ตอบ
jerdcivic

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 72

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 103
ให้คำขอบคุณ: 98

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 8 ตุลา 2011 14:00 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
คือเมื่อวานผมได้เปิดกระทู้ขายน้ำมันเครื่องไปแล้วขายหมดแล้ว พอวันนี้ผมมาเปิดดูอีกทีกระทู้นี้ได้หายไปแล้วไม่แน่ใจว่าผู้ดูแลเว็ปลบไปหรือเปล่า แล้วถ้าผมมีของอย่างอื่นมาขายอีก ผมจะสามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้หรือเปล่า คืออ่านกฏระเบียบผมเข้าใจว่าให้ตั้งได้เพียงกระทู้เดียว ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขอโทษด้วยครับ ขอบคุณครับ
CHAMP_ME16

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 11 กันยา 2009
ตอบ: 3113

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2265
ให้คำขอบคุณ: 891

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 8 ตุลา 2011 14:28 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
jerdcivic พิมพ์ว่า:
คือเมื่อวานผมได้เปิดกระทู้ขายน้ำมันเครื่องไปแล้วขายหมดแล้ว พอวันนี้ผมมาเปิดดูอีกทีกระทู้นี้ได้หายไปแล้วไม่แน่ใจว่าผู้ดูแลเว็ปลบไปหรือเปล่า แล้วถ้าผมมีของอย่างอื่นมาขายอีก ผมจะสามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้หรือเปล่า คืออ่านกฏระเบียบผมเข้าใจว่าให้ตั้งได้เพียงกระทู้เดียว ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขอโทษด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลองค้นหาด่วนแล้วหรือยังครับมันอาจจะตกไปหน้าหลังอ่ะครับ แต่ถ้าหาแล้วไม่เจอก็ตั้งใหม่ได้ครับ ส่วนการตั้งกระทู้เข้าใจถูกต้องแล้วครับ สามารถตั้งได้กระทู้เดียวครับก็คือไม่ว่าจะขายอะไรก็ให้รวมไว้ในกระทู้เดียวครับ(แต่ถ้ากระทู้เดิมลบไปแล้วตั้งใหม่ได้ครับ)
ปล.ยังไงรอผู้รู้มาตอบน่ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jerdcivic 
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

ปี: 2004
เสาร์, 8 ตุลา 2011 14:51 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
กดลบ กระทู้หรือเปล่าครับ
เพราะกระทู้นั้น ผมก็ตอบไปด้วย
ES21_fatboy

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1563

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11901
ให้คำขอบคุณ: 4229

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
เสาร์, 8 ตุลา 2011 18:00 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ

กระทู้ซื้อ-ขาย เมื่อแจ้งว่าได้ของแล้ว หรือ ขายแล้ว

ผู้ดูแลจะลบกระทู้ซื้อ-ขาย ที่ได้สิ้นสุดการซื้อ-ขายแล้วออกไปครับ

ถ้าจะขายของอื่นอีก โดยที่กระทู้ที่ได้ลงขายของไว้เดิมไม่มีแล้วนั้น

สามารถตั้งกระทู้ใหม่เพื่อขายของอย่างอื่นที่ต้องการได้ครับ

ระเบียบที่ให้ตั้งกระทู้เดียว เจตนาหมายถึงการขายของโดยผู้ใช้งาน 1 ท่าน

ไม่ว่าจะขายของกี่อย่าง กี่ชิ้น ก็ให้รวมอยู่ภายในกระทู้เดียวกัน เพื่อความสะดวก

ทั้งคนขาย และคนซื้อ คนขายจะอัพเดทก็ง่าย คนจะซื้อเข้ามาดูก็ไม่งง

เช่นถ้ายังมีกระทู้เดิมอยู่ มีของมาเพิ่มก็ไปเพิ่มไว้ในกระทู้ขายของเดิม ไม่ใช่ว่า

กระทู้เดิมที่ลงขายของไว้ก็ยังอยู่ พอจะขายของอย่างอื่นเพิ่ม ก็ไปตั้งกระทู้ขายใหม่

อันนี้ก็ถือว่าไม่เป็นไปตามระเบียบอย่างนี้เป็นต้น

ไม่ต้องขอโทษอะไรหรอกครับ พื้นที่ตรงนี้เป็นที่สาธารณะ ระเบียบที่มีวางไว้ ก็เพื่อเป็นกรอบ

