ตอบ
userz

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 14 กุมภา 2012
ตอบ: 270

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 841
ให้คำขอบคุณ: 154

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 02:21 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
3 ทุ่มวันที่ 14/5/55

เริ่มจากต้นเหตุเกิดจากเพื่อนสนิทจะบินไปต่างประเทศ ที่สุวรรณภูมิ เครื่องออก 5 ทุ่ม เช็คอิน 4 ทุ่มครึ่ง

นัดกับเพื่อนเจอแถวบ้าน 2 ทุ่ม แล้วเดินทาง เพื่อนจะเอารถตู้ไป แต่ไปแค่ 4 คน เลยอาสา ES03 พาทัรว์ดีกว่า 

ออกตัวจากพระราม 3 ขึ้นด่วนสาธุ ยิงยาวววว เข็มอยู่ที่ 140 เน้นๆไม่เกินนี้ พอเลยปั้ม ปตท. ทางด่วน แอร์ อยู่ดีๆก็เบาลง

เปิดอยู่ ขีด 4 เป่าหน้าสั่น อยู๋ดีๆก็วูบลง  จากนั้น เจอทางแยก สมุทรปราการ ( Bitec ) กับ ชลบุรี เหลือบไปเห็น 

เกย์ความร้อนขึ้นสุด เอาแล้ว ชิบหายฉายที่นี่ รถเริ่มแปลกๆ อยู่ทางโค้งขึ้นด้วย อันตรายลากไม่ไหวแล้ว จอด เปิดไฟขอทาง

เปิดกระโปรง ตามที่คิดหม้อน้ำกระจาย ควันขโมงกลิ่นเหม็นตลบอบอวน คิดในใจดีนะจอดก่อนมันดับเอง ( หรือเปล่า - -" )

แต่ไงก็คิดดีไว้ก่อน น่าจะไม่มีไรเสียหายมาก คิดหาทางออกทำไงดี จับ iPhone ขึ้นมา เข้า civicesgroup.com กะหาความช่วยเหลือ

แต่กลัวจะไม่ทันการณ์ เลยมีคนมาด้วยอยู่หลายคน ให้เพื่อนคนนึง โบกรถ เพราะอยู่ทางโค้งอันตรายเดี้ยวพี่เค้าสอยตรูด อีก 2 เข็น เราบังคับ

ไหลจนมาถึงทางลงตรง สามเหลี่ยมได้ พอดีมีเพื่อนอยู่แถวสำโรงเลยวานให้เอาน้ำมาให้หน่อย รอดตาย มันยังไม่นอน

พอลองหาสาเหตุส่องๆดูแล้ว ยังงง เลยลองแกะพลาสติกที่ปิดหม้อน้ำอยู่ดู ( ไม่รู้เรียกอะไร ) เหมือนหม้อน้ำแตกข้างบน

ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรลองเปิดกระบอกหล่อเย็นดู หมดเกลี้ยง ชัดเจนเลยไม่ ต้องเรียก เจน ญาณนทิพย์เลย ( หม้อน้ำแตกชัวร์ )

เปิดฝาหม้อน้ำออกเพื่อช่วยให้ระบายเร็ว ( ถ้าหม้อน้ำยังมีน้ำอยู่ระวังนะครับ เดี้ยวมันพุ่งใส่หน้าเพราะแรงดันมันจะเยอะมากถ้ายังร้อนอยู่ )

แล้วรอเครื่องเย็นหม้อน้ำเย็นเติมน้ำดู ฝาบนชัดเจนเลยไหลแบบ แมวฉี่ตอนเป็นหนองใน เอาวะน่าจะไหว

เริ่มเดินทางจาก บางนา สู่ นนทบุรี แบบค่อยๆไป ขึ้นด่วนบางนาไปลงพระราม 3 กันพลาด เพราะต้องแวะปั้มหรือเซเว่นเพื่อกักตุนน้ำ

เช็คว่าความร้อนขึ้นเกินครึ่งขอองครึ่งบนเมื่อไหร่แวะจอด หรือหาปั้มทันที หรือซัก 10 - 15 กิโลกว่าๆ ก็จะพยายามจอด

