ตอบ
BananaBoat

ชื่อเล่น: โบ๊ท

เข้าร่วม: 14 มกรา 2012
ตอบ: 472

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 345

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 19 เมษา 2012 16:27 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ด่วนนนนครับ เซลทรัลล็อคทำงานเอง ผมอยู่ข้างนอกสตาร์ทรถไว้ปิดประตูมันล็อคเอง ใครรู้วิธีเปิดรถหรือเปิดฝากระโปรงหน้าถอดแบตช่วยโทรบอกหน่อยครับ ตอนนี้อยู่สระบุรีจะกลับกรุงเทพ ช่วยหน่อยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: bank 
BananaBoat

พฤหัส, 19 เมษา 2012 16:28 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
เบอร์โทรครับ0 813586096
ได้รับคำขอบคุณจาก: bank 
mamarain

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2010
ตอบ: 408

ได้รับคำขอบคุณ: 652
ให้คำขอบคุณ: 473

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 19 เมษา 2012 16:39 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ตามที่ผมเคยทำแต่รถเพื่อนเร็วสุดก็คงต้องทุบกระจกหูช้างข้างหลังแล้วเปิดล็อกเอาครับ หรือไม่ก็ลองห้องร้านทำกุญแจแถวนั้นดูครับส่วนมากร้านทำกุญแจจะเปิดได้ วิธีอื่นรอท่านอื่นครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: BananaBoat  bank 
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

ปี: 2001
พฤหัส, 19 เมษา 2012 17:21 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ถอดคิ้วกระจกฝั่งคนขับออก แล้วใช้ตะขอเกี่ยวดึงช่วงตัวล็อคขึ้นมาคับ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  tong-gts  BananaBoat  bank  koobe 
okuma

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2010
ตอบ: 1962

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1131
ให้คำขอบคุณ: 5404

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 19 เมษา 2012 19:58 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ได้ยังครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: BananaBoat  bank 
sripasong

ชื่อเล่น: สอง

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2011
ตอบ: 232

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 250
ให้คำขอบคุณ: 117

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 19 เมษา 2012 21:11 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
เป็นไงบ้างครับ ผมก็อยู่สระบุรี แต่ตอนนี้ติดงานอ่ะ
BananaBoat

ศุกร์, 20 เมษา 2012 00:22 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับทุกคำแนะนำ ผมเกือบทุบกระจกละ พอดีลองใช้ลวดทำตะขอเกี่ยวตั้งนานไม่ได้ พอครั้งสุดท้ายก็เลยภาวนาในใจถึงหลวงปู่ทวดที่ห้อยในรถ ว่าลูกอยากกลับบ้านแล้วครับ เกี่ยวอีกสักทีสองทีเกี่ยวติดตัวล็อคได้แล้วครับ ผมลองเช็คดูปรากฏว่าตัวที่รองระหว่างแป้นเบรคกับตัวสวิตซ์คอนแทรคเบรคมันแตก ไฟเบรคเลยติดเองทำให้เซลทรัลล็อคทำงาน
ต้องขอขอบคุณพี่เอ๋(ชื่อผิดขออภัย)ที่โทรมาแนะนำวิธีการและวิธีดูไฟเบรคค้าง ขอบคุณมากครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: bank  Juris 
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
ปี: 2005
ศุกร์, 20 เมษา 2012 00:29 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ดีใจด้วยครับ ได้กลับบ้านเเล้ว ขับรถกับบ้านดี ๆ นะครับ ถึงที่หมายโดยปลอดภัย
ได้รับคำขอบคุณจาก: BananaBoat 
jjim

ชื่อเล่น: จิ้ม

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1016

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1082
ให้คำขอบคุณ: 155

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 20 เมษา 2012 07:40 - Re: ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
BananaBoat พิมพ์ว่า:
ด่วนนนนครับ เซลทรัลล็อคทำงานเอง ผมอยู่ข้างนอกสตาร์ทรถไว้ปิดประตูมันล็อคเอง ใครรู้วิธีเปิดรถหรือเปิดฝากระโปรงหน้าถอดแบตช่วยโทรบอกหน่อยครับ ตอนนี้อยู่สระบุรีจะกลับกรุงเทพ ช่วยหน่อยครับ

