ตอบ
Gremlin

ชื่อเล่น: ออมสิน

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2010
ตอบ: 235

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 416
ให้คำขอบคุณ: 1624

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 4 เมษา 2011 15:08 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
กูรูช่วยหน่อยค่ะ....

หลังจากอุบัติเหตุรถชน(มุมซ้าย) เข้าอู่ไป 3เดือนกว่า พอออกมาก็อารามดีใจ รีบไปเปลี่ยนแม๊กซ์เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ทั้งหน้าและหลัง... แต่เวลาขับ ทำไมรู้สึกว่าศูนย์มันไม่นิ่งอ่ะค่ะ ขับตรงๆ ไปซักพักมันก็จะกินซ้ายนิดนึง พอขับไปอีกหน่อยมันก็กินขวาอีกนิดนึง...

ต้องแก้ยังไงคะ หาชุดแต่งหรืออะไหล่ อะไรมาช่วยได้บ้าง... ไม่อยากกลับเข้าไปที่อู่แล้วค่ะ เพราะมันห่วยมาก.. !!!!
ซ่อมรถเสร็จไม่ทำความสะอาดรถให้เลย เบาะมีคราบดำ ตัวบังแดดก็มีรอยมือดำ ๆเต็มไปหมด สกปรกไปทั้งคัน ที่เลวร้ายกว่านั้น เศษกระจกจากที่ชนยังมีเกลื่อนเบาะหลัง เป็นเศษเล็กเศษน้อยเต็มไปหมด เศษชิ้นใหญ่หน่อยก็มีหล่นอยู่ตามใต้เบาะคนขับ

ปวดหัวมาก... เห็นรถแล้วทำใจแทบไม่ได้ กว่าจะได้รถคืนมาทั้งโทรด่า ทั้งพูดดี ทั้งอ้อนวอน และต้องซื้อของไปเซ่นช่าง.. ทำสารพัด...

เอารถออกจากอู่วันจันทร์ที่แล้ว ด้วยความไว้ใจเราก็ไม่ได้คิดอะไร ขับไปมา กลับบ้านต่างจังหวัดบ้างอะไรบ้าง...
มาวันนี้(ครบรอบวันจันทร์อีกรอบ) จะขับรถไปทำงาน เอะใจเปิดฝากระโปรงเพื่อจะเติมน้ำ

พระเจ้า... ใครจะไปเชื่อคะ... ไม่มีน้ำเลย ลองเปิดน้ำฉีดกระจก ก็ไม่มีน้ำซักหยอด เติมน้ำสำหรับล้างกระจกไป 2 ขวดครึ่ง (น้ำขวดใหญ่) ชะโงกไปเปิดช่องเติมหม้อน้ำก็ต้องตกใจรอบสอง เพราะไม่มีน้ำเลย... ไม่มีคราบน้ำอีกตะหาก.... วิทยุก็พัง ....

โอ้ว...อู่เฮงซวยสุด ๆ ...

เพื่อน ๆ คะ อย่าไปทำ อย่าไปใช้บริการนะคะอู่นี้ ห่วยสุด ๆ เป็นอู่วิริยะตรงทางพุทธมณฑลสาย 3 อยู่บนถนนเส้นตลิ่งชัน อยู่เลยโรงงานน้ำพริกไปนิดนึง อู่ใหญ่มาก... เห็นรถเฟอร์รารี่ไปจอด เราก็ย่ามใจ... คิดว่าคงทำดี

ประทับใจสุด ๆ .... ห่วยทุกอย่าง

เพื่อน ๆ ที่พอทราบทางแก้เรื่องศูนย์รถ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะค่ะ...
ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ตั้งศูนย์ก็แล้ว เปลี่ยนยางก็แล้ว... ทำไมมันเป็นอย่างงี้ก็ไม่รู้...

