ตอบ
leesongmin

เข้าร่วม: 20 กันยา 2010
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 4 มกรา 2012 14:39 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับพี่ๆเพื่อนๆ civicesgroup ขอให้ทุกๆท่านอย่าเจ็บ อย่าจน ร่ำรวยหน้าที่การงาน การเงิน ตลอดปีตลอดไปทุกคนครับผม.. ผมเองสมัครสมาชิกมาก็เกือบปีได้ครับได้แต่เข้ามาอ่านและเก็บความรุ้ในเว็บบ่อยๆ ไม่ค่อยได้ตั้งหรือตอบกระทู้สักเท่่าไหร่ อิอิ.. แต่มางานนี้อยู่เฉยไม่ได้ครับเพราะเจ้าลูกรัก es มันมีอาการผิดปกติไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆให้คำแนะนำด้วยครับ เริ่มเลยนะครับ
...คือวันปีใหม่ที่ผ่านมาขับรถไปเที่ยวที่ผับอะคับก็ขับไปปกติแล้วก็จอดรถเข้าไปเที่ยว กลับออกมาจะขึ้นรถพอกดรีโมทมันไม่ยอมปลดล็อคเฉยเลยอะ กดๆๆๆหลายที่ก็ไม่ยอมเด้ง (' ') เลยเอากุญแจลองเปิดประตูดูเออเปิดได้แหะ..แต่พอจะสตาร์ท...แม่จ้าว สตาร์ไม่ติด..ลองหลายที่ก็ไม่ติด ไฟเลี้ยวนี่กระพริบๆใหญ่เลยครับทั้งสี่ดวงเลย เอาละงานเข้า!! คิดว่าน่าจะเป็นที่รีโมทมันไม่ยอมปลดล็อคไม่รู้เพราะอะไร พอเราเอากุญแจมาเปิดแล้วสตาร์ท รถมันคงคิดว่าเราเป็นขโมยมั้งเลยไม่ยอมติด สรุปจอดรถทิ้งไว้หน้าผับทั้งคืนเลยคับให้เพื่อนมันไปส่งบ้าน นอนไม่หลับเลยครับกลัวรถจะหาย..(แต่คิดเล่นๆเจ้าของยังเอาไปไม่ได้โจรมันก็ไม่น่าเอาไปได้ 555+)..พอตอนเช้าลองแกะตัวรีโมทออกมาเห็นถ่านรีดโมทนี่สนิมบานเลยครับ..เลยเอาออกมาแล้วใช้มีดทุบๆๆแล้วใส่เข้าไปใหม่ ขับรถพี่สาวไปที่หน้าผับ ..เห็นรถจอดอยู่โล่งเลยคับนึกว่ามีคนหิ้วไปแว้ว..พอลองเอารีโมทมากดทีนี้ 2 ทีเด้งเลยครับโล่งเลย ลองสาร์ทดูติดครับ ขับรถกลับบ้านแบบงงๆว่ารถตรูเป็นไรวะเนี่ย ตอนนี้เกิดอาการหลอนรีโมทเลยครับ ถอดรีโมทเก็บไว้ใช้แต่กุญแจเลยตอนนี้.. .....ไม่รู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆในคลับเคยเจอเคสแบบนี้บ้างรึป่าวคับ แล้วสรุปมันเกิดจากอะไร แล้วต้องซ้อมหรือแ้ก้ไขยังไงบ้างคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cacalot  kort999  khem_hatyai  K_series  monza  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
aloha25

เข้าร่วม: 14 เมษา 2009
ตอบ: 183

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 132
ให้คำขอบคุณ: 100

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 4 มกรา 2012 15:28 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ลองหาดูแถวๆ ที่นั่งคนขับครับ มันจะเป็นปุ่มเล็กๆ ให้กดปุ่มนี้แล้วก็บิดกุญแจ จะสามารถสตาร์ทได้ครับ ( กรณีเปลี่ยนแบตก็จะมีปัญหานี้เหมือนกัน ) ของรถผมอยู่แถวๆ ที่เปิดไฟตัดหมอก
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  vor_ped  monza  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
phichetza

ชื่อเล่น: เชษ

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2011
ตอบ: 1590

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1420
ให้คำขอบคุณ: 3612

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 4 มกรา 2012 18:04 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ตามด้านบนเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

