ตอบ
akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 30 สิงหา 2013 02:08 - วงเลี้ยว ซ้าย-ขวาไม่เท่ากัน ช่วยด้วย!!
เนื่องจากรถผมประสบอุบัติเหตุปีนทางเท้ามา   หลังจากซ่อมมาแล้ว  หักพวงมาลัยซ้ายสุดกับขวาสุด ไม่เท่ากัน
วงเลี้ยวด้านซ้ายกว้างกว่าด้านขวาแบบรู้สึกได้   สังเกตุจากตำแหน่งพวงมาลัย ซ้ายสุด - กับขวาสุด ไม่ตรงกันเลย

ร้านตั้งศูนย์ร้านแรกถอดพวงมาลัยมาเลื่อนเอา (ชนแล้วพวงมาลัยเบี้ยว)  ผมคิดว่าเลยทำให้ไม่ตรงกลาง

ผมลองคิดดู  รถโดนชนฝั่งคนขับ  ทำให้พวงมาลัยหักไปทางขวา    ร้านถอดพวงมาลัยออกมาใส่ให้ตรง 
ทำให้เหมือนแร๊คหักไปทางขวาตลอด (แต่ล้อตรง)  ทำให้เลี้ยวซ้ายได้น้อยลง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ศูนย์ล้อก็วิ่งตรง แต่เจอแบบนี้เซ็งมากเลย  ร้านตั้งศูนย์ก็ไม่แก้ให้
ทำที่ไหนดีครับ  เสียความรู้สึกมาก  เป็นไปได้ไหมว่า ตอนที่ชน ชุดเฟืองในแร๊คจะข้ามเกลียวกัน

ได้รับคำขอบคุณจาก: thammarong007 
thammarong007

ชื่อเล่น: รงค์

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2012
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2672
ให้คำขอบคุณ: 3437

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 30 สิงหา 2013 02:44 - วงเลี้ยว ซ้าย-ขวาไม่เท่ากัน ช่วยด้วย!!
ลองขับไปหาเฮียก่ำ ออโต้เวย์ วัดดงมูลเหล็ก แล้วเล่าอาการให้แกฟัง เฮียแกซ่อม Honda ฝีมือจริงๆครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.