พักรถ ซักครึ่ง ช.ม.ตอนจอดก็เปิดแอร์ซัก 1 ขีด เพราะให้พัดลมแอร์ทำงาน จะได้ช่วยเป่าไปด้วยในตัว

รอให้เครื่องเย็น แล้วก็เติมน้ำ เดินทางต่อ มาเรื่อยๆ สรุป แวะทั้งหมด 5 ครั้ง

ถึงนนทบุรี ตี 1 ครึ่่ง รอดมาได้ เดี้ยวพรุ้งนี้เช้าถ่ายรูปมาลงให้ดู 

ปล. ใครเจออย่างผมอย่าลืมนะครับ ใจเย็นๆ อย่าคิดว่ามันอุ่นแล้วรีบเติมน้ำ 30 นาทีไม่นานหลอกกับ สิ่งที่จะสูญเสีย

เพราะ เดี้ยว ฝาจะโก่ง น้ำตาจะไหล กระเป๋าจะแบนเอา
ได้รับคำขอบคุณจาก: prodrive  Phetcharat  zan  tochi229  Freeway  hacker  okuma  cisco  baberonte  KAATO  Bonuses01  kaisuh  A-u-T-o-N-o-m-Y  ae 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 07:54 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
เสียวซี๊ดดดดดดด
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน
ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 08:04 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
ว่าแต่ว่าคนที่จะไปสุวรรณภูมิไม่เห็นพูดถึงเลยว่าถึงรึเปล่า<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
แต่รอบคอบดีครับชื่นชม ถ้าเรามีความรู่ เรื่องใหญ่ก็จะกลายเป็นเรื่องเล็กลงไปได้
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 08:05 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
ตกลงไปทันเครื่องออกหรือป่าวครับบบ...
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ปี: 2001
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 09:12 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
ฝาพลาสติก ก่อนจะแตก จะมีสีเพี้ยน ๆ ก่อน ปกติ สีดำ ถ้าใช้ไปนาน ๆ จะออกสีน้ำตาล แล้วซักพักก็จะฝาแตก หรือ คอท่อขาด ทางที่ดี เปลี่ยนก่อนดีที่สุดครับ รถผมเปลี่ยนตอน 200,000 กม. ปลอดภัยไว้ก่อน
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 09:26 - Re: มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
userz พิมพ์ว่า:

เริ่มจากต้นเหตุเกิดจากเพื่อนสนิทจะบินไปต่างประเทศ ที่สุวรรณภูมิ เครื่องออก 5 ทุ่ม เช็คอิน 4 ทุ่มครึ่ง

นัดกับเพื่อนเจอแถวบ้าน 2 ทุ่ม แล้วเดินทาง เพื่อนจะเอารถตู้ไป แต่ไปแค่ 4 คน เลยอาสา ES03 พาทัรว์ดีกว่า 

ออกตัวจากพระราม 3 ขึ้นด่วนสาธุ ยิงยาวววว เข็มอยู่ที่ 140 เน้นๆไม่เกินนี้ พอเลยปั้ม ปตท. ทางด่วน แอร์ อยู่ดีๆก็เบาลง

เปิดอยู่ ขีด 4 เป่าหน้าสั่น อยู๋ดีๆก็วูบลง  จากนั้น เจอทางแยก สมุทรปราการ ( Bitec ) กับ ชลบุรี เหลือบไปเห็น 

เกย์ความร้อนขึ้นสุด เอาแล้ว ชิบหายฉายที่นี่ รถเริ่มแปลกๆ อยู่ทางโค้งขึ้นด้วย อันตรายลากไม่ไหวแล้ว จอด เปิดไฟขอทาง

เปิดกระโปรง ตามที่คิดหม้อน้ำกระจาย ควันขโมงกลิ่นเหม็นตลบอบอวน คิดในใจดีนะจอดก่อนมันดับเอง ( หรือเปล่า - -" )

แต่ไงก็คิดดีไว้ก่อน น่าจะไม่มีไรเสียหายมาก คิดหาทางออกทำไงดี จับ iPhone ขึ้นมา เข้า civicesgroup.com กะหาความช่วยเหลือ

แต่กลัวจะไม่ทันการณ์ เลยมีคนมาด้วยอยู่หลายคน ให้เพื่อนคนนึง โบกรถ เพราะอยู่ทางโค้งอันตรายเดี้ยวพี่เค้าสอยตรูด อีก 2 เข็น เราบังคับ