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 5 เมษา 2011 09:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat  wut-chiangmai  boyboom_16  P.TER.357  taneas 
boss

ชื่อเล่น: บอส

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2008
ตอบ: 840

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1138
ให้คำขอบคุณ: 1530

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 4 เมษา 2011 15:41 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ค่อยๆหาข้อมูลน่ะครับ

มันแกว่งซ้ายแกว่งขวา ก็น่ากลัวอยู่น่ะครับ ช่วงนี้ถ้าไม่จำเป็นก็อย่างพึ่งใช้รถเลยครัย

เหรอถ้าใช้ก็ค่อยๆขับประคองน่ะครัับ แล้วรีบซ่อมหน่อย

เดี๋ยวรอกูรูมาตอบแว๊บนึงน่ะครับ ไม่ก็โทรถามพี่ใหม่เลยครับช่วงล่าง เพราะเห้นว่าตั้งศุนย์มาแล้วไม่หาย

น่าจะจบสวยน่ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  boyboom_16 
Gremlin

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 4 เมษา 2011 15:42 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
boss พิมพ์ว่า:
ค่อยๆหาข้อมูลน่ะครับ

มันแกว่งซ้ายแกว่งขวา ก็น่ากลัวอยู่น่ะครับ ช่วงนี้ถ้าไม่จำเป็นก็อย่างพึ่งใช้รถเลยครัย

เหรอถ้าใช้ก็ค่อยๆขับประคองน่ะครัับ แล้วรีบซ่อมหน่อย

เดี๋ยวรอกูรูมาตอบแว๊บนึงน่ะครับ ไม่ก็โทรถามพี่ใหม่เลยครับช่วงล่าง เพราะเห้นว่าตั้งศุนย์มาแล้วไม่หาย

น่าจะจบสวยน่ะครับ

ขอบคุณค่ะ...
ES21_fatboy

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1563

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11901
ให้คำขอบคุณ: 4229

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 4 เมษา 2011 22:27 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ลองเช็คลูกหมากล่างดูครับ อาจเสียหายสึกหรอ ขันไม่แน่น ฯลฯ

อันตรายมากนะครับ ลองเอาเข้าร้านยาง ให้เค้าขึ้นฮ้อยท์ดูก็ได้ครับ

ลูกหมากตัวนี้อยู่ตรงปลายปีกนกคู่หน้าเลย เป็นลูกหมากตัวที่ยึดดุมล้อหน้า

กับปีกนกอ่ะครับ ขับช่วงนี้ก็ระวังๆด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat  boyboom_16  Gremlin  boss  honeybeex7  kittidech 
-ake_ipc-

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 181

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 209
ให้คำขอบคุณ: 306

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 5 เมษา 2011 00:20 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ที่ว่าเปลี่ยนแม็กกับเปลี่ยนยางเปลี่ยนทั้ง4ล้อเลยป่าวครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนแค่ล้อเดียวเกิดอาการอย่างที่เป็นแน่

เพราะขนาดของดอกยางไม่เท่ากันแล้วถึงจะตั้ง0ก็ไม่ได้ช่วยอะไร

ส่วนรายละเอียดของช่วงล่างก็หาร้านเช็คเพื่อความปลอดภัยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin 
Gremlin

อังคาร, 5 เมษา 2011 09:37 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
-ake_ipc- พิมพ์ว่า:
ที่ว่าเปลี่ยนแม็กกับเปลี่ยนยางเปลี่ยนทั้ง4ล้อเลยป่าวครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนแค่ล้อเดียวเกิดอาการอย่างที่เป็นแน่

เพราะขนาดของดอกยางไม่เท่ากันแล้วถึงจะตั้ง0ก็ไม่ได้ช่วยอะไร

ส่วนรายละเอียดของช่วงล่างก็หาร้านเช็คเพื่อความปลอดภัยครับ

เปลี่ยน 4 ล้อเลยค่ะ ทั้งแม๊กซ์และทั้งยาง แล้วก็ตั้งศูนย์ล้อหน้าและล้อหลังเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเช็คดูค่ะ
Gremlin

อังคาร, 5 เมษา 2011 09:38 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ES21_fatboy พิมพ์ว่า:
ลองเช็คลูกหมากล่างดูครับ อาจเสียหายสึกหรอ ขันไม่แน่น ฯลฯ

อันตรายมากนะครับ ลองเอาเข้าร้านยาง ให้เค้าขึ้นฮ้อยท์ดูก็ได้ครับ

ลูกหมากตัวนี้อยู่ตรงปลายปีกนกคู่หน้าเลย เป็นลูกหมากตัวที่ยึดดุมล้อหน้า

กับปีกนกอ่ะครับ ขับช่วงนี้ก็ระวังๆด้วยนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ... ช่วงนี้พยายามขับช้า ๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเช็คอีกทีค่ะ
es_mania

