ตอบ
llboyll

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 22 เมษา 2011
ตอบ: 45

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 7 กรกฎา 2012 10:41 - เปลี่ยนสลิงฝากระโปงหน้าครับจ่ายแค่ 147 บาท
เริ่มต้นด้วย
1.สลิงฝากระโปงหน้า
2.ประแจเบอร์ 10
3.ไขควงแจก

เมื่อเปิดกันโคลนหน้าขวาออกจะเห็น
1.เป็นยางที่อุดรูไว้เฉยๆ มันหลุดน้ำเข้าได้จัดซิลิโคลนเลยน้ำจะได้ไม่เข้าอีก(ผมเจอปัญหาน้ำเข้าจุดนีุ้ดนี้)
2.เป็นจุดที่สายสลิงออกจากห้องโดยสารครับ ย้ำว่าเวลาใส่สายสลิงควรใส่ยางของสลิงให่ลงบ่ามันพอดี ไม่เช่นนั้นน้ำอาจเข้าที
เมื่อเปิดกันโคลนหน้าขวาออกจะเห็น
1.เป็นยางที่อุดรูไว้เฉยๆ มันหลุดน้ำเข้าได้จัดซิลิโคลนเลยน้ำจะได้ไม่เข้าอีก(ผมเจอปัญหาน้ำเข้าจุดนีุ้ดนี้)
2.เป็นจุดที่สายสลิงออกจากห้องโดยสารครับ ย้ำว่าเวลาใส่สายสลิงควรใส่ยางของสลิงให่ลงบ่ามันพอดี ไม่เช่นนั้นน้ำอาจเข้าที
ถอดกันชนหน้าส่วนของกันชน มีพุ๊กด้านบน 4 ตัว และด้านล่าง 5 ตัว สกรูด้านซ้ายขวา ที่ต้องถอด
จะเห็นแนวของสายสลิงที่ร้อยมายังตัวล๊อก ใช้ประแจเบอร์10 ถอดตัวล๊อกกระโปงหน้าออก เพื่อที่จะนำสายเก่าออกและใส่สายใหม่
ถอดกันชนหน้าส่วนของกันชน มีพุ๊กด้านบน 4 ตัว และด้านล่าง 5 ตัว  สกรูด้านซ้ายขวา ที่ต้องถอด
จะเห็นแนวของสายสลิงที่ร้อยมายังตัวล๊อก ใช้ประแจเบอร์10 ถอดตัวล๊อกกระโปงหน้าออก เพื่อที่จะนำสายเก่าออกและใส่สายใหม่
พุ๊กที่ใช้ยึดสายสลิงอยู่ มี 5 ตัวใช้ของเดิมได้
พุ๊กที่ใช้ยึดสายสลิงอยู่ มี 5 ตัวใช้ของเดิมได้
ตัวล๊อคฝากระโปงที่ถอดออกมา เพื่อนำสายเก่าออกและใส่ของใหม่
เริ่มร้อยสายสลิงจากด้านในห้องโดยสาร (ตัวดึงด้านในใช้ประแจเบอร์10 ไข)
และยึดทุกอย่างเข้าตำแหน่งเดิมเป็นอัน OK.
ตัวล๊อคฝากระโปงที่ถอดออกมา เพื่อนำสายเก่าออกและใส่ของใหม่
เริ่มร้อยสายสลิงจากด้านในห้องโดยสาร (ตัวดึงด้านในใช้ประแจเบอร์10 ไข)
และยึดทุกอย่างเข้าตำแหน่งเดิมเป็นอัน OK.
Tiv

ชื่อเล่น: ติ้ว

เข้าร่วม: 13 มีนา 2011
ตอบ: 1380

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1520
ให้คำขอบคุณ: 455

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 7 กรกฎา 2012 18:26 - เปลี่ยนสลิงฝากระโปงหน้าครับจ่ายแค่ 147 บาท
เยี่ยมๆ
llboyll

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 22 เมษา 2011
ตอบ: 45

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 9 กรกฎา 2012 21:03 - เปลี่ยนสลิงฝากระโปงหน้าครับจ่ายแค่ 147 บาท
ขอบคุณครับ ครั้งต่อไปจะพยายามทำให้ละเอียดกว่านี้ ถ้าทางรายการซ่อมจะมาเรื่อยๆ ครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.