ตอบ
pattarachok

ชื่อเล่น: เด็กครหวัน

เข้าร่วม: 20 กันยา 2011
ตอบ: 54

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 46
ให้คำขอบคุณ: 129

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 16:18 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
คือเพื่อนผมมีประสบการณ์เล่าให้ฟังว่าประกันชั้น 1 ของบริษัทเนียะเวลาเคลมต้องเสียค่าส่วนต่างให้กับทางอู่ซ่อมด้วยจริงเปล่าครับ(นี่มันประกันชั้ง1นะ)ใครเคยเจอบ้างครับ
tokmun002

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1737

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1331
ให้คำขอบคุณ: 1705

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 16:41 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ครับผมเสียตอนเคลมรอบคันคือทั้งคันทำสี. 4000฿เขาคิดแบ่งเป็นข้างละหรือส่วนหน้ากับหลังหรือไงเนี่ยครับ. ข้างละ2000฿. ประเภท1เนี่ยแหละครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: pattarachok 
Peepo

เข้าร่วม: 15 กรกฎา 2012
ตอบ: 243

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 325
ให้คำขอบคุณ: 34

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 16:49 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ชั้น1มีหลายประเภทครับ ดูที่เบี้ยประกันพอ
ชั้น1 ปีแรกประมาณ 20,000+ ปี2ลด 20% ,30% ,40% 50%
ชั้น1+ ก็จะประมาณ 10,000-15,000
ได้รับคำขอบคุณจาก: pattarachok  WarHighways 
modzy

ชื่อเล่น: มด

เข้าร่วม: 25 สิงหา 2012
ตอบ: 88

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 166
ให้คำขอบคุณ: 110

ปี: 2004
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 17:12 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
pattarachok พิมพ์ว่า:
คือเพื่อนผมมีประสบการณ์เล่าให้ฟังว่าประกันชั้น 1 ของบริษัทเนียะเวลาเคลมต้องเสียค่าส่วนต่างให้กับทางอู่ซ่อมด้วยจริงเปล่าครับ(นี่มันประกันชั้ง1นะ)ใครเคยเจอบ้างครับ

ไม่เสียสักบาทเลย เคลมรอยรอบคัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: pattarachok 
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 17:33 - Re: มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ

รถที่บ้านผ่อนกับธนะชาติเกือบทุกคัน ประกันเคยใช้มาเกือบทุกบริษัทในประเทศนี้
วิริยะ และ ธนะชาติ คือประกันที่ มาไว เคลมไว และดีที่สุด ไม่เรื่องมาก
ปัจจุบันเลยใช้แต่ของสองบริษัทนี้ และ ป.1 แท้ๆ เวลาชนไม่มีค่าส่วนต่างแน่นอน
รถเรายางระเบิดคว่ำเละต้องเปลี่ยนกระบะ ตัดหลังคา ค่าซ่อม 28xxxx ก็ไม่ได้ออกเงินซักบาท
นอกจากค่ายางที่ระเบิดไป เส้นนั้น ออกคนละครึ่งกับประกัน แค่นั้น
คาดว่าเพื่อนคุณคงจะโดนอู่หลอกฟันเสียแล้วแหละ
เพราะมีอู่เลวๆบางอู่ชอบเก็บเงินส่วนต่างกับลูกค้า เช่น ทำสีกันชน
มันจะบอกว่า ประกันให้งบทำสี 2500 แต่ต้องทำทั้งชิ้น เพราะสีจะไม่เรียบ
มันจะตีค่าทำสีทั้งชิ้น 4000-4500 ให้เราออกค่าทำสีทั้งชิ้นในส่วนต่างที่เหลือ
เวลาเจออู่แบบนี้ อย่าไปยอม ให้โทรบอกประกันไปเลยว่าเปลี่ยนอู่ เพราะทำสีน่ะ ประกันเค้าจ่ายค่าทำทั้งชิ้นให้อยู่แล้ว
แต่นี่คือวิธีหากินของอู่ คาดว่า เพื่อนคุณคงจะโดนกรณี แบบนี้แน่นอน......................
ได้รับคำขอบคุณจาก: civicIT  pattarachok  tokmun002  delpiaoh  pom_sawas  WarHighways 
keacobain

