ตอบ
dewbiggalow

เข้าร่วม: 23 กรกฎา 2012
ตอบ: 334

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 355
ให้คำขอบคุณ: 355

ปี: 2002
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 00:25 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
เจอมากับตัว...ทำหมดศรัทธากับตำรวจไทยจริงๆก็วันนี้แหละ วันนี้ไปทำบุญวัดหัวลำโพง ปกติก็ขับรถไปก็จอดรถตรงหน้าร้านขายเต้าฮวยปกติ พอทำบุญเสร็จกลับมาขึ้นรถ ดันมาเจอเขียนใบสั่งแปะหน้ารถ ก็มองคันอื่นทำไมมีคันเดียววะ ก็เลยไปถามร้านแถวนั้นเค้าบอกมีคนร้องเรียนไป และเขียนคันเราเป็นคันสุดท้ายไม่ได้เขียนคันอื่นก็งงเลยคนมาทำบุญทำไมมาทำแบบนี้ แต่ก็คิดว่าช่างมันก็เลยรีบจะไปจ่ายค่าปรับเลยเพราะไม่อยากมีอะไรริดค้างกัน พอไปถึงก็เดินไปทีห้องเปรียบเทียบตร.ก็ให้ไปห้องจราจร พอเปิดไปแม่งสาดนั่งเล่นเกมส์อยู่ มึงดีจังเนอะว่างมาก....ก็ถามมันว่าทำไมผมเจอใบสั่งคันเดียว มันก็บอกว่ารถเราจอดขวางทาง ก็เลยเถียงกลับว่าจะจอดขวางได้ไงรถผมจอดชิดในสุดจนจะเกยฟุตบาทส่วนคันอื่นเสือกโดนคันเดียว รถจอดเป็นสิบมี รถมูลนิธิ.ก็มี แม่งไม่จับไม่เขียนแม่งเลือกปฏิบัติชัดๆ สงสัยหาเงินไปกินข้าวขาหมูควบคู่กับการเล่นเกมส์มั้ง คงจะได้ฟิวส์ เหอๆๆๆ...แต่ถึงจะเกิดเหตุการณ์นี้แต่ก็ยังทีจะไปทำบุญที่วัดหัวลำโพงอีกนะแต่ต่อไปก็ต้องไม่บุญจนหมดเงินนะต้องแบ่งเงินไปทำบุญให้เค้าด้วยและอย่าลืมกรวดน้ำบ้างนะๆ...(ปล.ผมไม่ได้หมา ตร.ทุกคนนะ คนดีก็มีให้เห็นอยู่แต่อาจจะน้อยหน่อยก็ตาม)
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokmun002  black_civic_es  tochi229  Pink  สมชาย  Chonchy  song  c_nirun  phichetza  qq  koobe  Phetcharat 
aonjang237

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2013
ตอบ: 812

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 555
ให้คำขอบคุณ: 130

จันทร์, 1 กรกฎา 2013 01:33 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
..
thanatphong

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2009
ตอบ: 2693

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5343
ให้คำขอบคุณ: 20

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 04:01 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ส่วนใหญ่ นั่ง MRT ไปทำบุญครับ สะดวกดี
ได้รับคำขอบคุณจาก: dewbiggalow 
kobkobok

ชื่อเล่น: กบ

เข้าร่วม: 09 กุมภา 2010
ตอบ: 3919

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1738
ให้คำขอบคุณ: 290

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 07:13 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
..
สมชาย

เข้าร่วม: 14 มกรา 2013
ตอบ: 5916

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4245
ให้คำขอบคุณ: 7209

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 08:43 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
...
dewbiggalow

จันทร์, 1 กรกฎา 2013 09:05 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ปกติก็ขับมอไซค์ไปครับ แต่วันนี้แม่และหลานไปด้วย เลยเจอหลายเด้งเลย ^^
c_nirun

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2013
ตอบ: 63

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 78

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 09:15 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ทำใจครับ ผมถ้าไม่จำเป็นไม่ออกจากบ้านครับ กลัวเจอตำรวจ ขับรถเฉพาะเส้นทางประจำ ไม่แวะข้างทาง ไปกลับที่ทำงานกับบ้านเท่านั้น เส้นทางเดิม เลนเดิม เวลาเดิม
ได้รับคำขอบคุณจาก: dewbiggalow 
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 09:24 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
นี่แหละครับ ไอ้พวกขอส่วนบุญ
ได้รับคำขอบคุณจาก: c_nirun 
JJ_AlCoHolIsm

