ตอบ
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
ปี: 2004
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 11:56 - จอดบัง ใส่ P
TorreZ พิมพ์ว่า:
Kriss_es04 พิมพ์ว่า:
อยู่ที่การอบรมสั่งสอนมาและจิตสำนึกมากว่า
รีบและลืมคือข้ออ้างของคนเห็นแก่ตัว

เอาจริงๆนะคับ ผมเคยทำ มันลืมจริงๆ แต่ผมขอบอกเลย ผมไม่ได้เห็นแก่ตัวนะคับ ผมไม่แก้ตัวด้วยครับ  ผมผิดจริงผมก็ขอโทษ 2ครั้งในชีวิตตั้งแต่ขับรถมาอ่ะครับ รู้สึกผิดจริงๆเพราะเราก็เคยโดนเลยเข้าใจอารมณ์ว่าเป็นยังไงอ่ะครับ บางครั้งก็ไม่ควรเหมารึเปล่าว่าคนทำต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้อ่ะครับ ผมร้อนตัว ผมพูดเลย ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ แต่บางครั้งการวิจารณ์คนอื่นเราควรมีจุดที่พอดีรึเปล่า
การพูดว่าอบรมสั่งสอนนี่ผมว่ามันเป็นการว่าถึงบุพการีนะะครับ ขอโทษด้วยถ้าทำให้อารมณ์นายขุ่นมัว

ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจให้แรงขนาดนั้น ไม่ได้พูดถึงคุณพ่อ/คุณแม่นะครับ
ขอโทษทุกท่านด้วย เรื่องลืมมันก้อลืมกันได้ครับ แต่ผมไม่เคยลืมเมื่อเราจอดรถขวางคนอื่นอยู่
เคยเจอขวางรอเกือบชั่วโมงเพื่อรอให้หนังเลยและเค้ากลับมาเลื่อนโดยมีเด็กนอนรอ อยู่ในรถไม่สนุกหลอกครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: TorreZ 
OUM

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 2313

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2142
ให้คำขอบคุณ: 1465

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 13:30 - จอดบัง ใส่ P
ไม่รู้จะบอกไงถ้าไม่เจอเอง
ได้รับคำขอบคุณจาก: Kriss_es04 
hotline172

ชื่อเล่น: เอ๊าะ

เข้าร่วม: 14 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 679

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 536
ให้คำขอบคุณ: 1178

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 20:28 - จอดบัง ใส่ P
บางคนขับเกียร์ออโตตั้งนานแต่ ปลดเกียร์ว่างไม่เป็นก็เยอะ 
piccalic

เข้าร่วม: 05 มีนา 2013
ตอบ: 246

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 269
ให้คำขอบคุณ: 77

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 21:18 - จอดบัง ใส่ P
hotline172 พิมพ์ว่า:
บางคนขับเกียร์ออโตตั้งนานแต่ ปลดเกียร์ว่างไม่เป็นก็เยอะ 

เกียร์ว่างบางคัน
มันปลดได้ง่ายๆ บางคันปลดลำบาก

ES ของเราก็ต้องจิ้มกุญแจ

TorreZ

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2009
ตอบ: 160

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 196
ให้คำขอบคุณ: 246

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 22:08 - จอดบัง ใส่ P

TorreZ พิมพ์ว่า:

อยู่ที่การอบรมสั่งสอนมาและจิตสำนึกมากว่า
รีบและลืมคือข้ออ้างของคนเห็นแก่ตัว

เอาจริงๆนะคับ ผมเคยทำ มันลืมจริงๆ แต่ผมขอบอกเลย ผมไม่ได้เห็นแก่ตัวนะคับ ผมไม่แก้ตัวด้วยครับ  ผมผิดจริงผมก็ขอโทษ 2ครั้งในชีวิตตั้งแต่ขับรถมาอ่ะครับ รู้สึกผิดจริงๆเพราะเราก็เคยโดนเลยเข้าใจอารมณ์ว่าเป็นยังไงอ่ะครับ บางครั้งก็ไม่ควรเหมารึเปล่าว่าคนทำต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้อ่ะครับ ผมร้อนตัว ผมพูดเลย ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ แต่บางครั้งการวิจารณ์คนอื่นเราควรมีจุดที่พอดีรึเปล่า
การพูดว่าอบรมสั่งสอนนี่ผมว่ามันเป็นการว่าถึงบุพการีนะะครับ ขอโทษด้วยถ้าทำให้อารมณ์นายขุ่นมัว

ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจให้แรงขนาดนั้น ไม่ได้พูดถึงคุณพ่อ/คุณแม่นะครับ
ขอโทษทุกท่านด้วย เรื่องลืมมันก้อลืมกันได้ครับ แต่ผมไม่เคยลืมเมื่อเราจอดรถขวางคนอื่นอยู่
เคยเจอขวางรอเกือบชั่วโมงเพื่อรอให้หนังเลยและเค้ากลับมาเลื่อนโดยมีเด็กนอนรอ อยู่ในรถไม่สนุกหลอกครับ

ครับผม ขอโทษด้วยครับ ผมรู้ว่าเป็นยังไง เพราะเคยโดนเหมือนกัน เป็น ชม. เหมือนกันครับ แต่คนเรามันลืมกันได้ ขอโทษมาก็ให้อภัยกัน แต่ก็มีบางประเภทที่เชิดใส่ เหมือนว่ากูไม่ผิดอะไร พวกนี้ผมว่าน่าด่า แต่ควรเจาะจงอ่ะครับ ผมรู้ตัวดีว่าผมผิดอ่ะครับ ยังไงก็ขอโทษอีกครั้งนะครั้ง ไม่ได้ตั้งใจจะหาเรื่องอะไรหรอกครับ เราดีกันนะ ^^

ได้รับคำขอบคุณจาก: Kriss_es04 
KAATO

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2010
ตอบ: 572

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 2827
ให้คำขอบคุณ: 2815

ปี: 2001
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 27 พฤษภาคม 2013 10:40 - จอดบัง ใส่ P
สมัยนี้ ไม่ต้องขับรถ"เป็น"
แค่ขับ"พอได้"ก็ออกมาเพ่นพ่านได้แล้ว
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.