เข้าร่วม: 04 มีนา 2012
ตอบ: 271

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 274

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 19:26 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
แต่กระบะที่บ้านผม ธนชาติเค้าบอกว่าถ้าเราผิดรึว่าไม่มีคู่กรณี เสีย5000อ่ะครับงงเหมือนกัน ชั้น1นะครับ
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 28 สิงหา 2012 20:01 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
keacobain พิมพ์ว่า:
แต่กระบะที่บ้านผม ธนชาติเค้าบอกว่าถ้าเราผิดรึว่าไม่มีคู่กรณี เสีย5000อ่ะครับงงเหมือนกัน ชั้น1นะครับ

อันนั้นเป็น วันไลฟ์ ไม่ใช่ ป.1 แท้ๆ เบี้ยจะถูกกว่า ป.1 แท้ๆ เป็นครึ่ง แต่เคลมเหมือน ป.1 คือ ชนกับอะไรก็เคลมได้
เพียงแต่เสียค่า แอคเซฟ แต่ก็ได้มาซึ่งเบี้ยถูกกว่า ครึ่งๆ แต่ก็ลดการประกันลงไปด้วยไง ไม่ใช่ ป.1 แท้ๆ
ป.1 แท้ๆน่ะเค้าไม่มีแอคเซฟหรอก ลองอ่านนี่ดู

สวัสดีค่ะ บริษัท ธนชาตประกันภัย จำกัด ยินดีต้อนรับค่ะ หากคุณกำลังมองหาประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ราคาไม่แพง และครอบคลุมการเกิดอุบัติเหตุในทุกกรณีเรียกได้ว่าไม่เป็นรองประกันชั้น1 ที่ไหนๆ แต่จ่ายเบี้ยประกันภัยในราคาเบาๆ เราขอแนะนำให้คุณรู้จักกับ ประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) ค่ะ

ประกันภัยรถยนต์ชั้น1 วันไลท์ (Onelite) เป็นประกันแบบไหน

ประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) ให้ความคุ้มครองเหมือนประกันภัยชั้น1 ปกติทุกอย่างค่ะ ต่างกันที่ค่าเบี้ยประกันภัยที่ถูกกว่าและมีค่าเสียหายส่วนแรก (excess) กรณีเป็นฝ่ายผิดหรือไม่มีคู่กรณีทางเราจะเรียกเก็บตามจริง ไม่เกิน 5,000 บาทหรือไม่ซ่อมรถตัวเองก็ไม่ต้องเสียค่า (excess) ค่ะไม่ต้องตรวจสภาพรถ มีบริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ชม. ค่ะ

ราคาเบี้ยประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite)
ราคาเบี้ยประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 วันไลท์ (Onelite) เริ่มต้นเพียง 10,000 บาท เท่านั้น (ราคาตามปีรุ่นรถที่บริษัทกำหนด) วันนี้คุณสามารถสั่งซื้อประกันภัยชั้น 1 วันไลท์ (Onelite) ผ่านเว็บไซต์ และชำระค่าเบี้ยประกันภัยผ่านระบบออนไลน์ ง่ายๆ

เงื่อนไขการรับประกันภัย สำหรับประกันภัยรถยนต์ชั้น1 วันไลท์ (Onelite)
- ไม่ต้องตรวจสภาพรถยนต์ก่อนทำประกันภัย
- รับประกันภัยเฉพาะ รถเก๋ง และกระบะ ที่มีการใช้งาน ส่วนบุคคลไม่ใช้เพื่อการรับจ้างสาธารณะหรือให้เช่า
- รับประกันภัยรถยนต์ที่มีอายุ ตั้งแต่ 1-10 ปี หากอายุรถเกินกว่านี้แต่ไม่เกิน 15 ปีเราขอแนะนำ “ประกันภัย 2+” ของเราดูค่ะ

