่อย
  ผมจะรับของยังไงก็บอกไม่รู้ ไม่ส่งบ้าน ส่งแต่อู่หรือร้าน ผมก็ให้ที่อยู่ร้านไป มีคำตอบบอกว่าเดี๋ยวของมันถึงมันจะติดต่อไปเอง ผ่านไป 4 วันมีคนโทรมาบอกว่าเค้าจะไม่ผ่านจังหวัดผมนะ จะไปจังหวัดอื่นสะดวกขับรถมาเอาเองมั้ย สะดวกมั้งเชี่ยผมคิดในใจ อ้าวเชี่ยอีกแล้วถ้าแม่งไม่ผ่านสักสามสี่เดือนนี่ของผมมันจะไปอยู่ไหน ก็เลยให้เบอร์คนขายกับพนักงานขนส่ง นี่แหละส่งของไม่คิดเลยกะไว้แล้วว่าต้องเกิดปัญหา ผมก็ลองเฉยดูท่าทีคนขายก็ไม่โทรมาแจ้งว่าจะส่งมาให้อีกตอนไหน สองวันต่อมาโทรมาด่าผมตอนบ่ายสอง รับสายปั้บโดนเปิดก่อนเลยเป็นชุดพูดซ้ำซากว่าคนขับรถส่งของติดต่อไม่ได้ ใช้ผมโทรไปบริษัทรับขนของไปควานหาเบอร์คนส่งของเอง ก็ได้มันหมดหน้าที่คนชายแล้วนี่ โอ้โหผมนึกในใจนี่ผมเอาเงินซื้อของนะผมไม่ได้ไปขอทานหรือขอบริจาค พูดให้มันดีๆหน่อยก็ไม่ได้ ของแม่งก็ไม่มีกำหนดส่ง เลยวันนัดไปอีก จะมาตอนไหนก็ให้คำตอบไม่ได้ ให้ลุ้นเอาเองว่ามันจะถึงเมื่อไหร่ จะให้ผมนั่งรอทุกวันได้ไง พอนัดเจอคนส่งของเค้าบอกว่าทำไมห่อมาแบบนี้ (เอาพลาสติกกันกระแทกห่อรอบกันสาดที่ใส่ซ้อนกันมา) เค้าบอกอีกว่าของในรถมันมีเยอะทับหล่นกันได้มันอาจแตกหักได้คนขับบางคนเค้าไม่ก็เอามาเก็บไว้ที่ตัวให้หรอก ของมันยาวเกะกะ ผมก็รับคำชมแทนไปอีก 
   ผมแกะกันสาดพร้อมกับลูกค้าที่ผมนัดให้มาเอากันสาด (ผมหุ้นกับเพื่อนพึ่งเริ่มเปิดShopแต่งรถเล็กๆเป็นรายได้เสริมอยู่ตจว ไปเจอพี่คนนึงเอารถมาซ่อมที่อู่สีแล้วกันสาดเค้าอุบัติเหตุแตกฝั่งขวาพอดีกับที่คนขายมีก็เลยจัดการหาของให้) (ตอนนี้มีบุคคลที่3เข้ามาเกี่ยวข้องในความซวยครั้งนี้)ปรากฎว่ากันสาดไม่เหมือนกับที่คุยกันไว้เลย ผมจะไม่พูดถึงเรื่องลายงาเพราะว่าอันนี้ตรงกับที่คุยกัน แต่ไอ้ที่ไม่ตรงที่คุยมันร้าวเป็นทางยาวเห็นเด่นชัด ทั้งร้าวทั้งแตกบิ่นขอบทั่วอาณาจักร กิ๊ปทั้งหักกระจุยทั้งร้าวไปถึงฐานทุกอัน ขูดบาดลึกเป็นทางยาว รอยลึกๆทั่วเต็มไปหมดทั้งด้านในและด้านนอกเละเทะไปหมดมีแต่รอยลึกๆๆๆ กรอบจนแทบจะแตกกระจายเป็นเศษพลาสติก มีกลิ่นเน่าคละคลุ้งไปหมดเหมือนกันทั้งสองชิ้น ต่างกับที่บอกไว้เล่นตุกติกมาบอกกว้างๆไม่ยอมบอกว่ารอยมันลึกทั่วไปหมด