ตอบ
ratachai

เข้าร่วม: 22 กรกฎา 2010
ตอบ: 596

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 631
ให้คำขอบคุณ: 105

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 22:28 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ซื้อสติ๊กเกอร์ วาซะจากน้องคนนึงติดสักพักแล้ว พอดีมีคนในคลับขายของแท้เราก็อยากได้ในราคา500บาทซื้อมาใช้งานไม่ได้มันเก่าเก็บติดไม่อยู่แล้วเหมือนเก็บไว้ท้ายรถอากาศมันร้อน กาวเลยเสียตอนแรกก็ถ่ายรูปส่งให้เขาไปให้ว่ามันเป็นยังไงเขาก็บอกจาคืนเงินให้ เขาคงซื้อมาสมัยเป็นสจวด มั้ง โทรไปเขาบอกจาคืนเงินให้สุดท้ายเขาก็หายไปเขาบอกแค่เงิน500บาทแต่สำหลับผมมันเยอะนะคับ และเขาก็หายไปเลย ชื่อ...Lขอบอกแค่นี้ใครๆก็รู้คุณก็รู้ว่าใคร อีกท่านซื้อหัวเกียเคฟล่า กับแผงเกียร์เคฟล่าใส่ได้แค่เกียร์ส่วนแผงเกียร์บอกจาไปแก้แล้วก็หายไปเลยพี่เขาชื่อค.ติดต่อไปครั้งแรกบอกส่งไปแก้แล้วคงไม่ติดต่อไปแล้วมันนานแล้ว**เรื่องจริงทั้งนั้นโทรไปถามได้คับเจ้าของเวปจาลบก็ลบไปคับผมพูดความจริงผมอาจจาไม่รวยเท่าเขาแต่ผมก็ซื้อสัตย์ต่อลูกค้า เพราะผมก็ทำการค้าคับ
cacalot

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2010
ตอบ: 1058

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1288
ให้คำขอบคุณ: 6066

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:08 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
รายการแบบนี้มาอีกแล้ว
Ping4635513

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2010
ตอบ: 1687

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 837
ให้คำขอบคุณ: 319

ปี: 2003
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:22 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
การซื้อของผ่านเว็บ มีความเสี่ยงคับ
เราอาศัยความไว้ใจกัน อย่าทำให้ความไว้ใจกลายเปนความระแวงกันเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: CasIO 
Golf03

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2011
ตอบ: 306

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 241
ให้คำขอบคุณ: 1

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:31 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ถูก
puyzaaaaa

ชื่อเล่น: ปุ่ย

เข้าร่วม: 10 เมษา 2011
ตอบ: 3008

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3014
ให้คำขอบคุณ: 3113

ปี: 2004
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:42 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
เอาใจ ช่วยครับ ^^
pook_authorized

เข้าร่วม: 04 กรกฎา 2009
ตอบ: 66

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 113
ให้คำขอบคุณ: 12

อังคาร, 30 สิงหา 2011 00:36 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
อยากให้รอดูคำชี้แจงจากอีกด้านก่อนครับ

เพราะถ้าเป็นคนขายคนเดียวกันกับที่ผมคิด

ก็ยังเห็นเจ้าตัวเค้าโพสส์ขายของในเว็ปนี้อยู่

ไม่ได้หายไปนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ton_dezember  zan 
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 07:15 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
เงินอาจดูไม่เยอะ แต่ความรู้สึกที่เสียไปนี่สิ่
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat 
sapuknic

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2009
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 222
ให้คำขอบคุณ: 157

อังคาร, 30 สิงหา 2011 10:02 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
น่าจะมีมาตราการนะคะ ทำแบบนี้ผลเสียมาตก ระกำกะคนที่อยากได้ของ เห็นใจ+เข้าใจ เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน...แต่เค้า.... เลยอโหสิกันไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat 
golfband

เข้าร่วม: 25 มกรา 2009
ตอบ: 160

ได้รับคำขอบคุณ: 75
ให้คำขอบคุณ: 170

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 10:07 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
benzd พิมพ์ว่า:
เงินอาจดูไม่เยอะ แต่ความรู้สึกที่เสียไปนี่สิ่
catsteal