ทำไมต้องประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite)
เพราะอุบัติเหตุทางรถยนต์เกิดขึ้นได้ทุกเวลาและไม่สามารถคาดการณ์ได้ ดังนั้นหากทำประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) ผู้เอาประกันภัยไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายส่วนต่าง เมื่อเกิดอุบัติเหตุ และถึงแม้อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากการชนโดยตรง ก็สามารถเคลมได้ เหมาะกับลูกค้าที่ชอบความสะดวกสบาย ไม่ต้องยุ่งยากเรื่องการถ่ายรูปรถการตรวจสภาพรถ สมัครปุ๊ปจ่ายเงินปั๊บคุ้มครองทันที ค่าเบี้ยประกันภัยไม่แพงอย่างที่คิดปีนี้ไม่เคลม ปีหน้าไม่เคลม มีส่วนลดประวัติดีต่อเนื่องค่ะ

จุดเด่นของประกันภัยรถยนต์ชั้น1 วันไลท์ (Onelite)
- คุ้มครองครอบคลุมทุกอุบัติเหตุไม่ว่าจะเป็น รถชนเราจ่าย สูญหายเราจ่าย ไฟไหม้เราก็จ่าย
- อัตราเบี้ยประกันภัยแบบเบาๆ สบายๆ เริ่มต้นเพียง 10,000 บาท/ปีเท่านั้นค่ะ
- บริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนทั่วประเทศไทย 24 ชั่วโมง อันนี้ลูกค้าที่ซื้อไปชอบมากค่ะโดยเฉพาะคุณผู้หญิง
   หากต้องการความช่วยเหลือแค่โทรมาแจ้งที่เบอร์ 02-662-8999 แป๊บเดียวเจ้าหน้าที่ก็ไปช่วยเหลือแล้วค่ะ
- จัดซ่อมโดยอู่มาตรฐานธนชาตประกันภัย รับประกันงานซ่อม ซึ่งคุณสามารถวางใจได้ในเรื่องฝีมืองานซ่อมค่ะ
- ไม่ต้องเสียเวลาตรวจสภาพรถหรือถ่ายรูปรถ สมัครปุ๊ปจ่ายเงินปั๊บคุ้มครองทันที

เพราะอะไรประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) จึงเหมาะกับคุณ?
หากคุณเป็นคนที่ใช้รถเป็นประจำ ลูกค้าประวัติดี ขับรถไม่ค่อยเคลม เพราะโอกาสที่ลูกค้าประหยัดค่าเบี้ยเก็บตังค์เข้ากระเป๋าสูงถึง 5,000 บาท

ประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) ไม่เหมาะกับใคร
ไม่เหมาะกับผู้ที่ขับรถประมาท หรือมีเหตุเสี่ยงให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆ เนื่องจากการเคลมประกันภัยชั้น 1 วันไลท์ (Onelite) หากผู้เอาประกันภัยเป็นฝ่ายผิดจะต้องเสียค่า (excess) จ่ายตามจริงเป็นจำนวนไม่เกิน 5,000 บาทต่อครั้งค่ะ

บริการพิเศษสุดๆ จากใจสำหรับลูกค้าทุกท่านเมื่อซื้อประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite)
บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ชั่วโมงบนท้องถนน

- บริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนน (ไม่รวมค่าอะไหล่และอุปกรณ์)
- บริการให้คำปรึกษาด้านรถยนต์หรือติดต่อช่างซ่อมเบื้องต้น รถยกลาก
- บริการรถยก - ลากฉุกเฉิน ไม่จำกัดจำนวนครั้ง (ไม่เกิน 20 กม.)
- บริการเติมน้ำมันในกรณีน้ำมันหมดบนท้องถนน (ไม่เกิน 5 ลิตร/ครั้ง 1 ครั้ง/ปี)
- บริการประสานงานช่างกุญแจ
- บริการช่วยเหลือในการเปลี่ยนยาง (ในกรณียางแบน)
- บริการช่วยเหลือพ่วงแบตเตอรี่รถยนต์ (ในกรณีแบตเตอรี่หมด)
ประสานงานเคลื่อนย้ายผู้ป่วยจากอุบัติเหตุทางรถยนต์

- บริการข้อมูลเส้นทางการเดินทางทั่วประเทศ
- บริการประสานงานติดต่อรถเช่า
- บริการประสานงานจองตั๋วเครื่องบินภายในประเทศและต่างประเทศ พร้อมบริการทางด้านทัวร์
- บริการประสานด้านการจองโรงแรมที่พัก