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1208

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2641
ให้คำขอบคุณ: 1357

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 5 เมษา 2011 09:48 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ขึ้นฮอยย์ดูเลยคับ แต่ขออย่าให้เปนเหมือนรถน้องผมเลย

จอดอยู่เฉยๆโดนชน อาการคือ ตังถังบิดคับ ต้องดึงตัวถังไรเรื่องใหญ่เลย

ตอนยังไม่ดึงก้อโยนซ้ายโยนขวา ยังไงลองให้ช่างเค้าดูคับ ขออย่าให้เปนมากเลยเอาใจช่วยคับๆ
badecit11

เข้าร่วม: 31 มีนา 2011
ตอบ: 154

ได้รับคำขอบคุณ: 428
ให้คำขอบคุณ: 156
อังคาร, 5 เมษา 2011 10:14 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
มันจะเป็นเหมือนผม ไหมน้าที่รถผมเพิ่งเปลี่ยนมา แล้วมันแกว่งๆสั่นๆ ลองเข้าไปดูกระทู้ที่บอกว่า ช่วยที่ครับผมเปลี่ยนแม็กมาแล้วพวงมาลัยสั่นๆ ไม่รู้ใช่เปล่าครับแต่อาจจะเป็นข้อมูลก็ได้ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร นักมีไรผมก็ต้องรบกวนพี่ๆในนี้อะครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
berr3

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 26

ปี: 2003
อังคาร, 5 เมษา 2011 12:06 - Re: แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
Gremlin พิมพ์ว่า:

หลังจากอุบัติเหตุรถชน(มุมซ้าย) เข้าอู่ไป 3เดือนกว่า พอออกมาก็อารามดีใจ รีบไปเปลี่ยนแม๊กซ์เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ทั้งหน้าและหลัง... แต่เวลาขับ ทำไมรู้สึกว่าศูนย์มันไม่นิ่งอ่ะค่ะ ขับตรงๆ ไปซักพักมันก็จะกินซ้ายนิดนึง พอขับไปอีกหน่อยมันก็กินขวาอีกนิดนึง...

ต้องแก้ยังไงคะ หาชุดแต่งหรืออะไหล่ อะไรมาช่วยได้บ้าง... ไม่อยากกลับเข้าไปที่อู่แล้วค่ะ เพราะมันห่วยมาก.. !!!!
ซ่อมรถเสร็จไม่ทำความสะอาดรถให้เลย เบาะมีคราบดำ ตัวบังแดดก็มีรอยมือดำ ๆเต็มไปหมด สกปรกไปทั้งคัน ที่เลวร้ายกว่านั้น เศษกระจกจากที่ชนยังมีเกลื่อนเบาะหลัง เป็นเศษเล็กเศษน้อยเต็มไปหมด เศษชิ้นใหญ่หน่อยก็มีหล่นอยู่ตามใต้เบาะคนขับ

ปวดหัวมาก... เห็นรถแล้วทำใจแทบไม่ได้ กว่าจะได้รถคืนมาทั้งโทรด่า ทั้งพูดดี ทั้งอ้อนวอน และต้องซื้อของไปเซ่นช่าง.. ทำสารพัด...

เอารถออกจากอู่วันจันทร์ที่แล้ว ด้วยความไว้ใจเราก็ไม่ได้คิดอะไร ขับไปมา กลับบ้านต่างจังหวัดบ้างอะไรบ้าง...
มาวันนี้(ครบรอบวันจันทร์อีกรอบ) จะขับรถไปทำงาน เอะใจเปิดฝากระโปรงเพื่อจะเติมน้ำ

พระเจ้า... ใครจะไปเชื่อคะ... ไม่มีน้ำเลย ลองเปิดน้ำฉีดกระจก ก็ไม่มีน้ำซักหยอด เติมน้ำสำหรับล้างกระจกไป 2 ขวดครึ่ง (น้ำขวดใหญ่) ชะโงกไปเปิดช่องเติมหม้อน้ำก็ต้องตกใจรอบสอง เพราะไม่มีน้ำเลย... ไม่มีคราบน้ำอีกตะหาก.... วิทยุก็พัง ....