ชื่อเล่น: อ๋อง

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 3841

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3145
ให้คำขอบคุณ: 124

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 10:16 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
รอการชี้แจงคับ ผมก็เคยแบบรี้ ผมขายแม็กพรมพื้นไป ผมบอกจะส่งอาทิตหน้า ยังไม่ทันผ่าน3วันเลย ลูกค้าโทรจิก ผมก็เข้าใจแต่ก็บอกไปแล้วว่าอาทิตหน้า ช่วงนี้ผมไม่ว่าง
พอถึงวันนัดส่งของ ญาติผู้ใหญ่เข้า รพ อีก ผมต้องคอยดูแลช่วยเหลือ แล้วผมก็โทรแจ้งลูกค้าเรียบร้อย
กลายเป็นว่าโดนด่าว่า ม..คิดจะเชิดเงินก..หรอก ตายห่าเลยผม

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะคับ แต่ของชี้แจงของทุกผ่ายก่อนดีกว่านะคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  msnjoey  cisco  masterbigzz 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อังคาร, 30 สิงหา 2011 10:33 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ratachai พิมพ์ว่า:
ซื้อสติ๊กเกอร์ วาซะจากน้องคนนึงติดสักพักแล้ว พอดีมีคนในคลับขายของแท้เราก็อยากได้ในราคา500บาทซื้อมาใช้งานไม่ได้มันเก่าเก็บติดไม่อยู่แล้วเหมือนเก็บไว้ท้ายรถอากาศมันร้อน กาวเลยเสียตอนแรกก็ถ่ายรูปส่งให้เขาไปให้ว่ามันเป็นยังไงเขาก็บอกจาคืนเงินให้ เขาคงซื้อมาสมัยเป็นสจวด มั้ง โทรไปเขาบอกจาคืนเงินให้สุดท้ายเขาก็หายไปเขาบอกแค่เงิน500บาทแต่สำหลับผมมันเยอะนะคับ และเขาก็หายไปเลย ชื่อ...Lขอบอกแค่นี้ใครๆก็รู้คุณก็รู้ว่าใคร อีกท่านซื้อหัวเกียเคฟล่า กับแผงเกียร์เคฟล่าใส่ได้แค่เกียร์ส่วนแผงเกียร์บอกจาไปแก้แล้วก็หายไปเลยพี่เขาชื่อค.ติดต่อไปครั้งแรกบอกส่งไปแก้แล้วคงไม่ติดต่อไปแล้วมันนานแล้ว**เรื่องจริงทั้งนั้นโทรไปถามได้คับเจ้าของเวปจาลบก็ลบไปคับผมพูดความจริงผมอาจจาไม่รวยเท่าเขาแต่ผมก็ซื้อสัตย์ต่อลูกค้า เพราะผมก็ทำการค้าคับ

พี่ ค. ที่คุณพูดถึงน่ะ ลองติดต่อไปใหม่นะครับ
เดือนที่แล้วพี่เค้าออก ตจว. ทั้งเดือน และคงไม่ได้เมมเบอร์คุณออสซี่ไว้มั๊ง

ผมก็รู้จักกับพี่เค้าเป็นการส่วนตัวน่ะนะ และเท่าที่รู้จักกันมา พี่เค้าไม่ได้มีนิสัยอย่างที่คุณคิดหรอกนะ

คุณลองติดต่อดูอีกทีดีกว่า หรือถ้าไม่สะดวกใจ เดี๋ยวผมถามให้
ของแค่นี้ผมว่าเค้าคงไม่โกงคุณหรอกนะ น่าจะลืมมากกว่า

ผมมีกรณีที่ยาวกว่าคุณเยอะ (เกือบปี) แต่ไม่ใช่กับพี่คนนี้นะ กับท่านอื่น ซึ่งผมก็ติดต่อทาง PM. มาตลอด
เค้าก็มีเหตุผล ผมก็รับฟัง สุดท้ายผมก็ได้รับของ แต่นานหน่อย อันนั้นก็สุดวิสัยหล่ะ
Phetcharat

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กุมภา 2011
ตอบ: 1908

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1429
ให้คำขอบคุณ: 9944

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 10:47 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ใจร่มๆ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 30 สิงหา 2011 18:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal  katay 
cb3

