ตอบ
ake-krub

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 22 มิถุนา 2011
ตอบ: 106

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2005
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 27 มีนา 2012 20:23 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า
พอดีจะซื่อจากในคลับ เลยขอข้อมูลครับ
ake-krub

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 27 มีนา 2012 21:32 - Re: อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า
ake-krub พิมพ์ว่า:
พอดีจะซื่อจากในคลับ เลยขอข้อมูลครับ

มีใครรู้ข้อมุลมั๊ยครับ
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
อังคาร, 27 มีนา 2012 21:40 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า
พื้นฐานใช้ด้วยกันได้ค่ะ แต่อาจจะไม่สมบูรณ์นักนะคะ เพราะมีความแตกต่างกันเล็กน้อยค่ะ

คอมแอร์ ES 2.0 เป็นแบบ Rotary ซึ่งจะไม่กินแรงเครื่องยนต์ แต่ความสามารถในการทำความเย็นจะน้อยกว่าคอมแอร์ของ Stream ค่ะ

คอมฯStream เป็นแบบลูกสูบ กินแรงเครื่องมากกว่าคอมฯ ES 2.0 แต่ทำความเย็นได้มากกว่า เหมาะกับห้องโดยสารกว้างๆของ Stream ค่ะ

แต่ราคาคอมแอร์ ES 2.0 เนี่ยอ่ะค่ะเบิกใหม่จากศูนย์ก็แทบจะซื้อ Honda Click ได้คันนึงเลยทีเดียวนะคะ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกินแรงเครื่อง แล้วคอมฯเก่าใกล้จะลาโลกแล้ว ก็ใช้แทนกันได้ค่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zn701 
ake-krub

อังคาร, 27 มีนา 2012 21:46 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า
Pluak_Ka พิมพ์ว่า:
พื้นฐานใช้ด้วยกันได้ค่ะ แต่อาจจะไม่สมบูรณ์นักนะคะ เพราะมีความแตกต่างกันเล็กน้อยค่ะ

คอมแอร์ ES 2.0 เป็นแบบ Rotary ซึ่งจะไม่กินแรงเครื่องยนต์ แต่ความสามารถในการทำความเย็นจะน้อยกว่าคอมแอร์ของ Stream ค่ะ

คอมฯ Stream เป็นแบบลูกสูบ กินแรงเครื่องยนต์มากกว่า คอมฯ ES 2.0 แต่ทำความเย็นได้มากกว่า เหมาะกับห้องโดยสารกว้างๆของ Stream ค่ะ

แต่ราคาคอมแอร์ ES 2.0 เนี่ยอ่ะค่ะเบิกใหม่จากศูนย์ก็แทบจะซื้อ Honda Click ได้คันนึงเลยทีเดียวนะคะ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกินแรงเครื่อง แล้วคอมฯเก่าใกล้จะลาโลกแล้ว ก็ใช้แทนกันได้ค่ะ

ขอบคุณครับ
   เพิ่งไปเช็คมาวันนี้ ช่างบอกคลัชและลูกปืนหน้าคอมเสีย แต่คอมยังดีอยู่ ช่างเเนะนำคลัชแท้ 7,000 เทียม 2,500  (อันนี้ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้จริงๆ)
แต่เห็นในบอร์ดซื้อขายมีคอมแอร์พร้อมคลัช  (stream )เลยคิดว่าซื้อคอมเเล้วเอาคลัชมาไส่ของเดิมครับ ไม่แน่ใจว่าจะโอหรือเปล่า
ผมไปเช็คที่ศูนย์แล้วแพงจริงๆๆ 
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
อังคาร, 27 มีนา 2012 22:07 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า

คอมฯ Stream เป็นแบบลูกสูบ กินแรงเครื่องยนต์มากกว่า คอมฯ ES 2.0 แต่ทำความเย็นได้มากกว่า เหมาะกับห้องโดยสารกว้างๆของ Stream ค่ะ

ขอบคุณครับ
   เพิ่งไปเช็คมาวันนี้ ช่างบอกคลัชและลูกปืนหน้าคอมเสีย แต่คอมยังดีอยู่ ช่างเเนะนำคลัชแท้ 7,000 เทียม 2,500  (อันนี้ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้จริงๆ)
แต่เห็นในบอร์ดซื้อขายมีคอมแอร์พร้อมคลัช  (stream )เลยคิดว่าซื้อคอมเเล้วเอาคลัชมาไส่ของเดิมครับ ไม่แน่ใจว่าจะโอหรือเปล่า

คอมฯมันคนละรุ่นกันน่ะค่ะ คลัทช์คอมฯ stream มันจะใช้กับคอมฯ ES ไม่ได้น่ะสิคะ

ถ้าคอมฯES ที่ใช้อยู่ยังปกติดี ก็ต้องเปลี่ยนคลัทช์คอมฯนะคะ

แท้ก็ใช้ได้นานค่ะ 4 ปีขึ้นไปแน่นอนนะคะ เทียมนี่ปีกว่าก็อยากจะลาโลกแล้ว

ก็ลองเลือกดูนะคะ ราคามันต่างกัน อายุการใช้งานก็จะต่างกันด้วยค่ะ
ake-krub

พุธ, 28 มีนา 2012 08:07 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

คอมฯมันคนละรุ่นกันน่ะค่ะ คลัทช์คอมฯ stream มันจะใช้กับคอมฯ ES ไม่ได้น่ะสิคะ

ถ้าคอมฯES ที่ใช้อยู่ยังปกติดี ก็ต้องเปลี่ยนคลัทช์คอมฯนะคะ

แท้ก็ใช้ได้นานค่ะ 4 ปีขึ้นไปแน่นอนนะคะ เทียมนี่ปีกว่าก็อยากจะลาโลกแล้ว

ก็ลองเลือกดูนะคะ ราคามันต่างกัน อายุการใช้งานก็จะต่างกันด้วยค่ะ

ชอบคุณครับ
Hell_Boy

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 557

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1868
ให้คำขอบคุณ: 142
พุธ, 28 มีนา 2012 08:53 - อยากทราบว่า คอมแอร์ K20A3 ES 2.0 ใช้กับ K20 strem ได้หรือเปล่า
2.0 อาการเดียวกันเลย แต่ยังหาข้อสรุปไม่ได้อ่ะ ว่าจะไปซ่อมที่ไหน
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.