กิ๊ปร้าวก็ไม่บอกกิ๊ปหักก็ไปเขียนโพสขายบอกไม่หักแต่ส่งของหักมาให้ เวรจริง ร้าวกรอบก็ไม่บอกบิ่นขอบก็ไม่บอก รับได้มั้ยไม่มีบอก หลอกขายชัดๆ ขัดก็ไม่ได้กรอบจนแทบจะหักคามือเนื้อพลาสติกบางเจี้ยบทั้งหม่นทั้งเหลืองซี้ดเป็นขี้ ทีเวลาผมถามสภาพของก็พูดจาวกไปวนมาไม่ยอมบอกสภาพของชัดเจน ของห่วยแตกมาก ถ้ามันจะมีรอยบ้างตามจุดบิ่นบ้างอะไรบ้างก็พอรับได้แต่ที่ผมรับไม่ได้เพราะมันมีทั่วไปหมดไม่ีเว้นระยะห่างเลยแถมแม่งมีทั้งด้านในด้านนอก คนซื้อต่อเค้าเอาไปใส่รถแต่งไม่ใช่รถบ้านเค้าก็อยากใส่ของเนี้ยบๆอย่างน้อยบิ้วสวยได้ก็ยังพอบรรเทา แต่นี่ผมกับช่างสีที่อู่พยายามบิ้วกันทั้งวันก็ไม่ได้เรื่องอะไรเหมือนเดิม สารพัดจะใช้น้ำยาลงทั้งหยาบทั้งละเอียด ลอยแม่งยิ่งลึกลงไปแด่นชัดเหมือนคนหัวล้าน แถมเขียนปากกาชมพูมาติดแน่นขัดก็ไม่ออกต้องค่อยๆเอาน้ำยาถากมันไปสรุปได้รอยมาเพิ่มอีกไม่ทำแบบนี้มันก็ไม่ออกแต่ของจากร้านอื่นลบมันออก เออแปลกดี พี่ที่ซื้อของผมเค้าก็เสียความรู้สึกกับร้านมันส่งผลให้ปากต่อปากที่ร้านผมไปด้วย ร้านพึ่งเปิดใหม่อีกต่างหากก่อวีรกรรมเอาของเน่ามาย้อมแมวขาย และยังรอส่งนานมาก 6 วันถึงมือผมซวยเลยรีบเรียกลูกค้ามาดูพลาดที่ไม่เช็คของก่อน กับบุคคลที่สามนี่ผมก็เลยบิ้วของให้ดีที่สุดต่อหน้าเค้าแหละแล้วก็ยอมๆลดราคาให้เหลือแค่พันเดียวแถมเสียเวลาขัดให้ฟรีอีกทั้งวัน (ผมบอกราคาไป 2300) ดีกว่าให้เค้าเอาเราไปประจาน 
  สรุปว่ากันสาดชุดนี้ขาดทุนไม่พอ เสียชื่อเสียงร้านที่เปิดร่วมหุ้นกับเพื่อนหน้าเพื่อนเองก็ซี้ดเป็นไก่ต้มคนแต่งรถยิ่งรู้จักดีอยู่ ใครก็ไม่อยากให้เกิดขึ้น แล้วไม่รู้ว่าพี่เค้าจะมาตั้งกระทู้ด่าผมในนี้ด้วยรึป่าวเตรียมโดนไว้รอเลย ส่วนคนที่ขายกันสาดนั้นมีประเด็นกับฮอนด้าหลายที่อยู่จากคนที่ผมโทรไปปรึกษาเรื่องขัดกันสาดมา เข็ดเลยครับแบนยาวตลอดชีวิตผมจะไม่มีวันไปซื้อของร้านนี้อีกพ่อค้านิสัยไม่ดีขนาดไม่รู้จักไม่เคยเจอหน้ากันมันยังเอาเปรียบได้ขนาดนี้ ถ้าหลวมตัวไปรู้จักกันมันจะขนาดไหน ฝากไว้ตรงนี้เตือนพี่ๆน้องๆด้วยครับ
ด้วยความเคารพ เรื่องจริงทุกประการ /// DRINK