ไหลจนมาถึงทางลงตรง สามเหลี่ยมได้ พอดีมีเพื่อนอยู่แถวสำโรงเลยวานให้เอาน้ำมาให้หน่อย รอดตาย มันยังไม่นอน

พอลองหาสาเหตุส่องๆดูแล้ว ยังงง เลยลองแกะพลาสติกที่ปิดหม้อน้ำอยู่ดู ( ไม่รู้เรียกอะไร ) เหมือนหม้อน้ำแตกข้างบน

ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรลองเปิดกระบอกหล่อเย็นดู หมดเกลี้ยง ชัดเจนเลยไม่ ต้องเรียก เจน ญาณนทิพย์เลย ( หม้อน้ำแตกชัวร์ )

เปิดฝาหม้อน้ำออกเพื่อช่วยให้ระบายเร็ว ( ถ้าหม้อน้ำยังมีน้ำอยู่ระวังนะครับ เดี้ยวมันพุ่งใส่หน้าเพราะแรงดันมันจะเยอะมากถ้ายังร้อนอยู่ )

แล้วรอเครื่องเย็นหม้อน้ำเย็นเติมน้ำดู ฝาบนชัดเจนเลยไหลแบบ แมวฉี่ตอนเป็นหนองใน เอาวะน่าจะไหว

เริ่มเดินทางจาก บางนา สู่ นนทบุรี แบบค่อยๆไป ขึ้นด่วนบางนาไปลงพระราม 3 กันพลาด เพราะต้องแวะปั้มหรือเซเว่นเพื่อกักตุนน้ำ

เช็คว่าความร้อนขึ้นเกินครึ่งขอองครึ่งบนเมื่อไหร่แวะจอด หรือหาปั้มทันที หรือซัก 10 - 15 กิโลกว่าๆ ก็จะพยายามจอด

พักรถ ซักครึ่ง ช.ม.ตอนจอดก็เปิดแอร์ซัก 1 ขีด เพราะให้พัดลมแอร์ทำงาน จะได้ช่วยเป่าไปด้วยในตัว

รอให้เครื่องเย็น แล้วก็เติมน้ำ เดินทางต่อ มาเรื่อยๆ สรุป แวะทั้งหมด 5 ครั้ง

ถึงนนทบุรี ตี 1 ครึ่่ง รอดมาได้ เดี้ยวพรุ้งนี้เช้าถ่ายรูปมาลงให้ดู 

ปล. ใครเจออย่างผมอย่าลืมนะครับ ใจเย็นๆ อย่าคิดว่ามันอุ่นแล้วรีบเติมน้ำ 30 นาทีไม่นานหลอกกับ สิ่งที่จะสูญเสีย

เพราะ เดี้ยว ฝาจะโก่ง น้ำตาจะไหล กระเป๋าจะแบนเอา

วันหน้าวันหลัง ถ้าเจอแบบนี้ แถมอยู่ในเมือง 
แล้วชัดเจนเห็นว่ารั่วตรงไหน
แนะนำว่า ให้ซื้อสบู่ ยี่ห้อไรก็ได้
โปะ แล้วบดขยี้ ตรงรูที่รั่วไปเลย
ใช้สบู่อุดไป อยู่แน่นอน ไม่รั่วไม่ละลาย
เป็นวิธีฉุกเฉินที่ใช้ได้ผลดีทีเดียว
แต่ถ้าไม่เห็นรูน้ำรั่ว หรือรูรั่วอยู่ลึก
เอื้อมไม่ถึง หรือรั่วที่ท่อยาง
ให้ใช้ไข่ ไข่อะไรก็ได้ เอาเฉพาะไข่ขาวนะ
กรอกลงไปในหม้อน้ำเลย 
ไข่ขาวเจอน้ำร้อนจะเป็นวุ้น
แล้วไหลไปอุดรูรั่วเอง
ลองดูแล้วจะรู้ว่า วิธีฉุกเฉินแบบนี้ ดีกว่าขับไปเติมไป
เพราะจะทำให้ในหม้อน้ำ มีน้ำอยู่แน่นอน
เพราะยังไง พอเข้าอู่ ก็ต้องถอดหม้อน้ำมาทำอยู่แล้ว อุอุ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  KAATO  userz  NuuTeee  kaisuh  nocomment  maxch  nayyai1  atiwarah666  aeae..  mod_x  minmin  jintana 
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 09:39 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
เก็บข้อมูลครับ
KAATO