ชื่อเล่น: เคี้ยง

เข้าร่วม: 09 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 69

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 124
ให้คำขอบคุณ: 68

ปี: 2002
อังคาร, 30 สิงหา 2011 11:13 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษคุณออสซี่ก่อนนะครับ ที่วันนั้นของที่จะเปลี่ยนไม่เรียบร้อย
ซึ่งข้อตกลงในการซื้อขายแลกเปลี่ยนหัวเกียร์กะแป้นเกียร์ คือสับของผมคิดคุณออสซี่1,500บาท
แล้ววันนั้นตอนแกะของเปลี่่ยน หัวเกียร์โอเคเรียบร้อยดี แต่แป้นเกียร์ที่ร้านดันไม่ได้เจาะรูที่เสียบกุญแจให้ ผมเลยต้องเอางานกลับไปให้เค้าแก้ ซึงงานเค้าเยอะ และต้องใช้เวลา และผมก้อคิดเงินในการสับหัวเกียร์คุณแค่ 500 บาท(ส่วนต่างอีก1,000บาทผมก้อไม่ได้เก็บคุณเลย) ส่วนแป้นเกียร์ผมจะแจ้งให้คุณทราบภายหลัง ซึ่งกว่าเค้าจะแก้งานให้ผมได้นานมาก พึงจะได้มาประมาณอาทิตย์ที่แล้ว แล้วเผอิญกับว่าเครื่องคอมส์ที่บ้านผมเสียเมื่อเดือนที่แล้ว ผมก้อเอาไปซ่อม ซึ่งข้อมูลที่มีอยู่ก้อหายไปหมด แล้วผมก้อจำล็อคอินคุณไม่ได้ ผมก้อเลยไม่รู้จะแจ้งยังงัย (ซึ่งมันก้อเป็นความผิดของผม)
แต่ที่คุณมาโพสแบบนี้หมายความว่างัยเหรอครับ ช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยครับ
ปล.ยังงัยผมก้อขอโทษนะครับที่วันนั้นมีของให้คุณไม่ครบ
cb3

ชื่อเล่น: เคี้ยง

เข้าร่วม: 09 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 69

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 124
ให้คำขอบคุณ: 68

ปี: 2002
อังคาร, 30 สิงหา 2011 11:15 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ผมขายของในเวปนี้ ผมไม่เคยคิดจะเบี้ยวใคร
wighwaytak

เข้าร่วม: 29 มกรา 2010
ตอบ: 676

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 904
ให้คำขอบคุณ: 878

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 11:18 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ใจเย็นๆครับ ค่อยๆคุยกันครับยังไงก็ครอบครัวเดียวกันครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  Phetcharat  katay 
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 11:31 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
แล้วอ๊อส ไปรับของเองกะมือเลยป่าว ไม่น่าพลาดได้นะ เห็นอ๊อสละเอียดรอบครอบจะตาย ไป เห็นใจ หัวอกเดียวกัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  sukhothai  Tui2989  arsenal  numxs  hacker  cisco  katay 
ผู้ใหญ่บ้าน

เข้าร่วม: 17 กุมภา 2009
ตอบ: 1174

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1071
ให้คำขอบคุณ: 719
อังคาร, 30 สิงหา 2011 11:56 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ

ที่บอกว่า ติด ต่อพี่ ค.แล้วเงียบหายไปเลยแล้วคงไม่ติดต่อไปแล้ว ......ถ้าเป็นผมคงไม่พูดเพราะถ้าไม่คิดรอ
แต่ พี่ ค. ที่ว่า คนรู้จักเค้าเยอะครับ เค้า คงไม่คิดโกง แค่ ของ ชิ้นนี้หรอกครับ พี่เค้า แฟร์จะตายครับ และอีก อย่างพี่เค้า อยู่ นนท์ คุนเจ้าของกระทู้ก้อ อยู่ นนท์ คนที่นนท์ รู้จักหมด ผม อยู่ สมุทรปราการ ยังรู้จักพี่เค้า เลยครับ จิงๆแล้วพี่เจ้าของกระทู้น่าจะโทไปคุยน่ะครับ มาลงแบบนี้พี่เค้าเสียหาย ผม เข้าใจ ว่า คนซื้อของก้ออยากได้ของ แต่ พี่เจ้าของกระทู้อยู่ไกล้กันแค่นั้นทำไมไม่ลอง ติดต่อพี่เค้าดูครับ
ถ้าติดต่อพี่เค้าไม่ได้ ไม่รับโทศัพท์ อย่างนั้น ซิ ครบควรมาโพท
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  Guide6351  honeybeex7  sukhothai  Tui2989  Phetcharat  pejung  msnjoey  yoosabai  arsenal  fomote_zaa  Favonius  cisco  phat_dpt  katay 
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
อังคาร, 30 สิงหา 2011 12:28 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ใจเย็นๆครับ คลับเดียวกันทั้งนั้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  kittidech  Tui2989  honeybeex7  Phetcharat  arsenal  katay 
zan

ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อังคาร, 30 สิงหา 2011 12:56 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
เราก็หลงนึกว่าคุณจ่ายเงินไปครบแล้ว แต่ได้ของไม่ครบ

หรือยังไง ออกมาชี้แจงหน่อย ข้องใจ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  honeybeex7  sukhothai  Tui2989  Phetcharat  msnjoey  koobe  arsenal  fomote_zaa 
ton_dezember

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 10 เมษา 2009
ตอบ: 326

ได้รับคำขอบคุณ: 508
ให้คำขอบคุณ: 342

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 13:01 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ใจเย็นๆแล้วโทรหาพี่ค. ครับ เรื่องแค่นี้พี่เค้าไม่โกงหลอกนะครับ ผมก็รู้จักกับแกเป็นการส่วนตัวครับ ใจเย็นแล้วคุยกันครับ

ปล.คุณโต้ง อโหสิ เถอะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  honeybeex7  Guide6351  Tui2989  msnjoey  arsenal  fomote_zaa 
Guide6351

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 23 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1847

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 925
ให้คำขอบคุณ: 2949

อังคาร, 30 สิงหา 2011 13:05 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
zan พิมพ์ว่า:
Vtec es03 พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้ผมว่าเจ้าของกะทู้ต้องการอะไรกันแน่ เท่าที่ผมรู้จักกับพี่ ค เขาไม่ใช่คนอย่างคุณคิด พี่เขาไม่เคย"โกง"ใคร ส่วนเรื่องของคุณ คุณก็จ่ายแค่500 ซึ่งราคาเต็ม 1500 แต่คุณก็รับของไปแล้วชิ้นหนึ่ง อีกชิ้นหนึ่งเอากับไปแก้ซึ่งยังไม่เสร็จ แล้วทำไมคุณไม่โทรหาพี่เขาก่อน ก่อนมาตั้งกะทู้ ทำไห้พี่เขาเสียหาย ก่อนจะทำอะไรควรคิดไห้ดีก่อนนะครับ ไม่ใช่ว่าสักแต่เขียน

อ้าว . . . . จริงด้วยวัฒน์
อ่านกระทู้ตอนแรก นึกว่า พี่ ค. สับของให้ แค่ 1 ชิ้น แล้วเก็บเงินเต็ม 1500
แต่พอพี่ ค. ออกมาชี้แจง ว่าสับหัวเกียร์ไป แล้วจ่ายแค่ 500 ส่วนฝาครอบเกียร์ ยังไม่ได้สับของ และยังไม่ได้เก็บตังค์
อ้าว
คิดดูเองแล้วกันว่าทำไมพี่เค้าเก็บเงินคุณแค่ 500 บาท ทั้งที่ถ้าเป็นคนอื่น ของ 2 ชิ้น แต่สับชิ้นเดียวก่อน
ก็น่าจะเก็บครึ่งนึงคือ 750 นี่เค้าเก็บแค่ 500 หมายความว่าไง

ไอ้เราก็หลงนึกว่าคุณจ่ายเงินไปครบแล้ว แต่ได้ของไม่ครบ

หรือยังไง ออกมาชี้แจงหน่อย ข้องใจ

ไอ้เราก็คิดว่างานเข้าพี่ ค ซะแล้วสิ ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: Tui2989  Phetcharat  msnjoey  arsenal  katay 
poppy

เข้าร่วม: 16 กุมภา 2011
ตอบ: 1438

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1044
ให้คำขอบคุณ: 1079

อังคาร, 30 สิงหา 2011 13:15 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
คนเรามีหลายประเภทครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal  katay 
TEE_MONO

ชื่อเล่น: ตี๋

เข้าร่วม: 30 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1050

ประธาน
ประธาน

ได้รับคำขอบคุณ: 2127
ให้คำขอบคุณ: 755

อังคาร, 30 สิงหา 2011 14:41 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
zan พิมพ์ว่า:
Vtec es03 พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้ผมว่าเจ้าของกะทู้ต้องการอะไรกันแน่ เท่าที่ผมรู้จักกับพี่ ค เขาไม่ใช่คนอย่างคุณคิด พี่เขาไม่เคย"โกง"ใคร ส่วนเรื่องของคุณ คุณก็จ่ายแค่500 ซึ่งราคาเต็ม 1500 แต่คุณก็รับของไปแล้วชิ้นหนึ่ง อีกชิ้นหนึ่งเอากับไปแก้ซึ่งยังไม่เสร็จ แล้วทำไมคุณไม่โทรหาพี่เขาก่อน ก่อนมาตั้งกะทู้ ทำไห้พี่เขาเสียหาย ก่อนจะทำอะไรควรคิดไห้ดีก่อนนะครับ ไม่ใช่ว่าสักแต่เขียน