เพื่อน ๆ คะ อย่าไปทำ อย่าไปใช้บริการนะคะอู่นี้ ห่วยสุด ๆ เป็นอู่วิริยะตรงทางพุทธมณฑลสาย 3 อยู่บนถนนเส้นตลิ่งชัน อยู่เลยโรงงานน้ำพริกไปนิดนึง อู่ใหญ่มาก... เห็นรถเฟอร์รารี่ไปจอด เราก็ย่ามใจ... คิดว่าคงทำดี

ประทับใจสุด ๆ .... ห่วยทุกอย่าง

เพื่อน ๆ ที่พอทราบทางแก้เรื่องศูนย์รถ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะค่ะ...
ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ตั้งศูนย์ก็แล้ว เปลี่ยนยางก็แล้ว... ทำไมมันเป็นอย่างงี้ก็ไม่รู้...

ได้ใส่ไปยังคัฟ
ได้ใส่ไปยังคัฟ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  Pangpond 
Gremlin

พุธ, 6 เมษา 2011 00:49 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
berr3 พิมพ์ว่า:

เอ่อ... คือ... มันคืออะไรเหรอคะ... มาเป็นชิ้นแบบนี้มีแอบงงเล็กน้อยอ่ะค่ะ
ไม่ชำนาญเรื่องชิ้นส่วนหรืออุปกรณ์อะไรเท่าไหร่อ่ะค่ะ ช่วยขยายความให้ทีค่ะ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
inspire

เข้าร่วม: 30 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 258

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 98

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 6 เมษา 2011 11:46 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
เจออู่ห่วยเหมือนผมเลย รอยคราบมือเต็มด้านในไปหมด รถออกมาจากอู่เกือบไม่ได้ แบตเสื่อม

ศูนย์รถเพี้ยนอย่างแรง ล้อสั่น แต่ผมโดนมุมขวา ตอนนี้ใส่ปอกกันสั่นไป ถ่วงล้อไปดีขึ้น แต่ ไม่เหมือนเดิม เท่าไหร่
taneas

ชื่อเล่น: น้องอีฟ

เข้าร่วม: 15 กรกฎา 2010
ตอบ: 1407

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 725
ให้คำขอบคุณ: 625

พุธ, 6 เมษา 2011 19:00 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ดีครับ ความคิดผม ผมว่าลองใส่ปลอกกันสั่นดู แล้วตั้งศูนย์ถ่วงล้ออีกครั้ง จากนั้นลองเช็คลูกหมากดู เช็คยางเบ้าโช๊คดู เช็คแล้วถ้าเริ่มสึกหรอ ก็ควรเปลี่ยนใหม่ซะ เพื่อความปลอดภัยของเรา เพราะเราต้องใช้งานทุกวัน ยังงัยผมก็ให้กำลังใจครับขอให้หายเร็วๆคับ
wutdy

ชื่อเล่น: วูดดี้

เข้าร่วม: 13 มกรา 2010
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 235

พฤหัส, 7 เมษา 2011 08:31 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
รถผมก็พึ่งไปทำสีกับอู่ประกันมา ขอบ่นหน่อยเหอะว่า

ห่วยมากๆ คุณภาพสีก็แย่ สงสัยจะพ่นแค่ 1 ชั้น แล้วเหมือนผิวหน้าไม่มีแล็กเกอร์ เมื่อเป็นคราบขี้นกหรืออะไรแบบนี้
เช็ดไม่ออก ใช้น้ำยาขัดก็ไม่ออก (คราบใหม่) พ่นสีไม่เนียนเป็นรอยไม่เรียบ ขัดสีตัวถังไม่เท่ากัน บางส่วนเงามาก
บางส่วนเงาน้อยหรือด้านเลยก็มี พยายามให้แก้งานทั้งที่ยังไม่เซ็นรับรถก็ไม่แก้ การประกอบตัวถังก็ชุ่ยมากครับ
ดังก๊อกแก๊กทั้งคัน Skirt ก็ติดไม่ได้เรื่อย ทั้งโป่ง ทั้งผิดรูป พอให้แก้งานเดินหนีเลยครับ แล้วทำกระจกรถเป็นรอยอีก
ฟิลม์รถก็ลอก ต้องไปติดใหม่ไม่รับผิดชอบเลย จนสุดท้าย Skirt ผมต้องมาติดใหม่เองทุกชิ้น ส่วนการไปกอบภายในก็
ผมก็พึ่งไปติดวิทยุ+ลำโพง ร้านวิทยุประกอบอย่างดีไม่มีก๊อกแก๊กแล้ว

ส่วนอาการที่เจ้าของกระทู้ว่า ผมว่าลองเช็คช่วงล่าง กับล้อที่พึ่งเปลี่ยนมาใหม่ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นที่ตรงนั้นก็ลองใช้การวัด
ตัวถังแบบ 3D ดูก็ได้ครับ มันจะเช็คได้ว่าตัวถังที่ทำมาใหม่ผิดรูปจากเดิมหรือเปล่า อะไรยังไงอ่ะครับ
Gremlin

อังคาร, 12 เมษา 2011 11:44 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ขอบคุณกูรูทุกท่านมากๆค่ะ...