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2010
ตอบ: 572

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 2827
ให้คำขอบคุณ: 2815

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 10:16 - Re: มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
ham_ter พิมพ์ว่า:

วันหน้าวันหลัง ถ้าเจอแบบนี้ แถมอยู่ในเมือง 
แนะนำว่า ให้ซื้อสบู่ ยี่ห้อไรก็ได้
โปะ แล้วบดขยี้ ตรงรูที่รั่วไปเลย
ใช้สบู่อุดไป อยู่แน่นอน ไม่รั่วไม่ละลาย
เป็นวิธีฉุกเฉินที่ใช้ได้ผลดีทีเดียว
แต่ถ้าไม่เห็นรูน้ำรั่ว หรือรูรั่วอยู่ลึก
เอื้อมไม่ถึง หรือรั่วที่ท่อยาง
ให้ใช้ไข่ ไข่อะไรก็ได้ เอาเฉพาะไข่ขาวนะ
ลองดูแล้วจะรู้ว่า วิธีฉุกเฉินแบบนี้ ดีกว่าขับไปเติมไป
เพราะจะทำให้ในหม้อน้ำ มีน้ำอยู่แน่นอน
เพราะยังไง พอเข้าอู่ ก็ต้องถอดหม้อน้ำมาทำอยู่แล้ว อุอุ

ผมยกนิ้วโป้งให้เจ้ปีนี้ไม่รู้กี่ร้อยกี่พันนิ้วแล้ว

สุดยอดจริงๆครับ ไอด้อลเลย
tiger2217

ชื่อเล่น: เสือ

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2011
ตอบ: 2949

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1500
ให้คำขอบคุณ: 1770

ปี: 2005
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 10:44 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
เก็บข้อมูลครับ
poonoi

เข้าร่วม: 26 กรกฎา 2010
ตอบ: 126

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 139
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 11:25 - Re: มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )

เปิดอยู่ ขีด 4 เป่าหน้าสั่น อยู๋ดีๆก็วูบลง จากนั้น เจอทางแยก สมุทรปราการ ( Bitec ) กับ ชลบุรี เหลือบไปเห็น

เช็คว่าความร้อนขึ้นเกินครึ่งขอองครึ่งบนเมื่อไหร่แวะจอด หรือหาปั้มทันที หรือซัก 10 - 15 กิโลกว่าๆ ก็จะพยายามจอด

คุณภาพคับแก้วจริงๆกับท่านนี้
ARMkub

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2011
ตอบ: 748

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 328
ให้คำขอบคุณ: 202

สี: แดง แรลไล (R-513)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 12:15 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
..
userz

อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 12:39 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
eskung พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ว่าคนที่จะไปสุวรรณภูมิไม่เห็นพูดถึงเลยว่าถึงรึเปล่า<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
แต่รอบคอบดีครับชื่นชม ถ้าเรามีความรู่ เรื่องใหญ่ก็จะกลายเป็นเรื่องเล็กลงไปได้

เพื่อนผมไปกับครอบครัวครับ ผมตามไปสมทบอีกที แต่เกิตเหตุซะก่อน

tochi229 พิมพ์ว่า:
ตกลงไปทันเครื่องออกหรือป่าวครับบบ...

เพื่อนผมไปกับครอบครัวแล้ว ผมได้แต่โทรไปส่ง บอกขากลับเดี้ยวจะป้ายไฟ welcome to thailand ให้ อิอิ
Sakahai พิมพ์ว่า:
ฝาพลาสติก ก่อนจะแตก จะมีสีเพี้ยน ๆ ก่อน ปกติ สีดำ ถ้าใช้ไปนาน ๆ จะออกสีน้ำตาล แล้วซักพักก็จะฝาแตก หรือ คอท่อขาด ทางที่ดี เปลี่ยนก่อนดีที่สุดครับ รถผมเปลี่ยนตอน 200,000 กม. ปลอดภัยไว้ก่อน