อ้าว . . . . จริงด้วยวัฒน์
อ่านกระทู้ตอนแรก นึกว่า พี่ ค. สับของให้ แค่ 1 ชิ้น แล้วเก็บเงินเต็ม 1500
แต่พอพี่ ค. ออกมาชี้แจง ว่าสับหัวเกียร์ไป แล้วจ่ายแค่ 500 ส่วนฝาครอบเกียร์ ยังไม่ได้สับของ และยังไม่ได้เก็บตังค์
อ้าว
คิดดูเองแล้วกันว่าทำไมพี่เค้าเก็บเงินคุณแค่ 500 บาท ทั้งที่ถ้าเป็นคนอื่น ของ 2 ชิ้น แต่สับชิ้นเดียวก่อน
ก็น่าจะเก็บครึ่งนึงคือ 750 นี่เค้าเก็บแค่ 500 หมายความว่าไง

ไอ้เราก็หลงนึกว่าคุณจ่ายเงินไปครบแล้ว แต่ได้ของไม่ครบ

ทำมัยไม่ดทรหาพี่ ค ที่รูกจักในวงการผมว่าแกรักษาคำพูดมานะคับและที่รู้มาแกเองด้วยซ้ำที่ถูกลูกค้า เบี้ยวเงินเพราะราคาที่แกขายมันก็เหมือนขอไปใช้ อีกอย่างไม่มีใครคับ ที่ขายของหรือทำอะไรเกี่ยวกับสิงค้า มานาจะทำแบบนี้ คุณกับไปคิดดูว่า ตัวเองโทรหาแกก่อนยังไม่โทร แล้วมาคิดไปเองว่าแกจะโกงขายของแล้วไม่รับผิดชอบมัย คุณกะแก่โทรคุยก่อนเปล่าออกมาทำแบบนี้มันมีแต่เสียคับคนที่โวยวายเสียมากที่สุดเพราะคุณไม่ทำ ตามขันตอนก่อนที่จะมาประจารใคร กติกามันมีคับในการซื้อหรือขาย เราทำตามกติการก่อนนะคับ ผมว่าไม่คุยเองคิดเองมากกว่า สุดท้ายคุณก็ต้องมานั้งเสียจัยทำมัยเราไม่ทำตามขั้นตอนก่อน เพราะคุณต้องทำให้คนอีกหลายคนที่คิเป็นกลางเชื่อว่าคุณทำถูกกับคนที่ทำดีมานานทุกคนรู้จักไม่มีเรื่องเสียมาเสียเพราะคุณแล้วเหตุผมมันไม่พอผว่าคุณกัลับไ ขอโทษพี่ คดีกว่า

พี่คนนี้ใจดีไม่เคยโกงใครผมขอ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  zan  maxch  honeybeex7  Tui2989  Phetcharat  ผู้ใหญ่บ้าน  msnjoey  kittidech  koobe  arsenal  zaeson  Favonius 
Tui2989

ชื่อเล่น: ตุ้ย

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 4131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 129
ให้คำขอบคุณ: 454

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 14:43 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
คุณออสซี่....ผมว่าคุณออกมาเคลียร์กับพี่เค้าดีกว่าไม่ใช่มาลงในกระทู้อย่างนี้พี่เค้าเสียหาย

แกขายของในนี้มานานแล้ว ผมก็ค้าขายกับแกมานาน น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ไม่เห็นมีสัญญาณว่าแกจะโกงผมเลย

มีแต่ไปเที่ยวอ่างแกก็ออกให้ก่อนทุกที ผมว่าคุณเข้าใจอะไรแกผิดไปแล้วล่ะ มีอะไรโทรเคลียร์กับแกซะ

หรือถ้าคุณไม่เชื่อว่าแกเป็นคนอย่างไง แวะมานอกรอบนนท์ทุกเสาร์ต้นเดือน เสาร์นี้มาได้เลยครับเดี๋ยวผมจะบอกให้