เป็นเหมือนกันเลย ผมก็เป็นพอจอดรถลงจากรถเซ็ลทรัลล็อคทำงาน กุญแจสำรองไม่มีงานงอกเลย ทำไงก้อไม่ออก สุดท้ายไปฝั่งคนนั่งรูกุญแจเบ้ามันล็อคไม่สนิท (รถไปเข้าอู่มา อู่แม่มชุ่ยใส่ไม่เข้าล็อค) แต่ก็ยังโชคดีใช้กุญแจ รถอีกคัน มาขันดันปลดล็อคไว้ได้  รอดตายเลยไม่งั้น สตาร์ทรถทั้งคืนแน่ๆๆ รถจอดอยู่หน้าบ้าน

ขอเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆๆ ไว้อีกอย่างนะครับอย่ามั่นใจเซ็ลทรัคล็อคเลย โดนมากับตัวเข็ดแล้ว ถ้าจะลงจากรถก็ดับเครื่องเลยดีกว่ากันพลาดแบบผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: boyboom_16  BananaBoat 
jjim

ชื่อเล่น: จิ้ม

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1016

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1082
ให้คำขอบคุณ: 155

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 20 เมษา 2012 07:43 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับทุกคำแนะนำ ผมเกือบทุบกระจกละ พอดีลองใช้ลวดทำตะขอเกี่ยวตั้งนานไม่ได้ พอครั้งสุดท้ายก็เลยภาวนาในใจถึงหลวงปู่ทวดที่ห้อยในรถ ว่าลูกอยากกลับบ้านแล้วครับ เกี่ยวอีกสักทีสองทีเกี่ยวติดตัวล็อคได้แล้วครับ ผมลองเช็คดูปรากฏว่าตัวที่รองระหว่างแป้นเบรคกับตัวสวิตซ์คอนแทรคเบรคมันแตก ไฟเบรคเลยติดเองทำให้เซลทรัลล็อคทำงาน
ต้องขอขอบคุณพี่เอ๋(ชื่อผิดขออภัย)ที่โทรมาแนะนำวิธีการและวิธีดูไฟเบรคค้าง ขอบคุณมากครับพี่

มีวิธีการเอาออกไหม ต้องทำยังไง  รูปประกอบได้ก็ดีครับ จะได้แก้ไขถูก   -------- 
ขอบคุณครับ
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

ศุกร์, 20 เมษา 2012 07:46 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
jjim พิมพ์ว่า:

เป็นเหมือนกันเลย ผมก็เป็นพอจอดรถลงจากรถเซ็ลทรัลล็อคทำงาน กุญแจสำรองไม่มีงานงอกเลย ทำไงก้อไม่ออก สุดท้ายไปฝั่งคนนั่งรูกุญแจเบ้ามันล็อคไม่สนิท (รถไปเข้าอู่มา อู่แม่มชุ่ยใส่ไม่เข้าล็อค) แต่ก็ยังโชคดีใช้กุญแจ รถอีกคัน มาขันดันปลดล็อคไว้ได้  รอดตายเลยไม่งั้น สตาร์ทรถทั้งคืนแน่ๆๆ รถจอดอยู่หน้าบ้าน

ขอเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆๆ ไว้อีกอย่างนะครับอย่ามั่นใจเซ็ลทรัคล็อคเลย โดนมากับตัวเข็ดแล้ว ถ้าจะลงจากรถก็ดับเครื่องเลยดีกว่ากันพลาดแบบผม

ผมโดนแบบนี้เลย ที่แก่งกระจาน
BananaBoat

ศุกร์, 20 เมษา 2012 11:29 - ด่วนนนนช่วยหน่อยครับ
jjim พิมพ์ว่า:

มีวิธีการเอาออกไหม ต้องทำยังไง  รูปประกอบได้ก็ดีครับ จะได้แก้ไขถูก   -------- 
ขอบคุณครับ

หมายถึงการเอาลวดทำตะขอเกี่ยวประตูหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ผมก็ขอโทษทีครับเพราะผมเพิ่งลองทำครั้งแรกจะว่าฟลุ๊คก็ได้ แต่ผมเสียรูไขกุญแจด้านขวาไปละไม่รู้เหมือนกันว่ามันหลวมหลุดออกมาหรือว่าพังเพราะใช้กุญแจไขไม่ได้แล้ว
แต่ถ้าเป็นตัวคอนแทรกสต๊อปเปอร์เบรค มีรูปที่พี่ๆเขาทำไว้อยู่แล้วครับ ผมก็เพิ่งรู้นี่เองไม่งั้นงงตายเลย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.