พุธ, 4 มกรา 2012 19:07 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
aloha25 พิมพ์ว่า:
ลองหาดูแถวๆ ที่นั่งคนขับครับ มันจะเป็นปุ่มเล็กๆ ให้กดปุ่มนี้แล้วก็บิดกุญแจ จะสามารถสตาร์ทได้ครับ ( กรณีเปลี่ยนแบตก็จะมีปัญหานี้เหมือนกัน ) ของรถผมอยู่แถวๆ ที่เปิดไฟตัดหมอก
ใครพอมีรูปบ้างครับ ปุ่มอะไรอย่างไง ไม่เคยเห็นอ่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
okuma

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2010
ตอบ: 1962

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1131
ให้คำขอบคุณ: 5404

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 4 มกรา 2012 19:43 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ปุ่ม อยู่ ใน ช่อง เก็บเหรียญ ใต้ สวิทไฟตัดหมอก และ ปุ่มพับกระจก ครับ เอามือคลำด้านบนของช่องนะครับ เป็นปุ่มแดง

เอาไว้รีเซ็ท เวลารีโมท มีปัญหาครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  vor_ped  napoon  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
วุฒิชัย

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 4151

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3281
ให้คำขอบคุณ: 4338

พุธ, 4 มกรา 2012 21:57 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ต้องปลดกันขโมยก่อนครับ
ของเพื่อนผมก็สตาร์จไม่ด้มันร้องอย่างเดียวเลยครับ
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
พุธ, 4 มกรา 2012 22:31 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
เปลี่ยนแบตรีโมต ได้เลยครับ แบตอาจจะอ่อน ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย อาจจะต้องให้ช่างกันขโมยเช็คดู

ส่วนปุ่มที่ เพื่อนๆว่าให้กดนั้น
มันเป็นปุ่ม Reset ของกันขโมย เอาไว้ Reset กันขโมย เวลาที่เกิดกรณี แบตรีโมทมันหมด
ซึ่ง ตามปกติ มันควรที่จะซ่อนไว้นะครับ

เพราะถ้ามันมาโชว์แบบนี้ ผมว่าแล้วเราจะติดกันขโมยทำไม
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  napoon  Rachen  Pantamitr  Wuttikri Boonlert 
qkiwkiw

ชื่อเล่น: ติณห์

เข้าร่วม: 18 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 307

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 609
ให้คำขอบคุณ: 229

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 5 มกรา 2012 18:41 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
เคยเปงเหมือนกันครับ ของผมเปงรีโมทแยกนะครับ แบตหมดเปิดไม่ได้ พอเปลี่ยนแบตก็หายครับ สู้ๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  K_series  Wuttikri Boonlert 
khem_hatyai

ชื่อเล่น: เข้ม

เข้าร่วม: 31 ตุลา 2011
ตอบ: 3195

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3829
ให้คำขอบคุณ: 26792

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 6 มกรา 2012 02:34 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
psYchosis พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนแบตรีโมต ได้เลยครับ แบตอาจจะอ่อน ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย อาจจะต้องให้ช่างกันขโมยเช็คดู

ส่วนปุ่มที่ เพื่อนๆว่าให้กดนั้น
มันเป็นปุ่ม Reset ของกันขโมย เอาไว้ Reset กันขโมย เวลาที่เกิดกรณี แบตรีโมทมันหมด
ซึ่ง ตามปกติ มันควรที่จะซ่อนไว้นะครับ

เพราะถ้ามันมาโชว์แบบนี้ ผมว่าแล้วเราจะติดกันขโมยทำไม

ได้รับคำขอบคุณจาก: K_series  Wuttikri Boonlert 
napoon

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 27 มีนา 2010
ตอบ: 201

ได้รับคำขอบคุณ: 287
ให้คำขอบคุณ: 551

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 19 กุมภา 2013 09:59 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด

ทุกคันมีเหมือนกันหรือเปล่้าครับ หรือ ?
ได้รับคำขอบคุณจาก: Wuttikri Boonlert 
abzabteam

ชื่อเล่น: มีมี่ซัง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2012
ตอบ: 179

ได้รับคำขอบคุณ: 232
ให้คำขอบคุณ: 29

อังคาร, 19 กุมภา 2013 10:28 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
เคยเป็นครั้งนึง ตอนไป บิ๊กเมาส์แท่น ครั้งล่าสุด ฝนตก รีโมทเปียกครับ ขับรถลุยโคนออกมาได้ ตอนแรกรีโมทกดได้ พอจอดเซเว่นล้างโคนออก กลับมาอีกที กดม่ายด้ายย ง๊าาา โครตซวยเลย ผมลองหลายวิธีก็ทำไม่ได้ สุดท้าย วิธีที่ใช้คือ  พนมมือแล้วพูดขึ้นว่า สิ่งศักดิ์สิทธิที่อยู่แถวนี้ของให้พลังจงสถิตอยู่กลับรีโมทนี้ด้วยเทอด เพี้ยง กดอีกที อ๊อดๆ(เสียงรีโมท) เฮ๊ยยย !!!!! บร๊ะเจ้า อาจจะมีพลังงานบางอย่างอยู่ในรีโมทก็เป็นได้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  _/|\_  
ได้รับคำขอบคุณจาก: pongsathorn13  Wuttikri Boonlert 
es-may