อย่างไงก็เด็กนนท์เหมือนกันอย่าให้เสียความรู้สึกกันเลย เป็นไปได้แจ้งลบกระทู้ซะก็ดีนะ......
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  zan  honeybeex7  Phetcharat  ผู้ใหญ่บ้าน  msnjoey  kittidech  arsenal  mai  cisco 
laemunited

ชื่อเล่น: แหลม

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2008
ตอบ: 654

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 24

อังคาร, 30 สิงหา 2011 14:48 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ผมมาแล้วครับ
ผมชื่อแหลมครับ ไม่ต้องพยยายามใบ้ให้เหนื่อยด้วยตัวย่อ ให้เหมือน หนังสือพิมพ์
แนะนำตัวเองเลยแล้วกัน ผมเคยทำงานเป็นสจ๊วต หัวหน้าสจ๊วตและครูฝึกของสายการบินใช่แล้วครับ (เขียน สจ๊วตให้ถูกต้องภาษาจะไม่ได้วิบัติครับ)
ผมเป็นเจ้าของ ES ครับ เป็นสมาชิกของ ESgroup ด้วยครับ( ดูได้ในรถเด่น Meeting 59 ครับ)
ผมเริ่มบิน แล้วก็หาของแต่งมาแต่งรถตัวเองในเริ่มแรกแล้วก็เริ่มขยายขายให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องในคลับคนที่สนใจ ในราคามิตรภาพตลอดมา จนเริ่มขายให้กับร้านค้าร้านแต่งรถ HONDA ต่างๆหลายๆร้าน แต่อย่างไรก็ดี ผมก็ยังขายของใน Web แห่งนี้ในราคาเดียวกับร้าน นั้นคือราคาส่งนั้นเองไม่ว่าใครจะซื้อเยอะหรือซื้อน้อยก็เป็นราคาเดียวกัน และลงขายใน web นี้แห่งเดียวโดยถือมารยาท ในการขายของเป็นหลักและจรรยาบรรณตลอดมาที่ลงขายให้กับสมาชิกในคลับเป็นสิทธิพิเศษ
การที่ผมอยู่มาได้กว่า 8 ปี มีพี่ที่น่ารัก มีเพื่อนที่ดี และมีน้องที่น่าชื่นชม ได้รู้จักคนเยอะได้มีมิตรภาพที่ดี ก็น่าจะเป็นเพราะการที่ผมไม่เคยมองข้ามจุดเล็กน้อยต่างๆไม้ว่าจะเป็นเรื่องอะไรก็ตามที่ผมสามารถจะจัดการให้ได้ เช่น ขอ claim สินค้า ( มีน้อยมาก เพราะส่วนใหญ่ของผมเป็นของใหม่จากศูนย์ที่ญี่ปุ่น) หรือ มาclaim จากสาเหตุความผิดพลาดของลูกค้าเอง หรือแม้แต่อาจจะมีบางรายที่จองจะเอาเปรียบไม่ว่าใน case ที่กล่าวข้างต้น หรือ สั่งของแล้วหายตัวไปไม่สามารถติดต่อได้ ผมก็จัดการและรับในทุกรูปแบบอย่างมีมิตรภาพ