Attached File :
ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
DRINK

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:43 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
สภาพเหม็นเน่า

รอยร้าวววววว
รอยร้าวววววว
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  focusyo  es330  surasaka  noppon  Chonchy  kaisuh  N_J Civic  dewbiggalow  nayyai1  สมชาย  Makai  cisco  Doraeman  J_online  thammarong007  nu_es_05  Rachen  Thetom  lordpark  sukhothai  padonzzz  Bonuses01 
DRINK

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:47 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ร้าวราน

ผมเทียบให้ดูกับของที่หัก ของเสีย อายุของ 4 ปี สภาพยังดีกว่าซากพลาสติกอีก
ผมเทียบให้ดูกับของที่หัก ของเสีย อายุของ 4 ปี สภาพยังดีกว่าซากพลาสติกอีก
ลายงามันไม่ได้มีกับกันสาดมือสองทุกชิ้นนะพี่น้อง รูปนี้เป็นลายงาของซากกันสาด
ลายงามันไม่ได้มีกับกันสาดมือสองทุกชิ้นนะพี่น้อง รูปนี้เป็นลายงาของซากกันสาด
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  focusyo  surasaka  noppon  Chonchy  kaisuh  N_J Civic  สมชาย  Makai  ninenine  cisco  Doraeman  thammarong007  nu_es_05  Bonuses01 
DRINK

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:49 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เพียบจนอธิบายไม่ถูก

รูปนี้เป็นของกันสาดที่อุบัติเหตุแตก ลายงาไม่มี อายุ 4 ปีกว่า 2 ปีนี่ทิ้งในกองซากรถทั้งแดดทั้งฝนทั้งอ้วก ทั้งเหล้า สภาพยังดีกว่าไอ้ที่ซื้อมาอีก
รูปนี้เป็นของกันสาดที่อุบัติเหตุแตก ลายงาไม่มี อายุ 4 ปีกว่า 2 ปีนี่ทิ้งในกองซากรถทั้งแดดทั้งฝนทั้งอ้วก ทั้งเหล้า สภาพยังดีกว่าไอ้ที่ซื้อมาอีก
แยกแยะให้ออกด้วยนะคนขายก่อนที่จะบอกว่าของดี
แยกแยะให้ออกด้วยนะคนขายก่อนที่จะบอกว่าของดี
slum

ชื่อเล่น: เอ็ม

เข้าร่วม: 13 มกรา 2011
ตอบ: 1070

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 859
ให้คำขอบคุณ: 345

ปี: 2003
พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:53 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
พูดตงๆแม่งโคตรเอี้ยยเลยค๊าบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  chan-o 
yo555

ชื่อเล่น: โย

เข้าร่วม: 13 กรกฎา 2012
ตอบ: 765

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 249
ให้คำขอบคุณ: 522

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 14:56 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ไม่น่าทำกันเลยยยยย
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  chan-o 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

ปี: 2004
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:06 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
รู้แระว่าร้านไหน

ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  N_J Civic  สมชาย  Makai  cisco  Memory11  tukkang  chan-o 
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:09 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เอาอีกแล้วสิ พอจะเอ่ยชื่อคนขายได้ไหมครับจะได้ระวังๆกัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  mixky  chan-o 
Sak_es5442

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2012
ตอบ: 815

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 2956

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:12 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
tochi229 พิมพ์ว่า:

พี่ปิ๊บ ขอชื่อร้านทาง pm หน่อยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  สมชาย  chan-o 
focusyo

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 2849

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8318
ให้คำขอบคุณ: 2490

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:14 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ถ้าเรื่องราวตามนี้ แล้วคนขาย ออกมาเขียน ด่าคนซื้อ อีกงานนี้ น่าจะคุยกัน ไม่รู้เรื่องละ

จขกท จิตใจใช้ได้เลยจริงๆๆ ได้ของมาแบบนี้ ไม่ว่าไม่ถามคนขาย เลย สุดอ่ะมาก
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  Makai  mixky  chan-o  sukhothai  pomelo_ESblack 
AUM_Love_civic

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2013
ตอบ: 913

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 643
ให้คำขอบคุณ: 328

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:16 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ทำกันได้ลง..

somchai10

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2010
ตอบ: 1663

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 488
ให้คำขอบคุณ: 103
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:17 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
บอกด้วยครับร้านไหน
NutNicha

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 21 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 463

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 314
ให้คำขอบคุณ: 106

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:19 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ไม่น่าทำกันเลย.....
formula

ชื่อเล่น: ก็อต

เข้าร่วม: 12 มกรา 2011
ตอบ: 857

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 448
ให้คำขอบคุณ: 408

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:24 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เหนื่อยใจกับพวกไม่จริงใจ จริงๆเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  mixky  chan-o 
focusyo

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:25 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เพิ่มเติมหน่อย
กันสาด มือ2 ใสๆๆ ไม่มีรอยไม่มีลายงา มีนะครับ
ยินดีให้พิสูจน์ ผ่านมาชลบุรี ติดต่อมาขอดูกันได้
ส่องกันกลางแดด หรือใช้ไฟส่องได้เลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  Arthur4344  DRINK  N_J Civic  สมชาย  Makai  ome_RX  cisco  mixky  Dangnoieleven  nu_es_05  chan-o  sukhothai 
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:26 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เล่าละเอียดยิบ แต่ขาดชื่อคนขายนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: kaisuh  DRINK  mixky  chan-o 
surasaka

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 722

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 3511
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:31 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
น่าเห็นใจครับ...ซื้อของไม่เห็นของก่อน...อันตรายจริงๆครับ..

