ตอบ
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

ศุกร์, 5 สิงหา 2011 09:52 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
ร้านนี้เขาชื่อกระฉ่อนอยู่แล้วนี่ครับ
มีมาให้อ่านเรื่อยๆ

mark_es03

ชื่อเล่น: มาร์คกี้

เข้าร่วม: 01 กันยา 2010
ตอบ: 2301

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1422
ให้คำขอบคุณ: 2183

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 5 สิงหา 2011 10:02 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
เก็บข้อมูล
nosleepclub

ชื่อเล่น: ปิงปิง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2010
ตอบ: 357

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 663
ให้คำขอบคุณ: 506

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
ศุกร์, 5 สิงหา 2011 10:32 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
ขอบคุณมากน่ะครับ เกือบจะแวะไปดูอยู่เหมือนกัน พอดีอยู่ใกล้ๆแต่พอมาเจอแบบนี้ขอบายดีกว่า เพื่อนๆมีร้านอื่นแนะนำมั้ยครับ
koyakuza

เข้าร่วม: 06 สิงหา 2010
ตอบ: 1280

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 543
ให้คำขอบคุณ: 137
ศุกร์, 5 สิงหา 2011 21:20 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
pry1999

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2009
ตอบ: 463

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 164
ให้คำขอบคุณ: 483

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:29 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
เสียความรู้สึก อย่างแรงครับ เราก็ให้ข้อมูลกันไว้ครับ ก็อย่าไปสนับสนุนร้านห่วยๆครับ.........
OiShIz

ชื่อเล่น: ไดร์ฟ

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 969

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1576
ให้คำขอบคุณ: 2107

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 23:50 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
anugul

ชื่อเล่น: นพ

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 723

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 219
ให้คำขอบคุณ: 57

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 01:34 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
merscie

ชื่อเล่น: เปี๊ยก คับ

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2009
ตอบ: 2665

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2743
ให้คำขอบคุณ: 2209

ที่อยู่: Civic ES Origin's Inspiration Clan กรุงเทพ นนทบุรี ระยองฮิ นราธิวาส
อังคาร, 30 สิงหา 2011 13:33 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
แบน 8 เดือน
freshjive

ชื่อเล่น: กอล์ฟ

เข้าร่วม: 17 มีนา 2009
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 37
ให้คำขอบคุณ: 30

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 16:17 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
เยี่ยมครับ มือใหม่อย่างผมใจได้หลีกเลี่ยงครับ
sonaon

ชื่อเล่น: จ่าสน

เข้าร่วม: 11 มีนา 2011
ตอบ: 94

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 126
ให้คำขอบคุณ: 24

ปี: 2002
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 30 กรกฎา 2012 13:20 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
เพื่อน ๆ พอจะมีร้านแนะนำป่าวคัฟ พอดีอยากจะหุ้มเบาะใหม่ทั้งหน้า - หลัง แร้วก้อประตูด้วย ใครมีแนะนำด้วยนะคัฟ ขอบคุณมากคัฟ
LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 5 สิงหา 2013 12:28 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
กะจะเข้าไปดูเหมือนกัน  ....... แต่ได้ยินข่าวลือ เยอะเหลือเกิน  ...... ไปร้านอื่นดีก่า
........... 
sakura1046

เข้าร่วม: 25 กรกฎา 2011
ตอบ: 530

ได้รับคำขอบคุณ: 535
ให้คำขอบคุณ: 168

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 5 สิงหา 2013 13:45 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
มันมี 2 ร้านนะ ใช่ร้านที่ติดกับ ซอยเลยรึป่าว !!
bambooyo5

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 135

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 113
ให้คำขอบคุณ: 14
อังคาร, 6 สิงหา 2013 21:46 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
รางเบาะที่ ร้านแถมมา ใส่ไม่ได้ ครับต้องแปลงกันเรื่องใหญ่เลยต้องเชื่อม เพื่มให้มันยาวต่อ ออกมาเสียเวลาทั้งวัน ตอนแรกนึกว่าจะง่าย
josho

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2012
ตอบ: 813

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 397
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 6 สิงหา 2013 22:04 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
...