แล้วทำไมครับ คุณเป็นใครที่มาสรรเสริญผมถึงขนาดนี้ โดยใช้สื่อทางเทคโนโลยีมาบอกเล่าความข้างเดียวที่คุณคิดเอง เออ เองแล้วหาแนวร่วมกล่าวหาโยนความผิดให้ ผมมองว่าเป็นการหมิ่นความรู้สึกและสิ่งที่ผมเป็นมาตลอดมาก
ไหนๆก็มาถึงขนาดนี้แล้ว ผมก็ขอชี้แจงดังต่อไปนี้นะครับ
เรื่องเกิดขึ้นวันที่ 23 มิถุนายนที่คุณโทรมาพร้อมส่ง MMS รูปภาพและข้อความถึง sticker ทีคุณซื้อไปแล้วบอกว่าของเสียแจ้งให้ผมทราบโดยเราได้คุยกันไม่ทราบว่าคุณจำได้หรือเปล่าโดยใน sms ของคุณบอกว่าไม่เป็นไรไม่ต้องให้เงินคืน แต่ผมไม่สบายใจแล้วคุย ว่าผมเองจะคืนเงินให้นัดเจอกันอีกทีเพราะผมไม่ว่าง แต่ให้เอาของมาให้ผมดูหน่อยว่าเป็นอย่างไร จากวันนั้นจนมาถึงวันนี้ ที่คุณลงในกระทู้ 29 สิงหาคม รวมเกือบ 2 เดือนนี้ไม่เห็นมีโทรศัพท์มาหาผมจากคุณเลย นอกจากนี้ผมก็ยังอยู่ไม่ได้หนีไปไหน ไม่ได้ไม่รับสายใด ผมยังอยู่ แล้วทำไม ถึงไม่ติดต่อละครับ ทำไม???? แต่กลับใช่วิธีในการใช้สื่อทางเทคโนโลยีที่ดีแต่ใช้ในทางที่ผิดในการที่คุณมา post โดยที่ไม่ได้ไตร่ตรองให้รอบคอบก่อนว่าคุณเองได้คุยดีพอกับเขาหรือยัง เขาหนีคุณหรือเปล่าหรืออื่นๆทำให้เขาต้องมาตามเช็ดตามล้างความไม่มีวุฒิภาวะทีคุณได้กระทำลงไปนะครับ ยุ่งยากจริงๆ
แล้วพูดไปไกลว่า “โทรไปเขาบอกจาคืนเงินให้สุดท้ายเขาก็หายไปเขาบอกแค่เงิน500บาทแต่สำหลับผมมันเยอะนะคับ” ผมไม่เคยพูดนะครับ ไม่เคยดูถูกคน โทรมา สิครับ โทรมาทำให้ชัดเจน ผม ยินดีที่จะคุยด้วยทุกกรณี
ไม่อยากที่จะถูกกล่าวหาเสียๆหายๆแบบนี้ เพราะมันไม่จริงครับ
สุดท้ายอยากจะฝากถึงทุกคนครับว่า ความอีกข้างได้ออกมาแจ้งแถลงไขให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทราบแล้วนะครับทุกท่านจะไม่เป็นคนฟังความข้างเดียวแล้วและสามารถใช้วิจารณญานในการตัดสินใจได้อย่างมีหลักฐานมากขึ้นนะครับ
และอยากจะฝากถึงคุณที่ได้สรรเสริญผมด้วยนะครับว่าการใช้เทคโนโลยีที่ดีมีไว้รองรับความสะดวกสบายนั้นต้องคิดให้หนักให้รอบคอบครับไม่เช่นนั้นจะมีอะไรย้อนกลับมาหาแบบเท่าทวีคูณครับ
แหลม 081-835-1822
อย่างไรในโลกนี้เราก็ต้องคุยกัน มีคำ magic ไม่กี่คำครับที่ดีทีเราควรใช้ครับคือ ขอบคุณ และ ขอโทษ ครับ
Guide6351