ว่าแต่การวัดตัวถังแบบ 3D นี่ต้องไปเช็คที่ไหน มีร้านแนะนำมั้ยคะ... ???
Gremlin

อังคาร, 12 เมษา 2011 11:46 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
inspire พิมพ์ว่า:
เจออู่ห่วยเหมือนผมเลย รอยคราบมือเต็มด้านในไปหมด รถออกมาจากอู่เกือบไม่ได้ แบตเสื่อม

ศูนย์รถเพี้ยนอย่างแรง ล้อสั่น แต่ผมโดนมุมขวา ตอนนี้ใส่ปอกกันสั่นไป ถ่วงล้อไปดีขึ้น แต่ ไม่เหมือนเดิม เท่าไหร่

ขับแล้วเหมือนรถมันร่อน ๆ ด้วยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าถ้าเราติดพวกตัวค้ำเพิ่ม มันจะช่วยได้บ้างมั้ย

ปล. ตั้งศูนย์ถ่วงล้อรอบ 2 ทั้งล้อหน้าและหลังแล้วก็ยังไม่หายค่ะ กะลังว่าจะไปหาที่เช็คเบ้าโช๊คอย่างที่พี่ taneas แนะนำอยู่ค่ะ ปลอกกันสั่นก็ใส่แล้วนะคะ ก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่เหมือนกันค่ะ
ae

เข้าร่วม: 09 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 327

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 2803

อังคาร, 12 เมษา 2011 12:52 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''

ขับแล้วเหมือนรถมันร่อน ๆ ด้วยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าถ้าเราติดพวกตัวค้ำเพิ่ม มันจะช่วยได้บ้างมั้ย

ไม่รู้ว่าตัวถังหรือช่วงล่างที่มีปัญหา การใส่พวกค้ำเพิ่มเพื่อเเก้ปัญหาอาการร่อน ผมว่ามันเกาไม่ถูกที่คันครับ
ลองไปหาพี่ใหม่พรเทพโช๊คอัพ
พี่เขาทดลองขับ วิเคราะห์ได้ตรงจุดกว่า
ไม่งั้นมันจะไปเรื่อยไม่จบสักทีครับ
liverpool_art

ชื่อเล่น: อาร์ต

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 560

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 676
ให้คำขอบคุณ: 1116

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 12 เมษา 2011 14:23 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ลองไปที่ ร้านบางอ้อการยาง ดูครับไปให้เค้าจี้ล้อดูล้อละ100 บาท 2 ล้อ ก็ 200 + ตั้งศูนย์ 250 บาท

อาการแกว่งแบบนี้ผมก็เคยเปน หายครับ ลองดู ร้านอยู่ ฝั่งเดียวกับ ร.พ.ยันฮี กลับรถหน้า ร.พ. แล้วชิดซ้าย

ขอบอกว่ารถแต่งเข้าไปทำเยอะมากๆครับ ดังอยู่ในหลายๆเว็บ บางทีอาจต้องโทรจองคิวก่อนครับ ลองดูอีกทางเลือกนะครับ

อย่าลืมเล่าอาการให้เค้าฟังก่อนนะครับ
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

อังคาร, 12 เมษา 2011 16:22 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
ลองเช็คช่วงล่างทุกชิ้นดูนะครับ แล้วที่ชนมา คอม้าเบี้ยวหรือป่าวครับ
saw

ชื่อเล่น: ซอ เพชรบุร

เข้าร่วม: 24 มกรา 2009
ตอบ: 2873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2127
ให้คำขอบคุณ: 2684

อังคาร, 12 เมษา 2011 21:46 - แก้อย่างไรเมื่อรถศูนย์แกว่ง.. --''
รถร่อน ต้องเช็คช่วงล่างแล้วแหละครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.