Supap

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 469
ให้คำขอบคุณ: 144

พฤหัส, 8 สิงหา 2013 00:55 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
Justinaen พิมพ์ว่า:
เจออย่างนี้ไม่รู้จะบรรยายยังไงครับ บอกได้คำเดียวว่า "โครตเซ็งเป็ด"

เป็ดยังเซ็ง
Heng Srr

เข้าร่วม: 11 มีนา 2018
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 31 มีนา 2018 23:34 - สุดเซ็ง กับร้านเบาะแถว ลาดปลาเค้า85 เจ้แม่ง!!!
numxs พิมพ์ว่า:
ขอระบายหน่อยละกัน อึดอัดมาก

เรื่องมีอยู่ว่า เดือนก่อน ไปซื้อเบาะจากร้านยายเจ้นี่เหละ เห็นมีให้เลือกเยอะดีดูในรูป สวยมาก พอขับไปถึงร้านไม่สวยอย่างที่เห็น
ชักลังเล เอาไม่เอาดีว้า แต่ยายเจ้กับเด็กในร้านก็เชียร์ของจัง รับประกันงานให้
มีรางให้ใส่ได้เลย ก็เลยตัดสินใจ ยกมา 1 คู่ แต่ไม่ให้ร้านติดตั้งให้ เพราะตอนนั้น รถผมยังจอดอยู่อู่ ก็เลยยกมาวางไว้ที่บ้าน 1 เดือน
เมื่อซ่อมรถเสร็จ ทดลองขับจนเข้าที่เข้าทาง เห็นว่ารถนิ่งดีแล้ว ก็สานต่อ โปรเจค เบาะ Bride ทันที
ประกอบ เบาะ+รางเบาะเสร็จ ยกเบาะเก่าออก อ่าวเฮ้ยรางมันใส่ด้วยกันไม่ได้นี่หว่า มันห่างกันมากจน
เลยโทรกลับไปถามเจ้
ผม.......ไหนบอกว่ามันใส่ได้ไงครับ
เจ้........อ่าวไส่ไม่ได้เหอคะ
ผม.......มันห่างมากเลยครับ Center ยึดก็เยื้องกัน รูหน้าพอแปลงได้ แต่ด้านหลังมันไม่ใช่เลยครับ
เจ้........อ๋อ งันต้องเข้ามาเอา หูยึดขาใหม่ที่ร้านแล้วกัน
ผม.......แล้วตอนนี้มีของมั้ยครับ
เจ้........ของยังไม่มี ต้องสั่งนะ
ผม.......งั้นสั่งหูเข้ามาเลยครับ เดียวผมเข้าไปเอา 2 วันผ่านไป นั่นก็คือวันนี้ 3.สค.54 โทรไปใหม่ถามเจ้
-
-
ผม.......หูยึดขาเบาะที่สั่งไว้ ได้หรือยังครับ
เจ้........สังไปแล้ว ของยังไม่เข้ามาส่งเลย ช่วงบ่ายของน่าจะมา
ผม.......เอาให้ชัวร์นะครับ ผมอยู่สระบุรี เดียวผมโทรไปเช็คใหม่นะครับ บ่าย 2 ก็ยังไม่มา 5โมง ครึ่ง โทรไปใหม่
เจ้........ของเข้ามาแล้ว มาเอาได้เลย
ผม.......ครับ ร้านปิดกี่โมงครับ
เจ้........ร้านปิด 6 โมงครึ่งนะ
ผม.......เอาละวะ จะทันมั้ยเนี่ย ชั่วโมงครึ่ง สระบุรี-ลาดปลาเค้า เหยียบหูตูบเลย