การชำระค่าเบี้ยประกันภัย
หลังจากที่ท่านได้ สมัครใช้บริการประกันภัยชั้น1 วันไลท์ (Onelite) ผ่านทางเว็บไซต์ธนชาตประกันภัยแล้ว การชำระค่าเบี้ยประกันภัย เรามีบริการรองรับท่านหลากหลายรูปแบบดังนี้ค่ะ

1. ชำระด้วยบัตรเครดิตผ่านช่องทางออนไลน์ โดยผ่าน Gate way รับชำระของธนาคารไทยพาณิชย์ ค่ะ
2. ชำระโดยโอนเงินค่าเบี้ยประกันภัยเข้าบัญชีออมทรัพย์บริษัทธนชาตประกันภัยจำกัด

•    ธนชาต สาขาสำนักต้นสน ประเภทออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 001-2-02516-9
           •    ไทยพานิชย์ สาขาสยามสแควร์ ประเภทออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 038-2-63123-4
           •    กสิกรไทย สาขาสยามสแควร์ ประเภทออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 026-2-52868-5
           •    กรุงเทพ สาขาสยามสแควร์ ประเภทออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 152-4-07503-1
           •    ยูโอบี สาขาสยามสแควร์ ประเภทออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 043-2-19580-8         

หมายเหตุ : แฟกซ์สำเนาการเงินมาที่เบอร์ 02-308-9288 หรือสแกนส่ง mail.insure@thanachart.co.th
Attn : คุณสุภาพร / คุณปิยะมาศ
Confirm : 02-308-9300 ต่อ 2192 และ 2191 เพื่อยืนยันการชำระเงินค่าเบี้ยประกันภัย
**(กรุณาเขียนชื่อ-นามสกุล เบอร์โทร ทะเบียนรถ ให้ชัดเจนเพื่อประโยชน์ของท่าน)**
ทั้งนี้ผู้เอาประกันภัยต้องชำระเงินค่าเบี้ยประกันภัยก่อน ทางบริษัทจึงให้ความคุ้มครองค่ะ

FAQ
Q : ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องค่า (excess) 5,000 บาท ที่บริษัทเรียกเก็บค่ะ ช่วยอธิบาย ให้ชัดเจนด้วยค่ะ

A : ค่า (excess) ที่บริษัทเรียกเก็บนั้นจะเรียกเก็บ หากผู้เอาประกันภัยเป็นฝ่ายผิด และจะเรียกเก็บตามความเป็นจริงค่ะ แต่ไม่เกิน 5,000 บาทต่อครั้ง เช่น หากผู้เอาประกันภัยแจ้งเคลมแล้วหากแผลที่ต้องซ่อมนั้นมีมูลค่าในการจัดซ่อมอยู่ที่ 2,000 บาท บริษัทจะเรียกเก็บค่า (excess) จากผู้เอาประกันภัยเป็นจำนวน 2,000 บาท ตามความเป็นจริงค่ะ

Q : ไม่กล้าจ่ายด้วยบัตรเครดิตผ่านเว็บไซต์ จะมั่นใจได้อย่างไรหากต้องจ่ายค่าประกันผ่านออนไลน์

A : บริษัทธนชาตประกันภัยใช้ Gate way ของ ธนาคารไทยพาณิชย์ ในการตัดรับชำระค่าเบี้ยประกันภัย คุณจึงมั่นใจได้ในเรื่องมาตรฐานความปลอดภัยของข้อมูล และมั่นใจได้ว่าเงินที่คุณโอนจะเข้าบริษัทธนชาตประกันภัยโดยตรงทันทีเพราะคุณซื้อกับบริษัทโดยตรงจึงปลอดภัยมั่นใจกว่าค่ะ

