ตอบ
surasaka

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 722

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 3511
ศุกร์, 5 สิงหา 2011 12:50 - เวลาเจอทางขลุขละโช๊คจะมีเสียงกึกๆๆ แก้ไขอย่างไร
สวัสดีครับ พอดีโช๊ครถผมขับไปเวลาเจอทางขลุขละจะมีเสียงกึกๆๆ(เสียงจะมาจากข้างซ้ายหน้า-หลัง) ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ถึงขั้นต้องเปลี่ยนโช๊คหรือเปล่าครับ คือผมไม่ค่อยมีความรู้ แล้วจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ รบกวนด้วยน่ะครับขอบคุณมากน่ะครับ
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

ศุกร์, 5 สิงหา 2011 15:39 - เวลาเจอทางขลุขละโช๊คจะมีเสียงกึกๆๆ แก้ไขอย่างไร
ปัญหาช่วงล่าง
เอาให้จบๆต้องเข้าร้านเช็คละครับ
จุดที่ทำให้เกิดเสียงได้มันมีหลายจุดมากๆ
ไม่ได้ยินเอง ให้ตอบก็มั่วกันทั้งนั้นละครับ
และสุดท้ายยังไงซะคุณก็ต้องไปเปลี่ยนที่ร้านอยู่ดี
ไปถึงร้านแล้ว ร้านมาตรฐานดีๆหน่อย
เขาก็ต้องเช็คจุดอื่นๆให้คุณอยู่ดี
เพราะซ่อมไปแค่บางจุด อาการที่ว่าไม่หายก็เสียชื่อร้านเขาอีก
และเผื่อมีชิ้นไหนมันใกล้จะหมดอายุ เขาก็จะได้เปลี่ยนไปชุดเดียวเลย
ปัญหาช่วงล่างซ่อมถึงๆจบแน่ๆ

ยิ่งเช็คเจอเร็วยิ่งประหยัดนะครับ
เพราะจุดไหนเสียแล้วมันจะดึงๆไปให้จุดอื่นๆเสียตามๆกันได้
จากซ่อมเล็กๆมันจะกลายเป็นซ่อมใหญ่ได้นะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: BeL 
nutty

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 20 กันยา 2010
ตอบ: 139

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 87
ให้คำขอบคุณ: 17

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
ศุกร์, 5 สิงหา 2011 19:32 - Re: สอบถามเรื่องโช๊คครับ
surasaka พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ พอดีโช๊ครถผมขับไปเวลาเจอทางขลุขละจะมีเสียงกึกๆๆ(เสียงจะมาจากข้างซ้ายหน้า-หลัง) ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ถึงขั้นต้องเปลี่ยนโช๊คหรือเปล่าครับ คือผมไม่ค่อยมีความรู้ แล้วจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ รบกวนด้วยน่ะครับขอบคุณมากน่ะครับ

ผมว่าเข้าไปให้้ร้านที่รับทำช่วงล่างเขาตรวจสอบดูรถให้จะดีกว่าเราวิเคราะห์เองนะครับ เพราะช่างที่ทำช่วงล่างพวกนี้ทำรถมาเยอะน่าจะรู้อาการและวิธีแก้ไขให้จบได้แน่นอนครับ ถ้าไม่มีร้านในใจลองไปที่ร้านนี้ดูให้ก็ได้ครับ

พรเทพ โช๊คอัพ บริหารงานโดย คุณ ธนพัต (ใหม่)

ที่อยู่ : 67 ม.2 สุขุมวิท 103 ซ.อุดมสุข หนองบอน ประเวศ กทม. 10260

โทร.: 02-7297515 081-7230639
ได้รับคำขอบคุณจาก: ohoheyy 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.