พอไปถึงร้าน 6 โมงครึ่ง เจ้ไม่อยู่ร้าน ลางชักไม่ดีแล้ว จะถามใครรู้เรื่องมั้ยเนี่ย มีแต่ต่างด้าว
ผมก็มองๆ หาคนที่พอจะคุยกันรู้เรื่อง บอกว่า มาเอาหูยึดรางเบาะ โทรบอกเจ้ไว้แล้ว เด็กมันทำหน้า งง แล้วก็เข้าไปหาของ
***ไม่มีครับพี่ เฮ้ยไม่มีได้ไงวะก็โทรคุยกับเจ้แกแล้วนี่ เลยโทรไปถามเจ้ แกก็ยืนยันว่ามีของ เหลืออีก 1 คู่
อ่าวไหนว่าสั่งมาใหม่ไงวะ เด็กมันก็หาๆๆๆอยุ่นาน ผมก็ยืนดูอยู่ว่ามันไม่มี เจ้แกก็บอกว่ามีอยู่นั่นเหละ
ผมยืนเซ็งอยู่สักพัก เก็บอารมณ์โมโหอยู่นาน เพราะเจ้แกไม่อยู่ เด็กในร้านคงไม่รู้เรื่องอะไร
สุดท้าน เจ้แกโทรมา บอก เอามั้ยเดียวจะตัดเหล็กให้ (สภาพเป็นเหล็ก Flash Bar 1.5" บางๆ ยาว 5" )
4ท่อน เอา 100 บาท นึกในใจ มึงหลอกให้กูมา แล้วมึงยังจะเอาเงินกูอีกหรอ เหล็กแบบนี้ โรงงานกูมีเยอะเยะ
ผมจะไม่โมโหเลยถ้าบอกว่า ไม่มีของ เพราะผมได้ถอดแบบ รางเบาะเดิมไว้แล้ว เหลือแค่หาวัสดุมาทำ
สุดเซ็งครับ สระบุรี-ลาดปลาเค้า เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา สันดานเห็นแก่ได้จริงๆ

สุดท้ายก็ ขออวยพรให้ร้านเจ้ ขายดิบขายดี เทน้ำเทท่า ไปเลยแล้วกัน
สมาชิกท่านใด สนใจอย่าลืมไปอุดหนุนเจ้แกได้ เวลาซื้อก็บอกแกว่า ไม่เอารางเบาะ เอามาก็ใส่ไม่ได้

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก่อนอื่น..ผมต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าเจ้าของเรื่องจริง ๆ ครับ 
กราบขออภัยจากใจ 
ที่ทางร้านบริการไม่ดี 
ทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ 
ผมกราบขออภัยครับ _/|\_

ที่ผมมาพิมพ์ตอบนี้ ไม่แน่ใจว่าพี่เจ้าของกระทู้ หรือพี่ลูกค้าคนอื่น ๆ 
จะมีโอกาสได้กลับมาอ่านไหมนะครับ แต่ในแต่ขอโอกาสอธิบายไว้ที่นี้นะครับผม

คือ ผมเป็นลูกชายเจ้าของร้านเบาะลาดปลาเค้า 85 เองครับ เจ๊เจ้าของร้านเขาเป็นแม่ผมครับ 
ผมยอมรับว่าเจ๊ (แม่ผม) อาจจะเคยพูดไม่ดี บริการไม่ดี กับพี่ลูกค้า 
(ตอนนั้นผมยังเด็กและไม่ทราบเรื่อง) ผมขอยอมรับผิดแทนเจ๊และทางร้าน 
และกราบขออภัยในส่วนนี้และจะพยายามปรุงปรังให้ดีกว่าเดิมครับ ทั้งคำพูด ทั้งการบริการ