ความคุ้มครองกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ประเภท1 วันไลท์(Onelite)
ความเสียหายต่อรถยนต์ที่เอาประกันภัย ทุนประกันภัย
      ความเสียหายต่อตัวรถยนต์ ตามทุนประกันภัย
      ความเสียต่อรถยนต์สูญหายหรือไฟไหม้ ตามทุนประกันภัย
ความรับผิดต่อบุคคลภายนอก ทุนประกันภัย
     ความเสียหายต่อชีวิต ร่างกาย หรืออนามัย / คน 1,000,000 บาท
     ความเสียหายต่อชีวิต ร่างกาย หรืออนามัย / ครั้ง 10,000,000 บาท
     ความเสียหายต่อทรัพย์สิน 5,000,000 บาท
ความคุ้มครองตามเอกสารแนบท้าย ทุนประกันภัย
     อุบัติเหตุส่วนบุคคลของผู้ขับขี่ หรือผู้โดยสาร / คน 100,000 บาท
     ค่ารักษาพยาบาล ผู้ขับขี่ หรือผู้โดยสาร / คน 100,000 บาท
     การประกันตัวผู้ขับขี่ 200,000 บาท
* เรียกเก็บค่าเสียหายส่วนแรกตามจริงไม่เกิน 5,000 บาท/ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณจาก: kort999  focusyo  artemis007  pattarachok    tokmun002  keacobain  delpiaoh  Tingly_drums  WarHighways  K-yuthya  note_okaasan  Cool_M  ome_RX 
bankabby

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2012
ตอบ: 1504

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1642
ให้คำขอบคุณ: 2485

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 29 สิงหา 2012 02:00 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
 ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ
WarHighways

ชื่อเล่น: วาร์

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2012
ตอบ: 1283

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1312
ให้คำขอบคุณ: 1463

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 29 สิงหา 2012 02:16 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ทำกับ สินมั่นคง เคลมรอบคันทุกชิ้น  ที่ต่างจังหวัดนะ  เสีย 2000 บาท   ไม่มีคู่กรณี   
ส่วนกระทู่นี้ ขอเก็บข้อมูล  ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: pattarachok  Cool_M 
tokmun002

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1737

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1331
ให้คำขอบคุณ: 1705

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 29 สิงหา 2012 06:28 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
WarHighways พิมพ์ว่า:
ทำกับ สินมั่นคง เคลมรอบคันทุกชิ้น  ที่ต่างจังหวัดนะ  เสีย 2000 บาท   ไม่มีคู่กรณี   
ส่วนกระทู่นี้ ขอเก็บข้อมูล  ครับ

+ธนชาตด้วยครับเคลมรอบคันทั้งหลังคารถด้วยโดยที่ไ่ม่ได้เกิดเหตุใดๆทั้งสิ้น. ส่วนถ้าเป็นที่เกิดอุบัติเหตุ ป. 1ไม่เสียอยู่แล้วอันนี้แน่นอนครับ
pattarachok

ชื่อเล่น: เด็กครหวัน

เข้าร่วม: 20 กันยา 2011
ตอบ: 54

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 46
ให้คำขอบคุณ: 129

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 29 สิงหา 2012 11:09 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
จะเก็บข้อมูลไว้พิจารณานะครับ  ขอบคุณข้อมูลดีๆๆนะครับ
keacobain

เข้าร่วม: 04 มีนา 2012
ตอบ: 271

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 274

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พุธ, 29 สิงหา 2012 12:10 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ข้อมูลชัดเจนมากครับ คุณ ham_ter ขอบคุณมากครับ
Yuttakan

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 23 มิถุนา 2012
ตอบ: 480

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 285
ให้คำขอบคุณ: 231

พุธ, 29 สิงหา 2012 17:25 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ham_ter พิมพ์ว่า:

รถที่บ้านผ่อนกับธนะชาติเกือบทุกคัน ประกันเคยใช้มาเกือบทุกบริษัทในประเทศนี้
วิริยะ และ ธนะชาติ คือประกันที่ มาไว เคลมไว และดีที่สุด ไม่เรื่องมาก
ปัจจุบันเลยใช้แต่ของสองบริษัทนี้ และ ป.1 แท้ๆ เวลาชนไม่มีค่าส่วนต่างแน่นอน
รถเรายางระเบิดคว่ำเละต้องเปลี่ยนกระบะ ตัดหลังคา ค่าซ่อม 28xxxx ก็ไม่ได้ออกเงินซักบาท
นอกจากค่ายางที่ระเบิดไป เส้นนั้น ออกคนละครึ่งกับประกัน แค่นั้น
คาดว่าเพื่อนคุณคงจะโดนอู่หลอกฟันเสียแล้วแหละ
เพราะมีอู่เลวๆบางอู่ชอบเก็บเงินส่วนต่างกับลูกค้า เช่น ทำสีกันชน
มันจะบอกว่า ประกันให้งบทำสี 2500 แต่ต้องทำทั้งชิ้น เพราะสีจะไม่เรียบ
มันจะตีค่าทำสีทั้งชิ้น 4000-4500 ให้เราออกค่าทำสีทั้งชิ้นในส่วนต่างที่เหลือ
เวลาเจออู่แบบนี้ อย่าไปยอม ให้โทรบอกประกันไปเลยว่าเปลี่ยนอู่ เพราะทำสีน่ะ ประกันเค้าจ่ายค่าทำทั้งชิ้นให้อยู่แล้ว
แต่นี่คือวิธีหากินของอู่ คาดว่า เพื่อนคุณคงจะโดนกรณี แบบนี้แน่นอน......................