รถผม ปี 03 คบกันมาแค่ 140000 กว่าโลเองครับ
kaisuh

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2822

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1703
ให้คำขอบคุณ: 8904

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 15:54 - Re: มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )

เปิดอยู่ ขีด 4 เป่าหน้าสั่น อยู๋ดีๆก็วูบลง จากนั้น เจอทางแยก สมุทรปราการ ( Bitec ) กับ ชลบุรี เหลือบไปเห็น

เช็คว่าความร้อนขึ้นเกินครึ่งขอองครึ่งบนเมื่อไหร่แวะจอด หรือหาปั้มทันที หรือซัก 10 - 15 กิโลกว่าๆ ก็จะพยายามจอด

โถ่เอ้ยเม้นท์นี้น่าจะมาก่อน จะได้ไม่ต้องเสียค่าลากรถ
nooknick9003es

ชื่อเล่น: นิก

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 645

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 799
ให้คำขอบคุณ: 773

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 18:34 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
เสียวสุดๆครับ
atiwarah666

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 20 กันยา 2011
ตอบ: 385

ได้รับคำขอบคุณ: 340
ให้คำขอบคุณ: 385

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 15 พฤษภาคม 2012 19:13 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
อาการแตกตรงตะเข็บใช่ป่าวคับ ผมโดนมาร้อนๆตอนสงกรานต์พอดี เฮ้อออออ
userz

พุธ, 16 พฤษภาคม 2012 23:27 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
atiwarah666 พิมพ์ว่า:
อาการแตกตรงตะเข็บใช่ป่าวคับ ผมโดนมาร้อนๆตอนสงกรานต์พอดี เฮ้อออออ

ใช่ครับ ตะเข็บบน เปลี่ยนเป็น สแตนเลสโดนไป 2500 บวกน้ำยาหล่อเย็นอีก 3 ลิตร ๆ ละ 150 จบที่ 2950 

ร้านตรงข้าม Central รัตนธิเบศร์
Tanadath

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

พฤหัส, 17 พฤษภาคม 2012 05:11 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
240,000 กม. แล้วยังปกติดีต้องเปลี่ยนไหม กลัวเจอเคสแบบนี้เหมือนกันครับ
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

พฤหัส, 17 พฤษภาคม 2012 07:35 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
ตกลงหม้อน้ำฝาบนกับล่างแบบพลาสติค มันซ่อมได้หรือไม่ได้กันแน่ครับ บางคนก็บอกว่าซ่อมได้ บางคนก็บอกว่าไม่ได้
userz

พฤหัส, 17 พฤษภาคม 2012 07:46 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
Tanadath พิมพ์ว่า:
240,000 กม. แล้วยังปกติดีต้องเปลี่ยนไหม กลัวเจอเคสแบบนี้เหมือนกันครับ

ถ้าขับเองมาตั้งแต่แรกก็ลองเช็คสภาพพลาสติกดูครับ สีจางลงหรือสีมันเปลี่ยนไปจากสีดําเยอะไหม พยายามอย่าให้นํ้าหล่อเย็นในหม้่อนํ้าขาด เพื่อยืดอายุฝาหม้อนํ้า :)

Dark พิมพ์ว่า:
ตกลงหม้อน้ำฝาบนกับล่างแบบพลาสติค มันซ่อมได้หรือไม่ได้กันแน่ครับ บางคนก็บอกว่าซ่อมได้ บางคนก็บอกว่าไม่ได้

ซ่อมไม่ได้หมายความว่า ซ่อมให้เป็นพลาสติกเหมือนเดิมครับ
แต่เป็นการเลาะพลาสติกทิ้งแล้วเชื่อม ฝาอลูมิเนียม ลงไปแทนคราวนี้ถ้าฝาแตกอีกก็สามารถเชื่อมเพื่อปิดรอยแตกได้ครับ
aon3160

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 28 มีนา 2012
ตอบ: 222

ได้รับคำขอบคุณ: 236
ให้คำขอบคุณ: 97

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 17 พฤษภาคม 2012 07:57 - มาแชร์ เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ( เสียวรถจะพัง )
เก็บข้อมูลครับ รอดอย่างมีสติ เยี่ยมมากเลยครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.