ตัวผมอยู่กับแม่ซึ่งแม่เป็นผู้หญิงทำงานเลี้ยงลูกคนเดียว ทราบดีครับ ว่าแม่มีบุคคลิคที่ไม่อ่อนหวาน 
โผงผาง พูดแรงบ้าง ซึ่งปัจจุบันผมก็ต้องค่อย ๆ พูดคุย ค่อย ๆ อธิบายให้ท่านเข้าใจ 
และปรับปรุงการบริการ บอกว่ายุคสมัยนี้ต้องบริการลูกค้าให้ดี ดูแลลูกค้าด้วยใจแล้ว 
ไม่เหมือนสมัยเก่า ซึ่งแม่ (เจ๊) ก็ปรับปรุง เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเยอะแล้วครับ 
ผมต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าด้วยครับ _/l\_

สมัยนั้นแล้วหลายปีก่อน (ประมาณ 2549-2550 หรือ 2006-2007 ผมอยู่ประมาณ ม.4-ม.6) 
ก็ได้ช่วยที่บ้านทำงาน ขายของ ลงเน็ตลงกระทู้ ใช้เวลาหลังเลิกเรียนช่วยงานที่บ้านครับ 
ก็จะมีลูกค้ามาจากทางเน็ตเรื่อย ๆ ซึ่งก็พยายามบริการให้ดีที่สุดครับ ณ เวลานั้น 
หลังพอผมเข้าเรียนมหาวิทยาลัย 2551 ก็ต้องไปเรียนไกลบ้าน ไปอยู่หอพัก ทั้งเรียน 
และทำกิจกรรมของมหาวิทยาลัย ทำชมรมในมหาวิทยาลัย ฯลฯ 
ทำให้ผมไม่สามารถมาช่วยที่บ้านได้สะดวก จากตอนนั้นก็มีคนอื่นเข้ามาลงแทน 
และพอมีประเด็นเกิดขึ้น คนอื่นที่มาทำแทนผมก็หายไปไม่มีคนเข้ามาขอโทษ 
และขอโอกาสปรับปรุง ปล่อยปละละเลยจนกลายเป็นความรู้สึกที่ไม่ดีอย่างนี้ครับ

และที่สำคัญผมต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ลูกค้าเจ้าของเรื่องและพี่ลูกค้าทุก ๆ คนอย่างสูงครับ 
เพราะปัจจัยทุกบาททุกสตางค์ ช่วยให้เด็กอย่างผมได้มีข้าวกิน มีบ้านอยู่ ได้เรียนหนังสือต่อ 
มีความรู้ มีคุณธรรม ไปช่วยเหลือคนอื่น ๆ ในสังคมอีกมากมาย 
ซึ่งตอนนี้ผมก็มีโอกาสได้กลับเข้ามาช่วยงานที่บ้านแล้วครับ
(จริง ๆ แม้เรื่องหลายปีแล้วผมก็ไม่อยากขุดขึ้นมา แต่เมื่อกลับมาทำ เลยขอโอกาสอธิบายครับ)

สุดท้ายต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าทุก ๆ ท่าน แทนด้วยครับ
ที่เจ๊และพนักงานช่างอาจจะผิดพลาด พลั้งเผลอ ไม่ว่าจะเป็น การให้บริการ 
การทำงาน การใช้คำพูด หรือการสื่อสารกับลูกค้า ทุกๆอย่างเลยครับ 
ทั้งที่มีเจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี ผมกราบขออภัยแทนทุก ๆ คนในร้าน 
กราบขอให้พี่เจ้าของเรื่อง และพี่ ๆ ลูกค้าทุกท่านอโหสิ 
ผมขออภัยและขอให้พี่ลูกค้าให้โอกาสในการให้บริการลูกค้าต่อไปด้วยนะครับ 
ทางร้านจะพยายามปรับปรุง พัฒนาให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไปในทุก ๆ ด้านครับ

กราบขอบพระคุณครับ

แสงรุ่งเรืองเบาะยนต์
ร้านเบาะลาดปลาเค้า 85

ติดต่อสอบถามได้ทางนี้นะครับพี่ครับ

Line : http://line.me/ti/p/rSjtrGO1iT
Inbox : https://m.me/SangRungRueang

ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.