ปล.ถ้าจะให้ดี น่าจะลงชื่อร้านด้วย จะได้ไม่มีเหยื่อรายต่อไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: kaisuh  DRINK  chan-o 
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:34 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ยาวไป ไม่อ่าน

5555 เมื่อไรจะได้เอามาขับเล่นซักที
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK 
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:35 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
"​ผมถามต่ออีกว่ามีร้าวมีแตกลายงามั้ยคนขายตอบว่ากันสาดรุ่นนี้มันมีลายงาทุกชิ้นอยู่แล้วบรรยายมาเหมือนกับผมไม่รู้จักกันสาดซึ่งจะอ้าปากถามอะไรก็ไม่ได้เพราะฟังเค้าพูดจนหมาหลับพอจะพูดก็แทรกมาอีกพอถามมากๆก็ตอบแบบรำคาญ" 

ความจริงน่าจะหยุดถาม ทำใจ และไปหาใหม่ตั้งแต่เขาพูดจนหมาหลับแล้ว  โดยส่วนใหญ่พวกพูดเรื่อยเปื่อยมักจะมีพลังงานบางอย่างซ้อนเร้นอยู่

ได้รับคำขอบคุณจาก: Blackhole  DRINK  wut-chiangmai  boyboom_16  honeybeex7  mixky  nu_es_05  chan-o  padonzzz 
noppon

เข้าร่วม: 07 กันยา 2010
ตอบ: 130

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 741
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:37 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ผมชอบคำว่า(สภาพเหม็นเน่า)เน่าจริงๆคับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  mixky  arpid123 
swords

ชื่อเล่น: จี๊ด

เข้าร่วม: 29 ตุลา 2012
ตอบ: 289

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:42 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เจ็บปวดที่สุด
swords

ชื่อเล่น: จี๊ด

เข้าร่วม: 29 ตุลา 2012
ตอบ: 289

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:43 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
เจ็บปวดที่สุด
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:43 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
อยากรู้ด้วยคนว่าใคร PM มากะได้คับ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  mixky 
focusyo

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:50 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก

ใครอ่ะครับ
บอกบ้าง

ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  mixky 
Blackhole

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 01 มีนา 2013
ตอบ: 351

ได้รับคำขอบคุณ: 642
ให้คำขอบคุณ: 670

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:52 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ชื่อร้านด้วยครับ
tochi229

Moderator
Moderator

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:53 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
focusyo พิมพ์ว่า:

ใครอ่ะครับ
บอกบ้าง

แค่สันนิฐานอะครับ  พี่โย แต่น่าจะใช่ พอดีเข้า ซื้อ ขาย บ่อย และ เข้าไปดูกระทู้นี้ เกือบทุกวัน

DRINK

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:54 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ผมเอามาให้ดูนะครับว่าคนขายมีประวัติยังไง เรื่องดีก็มีครับ เรื่องไม่ดีก็มี แต่ตอนนี้เรากำลังพูดถึงเรื่องที่ไม่ดีกันอยู่

ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  noppon  สมชาย  Hnong  cisco  kaisuh  chan-o  fiattuta 
tochi229

Moderator
Moderator

พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:56 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
DRINK พิมพ์ว่า:
ผมเอามาให้ดูนะครับว่าคนขายมีประวัติยังไง เรื่องดีก็มีครับ เรื่องไม่ดีก็มี แต่ตอนนี้เรากำลังพูดถึงเรื่องที่ไม่ดีกันอยู่

ได้รับคำขอบคุณจาก: DRINK  noppon  fiattuta 
DRINK

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 16:00 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
ค้นไปค้นมายิ่งเจอ มีอีกโจทก์รายนี้คุ้นเคยกันดีอยู่ 

http://www.civicesgroup.com/forum/topic47738
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  noppon  es330  cisco  arpid123  thammarong007  chan-o  fiattuta 
tochi229

Moderator
Moderator

พฤหัส, 5 กันยา 2013 16:04 - ซื้อกันสาดเทพมา มาเจอสภาพแบบนี้ เหมือนซากพลาสติกเลย แถมเรื่องวุ่นวายให้อีก
DRINK พิมพ์ว่า:
ค้นไปค้นมายิ่งเจอ มีอีกโจทก์รายนี้คุ้นเคยกันดีอยู่ 

http://www.civicesgroup.com/forum/topic47738

5555  ตาคนนี้ คู่กรณีเยอะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: noppon  DRINK  thammarong007  Rachen  chan-o 
ตอบ
หน้า 1 จาก 4
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.