ให้สะดวกกันทุกฝ่าย ทั้งความสะดวก สบายของผู้ใช้งาน และ ง่ายต่อการจัดการของผู้ดูแล

ทำถูกบ้างไม่ถูกบ้างก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรครับ ไม่ต้องซีเรียส

ได้รับคำขอบคุณจาก: boyboom_16  brunox  okuma  patoo  BLACK_CHERRY04  OiShIz  jerdcivic  psYchosis  hacker  CHAMPnaja  kittidech  Saka 
patoo

ชื่อเล่น: พงษ์

เข้าร่วม: 28 สิงหา 2010
ตอบ: 1273

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5438
ให้คำขอบคุณ: 3559

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 8 ตุลา 2011 21:36 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
ES21_fatboy พิมพ์ว่า:

กระทู้ซื้อ-ขาย เมื่อแจ้งว่าได้ของแล้ว หรือ ขายแล้ว

ผู้ดูแลจะลบกระทู้ซื้อ-ขาย ที่ได้สิ้นสุดการซื้อ-ขายแล้วออกไปครับ

ถ้าจะขายของอื่นอีก โดยที่กระทู้ที่ได้ลงขายของไว้เดิมไม่มีแล้วนั้น

สามารถตั้งกระทู้ใหม่เพื่อขายของอย่างอื่นที่ต้องการได้ครับ

ระเบียบที่ให้ตั้งกระทู้เดียว เจตนาหมายถึงการขายของโดยผู้ใช้งาน 1 ท่าน

ไม่ว่าจะขายของกี่อย่าง กี่ชิ้น ก็ให้รวมอยู่ภายในกระทู้เดียวกัน เพื่อความสะดวก

ทั้งคนขาย และคนซื้อ คนขายจะอัพเดทก็ง่าย คนจะซื้อเข้ามาดูก็ไม่งง

เช่นถ้ายังมีกระทู้เดิมอยู่ มีของมาเพิ่มก็ไปเพิ่มไว้ในกระทู้ขายของเดิม ไม่ใช่ว่า

กระทู้เดิมที่ลงขายของไว้ก็ยังอยู่ พอจะขายของอย่างอื่นเพิ่ม ก็ไปตั้งกระทู้ขายใหม่

อันนี้ก็ถือว่าไม่เป็นไปตามระเบียบอย่างนี้เป็นต้น

ไม่ต้องขอโทษอะไรหรอกครับ พื้นที่ตรงนี้เป็นที่สาธารณะ ระเบียบที่มีวางไว้ ก็เพื่อเป็นกรอบ

ให้สะดวกกันทุกฝ่าย ทั้งความสะดวก สบายของผู้ใช้งาน และ ง่ายต่อการจัดการของผู้ดูแล

ทำถูกบ้างไม่ถูกบ้างก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรครับ ไม่ต้องซีเรียส

ชัดเจนและสุดยอดครับพี่เอก

OiShIz

ชื่อเล่น: ไดร์ฟ

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 969

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1576
ให้คำขอบคุณ: 2107

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 8 ตุลา 2011 22:59 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
ES21_fatboy พิมพ์ว่า:

+10 เลยคับพี่เอก
jerdcivic

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 72

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 103
ให้คำขอบคุณ: 98

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 9 ตุลา 2011 00:59 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
ขอบคุณครับ ชัดเจนครับ
chana

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2010
ตอบ: 459

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 272
ให้คำขอบคุณ: 1304

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 9 ตุลา 2011 15:54 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
Takumi

เข้าร่วม: 18 เมษา 2011
ตอบ: 41

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 38
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 9 ตุลา 2011 16:33 - ขอถามพี่ๆที่ดูแลเว็ปครับ
เวลาเราตั้งกระทู้ซื้อขาย
มันจะขึ้นเตือนเราเสมอว่ายังมีกระทู้ของเราอยู่
เวลาผมหากระทู้ไม่เจอจริงๆ จะเข้าไปตั้งใหม่ แต่ยังไม่ submit แล้วก็ตาม Link กระทู้เก่าไปครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.