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 604

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 290
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 11:40 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
สงสัยต้องการเงินด่วน  
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

จันทร์, 1 กรกฎา 2013 11:41 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
เป็นธรรมดา 
civic_ubon

ชื่อเล่น: ที

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1147

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1341
ให้คำขอบคุณ: 1307

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 11:46 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ตร.อีกแล้วครับทั่น หาคนดีๆยากมาก
Mundo

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 881

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 720
ให้คำขอบคุณ: 490

ปี: 2004
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 18:17 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
วันนี้ผมก้ไปมา จอดตรงริมฟุตบาท ฝั่งคณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯเลย 
popza4

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2012
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 3347

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 20:30 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
อ้างอิงจาก:
ทำใจครับ ผมถ้าไม่จำเป็นไม่ออกจากบ้านครับ กลัวเจอตำรวจ ขับรถเฉพาะเส้นทางประจำ ไม่แวะข้างทาง ไปกลับที่ทำงานกับบ้านเท่านั้น เส้นทางเดิม เลนเดิม เวลาเดิม

ตามนั้นครับเหมือนกันเลย
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 21:12 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ตกลงเสียค่าปรับไปหรือยังครับ(ไม่น่ารีบไปเสีย) จริงๆถ้าโดนใบสั่งแบบนี้และไม่ได้ล๊อคล้อ หรือยึดใบขับขี่ น่าจะเก็บใบสั่งไว้ก่อน รอจนไปต่อภาษีถ้าติดต่อภาษีไม่ได้ค่อยไปเสียค่าปรับ (เพื่อนที่เป็น เต่าเรือ. มันบอกมา) ให้เฉยๆไว้เสียช้าเสียเร็วก็ต้องเสีย แต่บางที่เสียช้าหน่อย อาจจะไม่เสีย ลองมาแล้วผ่านฉลุย/////
Moo Uan

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 1127

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 426
ให้คำขอบคุณ: 126

ปี: 2005
จันทร์, 1 กรกฎา 2013 22:37 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
ผมก้อจอดแถวนั้นเวลาไปไหว้พระทำบุญโลงศพ มีจนท.โบกให้ด้วยซ้ำ  ไม่เคยโดนนะ แต่จะมีบางคันที่จอดเลยทางเข้าโรงเรียนไปเยอะจนรถที่วิ่งมาจาก2เลนเหลือเลนเดียว รถมันจะติดถึงกลางแยก คุณอาจเป้นคันที่อยู่หัวแถวก้อเลยโดนคันเดียวมั้งคับผมว่านะ ประมาณว่าวันนั้นตำหนวดทำโตวต้าไม่ถึงเลยเก้บใกล้ๆป้อมที่เข้าไปพักก้อได้
ก้ออย่างที่พี่นัทบอกคับ ไม่น่ารีบไปจ่ายเผื่อฟลุ๊กคับ ผมก้มี2ใบปีที่แล้วกะปีนี้ รอไปต่อทะเบียนก่อนว่าจะเสียป่าว คราวที่แล้วก้อต่อได้ไม่โดนปรับคับ
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

อังคาร, 2 กรกฎา 2013 12:33 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
Moo Uan พิมพ์ว่า:
ผมก้อจอดแถวนั้นเวลาไปไหว้พระทำบุญโลงศพ มีจนท.โบกให้ด้วยซ้ำ  ไม่เคยโดนนะ แต่จะมีบางคันที่จอดเลยทางเข้าโรงเรียนไปเยอะจนรถที่วิ่งมาจาก2เลนเหลือเลนเดียว รถมันจะติดถึงกลางแยก คุณอาจเป้นคันที่อยู่หัวแถวก้อเลยโดนคันเดียวมั้งคับผมว่านะ ประมาณว่าวันนั้นตำหนวดทำโตวต้าไม่ถึงเลยเก้บใกล้ๆป้อมที่เข้าไปพักก้อได้
ก้ออย่างที่พี่นัทบอกคับ ไม่น่ารีบไปจ่ายเผื่อฟลุ๊กคับ ผมก้มี2ใบปีที่แล้วกะปีนี้ รอไปต่อทะเบียนก่อนว่าจะเสียป่าว คราวที่แล้วก้อต่อได้ไม่โดนปรับคับ