เข้าร่วม: 26 กรกฎา 2010
ตอบ: 320

ได้รับคำขอบคุณ: 265
ให้คำขอบคุณ: 240

อังคาร, 19 กุมภา 2013 10:28 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
napoon พิมพ์ว่า:

ทุกคันมีเหมือนกันหรือเปล่้าครับ หรือ ?

ของผมอยู่ใต้พวงมาลัย ที่เก็บสายไฟเยอะๆอะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Pokkkc 
popza4

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2012
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 3347

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
พุธ, 20 กุมภา 2013 01:05 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ผมถอดแบ็ตชั้วลบออกทิ้งไวประมาน5นาทีเเล้วสตาสติดปกติเลยอะ
thaipra

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 18 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 948

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2119
ให้คำขอบคุณ: 1493

พุธ, 20 กุมภา 2013 10:05 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ถ่านรีโมท ไปแล้วครับไม่ต้องคิดมากครับไม่ใช่ที่รถชัวร์ครับเปลี่ยนถ่านก็หายเเล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Wuttikri Boonlert 
thaipra

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 20 กุมภา 2013 10:07 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
es-may พิมพ์ว่า:
napoon พิมพ์ว่า:

ของผมอยู่ใต้พวงมาลัย ที่เก็บสายไฟเยอะๆอะครับ

มีครับถ้าเป็นสัญญาณกันโขมย..ที่ติดทีหลังไม่ใช่ติดมากะรถนะครับมีทุกคันครับลองคลำดูครับ
thaipra

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 20 กุมภา 2013 11:08 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ของผมอยู่ตรงนี้....ครับ......ไอปุ่มดำๆ อ่ะครับนั่นแหละ สวิตชตัดการทำงานครับ

ปุ่มมันอยู่เหนือที่เปิดฝากระโปรงครับ
ปุ่มมันอยู่เหนือที่เปิดฝากระโปรงครับ
ไอปุ่มดำๆ อ่ะครับนั่นแหละ สวิตชตัดการทำงานครับ
ไอปุ่มดำๆ อ่ะครับนั่นแหละ สวิตชตัดการทำงานครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Pantamitr  Wuttikri Boonlert 
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 20 กุมภา 2013 13:38 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
thaipra พิมพ์ว่า:
ของผมอยู่ตรงนี้....ครับ......ไอปุ่มดำๆ อ่ะครับนั่นแหละ สวิตชตัดการทำงานครับ

เป็นรีโมทติดรถหรือเปล่าครับ
ผมไม่ยักรู้ว่า มันตัดการสตาร์ตด้วย
thaipra

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 20 กุมภา 2013 14:25 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
ป่าวครับมันมีตอนติดสัญญานกันขโมยมาใหม่นี่แหละครับเป็นปุ่มสำหรับใช้สตาร์ทกรณีถ่านรีโมทหมดครับ ถ้าถ่านรีโมทหมดให้ใช้กุญแจเสียบไขประตู มันจะร้องไม่ต้องตกใจครับเอากุญแจเสียบเพื่อสาร์ทแต่ยังไม่ต้องสตาร์ทครับเอานิ้วกดปุ่มแช่ไว้ก่อนจนกว่ามันเลิกร้องแล้วค่อย สตาร์ทครับ....
ได้รับคำขอบคุณจาก: Pantamitr  Wuttikri Boonlert 
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

ศุกร์, 22 กุมภา 2013 06:32 - งานเข้า!! กดรีโมทไม่ยอมปลดล็อคใช้กุญแจไขเปิดได้..แต่ดันสตาร์ทไม่ติด
thaipra พิมพ์ว่า:
ป่าวครับมันมีตอนติดสัญญานกันขโมยมาใหม่นี่แหละครับเป็นปุ่มสำหรับใช้สตาร์ทกรณีถ่านรีโมทหมดครับ ถ้าถ่านรีโมทหมดให้ใช้กุญแจเสียบไขประตู มันจะร้องไม่ต้องตกใจครับเอากุญแจเสียบเพื่อสาร์ทแต่ยังไม่ต้องสตาร์ทครับเอานิ้วกดปุ่มแช่ไว้ก่อนจนกว่ามันเลิกร้องแล้วค่อย สตาร์ทครับ....

ขอบคุณครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.