ตอบ
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 13 กันยา 2012 17:35 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
ขอบคุณครับ แต่นึกถึงใจเขาใจเราทำการค้า ถ้าขืนเอาเปรียบลูกค้าบ่อยๆ อีกหน่อยก็อยู่ไม่ได้
แต่ก็นะถ้าไม่มาบอกเตือนกันแบบนี้กว่าจะรู้ก็โดนกันไปอีกแล้วจริงปะ  
แล้วทำไมพี่ bandai_join ไม่ทำรายการร้านหรืออู่ซ่อมที่ดีๆแนะนำบ้างครับแบบร้านเชลชวนชิมอะไรประมาณนั้น
แบบถ้าจะซ่อมแอร์ต้องที่ พี่สุรเดช ฯลฯ
ถ้าช่วงล่างต้อง    พรเทพโช๊คอัพ ฯลฯ
ซ่อมเครื่องต้อง         เฮียกล่ำ ฯลฯ......
หรืออู่ที่เพื่อนๆไปทำมาแล้วประทับใจ การันตีให้เลย เอามันทุกจังหวัดเลย  เวลารถไปเสียหรือกิดปัญหาที่ไหนจะได้เปิดดู ริส ได้เลยไงดีปะ
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 13 กันยา 2012 17:54 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
koobe พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ แต่นึกถึงใจเขาใจเราทำการค้า ถ้าขืนเอาเปรียบลูกค้าบ่อยๆ อีกหน่อยก็อยู่ไม่ได้
แต่ก็นะถ้าไม่มาบอกเตือนกันแบบนี้กว่าจะรู้ก็โดนกันไปอีกแล้วจริงปะ  
แล้วทำไมพี่ bandai_join ไม่ทำรายการร้านหรืออู่ซ่อมที่ดีๆแนะนำบ้างครับแบบร้านเชลชวนชิมอะไรประมาณนั้น
แบบถ้าจะซ่อมแอร์ต้องที่ พี่สุรเดช ฯลฯ
ถ้าช่วงล่างต้อง    พรเทพโช๊คอัพ ฯลฯ
ซ่อมเครื่องต้อง         เฮียกล่ำ ฯลฯ......
หรืออู่ที่เพื่อนๆไปทำมาแล้วประทับใจ การันตีให้เลย เอามันทุกจังหวัดเลย  เวลารถไปเสียหรือกิดปัญหาที่ไหนจะได้เปิดดู ริส ได้เลยไงดีปะ

จะลอง รวบรวมดูนะครับ ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำนะครับคุณ นัท

ปล.ผมว่าจะจัดท่อคุณนัท ตั้งนานแล้ว ยังไม่มีโอกาสสักทีนึงเลย ผมชอบเข้าไปอ่านกรุทู้บ่อยๆ เวลามีคนไปใส่ท่อมา ก็ แอบอิจฉา เฮ่อออ
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe 
bandai_join

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 13 กันยา 2012 18:01 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
NV ยานยนต์ เป็นร้านนึงที่ผม.....แม้จะถูกใจบางเรื่อง แต่ ก็มีเรื่องที่ไม่ถูกใจด้วย

วันนั้นจะไปเปลี่ยน จุ๊บลม เอาของไปเอง ก่อนเข้าร้าน ก็มีพวงมาลัยสั่นหน่อยๆ เนื่องจาก ผมเปลี่ยนล้อมาใหม่ (อันที่จริงเจ้าของเดิมบอกว่าเพิ่งถ่วงล้อมา) ก็เลยอยากทำให้มันดีหน่อย 

หลังจากคุยกันเรื่องราคาทั้งเปลี่ยนจุ๊บลม และ ถ่วงล้อ ราคาสำหรับผม 800 ค่อนข้างแพงไปนิด แต่ก็ไม่เป็นไร อ่านในเวบบอร์ดต่างๆ เขาว่าร้านนี้ ฝีมือดี

ต้องยอมรับครับว่า ผมไปทำรถ ผมดูตลอด ร้านนี้ ใส่ใจเรื่องการถอดไส่ล้อมาก ระวังล้อของเราเป็นอย่างดี มาร์คจุดหน้าหลัง มาร์ค รูน็อตต่างๆ ผมพอใจเลยครับ  บริการต่างๆ ดี ถามตอบดี คุยเป็นกันเอง

แต่ที่ไม่พอใจคือ หลังจากที่ออกจากร้านแล้ว พวงมาลัยผม สั่งหนักกว่าเดิม  เฮ่ออออ 
kanawat2528

ชื่อเล่น: ฟิล์ม

เข้าร่วม: 08 เมษา 2012
ตอบ: 116

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 109
ให้คำขอบคุณ: 49

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 13 กันยา 2012 18:13 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
ขอบคุณครับพี่
ruengkit

ชื่อเล่น: ตั้งโอ๋

เข้าร่วม: 21 กรกฎา 2011
ตอบ: 108

ได้รับคำขอบคุณ: 151
ให้คำขอบคุณ: 74

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 13 กันยา 2012 19:06 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
bandai_join พิมพ์ว่า:
Black List