จริงครับพี่หรั่งผมก็เพิ่งไปต่อภาษีมา ขนส่งบอกไม่มีอะไร ก็จ่ายค่าต่อภาษีมาอย่างเดียว 951 บาทอิอิ
เมื่อกลางปีที่แล้วผมโดนใบสั่งที่สนามบินสุวรรณภูมิ ข้อหาจอดรถในจุดห้ามจอด (จอดรอเวลาเครื่องลง)คันอื่นจอดรอกันเป็นแถวไม่จับ ดันเอาคันสุดท้ายผมคันเดียว จะขอยึดใบขับขี่ผมท่าเดียว ผมบอกลืมเอามาอยู่ในรถอีกคัน ตอนนี้มีแต่สำเนา ดูป่ะ จ่าแกเลยไม่รู้จะยึดอะไร เลยออกใบสั่งแป๊ะเสียบไว้หน้ารถ ผมเลยเก็บไว้รอถ้าต่อภาษีปีนี้ไม่ได้แล้วค่อยไปเสียค่าปรับ (ผมว่าบางอย่างเวลามีปัญหา ให้ตั้งสติดีๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ อย่าทะเลอะ แล้วดีเอง)
dewbiggalow

อังคาร, 2 กรกฎา 2013 14:32 - เซงๆครับ ขอพื้นที่ระบายนิสนึง
koobe พิมพ์ว่า:
ตกลงเสียค่าปรับไปหรือยังครับ(ไม่น่ารีบไปเสีย) จริงๆถ้าโดนใบสั่งแบบนี้และไม่ได้ล๊อคล้อ หรือยึดใบขับขี่ น่าจะเก็บใบสั่งไว้ก่อน รอจนไปต่อภาษีถ้าติดต่อภาษีไม่ได้ค่อยไปเสียค่าปรับ (เพื่อนที่เป็น เต่าเรือ. มันบอกมา) ให้เฉยๆไว้เสียช้าเสียเร็วก็ต้องเสีย แต่บางที่เสียช้าหน่อย อาจจะไม่เสีย ลองมาแล้วผ่านฉลุย/////

koobe พิมพ์ว่า:

จริงครับพี่หรั่งผมก็เพิ่งไปต่อภาษีมา ขนส่งบอกไม่มีอะไร ก็จ่ายค่าต่อภาษีมาอย่างเดียว 951 บาทอิอิ
เมื่อกลางปีที่แล้วผมโดนใบสั่งที่สนามบินสุวรรณภูมิ ข้อหาจอดรถในจุดห้ามจอด (จอดรอเวลาเครื่องลง)คันอื่นจอดรอกันเป็นแถวไม่จับ ดันเอาคันสุดท้ายผมคันเดียว จะขอยึดใบขับขี่ผมท่าเดียว ผมบอกลืมเอามาอยู่ในรถอีกคัน ตอนนี้มีแต่สำเนา ดูป่ะ จ่าแกเลยไม่รู้จะยึดอะไร เลยออกใบสั่งแป๊ะเสียบไว้หน้ารถ ผมเลยเก็บไว้รอถ้าต่อภาษีปีนี้ไม่ได้แล้วค่อยไปเสียค่าปรับ (ผมว่าบางอย่างเวลามีปัญหา ให้ตั้งสติดีๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ อย่าทะเลอะ แล้วดีเอง)

ผมกัวลืมไปจ่าย
ก็เลยไปตอนนั้นเลยประมาณ 2 ทุ่มกว่า โดนไป 300
รู้งี้เก็บไว้ก่อนดีกว่าเนอะ
แต่ลืมคิดว่าขนาดเรายังลืมเลยถ้าปล่อยมันไว้นานต้องลืมแน่ๆ
แล้วตำรวจจะเหลือหรอ ก็คงต้องมีลืมบ้างสิเนอะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.