jonatan พิมพ์ว่า: |
ผมว่าต้องมี 4พัน up อ่ะคับ
ผมเคยไปตอนที่ผมยังไม่ได้ติดแก๊ส ใช้น้ำมันอยู่ ตอนนั้นเบนซิน91 ลิตรล่ะ 30 กว่าบาทได้ ไปอยู่เที่ยว 4 วัน หมดไป 5พัน กว่าบาทได้อ่ะคับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่ที่เราขับอ่ะคับ ทางขึ้นเขาเยอะๆก็กินเยอะ เที่ยวเยอะก็กินเยอะ แต่ถ้าไปแล้วไม่ค่อยได้เที่ยวไหน ก็ตกอยู่ประมาณ 4พันล่ะคับ เพราะตอนนี้น้ำมันค่อนข้างแพง ยิ่งวิ่งไกลกรุงเทพฯขึ้นไปเรื่อยๆ น้ำมันจะแพงขึ้นเรื่อยๆ อ่ะคับ ถ้าไปเที่ยวรวมค่าน้ำมัน+ค่ากินเที่ยว ต้องมีเกือบหมื่นอ่ะคับ อิ อิ ปล.แต่ถ้าเป็นรถติดแก๊ส ผมเพิ่งไปมาปีใหม่ที่ผ่านมาหมดค่าแก๊สไป 2พันกว่าบาทเองอ่ะ ถ้าเป็นน้ำมันคงหมดไปครึ่งหมื่นอ่ะ อิ อิ ![]() ![]() |
THAM พิมพ์ว่า: | ||
ตามท่านโจเลยครับ ดมแก๊สประหยัดที่สุดดดด |
ไปที่: |