+1 คราฟฟฟฟฟฟ
paitoon_sn

ชื่อเล่น: ตุ้ม

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2013
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2

พุธ, 28 สิงหา 2013 20:22 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ ผมผ่อนรถกับธนชาต เขาให้ใช้ประกันของธนชาต ป1 21,938 -  ยังไม่รู้เรื่องเลยครับว่าคุ้มครองอะไรบ้างครับ
kkw

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 16 กันยา 2012
ตอบ: 459

ได้รับคำขอบคุณ: 475
ให้คำขอบคุณ: 794

สี: แดง แรลไล (R-513)
พุธ, 28 สิงหา 2013 21:15 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
มันอาจจะเป็นเงื่อนไขครับ ในกรณีที่เราอยากเสียเบี้ยที่ถูกลงครับ
Prajuab

เข้าร่วม: 14 กรกฎา 2013
ตอบ: 357

ได้รับคำขอบคุณ: 209
ให้คำขอบคุณ: 3

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 28 สิงหา 2013 21:18 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ใช่อยู่ 2 +
Psn

ชื่อเล่น: โหน่ง

เข้าร่วม: 05 มีนา 2011
ตอบ: 203

ได้รับคำขอบคุณ: 360
ให้คำขอบคุณ: 472

จันทร์, 24 กุมภา 2014 16:18 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ผมว่า ถ้ายังทำชั้น1 ได้อยู่ ยังไงก็ทำชั้น1 ต่อไปเถอะครับ อะไรๆ มันไม่แน่นอนครับ ทำชั้น1 ใว้ จ่ายแพงหน่อยยังไงก็อุ่นใจกว่า ถึงประกันบางที่จะงี่เง่าเวลาเคลมหรือเกิดเหตุก็เถอะครับ
goffy

เข้าร่วม: 15 เมษา 2014
ตอบ: 6

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
อังคาร, 15 เมษา 2014 10:16 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
คุณ ham_ter อธิบายชัดเจนดีครับ [ ]

ผมเลือกทำแบบ 1Lite ไปเพราะมันเคลมได้เหมือนชั้น 1 เบี้ยถูกกว่าด้วย รายละเอียดอื่นๆ ลองเข้าไปดูที่เว็บเค้าเลยดีกว่าครับ ได้ละเอียดๆ หน่อย http://www.thanachartinsurance.co.th/1lite.aspx
chutinun.suppaasa.7

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2014
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 30 ตุลา 2014 06:25 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
เราผู้เสียหายจากอุบัติเหตุ  คู่กรณีทำประกันภัยกับธนชาติ   ธนชาติจะเอาเปรียบผู้เสียหายจากบุคคลภายนอกมาก  หากคู่กรณีไม่ยอมคุณคุณขึ้่นศาลคุณจะต้องเสียความรู้สึกกับบริษัทนี้ด้วย   
monster21

เข้าร่วม: 15 ธันวา 2014
ตอบ: 6

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
จันทร์, 16 กุมภา 2015 23:59 - มีใครทำประกันกับธนชาติบ้างไหมครับ
ตอนแรกผมมีอยู่สองตัวเลือกว่าจะทำกับ ไดเร็คเอเชีย หรือ ธนชาติ ดี แต่พอเห็นความเห็นแบบนี้ ผมว่าผมไปทำกับไดเร็คเอเชียดีกว่า ><"
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.