ร้านทำ Part ห่วยๆ แถวพระราม 5

ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง

ร้านฟิลม์สุดห่วย แถว ถ.พิบูลสงคราม

ร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85

Cockpit เอวัน มหาภัย

ร้าน Fiber แถวถนนสนามบินน้ำ

ร้านตั้งศูนย์มาตรฐานและทันสมัย CG 0-400

ร้าน จักรพรรดิ์แอร์

ร้านวิลาศแอร์แอนด์ซาวด์ ระยอง

B Qick แห่งหนึ่ง ในจังหวัด สมุทรปราการ

ร้าน Outlooktuner แถวบางใหญ่

นวมินท์ การาส

ร้าน Thai Auto Glass (TAG) สาขารามคำแหง

อู่อบช่างยนต์

สปิริท การาจ ปากซอย ประชาชื่น 34

อู่ สหมิตร จังหวัด อยุธยา

พอดีอ่านเจอมีกระทู้ของกระผมด้วย  B Qick แห่งหนึ่ง ในจังหวัด สมุทรปราการ 

เริ่มเลยครับ เปลี่ยนยางแร้วกินซ้ายแก้งานแร้วโอเค ผ่านมา 9เดือน ครบ10,000 กม. ต้องสลับยางเข้าร้านเดิม ดูตามสภาพรูปเลยนะครับ
พนักงานถอยรถลงจากฮ้อยเพื่อจะคิวซีรถก่อนส่งมอบ  แต่ดูสภาพที่ส่งมอบซิ พนักงานบอกว่าไม่ทันมองเลยพลาด
ไม่มีคำพูดอื่นเลยเมื่อเจอกับสภาพรถตัวเอง  สงสัยจะลาขาดแร้วสำหรับโลโก้สีเหลือง

Attached File :
+++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
Attached File :
+++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
bandai_join

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 13 กันยา 2012 19:12 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
ruengkit พิมพ์ว่า:
Black List

ร้านซ่อมล้อ อ.ศิริชัย วัดหนามแดง

ร้านฟิลม์สุดห่วย แถว ถ.พิบูลสงคราม

ร้านตั้งศูนย์มาตรฐานและทันสมัย CG 0-400

B Qick แห่งหนึ่ง ในจังหวัด สมุทรปราการ

ร้าน Thai Auto Glass (TAG) สาขารามคำแหง

สปิริท การาจ ปากซอย ประชาชื่น 34

พอดีอ่านเจอมีกระทู้ของกระผมด้วย  B Qick แห่งหนึ่ง ในจังหวัด สมุทรปราการ 

เริ่มเลยครับ เปลี่ยนยางแร้วกินซ้ายแก้งานแร้วโอเค ผ่านมา 9เดือน ครบ10,000 กม. ต้องสลับยางเข้าร้านเดิม ดูตามสภาพรูปเลยนะครับ
พนักงานถอยรถลงจากฮ้อยเพื่อจะคิวซีรถก่อนส่งมอบ  แต่ดูสภาพที่ส่งมอบซิ พนักงานบอกว่าไม่ทันมองเลยพลาด
ไม่มีคำพูดอื่นเลยเมื่อเจอกับสภาพรถตัวเอง  สงสัยจะลาขาดแร้วสำหรับโลโก้สีเหลือง

รับผิดชอบยังไงบ้างอ่ะครับ
ruengkit

ชื่อเล่น: ตั้งโอ๋

เข้าร่วม: 21 กรกฎา 2011
ตอบ: 108

ได้รับคำขอบคุณ: 151
ให้คำขอบคุณ: 74

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 13 กันยา 2012 20:28 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++

ruengkit พิมพ์ว่า:

Black List

พอดีอ่านเจอมีกระทู้ของกระผมด้วย B Qick แห่งหนึ่ง ในจังหวัด สมุทรปราการ

พนักงานถอยรถลงจากฮ้อยเพื่อจะคิวซีรถก่อนส่งมอบ แต่ดูสภาพที่ส่งมอบซิ พนักงานบอกว่าไม่ทันมองเลยพลาด
ไม่มีคำพูดอื่นเลยเมื่อเจอกับสภาพรถตัวเอง สงสัยจะลาขาดแร้วสำหรับโลโก้สีเหลือง

รับผิดชอบยังไงบ้างอ่ะครับ

วันเสาร์นี้ทางร้านนัดเอารถเข้าอู่ทำสีให้อะครับ 
แต่สิ่งที่เสียไปคือเวลากับความรู้สึกอะคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: natthakorn5 
Yuttakan

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 23 มิถุนา 2012
ตอบ: 480

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 285
ให้คำขอบคุณ: 231

เสาร์, 15 กันยา 2012 12:30 - +++ ร้านที่ควรพิจารณาก่อนเข้าใช้บริการ +++
ดีแล้วคับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะได้รู้และไม่ต้องเข้าไปขอบคุณคับ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.