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 23 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1847

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 925
ให้คำขอบคุณ: 2949

อังคาร, 30 สิงหา 2011 14:55 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
Tui2989 พิมพ์ว่า:
คุณออสซี่....ผมว่าคุณออกมาเคลียร์กับพี่เค้าดีกว่าไม่ใช่มาลงในกระทู้อย่างนี้พี่เค้าเสียหาย

แกขายของในนี้มานานแล้ว ผมก็ค้าขายกับแกมานาน น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ไม่เห็นมีสัญญาณว่าแกจะโกงผมเลย

มีแต่ไปเที่ยวอ่างแกก็ออกให้ก่อนทุกที ผมว่าคุณเข้าใจอะไรแกผิดไปแล้วล่ะ มีอะไรโทรเคลียร์กับแกซะ

หรือถ้าคุณไม่เชื่อว่าแกเป็นคนอย่างไง แวะมานอกรอบนนท์ทุกเสาร์ต้นเดือน เสาร์นี้มาได้เลยครับเดี๋ยวผมจะบอกให้

อย่างไงก็เด็กนนท์เหมือนกันอย่าให้เสียความรู้สึกกันเลย เป็นไปได้แจ้งลบกระทู้ซะก็ดีนะ......

ไรวะตุ้ย ไปเที่ยวอ่างกะพี ค แกออกให้ตุ้ยก่อนเหรอ

ทีไปกะพี่ แกก็ออกจากห้องก่อนทุกทีเหมือนกันว่ะ ...+555
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: honeybeex7  Tui2989  msnjoey  sukhothai  arsenal 
sukhothai

ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
อังคาร, 30 สิงหา 2011 14:55 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ใจเย็นๆครับพี่น้อง พี่เค้าออกมาเคลียร์แล้ว
เจ้าของกระทู้ก็มาเคลียร์ให้จบครับ ถ้าไม่อยาก
โพสต์ก็โทรหรือpmกับพี่เขาก็ได้ครับ จะได้จบกัน
กองเชียร์ทุกท่านก็ใจร่มๆครับ ใครใจร้อนเดี๋ยวให้เสี่ยโต้งเลี้ยงเบียร์

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  honeybeex7  Guide6351  Tui2989  koobe  arsenal 
laemunited

ชื่อเล่น: แหลม

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2008
ตอบ: 654

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 24

อังคาร, 30 สิงหา 2011 15:02 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
นี่คือหลักฐานข้อความที่เขาส่งมาครับดังข้อความข้างล่าง
------ MMS ------
From: +66838167229/TYPE=PLMN
Sent: Jun 3, 2011 09:42
Subject: Wasa

กาวหมดสภาพไม่ต้องคืนเงินก็ได้พีส่งรูปมาให้ดู แล้วไปและกันคับเครืยดเลยโดนแฟนด่าอีก
2 Attached files|38KB
030620111216.jpgpres.smil

พร้อมรูปครับ

หมายเหตุ :ผมยังคงเหมือนเดิมนะครับ ผมยินดีคืนเงินให้ครับผมขาดทุนไม่เป็นไรเพราะขาดทุนตอนขายอยู่แล้ว
เอาคุณสบายใจก็เพียงพอ ดีไหมครับ

Attached File :
จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  Ton-  Zenkii  honeybeex7  Guide6351  Phetcharat  koobe  sukhothai  kittidech  arsenal  jintana  Favonius  BALLJARAN35  cisco  myoatty57  masterbigzz 
sapuknic

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2009
ตอบ: 150

ได้รับคำขอบคุณ: 222
ให้คำขอบคุณ: 157

อังคาร, 30 สิงหา 2011 15:12 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
ผู้ใหญ่บ้าน พิมพ์ว่า:

ที่บอกว่า ติด ต่อพี่ ค.แล้วเงียบหายไปเลยแล้วคงไม่ติดต่อไปแล้ว ......ถ้าเป็นผมคงไม่พูดเพราะถ้าไม่คิดรอ
แต่ พี่ ค. ที่ว่า คนรู้จักเค้าเยอะครับ เค้า คงไม่คิดโกง แค่ ของ ชิ้นนี้หรอกครับ พี่เค้า แฟร์จะตายครับ และอีก อย่างพี่เค้า อยู่ นนท์ คุนเจ้าของกระทู้ก้อ อยู่ นนท์ คนที่นนท์ รู้จักหมด ผม อยู่ สมุทรปราการ ยังรู้จักพี่เค้า เลยครับ จิงๆแล้วพี่เจ้าของกระทู้น่าจะโทไปคุยน่ะครับ มาลงแบบนี้พี่เค้าเสียหาย ผม เข้าใจ ว่า คนซื้อของก้ออยากได้ของ แต่ พี่เจ้าของกระทู้อยู่ไกล้กันแค่นั้นทำไมไม่ลอง ติดต่อพี่เค้าดูครับ
ถ้าติดต่อพี่เค้าไม่ได้ ไม่รับโทศัพท์ อย่างนั้น ซิ ครบควรมาโพท

+1 ด้วยคนคะ ก็ต้องค่อยๆคุยกันปรึกษากัน ตอนแรกไม่ทราบเรื่องก็เลยแอบมีอารมณ์ ต้องขอโทษพี่ค.ด้วยคะ และจขกท. ตอนนี้ก็ใจเย็นๆค่อยๆคุยกันนะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่าย เฮ้อ...กินเบียร์กันวันเสาร์ดีก่า....คลายเครียด...ใครเห็นด้วยบ้างยกมือขึ้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  honeybeex7  Guide6351  Tui2989  koobe  sukhothai  kittidech  arsenal  cisco 
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
อังคาร, 30 สิงหา 2011 15:19 - จาซื้ออะไร ควรอ่านก่อนคับ
เรื่องผู้ซื้อ ผู้ขาย ไม่น่าเอาลงมาว่าต่อว่ากัน โทรเคลียร์ง่ายกว่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  honeybeex7  Guide6351  Tui2989  battery3k  arsenal  cisco 
ตอบ
หน้า 1 จาก 4
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.